แต่งงาน @__________________________เจ้าสาวพัทยา_@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@__________________________เจ้าสาวพัทยา_@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @__________________________เจ้าสาวพัทยา_@
    Posted: 19 Mar 2010 at 17:25

สวัสดีครับ วันนี้ P'PING จะพาไปชม น้อง"ติ๊ก" เจ้าสาวที่พัทยา

เรารู้จักกันโดยการแนะนำของน้อง"นิ"(น้องเจ้าสาว ที่เคยแต่งหน้ากับพี่) 

ทั้งคู่น่ารักมาก เป็นเพื่อนเจ้าสาวที่น่ารักที่สุด

คอยช่วย คอยแนะนำทุกๆอย่าง ให้เจ้าสาว แถมจัดดอกไม้ กรงนกที่หน้างาน น่ารักมากๆ

พี่เลยถามว่าเป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัยเรียน หรือเปล่า  คำตอบคือไม่   ทั้งคู่รู้จักกันในครอบครัวWeddingSquare

นี่เอง ไม่น่าเชื่อทั้งคู่รู้จักกันมาได้ประมาณปีนึง แต่ดูรักและสนิทกันมาก ช่วยเหลือกันเป็นอย่างดี

พี่อดปลื้มแทนไม่ได้

อยากบอกว่าน้องนิ เป็นแม่งานให้แทบทุกอย่าง

และพี่เชื่อว่า ต้องไม่ใช่แค่เพื่อนคู่นี้ แน่ๆ จะต้องมีอีกหลายคู่ในนี้ ที่เจอกันและช่วยเหลือกันแบบนี้

ปล. มีความสุขจัง

ปล2 พาไปชิม ข้าวมันไก่เจ้าอร่อยที่พัทยากลางด้วย

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package

แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding " 9,500 " http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ

พิเศษ !

ฉลองเปิดที่ทำการใหม่

แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล จร้า

เป็นการขอบคุณและ มอบโอกาสพิเศษให้ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 081- 835 7866 P'PING

www.pingmakeup.com

Edited by P'PING
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:28

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:30

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:31

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:32

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:33

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:36

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:37

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:38

Back to Top
ultrabanana View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ultrabanana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:42

บ่าว - สาว หน้าคล้ายกันจังค่ะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:45

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณน้องติ๊ก เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ น้องติ๊กที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็นวิทยาทาน แก่น้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |     

คลิกชมผลงาน ที่ภาพคับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 17:47

ส่วนภาพนี้ พี่เห็นกรงนก(น้ำใจ) ที่เพื่อนทำให้เพื่อน เลยอยากเก็บภาพมาให้ชมกันครับ น่ารักมากคับน้อง"นิ"

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 18:07

พาชิมวันนี้ พี่ขอพาไปชิม ข้าวมันไก่ร้านอร่อย

ที่ พัทยากลาง ตรงข้ามกับ FOODLAND

ชื่อร้าน "ข้าวมัน ทัพพระยา"

ขอบอกว่าไก่ของเค้าใช้ไก่(เลี้ยงด้วยสมุนไพร) อ้วน น่าทานมากๆ น้ำจิ้มรสเด็ด(แอบกลืนน้ำลายกันเลยละซี)

ข้าวหมูแดง และข้าวขาหมู ก็ไม่แพ้กันนะคับ เปื่อยกำลังดี แถมน้ำขาหมูกลมกล่อมอีกด้วย

และยังมีน้ำซุบร้อนๆให้ซดอีกด้วย คล่องคอจริงๆคับ

DSC_2980

DSC_2986

DSC_2975

DSC_2973

DSC_2968

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 18:26
สุดยอดเลยพี่ปิง เจ้าสาวแต่งหน้าได้เนียนมั๊กกกก...มากกกกก...อาหารก็น่าเจี๊ยะ. ...หิวเลยพี่...ข้าวหน้าไก่ต้องอร่อยแน่เลยพี่...
Back to Top
poky_nina View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 19:33

เอิ้กกก น่าหม่ำมาก ๆ

เจ้าสาวใสเนียนมากค่ะ อิอิ

Back to Top
nyingja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nyingja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2010 at 23:50
พี่ปิง พี่ปิง แต่งหน้าสวยอีกแว้ว แถม..พาทัวร์อีก อิอิ หิวเลยคร่า
Nu...Ying ka ...
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 08:02
ชอบรีวิวอาหารจังค่ะ อิอิ
Back to Top
PeeK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PeeK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 12:43

ว๊าวววววว

สวยใสมากๆเลยจ้า

Back to Top
hi_honey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hi_honey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 13:47

แหม๋ๆๆ พี่ปิงก็ชมกันซะตัวลอยเลยอ่ะค่ะ..

วันนั้นมีแต่คนถามว่าช่างแต่งหน้าที่ไหน..
ในหมู่บรรดาเพื่อนฝูง ก็อยู่ในวัยเริ่มต้นชีวิตคู่กันก็เยอะ
บางคนก็ขลุกกันอยู่ใน WSQ กันบ้างแล้ว

พอบอกว่า ping makeup ค่ะ
เสียง เหรอๆๆ จริงๆ เหรอ กันเยอะพอดู คริๆ
บอกว่า ได้เห็นผลงานจริงๆ ก็วันนั้น หุหุ

เจ้าสาว สวยมากๆ ค่ะ พี่
ทุกวันนี้โทรคุยกัน ยังชมไม่ขาดปาก
ขอบคุณแทนคุณติ๊ก นะคะพี่ปิง
ที่ทำให้เค้าสวยสุดๆ ในวันพิเศษของเค้าค่ะ

** เจ้าสาวของ Ping สวยหวานทุกคนค่ะ **
^
^
|

สโลแกน ที่กอล์ฟ จัดให้

Back to Top
ratty_dk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratty_dk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 18:54

ตาหวานดีจังค่ะ

Back to Top
LADY_99 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LADY_99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 19:05

แต่งตาได้สวยหวานจังค่ะพี่ปิง

อาหารน่ากินทั้งนานนนนนนเลยค่ะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 21:56

ขอบคุณมากน้องจิมมี่ ไม่ขนาดนั้นหลอกคราฟ

คับแบบนี้เลย ที่ว่าเนื้อคู่กัน

ขอบคุณมากๆคราฟฟ

ขอบคุณคราฟ ยินดีคับ

ขอบคุณจร้าหนูเจี๊ยบ ของเค้าอร่อยจริงๆน้า ผ่านไปแวะเลยไม่ผิดหวัง

ขอบคุณคราฟ ตกใจเลย ดีนะที่เป็นข้าวหมูแดง

ขอบคุณมากคราฟ จะหามาให้เรื่อยๆคับ

ขอบคุณมากๆคราฟ

ขอบคุณคับคุณโก้

ขอบคุณคราฟ ผ่านไปแวะได้เลยคับ อร่อยจริงๆ

ขอบคุณคราฟฟ

ขอบคุณมากๆคับพี่เอ๋ มองอย่างมีศิลป์ มากๆ

"มีบางท่านบอกว่าที่ปิงเรียนมาเสียดาย ไม่ได้ใช้

ใครบอกล่ะ ได้ใช้เต็มๆเลยล่ะ เพราะปิงเรียน ART ,มาคับ"

ได้ใช้ ทั้งโทนสี ทั้งการแก้ไขรูปหน้า โดยการใช้แสงเงาเลยล่ะ

ขอบคุณพี่เอ๋อีกครังคราฟ

PeeK

ขอบคุณจร้า น้องรัก

กำลังจะโทรหาเลยน้องรัก แต่พอดีพี่มีงาน

แต่งหน้าให้พี่หน่อง บริษัท บรอดคาซท์

ที่จะไปงาน ประกาศรางวัลโทรทัศน์ ทองคำ ในวันนี้ และพึ่งกลับมานี่แหละ

ฝากคิดถึงน้องติ๊ก กับ พี่กอล์ฟ ด้วยน้า

ปล ฝากขอบคุณพี่กอล์ฟ ด้วยนะเรื่องสะโลแกน ที่มอบให้พี่ ชอบนะ อิอิ

ขอบคุณมากคราฟ

ขอบคุณหนูจิ้นด้วยจร้า เรื่องอาหาร (พาชิม) พาเที่ยว

และ ความสวย ความงาม ติดตาม นะจ๊ะ พี่มีมาให้ตลอดจร้า

Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2010 at 14:47

ตามมาชมเจ้าสาวหวานๆด้วยคนค่ะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2010 at 11:23

ขอบคุณมากคับน้องปูเป้ ไว้พี่หามาให้ทานอีกน้า

คิดถึงหนูแอนจัง ตอนนี้หนูอยู่ใหนน้า

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2010 at 18:15

ขอบคุณมากคราฟคุณเอก

Back to Top
TIKKY_JOYLY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TIKKY_JOYLY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2010 at 08:46

สวัสดค่าพี่ปิง

เข้ามาช้านิดส์นึงนะคะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ปิงมากๆนะคะ ที่เสกให้ติ๊กสวย ใสไร้ที่ติ ได้ขนาดนี้ บรรดาแขกๆทั้งหลายพากันตะลึงในความงามบนใบหน้าของติ๊ก จนลบกลบปมอันใหญ่โต ลืมไปเลยว่าเจ้าสาวมันตุ้ยนุ้ย 5555(ไม่มีใครพูดถึงว่าเจ้าสาวอ้วนซักคำ มองหน้าจนลืมมองตัว แล้วถามว่าใครแต่งหน้าให้ ตอบกันแทบไม่หวาด ไม่ไหว)

ประโยคแรกที่บรรดาแขกเจอติ๊ก ไม่มีพูดแสดงความยินดีเหมือนๆงานแต่งทั่วไปนะคะ ประโยคแรกที่ได้ยิน ใครแต่งหน้าให้ จ้างที่ไหนมา แต่งได้สวยมากกกกก บลา บลา  กลายเป็นพี่ปิงขโมยซีนไปเลยค่ะ 555555

ติ๊กโชคดีมากๆเลยค่ะ ที่ได้เจอพี่ปิง ต้องขอบคุณ คุณณิ฿คุณกอล์ฟจริงๆนะคะ ที่ทำให้ราได้เจอกัน และได้มีโอกาสให้พี่ปิงเนรมิต ติ๊กให้สวย ในวันสำคัญที่สุดของติ๊กค่ะ

ขอให้พี่ปิง คนมีคุณภาพคับแก้ว คับจอ คนนี้  มีงานเข้าทุกวันๆๆๆๆ งานไหลมาเทมา เงินเทเข้าไหลเข้า ทั้งกระเป๋าซ้าย กระเป๋าขวา

ขอบคุณมากๆนะคะพี่ปิง ขอบคุณจริงๆ

ติ๊กค่ะ พี่

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2010 at 18:12

TIKKY_JOYLY

ขอบคุณและประทับใจ คุณติ๊ก และน้องนิ มากๆ ไว้พี่ไปพัทยา จาแวะไปหาน้า

ปล อ่านข้อความคุณติ๊กแล้วปลื้มสุดๆ น้ำตาจาใหล 

ขอบคุณอีกครั้งจากใจคราฟ

ปล แอบไปเอาภาพใน multiply น้องนิมาด้วย 55555สวยดีชอบๆ

TJ16

TJ29

TJ34

TJ33

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.115 seconds.