แต่งงาน Review 6 ธันวา กับเจ้าสาว DIY ของเล็กๆๆ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review 6 ธันวา กับเจ้าสาว DIY ของเล็กๆๆ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
leg_2121 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review 6 ธันวา กับเจ้าสาว DIY ของเล็กๆๆ
    Posted: 25 Feb 2010 at 11:04

ต้องขอขอบคุณ WSQ เป็นอย่างยิ่งค่ะ  และบ้านธันวา52  ที่มีเพื่อนๆๆๆเยอะมาก และอบอุ่น ใจค่ะ

ได้แชร์ข้อมูลและประสบการณ์ด้วยกันในระยะเวลาเตรียมตัว 1 ปี เต็ม

ที่สำคัญ  แชร์กันพาไปหม่ำหลายที่มาก  น้ำหนักขึ้นๆๆลงๆๆอยู่หลายรอบ ฮ่าๆๆๆ

และได้รวมตัวกันไปถ่ายรูป เฉพาะกิจ กับ FNP  เป็นเกียรติอย่างยิ่ง  ที่ ได้ร่วมงานกับสตูที่เป็นที่สุดของสุด 

ภาพก็ออกมาอย่างที่เห็นแหล่ะค่ะ   ไม่มีคำบรรยายจริงๆๆๆๆ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=128560&KW=FNP

และก็ยังนัดเจอกันอีก หลังจากงานแต่งของทุกคนแล้วค่ะ

และ ก็เคยนำ Review ที่เล็ก diy เองไปเข้าฉาก per wedding  ด้วย ค่ะ(ขอบอกคุ้มจริงๆๆกับสิ่งที่ทำ นั่งหลังคดหลังแข็งอยู่นาน2นาน)  โดยได้เลือกร้าน อนิสา สตูดิโอ (อยู่ใกล้บ้านค๊าๆๆๆ) ต้องขอบคุณพี่บุ้งและทีมงานอีกครั้ง  ให้เล็กได้เป็น พรีเซ็นต์เตอร์ หน้าwed ด้วย

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=124188&KW=%CD%B9%D4%CA%D2

Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:11

และเล็กก็ดีใจเป็นที่สุดอีกครั้ง  ที่ได้มีส่วนร่วม ในการทำของประดิษฐ์ ชิ้นน้อยๆๆๆ ให้กับงานเพื่อนๆๆๆในบ้านธันวา ภูมิใจและเต็มใจค่ะ  ถึงตัวไม่ได้ไปร่วมงาน แต่มีของที่เล็กทำไปให้แค่นี้เล็กก็ดีใจแล้วค่ะ......เรามาเริ่ มงานของเล็กๆๆๆ เล็กบ้างดีกว่าค่ะ

งานเช้า 7 โมงเช้า ที่บ้านอาม่าเล็ก ต้องออกตัวก็เลยว่า  เป็นงานภายในครอบครัวค่ะ  ไม่ได้เชิญเพื่อนๆๆเลย จ้า ญาติๆๆทั้งนั้น

ข้อแนะนำ    ในการจัดงาน ต้องคำนึงถึงจำนวนแขกที่มาร่วมงาน เป็นประการสำคัญค่ะ จะทำให้เราสามารถดำเนินการจัดการงานได้ เพราะจะทำให้ทราบถึง สถานที่ ว่าสามารถรองรับจำนวนแขกได้หรือไม่ รวมถึงอาหารเลี้ยงแขกด้วยค่ะ  แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่สามารถ คำนวณแขกที่แน่นอนได้  เอาเป็นว่า  คร่าวๆๆๆแล้วกันจ๊ะ 

ซุ้มดอกไม้   ทางร้านบุปเฟต์จัดให้ค่ะ   จริงๆๆๆต้องมีผ้าบางๆๆปิดทับ เนื่องจากฉากด้านหลังไม่สวย  แต่ก็เหอะ  ทางร้านได้แค่นี้ เจ้าสาวอย่างเล็กก็ทำใจอ่ะ

แต่งหน้า พี่จิมมี่ ผู้เป็นช่างฯที่เปี่ยมไปด้วยความใจดี….  ติดต่อพี่จิมมี่ไว้นานมากเลย  ชอบในผลงานของพี่จิมมี่.....  ขอบคุณพี่จิมมี่อีกครั้ง  

ข้อแนะนำ  ในการที่เรียกช่างแต่งหน้ามาแต่งหน้าให้เจ้าสาวที่บ้าน ตอนเช้ามืด ตี3 เป็นต้นไป  สมควรอย่างมาก  กับเรื่องแสงไฟค่ะ    ควรจะเลือกห้องที่มีแสงไฟสว่างๆๆๆ  เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับช่างแต่งหน้า  เรื่องแสงเงาจ้า  (โดนมาแล้ว ถึงรู้งัยจ๊ะ)  

ช่างภาพ  พี่นาถ ค่ะ  ขอบอกตัวจริงกับในภาพที่หน้า wed ผิดกันเห็นๆๆๆค่ะ  ครั้งแรกที่เจอพี่นาถ  เจอกันตรงบันไดบ้าน ค่ะ กำลังเดินสวนกัน เล็กจึงหันไปถาม  “พี่มาจากไหน “ ซึ่งเล็กไม่ได้เฉลียวใจ หรือต้องโทรตามช่างภาพแต่อย่างใด พี่นาถ หันมาพร้อมรอยยิ้ม “พี่นาถครับ” เล็กเลยยิ้มพิมพ์ใจกลับไป  นึกในใจ  อ๋อ พี่นาถ ทำไมตัวจริงกับในรูปถึงผิดกันเช่นนี้  พี่จิมมี่เป็นคนแนะนำมาค่ะ  และก็ไม่ผิดหวังเลยจริงๆๆๆ ให้เต็ม10เลย  กับพี่นาถ  ช่างภาพผู้นี้ นี้เอง........

ข้อแนะนำ ควรบอกกับช่างภาพไว้เลยค่ะ  สำหรับเจ้าสาว Diy ของเอง  เพื่อที่ให้ช่างภาพสามารถถ่ายรูป diy ของเราไว้ จะได้ไม่ต้องกังวล และกลัวจะไม่ได้ภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก   ( กรณี เล็กทำไว้เยอะ  แล้วก็ไม่ได้บอกพี่ช่างภาพไว้ด้วยงัย  เลยเก็บภาพไม่หมด 5 5 55 )

อาหาร เป็นแบบ บุปเฟต์จ้า  ไม่ได้ใช้บริการจากเว็บนี้ เนื่องจากเจ้าสาว อยากออกแบบงานที่เรียบง่ายและทำได้ อาหารทั้งหมด 12 อย่าง ราคาหัวละ180 บาท ทั้งหมด 50 ท่านค่ะ  อาหารอร่อยค่ะ ยอมรับเลย สถานที่ เล็กจัดตกแต่งเองเลยค่ะ แค่ให้ทางร้านทำซุ้มดอกไม้ให้อย่างเดียว 

ข้อแนะนำ  การเลือกเมนูอาหารนั้น  ควรถามความเห็นของผู้ใหญ่ทั้ง 2 ฝ่ายด้วยค่ะ  และดูตามความเหมาะสมกับทุกเพศทุกวัย  อาหารไม่ควรจะหนักไปทางรสเผ็ดมากเกินไป เพราะจะทำให้แขกรับประทานไม่ได้  ควรเป็นรสกลางๆๆๆ ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:18

Backdrop หรือฉากหลัง อันนี้แหล่ะค๊าๆๆ ปั้นเองมากับมือ เจ้าสาว ทำคนเดียว (บ้าพลังมากๆๆ)  ทำง่ายค่ะ  แค่นำกระดาษสี มาพับเป็นรูปพับ แล้วก็เอาเข็มมุดปักลงบนโฟม ทำเรียงเป็นชั้นๆๆสลับกัน  แค่นี้ก็ได้ฉากหลังออกแนวจีนๆๆแล้ว  ส่วนดอกไม้ ข้างฉาก เล็กทำไว้ก่อนค่ะ   ไม่ยาก ....  ใช้ดอกไม้ปลอม  ที่ซื้อจากร้านที่พี่โอ  บ้านธันวา แนะนำ  ราคาถูกใจค่ะ   ต้องขอบคุณพี่โอด้วยน๊าๆๆๆ  ทำให้เล็กได้ดอกไม้สวยๆๆๆๆ  ราคาเป็นที่น่าพอใจ  แล้วก็นำไปใช้งานเย็นด้วยค่ะ  ใช้2 ต่อเลย  สะดวกมากๆๆๆ

ส่วนป้าย ง่ายๆๆค่ะ สั่งทำเลย ไม่ได้ใช้บริการในเว็บอีกแหล่ะ ราคาถูกเหลือเชื่อ และก็แค่บอกว่า ขอออกแนวจีนๆๆเป็นใช้ได้  เจ้าสาวขอไปเรื่องมากอย่างอื่นค่ะ

พาน  ขอบอกว่าถูกใจทั้งราคาและคุณภาพ (ดูได้จากภาพ) อีกแหล่ะค๊าๆๆๆ ขอบอกว่าไม่แพง  ที่เล็กไปเจอป้าดำ แห่งปากคลองตลาด  เผอิญวันนั้นเดินไปกะเติ้ล (เจ้าสาวบ้านธันวา) หันไปเจอพานที่ป้าอ้วนๆๆนนั่งทำอยู่ และก็มีเด็กผู้ชายกำลังนำพานที่ทำเสร็จแล้ว หลายพานมาก ใส่รถแท็กซี่ เห็นครั้งแรกก็ชอบและถูกใจในฝีมือ จึงถามป้าราคาเท่าไหร่......พอได้ยิน ราคา.....  เล็กนึกในใจ ไม่ต้องทำพานเองแล้ว   โล่งขึ้นมาทันตาเห็น อิอิ สั่งสี สั่งลายได้ จะเอาแบบไหน  และที่สำคัญ  ป้าน่ารักมากเลย คุยสนุกเป็นกันเอง  จะเป็นวันพิเศษวันไหน ป้าก็ไม่ขึ้นราคา ยกเว้นเลือกสีฟ้า เขียว ราคาก็ต่างกันไปเล็กน้อยนะจ๊ะ เล็กเลือกสีแดง เพื่อให้กลมกลืนกับงาน ที่แดงได้อีก......

ข้อแนะนำ   การเลือกพาน ของเล็ก  เป็นการผสมระหว่างแบบไทยและจีน ซึ่งไม่ได้จัดตามแบบเซ็ทที่มีอยู่ ในขบวนขันหมาก แต่เล็ก ใช้พาน เพื่อให้เหมาะกับสิ่งที่เลือกใช้  เพราะ ทางบ้านเล็กเป็นคนจีน ส่วนแฟนเป็นไทย  เล็กจึงเลือก อย่างละครึ่ง โดยพานใส่สินสอด ,พานแหวน ใช้พานใบตอง  ส่วนขนมแต่งงาน แบบจีน  เล็กใช้ถาดลายมังกร  ขนมไทยไม่ได้นำมาจัดในขบวนขันหมาก เนื่องจาก มีขนมแต่งงานแบบจีนอยู่แล้ว 

ชุดหมั้นเจ้าสาว

ร้านพี่สาวเล็กเองจ้า เป็นผ้าไหมสีโอรส พี่สาวเล็กออกแบบให้เองจนถึงเลือกผ้า   สบายเลยเรา  ส่วนเจ้าบ่าวหนีไปตัดกับร้านประจำ จ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:22

แห่ขันหมากมา แบบเงียบๆๆๆๆ กลัวชาวบ้านตกใจตื่น…….

ขอแชะภาพสินสอดไว้หน่อยจ้า......

พิธีหมั้น

ตอนสวมแหวน  ไม่รู้ใครจะเจอแบบเล็กมั่งไหมน๊า ... ใส่แหวนให้เจ้าบ่าว ติดข้อนิ้วค๊าๆๆๆๆ   ได้ฮ่ากันทั้งงานเลย   โดนแซวอ่ะ......

ภาพขำๆๆก็เลยออกมาแบบที่เห็น   พี่นาถเอ่ยปากชม  “ผมไม่เคยไปงานใคร  ครึกครืนเท่านี้เลย”   ขำกันซักๆๆๆๆๆๆๆ

ถ่ายภาพครบครัว ของเล็ก   ๆๆๆ 

......   รักปะป๋า รักมะม้า มากที่สุด  ขอบคุณค่ะที่ทำให้หนูได้มีวันนี้  วันที่หนูมีคนที่รัก และ รักเรา  หนูจะทำหน้าที่ ภรรยาที่ดี  เหมือนที่มะม้า ได้ดูแล ปะป้า จวบจนวันนี้ และหนูจะทำหน้าที่เป็นลูกที่ดี  ถึงแม้หนูจะย้ายไปอยู่ครอบครัวใหม่ของหนู แล้วก็ตาม.ค๊าๆๆๆ       

Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:28

Flower Ball.  นำไปตกแต่งในสวนเล็กๆๆๆๆ   ค่ะ    อันนี้เป็น diy ยอดฮิตสำหรับเจ้าสาวผู้มีใจรักงานประดิษฐ์จ๊ะ

โบผูกหน้ารถ ทำเองอีกแย้วค๊าๆๆๆๆๆๆ  

อุปกรณ์

โฟม,กระดาษ,ดอกไม้ผ้า,กาวลาเท็กซ์,กรรไกร,คัตเตอร์,ดินสอ,ริบบิ ้น,เชือกฟาง

ขั้นตอนการทำ

1.นำกระดาษมาวาดแบบที่ต้องการ  จากนั้นก็ตัดกระดาษตามแบบที่วาด แล้วนำมาทาบลงบนโฟม

2.นำคัตเตอร์กรีดโฟมตามแบบที่ทาบเอาไว้  จากรูป จะเห็นว่า มีหงส์ 2 ตัว ด้วยนะจ๊ะ ถ้าไม่อยากติดก็ไม่ต้องจ้า  

3.นำเชือกร้อยเข้ากับแบบ แล้วผูกไปด้านหลัง  ใช้สำหรับผูกติดหน้ากระโปรงรถ กันปลิว

4.จากนั้น นำริบบิ้น กะความยาวประมาณ 2 เมตร  ผูกเข้ากันทั้ง2 ข้าง เพื่อนำไปผูกระหว่างกระจกข้างรถ

5.นำดอกไม้ผ้า จุ่มกาวที่ก้านแล้วนำไปปักลงบนโฟม  ตามที่เราต้องการ จ้า  รอกาวแห้ง เป็นอันเสร็จจ้า

ส่วนการทำตัวหงส์ ก็ไม่ยาก  เพียงแต่เราต้องมีขนนกอย่างเบาแบบมีขน ทากาวที่ตัวหงส์บางๆๆๆ แล้วนำขนนกเรียงติดกันอย่างช้าๆ อันนี้ต้องใจเย็นสักนิดนะ  เพราะถ้าใจร้อน  ขนนกก็จะติดมือเรา แล้วมันจะกลายเป็นขนแฟบๆๆอ่ะ 

ไดคัท

สั่งทำค่ะจากร้านเดียวกับที่ทำป้ายค่ะ แล้วจะนำไปใช้ต่องานเย็นด้วย  คุ้มอีกแหล่ะ  2ต่อเลย 

Edited by leg_2121
Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:37

มาต่องานแต่ง ตอนบ่าย 4 โมง จ้า

เริ่มจากชุดเจ้าสาวค่ะ

ไปลองชุดเจ้าสาว ร้านดังๆๆๆมาก็หลายที่  บางที่ก็แพงเกินค่ะ  แถมเช่าด้วยอีกตั้งหาก   ต้องขอบคุณ เติ้ล บ้านธันวา อีกแหล่ะจ๊ะ   ถ้าวันนั้น  ไม่พาลงรถผิด  ก็คงไม่ได้เจอร้านตัดชุดเจ้าสาว  ราคาไม่แพงค่ะ  ตัดเช่าด้วย ถูกใจมาก  เล็กออกแบบชุดเอง   เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศและสถานที่   แถมเจ้าของร้านใจดี  ทำเวลล์มาให้ไม่คิดตังค์ซักบาท ต้องขอขอบคุณไว้ณที่นี้ด้วยค่ะ  ชุดเจ้าบ่าว ทางสตูฯอนิสา ให้ยืมมาค่ะ        

กั้นประตู

พิธีไหว้ฟ้าดิน  และก็ทานขนมอี้จ้า  ไข่ไก่ใบใหญ่ แต่ต้องทานเหลือ ตามธรรมเนียม

Back to Top
yoke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:38

ยินดีด้วยค่ะ อบอุ่นจริงๆๆๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 11:44

พิธียกน้ำชาจ้า   มะม้าทำเก๋ไก๋  มีกระเป๋าใบเล็กๆๆน่ารักให้ด้วย

ส่งตัวเจ้าสาวขึ้นรถไปบ้านเจ้าบ่าวค๊าๆๆๆๆ   อาม่าบอกว่า  ตอนนั่งรถไปบ้านเจ้าบ่าว  ห้ามกลับหลังหัน  ให้มองไปแต่ด้านหน้าค๊าๆๆๆ  อาม่าสั่ง เป็นเคล็ดจ้า

ถึงบ้านเจ้าบ่าวแล้วค่ะ   ฉบับหน้าจะเป็น Review งานเย็นค่ะ   งานเย็น ของdiy เพียบ  .........

Back to Top
junka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote junka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 12:28

ขอแสดงความยินดีอีกครั้งนะจ๊ะน้องเล็ก  เจ้าสาว DIY  คนเก่ง  และรอชมรีวิว งานเย็นจ้า

Back to Top
kookkai&go View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookkai&go Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 12:30

ยินดีด้วยค่ะ  มาแอบอิจฉา อย่างแต่งมั่งจังเลย

Back to Top
bigrabbit View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bigrabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 12:50
เจ้าสาววิวระเอียดมากเป็นประโยชน์สุดๆค่ะยินดีด้วย
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 12:53

รีวิวพี่เล็กมีประโยชน์มากเลยค่ะ

ชอบวิธีทำโบว์ผูกรถด้วย เยียมเลยค่ะ

พี่เล็กกะสวยยยยย

ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 13:13

เจ้าสาว DIY ของแท้เลยนะคะเนี่ยเก่งมากๆเลยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ

ปล.เก่งจังเลย ชอบที่ผูกหน้ารถนะคะน่ารักจัง

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 13:32

ยินดีด้วยน่ะคะ น้องเล็ก งานน่ารักอบอุ่นค่ะ

Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 13:41

โอ้โห  ทำไมเก่งขนาดนี้คะเนี่ย คุณเล็ก  แบบว่า  ทำเองซะหมดเลยค่ะ  แถมออกมาสวยมากกกกกกกกกกกกกก

อิอิ

เจ้าสาวน่ารักค่ะส่วนเจ้าบ่าวจัดฟันด้วย  น่ารักดีค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 13:44

ยินดีด้วยจ้า

โบว์ผูกรถ น่ารักจังเลย ^^

Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 13:46

รบกวนคุณเล็ก pm บอกเบอร์โทรร้านขันหมากที่ปากคลองตลาดด้วยได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 13:51
น้องเล็ก เป็นเจ้าสาวที่สวย และเก่งเลยนะเนี้ย ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 14:03

รีวิสคนแรกในกลุ่มเลยนะเนี้ย..555555555555

ของฉันขอดองต่ออีนิดยัง เค็มมะได้ทีเลย

ยินดีกะงานสวยๆๆของเพื่อนอีกครั้ง  ทีเพื่อนทุ่มเทแรงกายแรงใจเผื่องานนี้  งานออกมาสวยมากแถมภูมิใจอีกต่างหาก

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 14:27
งานน่ารักมากค่ะ
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 14:45
ยินดีด้วยนะจ๊ะ น้องเล็กเป็นเจ้าสาวที่เก่งจริงๆ รอชมรีวิวงานเย็นนะค่ะ
Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 15:43

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวขยันจริงๆด้วย ทำพร้อพเองหลายอย่างเลย เก่งจังค่ะ

Back to Top
Kanoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kanoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 15:48

สวยและเก่งมากๆเลยค่ะ

ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 17:28
ชอบฉากพัดแดงมากลเยค่ะ
เจ๋งสุดๆ
Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 17:52

ยินดีด้วยจ้า งานน่ารัก

เป็นเจ้าสาว diy ที่เก่งมากๆๆๆๆ

Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2010 at 22:29

ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้มีความสุขค่ะ

เจ้าสาว diy เก่งจริงๆ

12 September, Always best day of our.
Back to Top
sudapas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sudapas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 00:31

เพื่อนเล็กกกก~~~ แนนดีใจกับเล็กจริงๆน๊า งานสวยและน่ารักมากจริงๆ  ประทับใจตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้คุยกันแล้ว รู้ว่าเพื่อนคนนี้ขยันและตั้งใจกับสิ่งที่ทำมากๆ งานออกมาสวยสมกับที่เล็กตั้งใจไว้นะจ๊ะ แล้วจะรอดูรีวิวงานเย็นน๊า ^^

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 09:33

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

งานอบอุ่น  และน่ารักมาก ๆ  เพราะเจ้าสาวเก่งจริง ๆ  เลยจ้า..

Back to Top
jj_wan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jj_wan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 09:55

ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักมากเลยเจ้าสาวเก่งสุดๆ

http://my.inlovephoto.com/07/jj_wan/
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 10:48
ยินดีด้วยนะคะ เก่งมากๆ เลย ชอบทุกอย่างตั้งแต่ backdrop, โบว์ผูก
รถ, flower ball สวยมากๆ เลยค่ะ

ปล. ขอ pm ร้านพานพุ่มกะดอกไม้ปลอม มาให้หน่อยนะคะ ขอบคุณ
มากค่ะ

Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 13:31

ยินดีด้วยนะจ้ะ น้องสาวคนเก่ง งานสวยจริง ๆ เลยน๊า...

เสียดายที่ไม่ได้ใช้ผ้าผูกรถด้วยอ่า... ของจริงงามแงะมั่ก ๆ

Back to Top
Bebee071 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bebee071 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 15:00

ยินดีด้วยนะค้า เจ้าสาวเก่งจังเลย

Back to Top
fha_bobby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fha_bobby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 16:20

ยินดีด้วยค่ะพี่เล็ก สุดยอดจริง ๆ เลย สมแล้วค่ะที่ตั้งใจ DIY ด้วยตัวเอง ผลงานออกมาไม่เหมือนใคร และเป็นความภาคภูมิใจของคู่บ่าวสาวด้วยค่ะ ยอดเยี่ยมจริง ๆ มีความสุขมาก ๆ น่ะค่ะพี่เล็ก ขอให้มีหลานตัวเล็ก ๆ ให้น้าฟ้าได้ไปอุ้มไว ๆ น่ะค่ะ

Edited by fha_bobby
Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 16:35

สุดดยอดเลยยายเล็ก  ทำได้งัยเนี้ย ภูมิใจแทน อิอิ

เก่งจริง ๆๆๆๆๆๆ  

พี่จิมมี่แต่งหน้าสวยน๊า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 17:30

yoke  ขอบคุณค่ะ  มาเป็นคนแรกเลย
Avatar ขอบคุณพี่จันค่ะ   งานพี่ก็สวยเก๋ เหมือนกันนะค๊าๆๆๆๆ  ยิ่งงานเช้า  อลังการกว่านู๋อีก

Avatar  ขอบคุณค่ะ  ว่าแต่ แต่งวันไหน อ่ะ จะเป็นที่ปรึกษา diyให้

Avatar ขอบคุณค่ะ  จริงๆๆมีขั้นตอนการทำBackdrop อีก แต่กลัวจะลงรูปเยอะไป  เอาแค่นี้เอากันค๊าๆๆๆๆๆ  ขอบคุณอีกค่ะนะค่ะ

Avatar พีเอ็มไปบอกแล้วนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่เปิ้ลค่ะ   ขอบใจจ๊ะAvatar ตู่  พรุ่งนี้เจอกัน

joey13AvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatar

ขอบคุณค่ะ

Avatar เพื่อนแนน พรุ่งนี้ ตะเองต้องสวยสุดเลยน๊าๆๆๆๆๆ เจอกันจ๊ะ

Avatarขอบคุณค่ะ Avatar พีเอ็มไปบอกแล้วค่ะ

Avatar ขอบคุณค่ะพี่อ้อย  เอาไปใช้แต่งซ่อมรอบ2 ไหม อิอิ แซวเล่นน๊าๆๆ

Avatar ขอบคุณค่ะ Avatar ขอบคุณน้องฟ้าค่ะ Avatar ขอบใจนะเพื่อน รีวิวตะเอง ใกล้คลอดยัง  เขารอชมอยู่น๊า 

Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 21:05
ยินดีด้วยนะคะ 
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2010 at 00:45

งานอบอุ่นมากค่ะ ชอบ BD รูปพัดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ สวยแล้วก็ creative สุดๆไปเลย

ยินดีด้วยนะคะ ^ ^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
PetiteJelatin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PetiteJelatin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2010 at 01:47
โฮ้ เห็นแล้วอึ้งในความสามารถมากมากเลยค่ะ เป็นเจ้าสาวที่ DIY ได้เก่งมาก

ยังไงก็ยินดีด้วย แล้วรอดูรีวิวงานเย็นนะค่ะ

Back to Top
fairyfay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fairyfay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2010 at 10:17

ว๊าววว งานน่ารักจัง

ยินดีด้วยนะคะ เล็ก

Back to Top
Tanya1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tanya1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2010 at 21:49
พี่เล็ก สวยน่ารักมาเลย...เป็นเจ้าสาว DIY จริงๆ ชอบแบคดรอปป้าย โลโก้ค่ะ...เก๋มาก...ที่สำคัญ โบว์ติดหน้ารถ น่ารักไม่เหมือนใครจริงๆค่ะ...
Back to Top
snowball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2010 at 12:31
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักคะ
Review งานแต่งในฝัน

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
litly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote litly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2010 at 23:24

แดงได้ใจจริงๆ  เลยเพื่อนช้าน

สมกับที่ทุ่มเทให้กับงานแต่งครั้งนี้จริงๆ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.203 seconds.