แต่งงาน ฟาวเวอร์บอลทำเองกะซื้ออันไหนประหยัดกว่าคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ฟาวเวอร์บอลทำเองกะซื้ออันไหนประหยัดกว่าคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Will_Joy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Will_Joy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ฟาวเวอร์บอลทำเองกะซื้ออันไหนประหยัดกว่าคะ
    Posted: 25 Mar 2010 at 19:24

ใครเคยลองทำเองบ้างคะ  ซื้อกับทำเองอันไหนประหยัดกว่าคะ

คือกำลังตัดสินใจว่า  จะซื้ออุปกรณ์ทำเอง หรือ  ซื้อต่อดีอะค่ะ

Back to Top
penquin17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote penquin17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2010 at 21:13
กำลังคิดว่าทำเองน่าจะดีกว่าค่ะ  ลองหาข้อมูลดู  ว่าจะทำเองอยู่เหมือนกันค่ะ ดูแล้วคงไม่ยากเกินไป ประหยัดดีนะ
Back to Top
papassorn View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote papassorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 02:51

ทำเองก็ได้ค่ะ ถูกกว่า แต่อาจไม่ประหยัดเท่าไหร่ค่ะ เพราะอาจต้องมีการลองปัก และ ต้องเผื่อดอกไม้ด้วยค่ะ เนื่องจากมือใหม่

ส่วนดครงหาซื้อง่ายค่ะ แบบกลม หรือเป็นโครงเลขาคณิต และหัวใจค่ะ บางท่านอยาก unique ก็สั่งทำสัญลักษณ์ และจ้างช่างตัดโฟม หรือตัด โอเอซิส ตามแบบค่ะ

เวลาปักโครงลวดเพื่อแขวนอาจจะขลุกขลักและยากนิดนึง ต้องหัดแทงและทำขมวดปมลวดค่ะ

ทำเองสนุกและภูมิใจค่ะ แต่ต้องมีเวลา และเผื่อเวลาไว้นะคะ

www.papassornflorist.com ดาค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 15:30

ทำเองประหยัดกว่าค่ะ  แต่ว่าต้องมีทีมงานและวางแผนการซื้อดอกไม้ให้ดีนะคะ

Back to Top
micky2222 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote micky2222 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 20:53
อยากทำเองเหมือนกันค่ะ แต่ไม่สันทัดงานฝีมือเท่าไหร่
Back to Top
nannaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nannaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2010 at 16:43

ลองทำเองก็ได้ค่ะ น่าภูมิใจดีค่ะ  แต่ต้องมีคนช่วยนะค่ะ ถ้าไม่มีคนช่วยแย่แน่ อันนี้ก็ทำยันดึกเลยค่ะ เอารูปวันงานมาให้ดูด้วยค่ะเสร็จแ ล้วไม่ได้ถ่ายเก็บไว้เลยค่ะ มีแต่ภาพวันงานแล้วเอามาคอปให้ดู  ใช้โฟมลูกกลมๆซื้อจากปากคลองตลาดแล้วก็ใช้หมุดปักลงไป แต่ทากาวนิดหน่อยกลัวดอกไม้มันจะหลุด ใช้ดอกบานไม่รู้เลยก็สวยค่ะ เราจะติดไว้ตามเตนท์ พอเลิกงานคนสอยไปกันหมดเลย สงสัยจะสวย อิอิ อันนี้สังเกตุดีจะเห็นติดอยู่ตามเตนท์ ค่ะ ลูกเล็ก น่ารัก อันนี้แหละค่ะ โดนแขกในงานสอยไปหมดเลย

อันนี้พี่ชายทำให้ค่ะ ได้ไอเดียมาจากพาน ปักชื่อเจ้าบ่าว กับเจ้าสาว  ผู้ชายยังทำได้เลยค่ะ  อิอิ

Edited by nannaka
Back to Top
pk@love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pk@love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2010 at 00:59

ถ้ามีเวลาทำเองดีกว่าค่ะ อาจไม่ได้ประหยัดกว่าซักเท่าไหร่ แต่รับรองว่าปลื้มกว่ามากมาย

งานเรา เราก็ว่าจะทำเองเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็เก็บข้อมูลอยู่ ยังไม่ได้ลองทำเลย เอาข้อมูลมาฝากนิดหน่อยก่อนนะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=11382 จากคุณ sushi คนเก่งแห่ง weddingsquare ค่ะ

Back to Top
kan_ta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kan_ta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2010 at 23:30
มีบอลดอกไม้เทียมให้เช่าค่ะ แค่เติมดอกไม้จริงแทรกลงไปก็จะได้ฟลาวเวอร์บอลที่ประหยัด และน่ารักไปอีกแบบค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kan_ta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2010 at 23:31
ลืมไป ราคาให้เช่าใบละ 200 บาทค่ะ มีอยู่ 4 ใบ ใช้ในงานของตัวเองค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kan_ta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2010 at 23:39
ถ้าอยากจะได้แบบในรูป คุยกับช่างดอกไม้เรื่องงบประมาณได้ค่ะ ในรูป คู่ละประมาณ พันกว่าบาท
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.