แต่งงาน ใครแต่งเดือน ก.ย. บ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กันยายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครแต่งเดือน ก.ย. บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
noonurse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonurse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครแต่งเดือน ก.ย. บ้างคะ
    Posted: 10 Apr 2010 at 23:56

วทจบ-วทจส  คู่ไหนแต่งเดือน ก.ย. 53 นี้บ้างค่ะ

แล้วเตรียมงานกันถึงไหนแล้วคะ

Back to Top
TJ & KP View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote TJ & KP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2010 at 16:01

สวัสดีค่า ชื่อไก่นะคะ แต่งเดือนกันยาเหมือนกันค่า 12 กย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

เรื่องเตรียมงานตอนนี้ก็จองสถานที่ ช่างแต่งหน้า วีดีโอ แพคเกจถ่ายพรี+ชุดวันงานไปแล้วค่า ส่วนภาพนิ่งเพื่อนจะมาถ่ายให้ เด๋วอาทิตย์นี้จะไปถ่ายพรีฯ นอกนั้นก็ยังไม่ได้ทำไรเลยค่า

Back to Top
kungpot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungpot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2010 at 22:47

สวัสดีจ้า  ชื่อกุ้งค่ะ  มายกมือว่า  แต่งเดือนกันยาอีกคนค่ะ 19 ก.ย.จ้า...... 

เตรียมเรื่องจองโรงแรมแล้ว  ส่วนเรื่อง อื่น ๆ อีกมากมายยังเลยค่ะ 5555555
Tongueยินดีที่ได้รู้จักค่ะTongue
Back to Top
swensen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote swensen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2010 at 14:41
อ้อค่า  ยินดีด้วยกับทุกคู่นะคะ  ของอ้อ   24 ก.ย. ค่ะ  จองแต่สถานที่  อย่างอื่นยังเลยค่ะ 
ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ  เห็นว่าอีกนาน
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2010 at 18:24

หวัดดีคะ ชื่อเปิ้ลคะ

แต่งวันเดียวกับไก่  Avatar เลยคะ 12 กันยา 53 คะ ยินดีที่รู้จักนะคะ

เปิ้ลจองสถานที่ทั้งเช้าและเย็นแล้ว ,
ถ่ายพรีเสร็จแล้ว เหลือเลือกทำอัลบั้ม LCD
จองช่างแต่งหน้า, ถ่ายรูป, VDO แล้ว
เตรียมของรับไหว้งานเช้าแล้วจ๊ะ เหลือทำ packaging
ชุด เช้า-เย็น มีครบแล้ว

เหลือเวลาไม่ถึง 5 เดือนแล้ว เพื่อนๆ รีบเตรียมนะคะ  เวลามันเร็วมากเลย
ยังไงก็เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะจ๊ะ ขาดเหลืออะไรก็ถามได้นะ เผื่อช่วยได้
จะได้มีเพื่อนเดือนกันยาเยอะๆ อ่ะ ปกติคุยกับไก่ 2 คนเอง
12 September, Always best day of our.
Back to Top
Prince604 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Prince604 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2010 at 11:27
สวัสดีครับ ชื่อPrince ครับ แต่ง 5 กันยา ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก
จองสถานที่ทั้งเช้าและเย็นแล้ว แต่ยังไม่ได้มัดจำ ,
กำลังจะไปจองสตูดิโอ เลือกแล้วแต่ยังไม่ได้ต่อรองราคา ซึ่งถ้าตกลงก็จะครบทั้ง ชุด ,ช่างแต่งหน้า, ถ่ายรูป และ VDO ครับ
ของชำร่วยกับการ์ดก็กำลังเลือกอยู่ครับ (ใจเย็นไปหรือเปล่าเนี่ย)
ส่วนของเตรียมของรับไหว้งานเช้า ยังไม่ได้เตรียมเลยครับ
เป็น วทจบ.มือใหม่ยังงงอยู่เลยSmile
Tongue

Back to Top
nooprang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nooprang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2010 at 14:41
หวัดดีค่ะ ชื่อปรางค่ะ 
มีงานหมั้นวันที่ 19 กย. 53 ที่ รพ. สงฆ์ และมีรดน้ำ+สวมแหวน & wedding reception วันที่ 26 กย. 53 ค่ะ
จองสถานที่ทั้ง2วันแล้ว (วันที่ 26 เป็นงานเช้ากะกินเลี้ยงกลางวันค่ะ),
ยังม่ะได้ถ่ายพรี  รอถ่ายกะพี่นิพนธ์วันที่ 16 พ.ค. นี้
จองช่างแต่งหน้า / ถ่ายรูป / VDO / ช่างจัดดอกไม้แล้ว
ชุด เช้า-เย็น มีครบแล้วทั้ง วทจบ และ วทจส
ธีมสีที่ต้องการ -- มีแล้ว (หลังจากเปลี่ยนไป 2 รอบ ฮ่า ๆ ๆ)

สิ่งที่ขาด
1. ของรับไหว้
2. ของชำร่วย
3. การ์ด+tag
4. โลโก้
5. รองเท้า -- งานหมั้นและงานแต่ง ทั้ง วทจบ และ วทจส
6. ดนตรี -- ยังไม่ไ่ด้ตัดสินใจเลยค่ะ 
7. แหวนหมั้น -- รอไปทำตัวเรือนใหม่อยู่ค่ะ

พิมพ์เสร็จแล้วมาดู ก้อถึงกะเฮ้อกันเลยทีเดียว.... ขาดอีกหลายอย่างเหมือนกันนะเนี่ย Ermm

Back to Top
jor_oe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jor_oe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2010 at 08:41

อืม ทำไมเดือนนี้ไม่ค่อยมีเพื่อนๆแต่งกันเรยเนาะ

ของโอ๋ หมั้น+ยกน้ำชา ส่งตัว วันที่ 19 กันยาค่ะ

คิดว่าจะเป็นงานเล็กๆกันในครอบครัว เลยยังไม่ได้เตรียมอะไรเรยค่ะ

ส่วนงานเลี้ยงฉลอง เป็นวันที่ 21 น่ะค่ะ เพราะวันที่ 19 ห้องที่เล็งไว้ไม่ว่าง

พวกช่างภาพ ดนตรี ของชำร่วย ก็ดูๆ SP ไว้บ้างแล้ว แต่ยังไม่ได้ confirm

คิดว่าน่าจะว่างเพราะงานเลี้ยงเป็นวันอังคารน่ะค่ะ

ส่วนสตู อันนี้ไปถ่ายมาแล้ว กำลังรอ LCD อยู่ค่ะ

Back to Top
nok+top View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok+top Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 13:35

แต่งวันที่ 12 กันยาเหมือนกันค่ะ

เตรียมงานก็ยังไม่ถึงไหนอ่ะค่ะ

ได้วัน สถานที่เรียบร้อยค่ะ ถ่ายพรี,ของรับไหว้,ของชำร่วย ,งานดอกไม่เรียบร้อยแล้วค่ะ

เหลือก็ชุด ,แต่งหน้า,ช่างภาพ,โต๊ะจีนและดนตรีค่ะ

Back to Top
My Happiness View Drop Down

Post Options Post Options   Quote My Happiness Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2010 at 22:15

แต่งเดือนกันยาเหมือนกันค่ะ  แต่งและหมั้นวันเดียวกันเลยกับคุณnooprang  

ถ่ายพรีเรียบร้อยแล้ว

ช่างแต่งหน้า ทำผม ช่างถ่ายรูป ช่างวีดีโอ เรียบร้อยแล้ว  (แต่ยังขาดช่างถ่ายรูปงานเช้าอยู๋)

การ์ดเสร็จแล้ว ชุดมีแต่ชุดงานเย็นค่ะ หลักๆก็ประมาณนี้ อย่างอื่นยังไม่ได้ทำอะไรเท่าไหร่เลยค่ะ ถือคติ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม 55

Back to Top
Sadao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sadao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2010 at 06:05
สวัสดี วทจส กันยา ทุกท่านค่ะ เพิ่งจะสรุปฤกษ์ได้ ชื่อปุ้ยนะคะ แต่งวันที่ 8 กันยา เพิ่งได้แค่ช่างภาพ พรีเว้ดดิ้ง กับสถานที่ นอกนั้นยังไม่ได้อะไรเลยค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ มีอะไรเพิ่มเติมมาอัพเดท แชร์ประสบการณ์ด้วยกันนะคะ 

ปุ้ย
Back to Top
Oh*Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oh*Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2010 at 14:29

เพื่อนเยอะดีจังค่า   12 กันยายน 53 เหมือนกันค่า

โรงแรม , การ์ด , ของชำร่วย , ช่างภาพ , วีดีโอ , ซุ้มหน้า เรียบร้อย

Back to Top
aoi&bat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoi&bat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2010 at 09:20

หวัดดีค่า  อ้อยค่า  19 ก.ย. 53 เตรียมงานเกือบครบแล้วจ้า  ขาดรายละเอียดเล็กน้อย

เหลืออีกแค่ 3 เดือนเองตื่นแต้นจัง
Back to Top
jindanuch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jindanuch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2010 at 09:14
ชื่อจินค่ะ  แต่ง 26 กย.53 นี้จร้า

จินจองสถานที่ทั้งเช้าและเย็นแล้ว ,
ถ่ายพรีเสร็จแล้ว 
จองช่างแต่งหน้า, ถ่ายรูป, VDO แล้ว
ของชำร่าวยเตรียมแล้ว
การ์ดทำแล้ว  รอปริ๊นจร้า
สิ่งที่ขาด
1. ของรับไหว้
2. ชุดเช้า-เย็น
3. แหวนหมั้น
4. ดนตรี  ยังไม่ได้ตกลงเป็นทางการจร้า
5.รองเท้าเจ้าสาว

อีก 3 เดือนแล้ว เร็วจังเลย  

Back to Top
Sadao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sadao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2010 at 17:26
วทจส เตรียมงานกันเก่งจังเลย ใกล้เสร็จแล้ว ปุ้ยยังขาดอีกหลายอย่างเลย
Back to Top
NUNI_27 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote NUNI_27 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2010 at 17:15

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ  ของนิแต่งประมาณเดือน มีนา ปีหน้าค่ะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเตรียมได้รึยัง

Back to Top
jup..jup View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jup..jup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2010 at 23:17

ได้ฤกษ์ในพรรษา.วันที่ 5 ก.ย. 53 นี้ค่ะ มีผู้ใหญ่ฝ่ายชายทักมา  เพราะเราเตรียมงานไว้แล้ว

ทางบ้านเราที่ ตจว .ถ้าไม่เลื่อน.เป็นไรมากไหมค่ะ กลุ้มใจมากเลยตอนนี้ การ์ด -โต๊ะจีน จองไว้แล้ว
Back to Top
joom7442 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joom7442 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2010 at 17:22

แต่ง 19 ก.ย.นี้ค่ะ ช่วงเช้าจัดงานเล็กที่บ้านเอง  ช่วงเย็น เลี้ยงแถวสาย 2 ค่ะ

ค่าห้อง 5500 บาท มีเวที เครื่องเสียง พร้อม  จัดได้ 15-20 โต๊ะ

ทำเองทั้งหมดงานนี้ ถ่ายรูปคู่ print sticker หน้างาน
ทำกล่องรับซอง เอง จากฟิวเจอร์บอร์ด แล้วหุ้มด้วยผ้า

ตอนนี้ เครียดค่ะ อีกอย่าง งานนี้ ไม่มีพิธิกร เราสองคน ดำเนินรายการเอง
presentation ทำเอง ทุกอย่างค่ะ แต่ก็ไม่น้อยหน้าค่ะ

ยินดีให้คำปรึกษา ประหยัดงบค่ะ
Back to Top
joom7442 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joom7442 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2010 at 15:45

จัดงานเ ก.ย นี้ค่ะ เสียความรู้สึกมาก  กับ สถานจัดงานแต่ง

สอบถาม presentation power point เล่นได้ไหม แจ้งว่าได้ เราอุตสาห์
ทำนานมาก พอใกล้วันงานอีก 3 วันไปวิ่งภาพดู เล่นไม่ได้ ต้องทำเป็น file ภาพยนต์
ต้องมานั่งทำใหม่ เพราะ แปลง file แล้ว ไม่มีเสียง

นั่งร้องไห้เลย
Back to Top
special View Drop Down

Post Options Post Options   Quote special Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2011 at 23:52
ฤกษ์ 8 กันยา
เลี้ยง 11 กันยา ค่ะ

ยังเตรียมงานไม่ถึงไหนเลย แค่เลือกสถานที่ (conrad) 
เลือก prewedding กับตากล้อง (arty กับ phatwedding studio) แล้ว

ว่าเเต่ว่ามีใครให้พี่ต้อ แแต่งหน้าให้ไมค่ะ  โทรติดต่อไปแล้ว พี่ต้อยังไม่ confirm เลย
Back to Top
PiGGy_16 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiGGy_16 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2011 at 19:14
แต่ง 25 กย. ค่ะ
ฉลองมงคลสมรส 8 ตค. ค่ะ

จองร้านถ่าย prewedding ไปแล้ว
ได้ร้านแหวนหมั้นแต่งงานแล้ว
ตอนนี้กำลังหาโรงแรมงานเลี้ยงอยู่ค่ะ ^ ^
Back to Top
tuijoke_1983 View Drop Down
bs 1

Post Options Post Options   Quote tuijoke_1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2011 at 16:44

แต่ง 11 กันยาาค่ะ ยังเตรียมงานไม่ถึงไหนเลย ยังไงขอคำปรึกษาบ้างนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.097 seconds.