แต่งงาน ใครแต่ง 18 ธันวาคม 53 บ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครแต่ง 18 ธันวาคม 53 บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
noo_phung View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote noo_phung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครแต่ง 18 ธันวาคม 53 บ้างคะ
    Posted: 10 May 2010 at 12:58
ผึ้งมาหาเพื่อนน่ะค่ะ
มีเพื่อนๆคนไหน แต่งวันเดียวกับผึ้งบ้างไหมคะ
แล้วเตรียมงานไปถึงไหนแล้วคะ...
Back to Top
Nu+Joon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu+Joon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2010 at 23:54
ได้ฤกษ์มาวันที่ 18 ธันวา เหมือนกันคะ
แต่บางคนบอกว่าปีนี้วันเสาร์ไม่ดีอะ เลยยังไม่ค่อยแน่ใจอะ
แต่งแบบไหนคะ แบบไทยหรือแบบจีน ของเราคงเป็นแบบจีนคะ
Back to Top
noo_phung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_phung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2010 at 08:25

สวัสดีค่ะ..

ผึ้งนะคะ..ที่จะแต่งงานวันเสาร์น่ะค่ะ ที่ 18 ธันวาคม 53 นี้
ตอนแรกที่ได้ฤกษ์มา แล้วมาดูเองก็ทราบว่าวันเสาร์ปีนี้ไม่ดี
แต่ว่า เพราะเอาวันเดือนปีเกิดไปให้พระท่านดูด้วยน่ะค่ะ
ก็เลยคิดว่า ฤกษ์นี้ คงดีสำหรับเรา 2 คนน่ะค่ะ
ยังไง ถ้าตกลงเป็นวันไหน ก็แจ้งผึ้งบ้างนะคะ...ยินดีค่ะ
Back to Top
iamsomo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamsomo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2010 at 22:55
เราก็แต่ง 18 ธค.53 ค่ะ ไม่ได้ดูฤกษ์เลย เอาฤกษ์สะดวกค่ะ
ของเราเป็น เช้ายกน้ำชา+ขันหมาก บ่ายเข้าโบสถ์ งานเลี้ยงเย็นค่ะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ 

ส้มโอค่ะ
Back to Top
chollaphin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chollaphin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2010 at 18:41
เข้ามาชูมือค่ะ ดูฤกษ์สะดวกเหมือนกันค่ะ
เพราะอยากได้วันเสาร์ แต่วันเสาร์ปลายปีมีวันนี้วันเดียวที่พอเหมาะพอดี

อาจจะหมั้นเช้าค่ะ เข้าโบสถ์เที่ยง เย็นเลี้ยงค่ะ

จองสถานที่โบสถ์แล้ว แล้วก็งานเลี้ยงเย็นแล้วค่อยๆไล่ทำไปค่ะ
คุณส้มโอโบสถ์ไหนคะ
Back to Top
sayoja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sayoja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 16:58
สวัสดีค่ะ 
เราเลี้ยงฉลองวันที่ 18 ค่ะ แต่แต่งวันที่ 17 ตอนนี้หาสถานที่ได้แล้วค่ะ 
กว่าจะหาได้เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันค่ะ
ส่วนเรื่องโต๊ะจีน ว่าจะไปชิมอาหารสิ้นเดือนนี้อะค่
เรื่องการ์ดและของชำร่วยยังไม่ได้ดูเลยค่ะ.....

Back to Top
b_balloon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote b_balloon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2010 at 16:11
Smile ดีใจด้วยค่ะ
มีเพื่อนๆแต่งวันนี้หลายคนเลย

Back to Top
mayomsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayomsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2010 at 01:39
ดีใจด้วยครับ วันเกิดแฟนผมพอดีเลย
Back to Top
pelican View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pelican Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2010 at 16:35
เราเข้ามายกมือด้วยคนคะ เราหมั่นวันที่ 18 ธันวาคม งานเลี้ยงวันที่ 19 ธันวาคม เพราะคุณพ่อเราบอกว่าคนละวันจะได้ไม่เหนี่อยมาก เราจัดโต๊ะจีนอยู่ที่ประมาณ 100 โต๊ะ เพราะญาติเราเยอะแถมคนรู้จัดคุณพ่อก็เยอะอีกคะ คุณพ่อเลยให้เอาเป็น 2 วัน ไม่ได้ดูฤกษ์คะ คุณแม่เปิดปฎิทินดูเองเลือกเอาวันที่เราสะดวกแล้วก็เป็นวันธงชัยพอดี แล้วทั้งเสาร์และอาทิตย์เป็นวันธงชัยทั้งคู่เลยคะ

เราหาสถานที่ได้แล้ว คนจัดดอกไม้วันงานได้แล้ว ช่างถ่ายวีดีโอได้แล้ว ที่เหลือยังคะ ของชำร่วยกำลังเลือกอยู่ก็ตั่งใจจะเอาแบบให้ประโยชน์ได้ราคาไม่แพงคะ ส่วนเรื่องถ่ายรูป Pre-wedding หาช่างได้แล้วเป็น freelance คะ แต่ยังไม่ได้ถ่ายเพราะช่วงนี้ส่วนใหญ่ฝนจะตก

ถามเพื่อนๆ ว่าที่ จสว กันบ้าง ตื่นเต้นบ้างหรือเปล่าคะ เรานะเห็นเพื่อนๆ บางคนใก้ลวันเข้ามาทุกทีแล้วอดตื่นเต้นแทนไม่ได้เลย

แต่เรายังมีปัญหาเรื่องรองเท้าอยู่นะคะ เพราะยังเลือกไม่ได้เลย ว่าจะเอาสั้นตึกหรือ ที่เป็นส้นดี
Back to Top
jipnaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jipnaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2010 at 19:07

เข้ามาร่วมด้วยอีกคู่ ดีใจจังค่ะมีเพื่อนๆ แต่งหลายคู่

เราเลือกวันนี้เพราะเป็นวันครบรอบเป็นแฟนกันค่ะ ก็โชคดีที่เป็นวันเสาร์  แห่เช้าเลี้ยงเย็นวันเดียวเลยค่ะ  คือตั้งใจแต่งวันนี้มาเป็นปี แล้วก็มากำหนดว่าแต่งปี 2553 เมื่อปีที่แล้วเองค่ะ ไม่ได้ดูฤกษ์ที่ไหนเลย

ตอนนี้หวังว่าเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ ก็คงหาสถานที่จัดงานกันได้แล้วนะคะ ส่วนใครที่ยังไม่ได้ก็ขอให้ได้ห้องจัดเลี้ยงในเร็ววันนี้ค่ะ ส่วน Pre WD ถ่ายมาแล้วแบบย่อมเยาว์ รวมชุดวันงานด้วย เช้า-เย็น 4 ชุด หมื่นกว่าบาทเองค่ะ รวมค่าช่างแต่งหน้าแล้วด้วย แต่ต้องจ่ายเพิ่มค่าแต่งหน้านอกสถานที่รวมทั้งวันอีก 3,000 ค่ะ (เยอะไปไหม) เพราะให้ไปแต่ที่สตูคงไม่ไหวค่ะ

ของชำรวยกับ การ์ด เพื่อนๆเลือกกันยังไงบ้างคะ เพราะเรายังไม่ได้ทำเลย ก็ยังมองๆหาอยู่ค่ะ

ห้องหอ..... ยังไม่มีเลย  คือกะวันจะใช้ห้องนอนเก่าของพ่อกับแม่ที่ยกให้อยู่หลังแต่งซึ่งต้องมาตกแต่งใหม่อีกต่ะ หรือจะใช้ห้องที่พร้อมอยู่แล้วแต่ไม่ใช่ที่ยังอยู่จริง..... โหคิดไปคิดมามีอะไรที่ต้องทำอีกมาก จริงๆ
Back to Top
joom7442 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joom7442 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2010 at 13:05

เพิ่งแต่งไป 19 กันยานี้ค่ะ  สนุกมาก เหนื่อยหน่อย เพราะเตรียมงานเอง ทุกครั้งตอนได้ดั่งใจดีมากค่ะ

pre wedding ที่ เอกโมเดิร์ท สตูดิโอ คุ้มสุด ๆ อยู่แถว ถ บรมราชชนนี 24  เจ้าของร้านใจดีมาก ๆ

file มี ร้อยกว่ารูปให้หมด ไม่คิดเงิน ชุดสวย และ ใหม่ ช่างแต่งหน้า คุณโย ก็ perfect มากค่ะ

package ไม่ถึง 20,000 บาท ได้ชุดเช้าเย็น รูปใหญ่ มีหลายอย่าง ไปดูใน web เองนะค่ะ

เจ้าของเป็น ช่างกล้องเอง คุณเอก แฟนชื่อคุณอ้อม  บริการจริงใจดีมาก ค่ะ ไม่เคยเจอที่ไหน แบบนี้

ไปดูมาหลายที่ ร้านไม่ใหญ่ แต่คับด้วยคุณภาพแน่นอน ไม่ผิดหวังค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.110 seconds.