แต่งงาน สงสัยเรื่องเค้ก - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สงสัยเรื่องเค้ก

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
MomoMemee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MomoMemee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สงสัยเรื่องเค้ก
    Posted: 16 Apr 2010 at 13:49
เพื่อนๆคะ ปกติเค้กแต่งงานที่เค้าใช้ๆ กันในงานอ่ะค่ะ เห็นบางคนบอกว่าบางชั้นจิง บางชั้นปลอม บางอันจิงหมดทั้งก้อน แต่จะแพงมาก ก็เลยสงสัยว่าถ้าปลอม เค้าเอาส่วนที่ปลอมนั้นไปทำอะไรต่อคะ แล้วถ้าจิงทั้งหมดทั้งก้อน จะกินกันหมดเหรอ แล้วทุกวันนี้มีเจ้าไหนที่รับทำเค้กปลอมให้เช่ามั๊ยคะ จะได้ไม่ต้องสั่งทำใหม่ แถมเอาไปใช่อะไรต่อไม่ได้ด้วยอ่ะค่ะ

ช่วยตอบเก๊าด้วยน้า เก๊าสงสัยจิงๆๆๆๆ 
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2010 at 11:06

แต่ละโรงแรมที่รวมในแพ็คเกจก็จะต่างกันค่ะ

- บางที่ปลอมหมด   แค่ใช้กระบี่ลากลงเพื่อถ่ายภาพสวย ๆ
- บางที่จะจริงแค่ชั้นล่างชั้นเดียว  เช่น รร.สวิส โอเต็ล เลอ คองคอร์ด  อันนี้เราแต่งงานที่นี่ค่ะ
- บางที่จะจริงทั้งก้อนเลยค่ะ  เพิ่งไปงานที่ รร.สุโขทัยมา Embarrassed
Back to Top
chompoo_kup View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chompoo_kup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2010 at 11:57

เท่าที่รู้นะคะ จากของตัวเอง

ตอนแรกคุยกับที่โรงแรมบอกให้ 7 ชั้น เป็นเค้กจริงได้ แต่ต้องเป็นแบบที่เป็นมีรอยต่ออ่ะคะ ประมาณแบบนี้
แต่ถ้าเอาแบบติดกันหมด จะต้องเป็นปลอม 2 ชั้น ก็กำลังคิดอยู่เลยค่ะว่าจะเอาแบบจริงหมดหรือเอามาถ่ายรูปสวยๆดี
เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
Back to Top
sweets View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweets Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2010 at 01:34

ใช้เค้กจริง เค้กปลอมได้ทั้งนั้นค่ะ แล้วแต่งบประมาณที่มี ถ้าเค้กหลายชั้นหน่อยเค้าจะใช้เค้กปลอมกันค่ะ ซึ่งส่วนมากจะมีให้เช่า เท่าที่รู้นะค่ะ เพื่อนเพิ่งแต่งไปค่ะ ใช้ของ sugaries station โทร.088 014 5196 ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.118 seconds.