แต่งงาน รีวิว งานเช้า เจ้าสาวแอ๊บหวาน ^^ โรงพยาบาลสงฆ์ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว งานเช้า เจ้าสาวแอ๊บหวาน ^^ โรงพยาบาลสงฆ์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว งานเช้า เจ้าสาวแอ๊บหวาน ^^ โรงพยาบาลสงฆ์
    Posted: 23 May 2010 at 20:23

ตั้งใจไว้ว่าแต่งงานเสร็จเรียบร้อย บีจะมารีวิวงานแต่งของตัวเองบ้างเพื่อเป็นการขอบคุณ พี่ ๆ ในเว็บ

ที่เคยให้ข้อมูลดี ๆ และมีประโยชน์มาก ๆ  เลยค่ะ

บีกับภัควางแผนจะแต่งงานตั้งแต่เดือนกันยายน ปีที่แล้ว   ได้ฤกษ์มา คือ  20  มีนาคม 53 

โดยมีความตั้งใจว่าเราต้องการทำบุญที่ รพ สงฆ์    เพราะต้องการทำบุญให้พระภิกษุสงฆ์ที่อาพาธ

และพักรักษาตัวอยู่ที่ รพ     เนื่องจาก รพ ไม่ได้เก็บค่ารักษากับพระภิกษุสงฆ์ 

รพ  จึงมีรายได้มาจากการจัดงานมงคลสมรส  และเงินบริจาคเป็นรายได้หลัก    

เมื่อมี รพ สงฆ์ เป็นเป้าหมายหลัก  เราจึงพากันไปจองห้องที่ รพ สงฆ์   แต่เมื่อไปถึง รพ  ปรากฎว่าฤกษ์วันนั้น

ห้องได้เต็มหมดทุกห้องแล้ว  เราก็เลยตกลงใจว่าเราจะเลือกเป็นฤกษ์สะดวก  เราจึงได้วันที่ 8  พฤษภา  53  

เป็นวันแต่งงานของเรา   และได้ห้องพิธีสงฆ์  1ตามที่ตั้งใจไว้   เรื่องทุกอย่างจึงลงตัวค่ะ

***  ใครที่ต้องการแต่งที่นี่  ต้องรีบจองแต่เนิ่น ๆ  นะคะ  เพราะเต็มเร็วมากค่ะ ***

ติดต่อสอบถามแผนกรับจอง ณ อาคารพิธีสงฆ์  ทุกวันไม้เว้นวันหยุดราชการ ตั้งแต่เวลา 8.00-16.00 น.
โทรศัพท์ 02-3544271-2 หรือ 02-3544310 ต่อ 3501,3502

ขอเริ่มเลยนะคะ

วันเสาร์ที่  8  พฤษภาคม  2553

สถานที่                       รพ  สงฆ์  ห้องพิธีสงฆ์  1  อาคารมูลนิธิ

ช่างแต่งหน้า+ทำผม      Pookie  Makeup

ชุดเจ้าบ่าว - เจ้าสาว     แม่เจ้าบ่าวตัดให้

พานขันหมาก              ป้าสายสุนีย์  โชคชัย 4 

ของรับไหว้                 หมอนใบชา 

ของชำร่วย                 น้ำตาลสติ๊ก

สิ่งที่ต้องเตรียมมา      ป้ายชื่อขนาด 1 เมตร  และ ดอกไม้ธูปเทียน+ ปัจจัย 9  ชุด

เช้าวันเสาร์ที่ 8  พค    บีนัดพี่ปุ๊กกี้ไว้ตอนตี 4   พี่ปุ๊กกี้โทรมาปลุกตอนตี 3  ครึ่ง  รู้สึกว่ายังไม่ได้นอนเลย

สาเหตุก็เพราะโทรศัพท์ดังทั้งคืน  ทำให้นอนไม่พอ  (ควรปิดโทรศัพท์หรือไม่ก็ปิดเสียงนะคะ)  ตื่นมาอาบน้ำ

เตรียมแต่งหน้าทำผม   โดยมีโจทย์ให้พี่ปุ๊กกี้คือ  ต้องการให้เจ้าสาวหวาน   เพราะปกติบีเป็นคนที่ไม่หวาน

เลยซักนิด  (ยากมากๆ กว่าจะหวาน ) ในระหว่างที่แต่งหน้าเจ้าบ่าวยังนอนต่อได้ค่ะ  เพราะไม่ต้องทำไรมาก 

เอาเปรียบมากเลยยConfused 

เริ่มแต่งหน้าตอนตี 4  แต่งเสร็จก็ 6  โมงเช้า  ไม่น่าเชื่อว่าบีก็หวานได้  ดูกระจก ตกใจมากเลยLOL ใครหว่า?

หลังจากนั้น  ก็แต่งหน้า ทำผม ให้เจ้าบ่าวต่อ 

เมื่อแต่งหน้าแต่งตัวเสร็จออกจากบ้าน  7  โมงนิด ๆ  มาถึงที่รพ สงฆ์  8  โมง  รถไม่ติดเลยค่ะ  

พาญาติ  ๆ ไปนั่งรอที่หอฉัน  เพราะบีจองพิธีไว้ตอน 9.30  น.   ต้องนั่งรอจนกว่าคนที่ทำพิธีแต่งงานช่วงเช้า

ใช้ห้องเสร็จ  เราถึงจะเข้าไปนั่งที่ห้องพิธีที่เราจองไว้ได้ค่ะ

มาถึง รพ สงฆ์  ยังมีเวลาว่าง เลยถ่ายรูปรอบ ๆ รพ  ค่ะ อากาศอบอ้าวร้อนมากค่ะ 

ควรเตรียมกระดาษซับหน้า และลิปไว้คอยเติมด้วยนะคะ

ยังมีเวลาก็พากันไป จุดธูปไหว้สักการะ ท่านฤาษีโกมารทัต 

ซึ่งเป็นหมอประจำพระองค์ของพระพุทธเจ้า  ซึ่งมีที่สักการะอยู่ด้านหน้า รพ ค่ะ

หลังจากนั้น  ก็ได้เวลาที่ขึ้นบนห้องพิธีสงฆ์ 1  Big smile  อาคารมูลนิธิค่ะ ชั้น 2  อาคารนี้จะมี 3 ห้อง ค่ะ 

คือ ห้อง  1 -  ห้อง 3  ค่ะ

ภายในห้องค่ะ เจ้าหน้าที่จะจัดเตรียมเก้าอี้ไว้รอเรามาทำพิธีค่ะ

พอเข้ามาที่ห้องแล้วก็เอาป้ายที่เตรียมมาไปติดที่ผ้าม่านค่ะ   (ป้ายขนาด 1 เมตร)

ทาง รพ. สงฆ์จะมีเข็มหมุดไว้ให้ค่ะ

นำพานสินสอด และพานต่างๆ  ที่นำมา จัดวางให้เรียบร้อยค่ะ
(ถ้ามีพิธีแห่ให้ตั้งขบวนหน้าห้องค่ะ)

และนำดอกไม้ที่จะถวายพระไปจัดใส่พาน 

(ดอกไม้ธูปเทียนพร้อมปัจจัย 9 ชุด + ปัจจัยพระพุทธ 1 ซอง) 

แล้วคุยเรื่องรายละเอียดในงานกับ นายพิธี ค่ะ

ป้ายงานเช้า   สวยถูกใจมากค่ะ

พานรดน้ำที่เห็น พี่ๆ  เจ้าสาวบ้าน 53  ทำมาให้ด้วยใจค่ะ  เป็นเซอร์ไพรส์ให้บี  ปลื้มใจมาก ๆ เลยค่ะBig smile

(แต่ทาง รพ สงฆ์เค้าก็เตรียมไว้ให้ด้วยแล้วค่ะ)  ไม่ต้องทำมาเอง

พานจากร้านป้าสายสุนีย์ค่ะ  มีทั้งหมด 5  พานค่ะ

มีพานขันหมาก พานรับไหว้ พานเชิญขันหมาก  พานแหวน  พานสินสอดค่ะ   ราคา 3 พันบาทค่ะ

จากนั้นนายพิธีก็จะให้ ญาติ ทางเจ้าบ่าว และ เจ้าสาว ออกมานั่ง ฝ่ายละ 2 คนค่ะ

โดยให้เจ้าบ่าวนั่งคนละฝั่งกับเจ้าสาว  และเจรจาทำพิธีสู่ขอค่ะ

หลังจากนั้นก็มีพิธีมอบสินสอดแก่ฝ่ายเจ้าสาวค่ะ 

และตามด้วยพิธีสวมแหวนค่ะ    แหวนที่ใช้เป็นแหวนคู่ค่ะ 

เจ้าบ่าวสวมให้เจ้าสาวค่ะ

สวมให้เจ้าบ่าวบ้างค่ะ

หลังจากเสร็จพิธีรับไหว้ ก็ทำพิธีสงฆ์ค่ะ

ช่วงพระยังไม่มาก็ถ่ายรูป หรือพูดคุยกับญาติๆ ค่ะBig smile

ถึงเวลาพระมาแล้วค่ะ ประมาณ 10.20 น. ค่ะ

พิธีสงฆ์ ค่ะ

เป็นอันเสร็จพิธีสงฆ์ค่ะ   หลวงพ่อมอบพระสมเด็จโต ฯ  มาให้เราคนละองค์ค่ะ

รู้สึกปลาบปลื้มใจค่ะWink

ต่อด้วยพิธีหลั่งน้ำสังข์ค่ะ

ของชำร่วยค่ะ "น้ำตาลสติ๊ก"  ค่ะ   (หวานมากมาย)Big smile

หลั่งน้ำสังข์เสร็จ ก็ถ่ายรูปเล่นค่ะ Embarrassed

หลังจากให้ถ่ายรูปเสร็จ  ก็ให้แม่ทั้งสองฝ่ายถอดมงคล และมอบให้เราเก็บไว้ บนหัวเตียงค่ะ

เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ Smile

จบพิธีเช้าค่ะ

ขอบคุณที่ให้โอกาสให้บีได้มารีวิวงานเช้าค่ะ  งานเย็นคงจะตามมาเร็ว ๆ นี้

ขอบคุณเจ้าสาวบ้าน 53  ทุกคน ที่คอยเป็นกำลังใจ  คอยเคียงข้าง

คอยให้คำปรึกษา  และที่สำคัญ คือ มาช่วยงานบี  ถ้าไม่มีพวกพี่ๆ   งานบีคงไม่ราบรื่นแบบนี้

สุดท้ายขอบคุณ ภัค  ที่รัก และคอยดูแล ปกป้อง เอาใจใส่มาตลอด 10  ปีที่ผ่านมา

อยากบอกว่า  "รักนะคะ"  Tongue

Edited by beepak - 28 Feb 2014 at 09:26
Back to Top
Prince604 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Prince604 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2010 at 20:34
ยินดีด้วยนะครับ
ขอให้มีความสุขมากๆครับSmile
Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2010 at 20:57

รักนะคะ

ฮิ้วววววววววววววววว

ีรีวิวดีมีประโยชน์มากๆจ้าาา

ขอบอกว่า ดีใจกะบีมากๆนะ ความรู้สึกเหมือนน้องสาวแต่งงาน ซึ้งซะ Cry

มีความสุขมากๆนะน้องสาว

Back to Top
patapook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patapook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2010 at 21:12
ว้าว สวยหวานสมใจน้องบีเลยนะเนี่ย
แม้วันนั้นพี่ไม่ได้ไปร่วมแสดงความยินดี แต่พี่ก็ขอให้น้องบี
เริ่มต้นชีวิตคู่ อย่างมีความสุขนะจ๊ะ
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2010 at 22:07

ยินดีด้วยอีกครั้งนะจ๊ะ มีความสุขมากๆนะจ๊ะน้องสาว  มีตัวน้อยเร็วๆล่ะ Wink

Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2010 at 22:24
ฮิ้ว.... ด้วยคน ละแล้ว รีวิวเจ๊บีก็คลอดแล้ว ยินดีด้วยอีกครั้งนะจ๊ะ Big smile
Back to Top
neeson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neeson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2010 at 22:48

ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
PUPE' View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PUPE' Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 00:48
มีความสุขมากๆนะค๊ะSmile
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 02:26

ยินดีด้วยค่ะ งานอบอุ่นเป็นกันเองมากค่ะ ^ ^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 08:28
ผ่านไปแล้วนะ...สำหรับงานเช้า...รอชมงานเย็นต่อนะจร้า...Big smileBig smile

แอบหวานซึ้งทิ้งท้ายแบบนี้...สงสัย...ไม่พ้นปีนี้...มีน้องแน่เลย...LOLLOL
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 08:38

ยินดีด้วยนะจ๊ะน้องบี 

ขอให้มีความสุขมากๆ นะจ๊ะ
เจ้าสาวสวยหวานมากเลยจ๊ะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 08:44
ยินดีด้วยจ้าน้องบี งานเช้า สวยหวานมากเลย รูปส๊วย...สวยอะ Wink
Back to Top
Sweetie_M View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetie_M Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 09:08

หวานสมชื่อกระทู้เลย ยินดีด้วยจ้า แอบซึ้งส่งท้ายด้วย

รอดูรีวิวงานเย็นนะจ๊ะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 09:14
Winkยินดีด้วยค่ะน้องบี เจ้าสาวหวานจริงๆด้วยนะคะเนี่ย
Back to Top
nickeko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nickeko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 09:54
ชอบรอยยิ้มเจ้าสาวจัง ดูมีความสุขมาก สวยด้วยค่ะ
Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 09:56

ยินดีด้วยนะคะ  หวานได้จริง ๆ ด้วย

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 10:08

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมาก ๆ ค่ะTongue

Back to Top
nyingja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nyingja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 10:55
ยินดีด้วยจ้า
Nu...Ying ka ...
Back to Top
HappyAme View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HappyAme Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 11:04

บีสวยมากเลย  หวานนนน

มีความสุขมากๆนะคะ  ยินดีด้วยค่ะ  Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 11:15
Avatar  Avatar  Avatar  Avatar  Avatar AvatarAvatar
  Avatar  PUPE' View Drop Down    Avatar   ขอบคุณค่ะ  Big smile

Avatar    ขอบคุณคุณเบลล์มาก ๆ  ค่ะ  ที่ส่งทีมงานสุดยอดมาถ่ายรูปให้  ประทับใจสุด ๆ

Avatar   ขอบคุณจ้า พี่สาวตัวน้อย ๆ

ขอบคุณค่ะ พี่ชุ

Avatar   ขอบคุณมาก ๆ เลยจ้า พี่เบิร์ด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 11:25
Back to Top
stubborn27 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote stubborn27 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 11:42
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆ ค่ะ

เจ้าสาวสวยหวานจริงๆ ค่ะSmile
Back to Top
koyzilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koyzilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 11:54
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะคุณบี
งานเช้าดูอบอุ่น เจ้าสาวสวยหวานเชียวค่ะ
Back to Top
double_A View Drop Down

Post Options Post Options   Quote double_A Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 12:10
ยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะTongue
Back to Top
Redakie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Redakie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 12:43

ยินดีด้วยครับ ป้ายชื่อสวยจังครับ

Back to Top
aui_scorp View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aui_scorp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 12:59

ตามมายินดีอีกครั้งกะเจ้าสาวเปรี้ยวซ่อนหวาน อิอิ (เพราะรู้สึกจะเปรี้ยวนำ) มีความสุขมากๆ นะจ๊ะ

Back to Top
iamyayhee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamyayhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 14:40
ว้าวๆๆๆๆตามมาดูรีวิวน้องบี
ยินดีด้วยนะคะ...ขอให้หนูมีความสุขมากๆนะจ๊ะ

ปล. เจ้าสาวสวยหวานได้อีกๆSmile

Back to Top
gaily_marazzi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gaily_marazzi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 14:41
ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ 
Back to Top
pooza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 15:50
ยินดีด้วยนะ ขอให้มีความสุขมากๆนะน้อง

รอดูรีวิวงานเย็นอยู่นะ Big smile

Back to Top
hellokittygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokittygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 17:45

ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวหวานได้ใจเลยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
ibeauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibeauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 18:16

สวย หวาน มาก ๆ เลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีความสุขทุก ๆ วันค่ะ Big smile

Back to Top
rwanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rwanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 18:49

เจ้าสาวบ้านนี้สวยจังเลยอิอิ รีวิวมีประโยชน์มากมาย...เลยจ๊ะบีBig smile

Back to Top
Natthanicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2010 at 10:45

รีวิวงานเช้าอบอุ่นจังพี่บี....เจ้าสาวแอ๊บหวานจิงๆด้วย....
ยินดีด้วยจร้า.........

รีวิวงานเช้าตอนจบ...ซึ้งอ่ะพี่บี....คริคริ....
Back to Top
Bride2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bride2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2010 at 15:44

ยินดีด้วยค๊า

Back to Top
meemeemoomoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meemeemoomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2010 at 22:37
อ้าววว นึกว่าใคร มาช้าไปมั้ยเนี่ย....ดีใจด้วยนะจ๊ะน้องบี...มีความสุขมากๆนะจ๊ะ Smile
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2010 at 14:06
ยินดีด้วยจ้ะบีเจ้าสาวสวยจังเลย มีความสุขมากๆ น๊ะจ๊ะ
Back to Top
yukpean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yukpean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2010 at 20:57

ยินดีด้วยนะจ๊ะน้องสาวที่น่ารัก ขอให้มีความสุขมากๆ นะ รักกันนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อันนี้ไม่ต้องอวยพรก็ได้มั๊ง แค่นี้ภัคก็ทั้งรักทั้งหลงจะแย่อยู่แล้วWink

วันงานน้องสาวช้านสวยหวานมากๆ เลย เกือบจำไม่ได้แน่ะ กลายเป็นแม่หญิงบีไปเลย เห็นแล้วปลื้มใจม๊ากมาก

Edited by yukpean - 26 May 2010 at 20:58
Back to Top
Kukkai R. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kukkai R. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2010 at 21:51

ชอบรูปนี้จังค่ะ  น่ารักอ่ะ ดูแบบอบอุ่น  คบกันมา สิบ ปีเลยเหรอค่ะ ว้าว ดีใจด้วยจริง ๆ กับความรักที่ประคองกันจนมาถึงทุกวันนี้ค่ะ

ยิ่งสมัยนี้แล้ว ยิ่งหายากมาก ๆ ที่จะดูใจกันมาขนาดนี้ ยินดีด้วยมาก ๆ หน้าเจ้าสาวสวยหวานมากเลยค่ะ  อ้อ ท่าทางเราคงเหมือนกันหลายอย่างแล้วค่ะ ทั้งเรื่องสถานที่แล้วก็สตูดิโอที่ถ่ายภาพอ่ะค่ะ

ยินดีด้วยจริงๆ ค่ะ

Back to Top
HanaRa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HanaRa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2010 at 15:27
ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีความสุขมากๆ
งานน่ารักดูอบอุ่นจังเลยค่ะ เจ้าสาวสวยหวานมากค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2010 at 13:39

ขอบคุณทุกคนมาก ๆ เลยค่ะ Big smile

Back to Top
yunpha View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yunpha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2010 at 09:09
ยินดีด้วยนะคะ เป็นเจ้าสาวที่สวยและเก่งมากๆเลย จัดงานออกมาได้น่ารักมากเลยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 16:09
Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2010 at 12:58
สวยหวานจังฮู๊Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2010 at 09:56
Back to Top
numiki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote numiki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2010 at 16:03
เจ้าสาวสวยจัง ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ค่ะ
แหวนเหมือนกันด้วย น่ารักมากค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Nov 2010 at 18:47
Avatar   ขอบคุณมาก ๆ คะ  Big smile
Back to Top
Ammily View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ammily Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2010 at 22:25
หน้า เจ้าสาวคุ้นมากมายอ่ะ ค่ะ

พอ ดี แอ้ ก็ มี plan เหมือนกัน ค่ะ อยากรู้ ค่า ใช้จ่ายการจัดงาน มากมายยยยยยยยยยยย
Back to Top
sulawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sulawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2011 at 18:31

คุณบีคะพานขันหมากของป้าสายสุนีย์นี่ต้องไปรับเองไหมคะหรือมีบริการรส่งไหมคะ แล้วต่างจากงานของปากคลองตลาดมากไหมคะพอดีไปดูราคาที่ปากคลองราคาประมาณ3500คะ รบกวนด้วยคะ sulawansurin3@hotmail.com

Back to Top
SourMirin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote SourMirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2011 at 22:11
ชุดเจ้าบ่าว - เจ้าสาว   แม่เจ้าบ่าวตัดให้
^
^
อิชั้นกรี๊ดตรงนี้คร่า Clap สวยหวานสมใจเลยละค่ะ  น่ารักอบอุ่น แถมคบกันมาตั้งนาน ดูแล้วประทับใจมากเลยค่ะ
Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2011 at 15:55
Originally posted by sulawan

คุณบีคะพานขันหมากของป้าสายสุนีย์นี่ต้องไปรับเองไหมคะหรือมีบริการรส่งไหมคะ แล้วต่างจากงานของปากคลองตลาดมากไหมคะพอดีไปดูราคาที่ปากคลองราคาประมาณ3500คะ รบกวนด้วยคะ sulawansurin3@hotmail.com

ส่งเมล์รายละเอียดให้แล้วจ้า Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2011 at 15:57
Originally posted by SourMirin

ชุดเจ้าบ่าว - เจ้าสาว   แม่เจ้าบ่าวตัดให้
^
^
อิชั้นกรี๊ดตรงนี้คร่า Clap สวยหวานสมใจเลยละค่ะ  น่ารักอบอุ่น แถมคบกันมาตั้งนาน ดูแล้วประทับใจมากเลยค่ะ
Smile

พอดีแม่เจ้าบ่าวเปิดให้ร้านตัดเสื้อค่ะ   ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ Embarrassed
Back to Top
kun_anne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kun_anne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2011 at 19:06

คุณบีคะ  สนใจพานขันหมากป้าสายสุนีย์ค่ะ  ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน และติดต่อยังไงได้บ้าง รบกวนด้วยนะคะ kun_anne@hotmail.com

Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2011 at 10:50
Originally posted by kun_anne

คุณบีคะ  สนใจพานขันหมากป้าสายสุนีย์ค่ะ  ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน และติดต่อยังไงได้บ้าง รบกวนด้วยนะคะ kun_anne@hotmail.com

PM  รายละเอียดไปให้แล้วค่ะ  Big smile
Back to Top
fake_devil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fake_devil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2011 at 12:41
ป้ายที่คุณบีทำมาราคาเท่าไรคะ แล้วสั่งทำที่ไหนคะ รบกวนด้วยคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2011 at 08:43
fake_devil View Drop Down   ป้ายงานเช้า  ติดต่อ คุณเบลล์ Labell  ได้เลยค่ะ

เป็น SP  ค่ะ
Back to Top
chompoo_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2011 at 00:30
เข้ามาดูงานเช้าคุณบีแล้ว
แจกแจงรายละเอียดเห็นภาพดีจังเลยค่ะ
ชมพู่สนใจพานป้าสายสุนีย์ค่ะ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังรับทำอยู่รึเปล่า
ยังไงจะรบกวนขอรายละเอียดจากคุณบีหน่อยได้ไหมคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2011 at 00:32
อุ๊ย..ลืมฝาก e-mail ค่ะ
poohkatui@hotmail.com
Back to Top

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2011 at 10:43
Avatar   บี PM  ส่งรายละเอียดไปให้แล้วค่ะ Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 19:42
ขอบคุณค่ะคุณบี
ชมพู่โทรไปคุยกับคุณป้าสายสุนีย์แล้ว
คุณป้าน่ารักมาก..ชมพู่บอกด้วยว่าเจ้าสาวชื่อคุณบีแนะนำมาค่ะ
Back to Top
mouybouy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mouybouy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2012 at 15:19
สวยมากๆๆๆเลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.