แต่งงาน งานแต่งงานในฝัน Fairy tale theme - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

งานแต่งงานในฝัน Fairy tale theme

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
snowball View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: งานแต่งงานในฝัน Fairy tale theme
    Posted: 19 Feb 2010 at 05:37
หลังจากที่จุงได้ริวิวงานเช้าไปแล้วนะคะ ต่อไปก็จะมารีวิวงานเย็นแบบเต็มรูปแบบกันซะที
ใครที่สนใจเข้าไปดูริวิวงานเช้าได้ที่นี่ค่ะ

รีวิวงานเช้า Modern Vintage Theme

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า กว่างานจะออกมาได้ขนาดนี้นี่แบบว่าทุลักทุเลเหลือเกิน เพราะว่าเจ้าสาวเป็นแม่งานเอง ทำงานเองทุกๆ อย่าง ทุกๆ อย่างจริงๆ ตั้งแต่คุยกับ รร. ไปจนถีงเทสพรีเซนเทชั่น เลือกเพลงที่จะบรรเลงในงาน เลือกๆ อย่างด้วยตัวเอง และเนื่องจากทั้งคู้ไม่ได้อยู่เมืองไทยด้วย แต่ทุกอย่างเราเตรียมไปจากที่นี่หมด โดยการติดต่อ search ทางอินเตอร์เนต แล้วก็มีเพื่อนคอยไปดู ถ่ายรูปมาให้ ต้องขอขอบคุณนนมา ณ.ที่นี้ด้วย กว่าจะได้ขนาดนี้เหนื่อยมาก แต่ก็ภูมิใจสุดๆ ที่งานออกมาได้สวยสมใจอยากขนาดนี้ และเงินที่จัดงานทั้งหมดเป็นของเราสองคนเองค่ะ ไม่ได้รบกวนเงินพ่อแม่เลย ทำให้ภูมิใจเพิ่มขี้นมากไปอีกคะ

Pre wed photos:

เซตแรก ถ่ายที่ LA, USA ค่ะ

ตามไปดูที่นี่ได้นะคะ Pre wed&LA/USA

เซตที่สอง ถ่ายกับ FNP ค่ะ

ตามไปดูที่นี่ได้นะคะ
Pre wed by FNP

แหวน:

แหวนของจุง ซื้อที่ Jared ที่อเมริกาคะ ชอบในการบริการของเค้า แล้วเราเราซื้อ extended warantee มีอะไรก็จะซ่อมฟรี clean ฟรี แล้วถ้าไปตรวจเพชรทุกๆ 6 เดือน ถ้าเพชรหลุด หรือเพชรหายก็ได้เพชรใหม่ที่เทียบเท่ากับอันเก่าฟรีคะ

แหวนเจ้าบ่าว ซือออนไลน์ค่ะ ราคาไม่แพงเลยค่ะ

หลังแต่งงาน สามีให้แหวนอีกอันค่ะ อันนี้เป็นแหวนลาสุด

Theme:
ตอนเริ่มแรกนั่งคิดตีมว่าจะเอาตีมไรดีหว่า ตอนแรกเพื่อนๆ ที่ช่วยคิด ก็บอกว่า ให้คิดว่า
มีอะไรที่ทั้งสองคนทำเหมือนกันบ้าง ชอบเหมือนกันบ้าง คิดไปแล้วหลาย
ตลบ แต่ก็ไม่เห็นมีอะไรที่เหมือนๆ กันเลย ก็เลยเริมคิดหาแนวทางใหม่ แล้วคิดไป
คิดมา เนื่องจากจุงเองเป็นคนที่ชอบเพ้อฝัน ฮ่าๆ คือ ตอนเด็กๆ ก็อยากจะเป็นเจ้า
หญิงอ่ะ แต่ก็อาจจะเป็นความฝันของเด็กหลายๆ คนเนอะ ก็เลยอยากได้ตีมเป็นตีมแนว
เจ้าหญิงFairy tale หน่อยอ่ะ ก็เลยเป็นที่มาของตีมนี้ค่ะ

Organizer:
ต่อมาก็เริมคิดหาทางจัดงานในฝันขึ้นมาค่ะ ตอนแรกๆ คิดว่าจะทำเอง แต่เนื่องด้วย
อะไรหลายๆ อย่างที่ไม่อำนวย เพราะจุงอยู่ที่อเมริกา เวลาเตรียมการอะไรก็จะลำบาก
มาก เพราะว่าไปเลือกดู ซื้อของอะไรเองไม่ได้ และบวกกับเห็นงานที่
Kaidangdesign จัดในเว็ป แล้วชอบมาก ชอบในความน่ารักๆ กระจุกกระจิก ราย
ละเอียดต่างๆ ในงาน ตอนนั้นจำได้ว่าเค้าเพิงเข้ามาเป็นสปอนเซอร์หมาดๆ ก็เลยจัดการ
โทรไปหาน้องน้ำเลยทันที ตอนแรกที่คุยกัน น้องน้ำยังงงๆ อยู่ เพราะว่าไม่เคยจัดงาน
ต่างจังหวัดด้วย ก็เลยบอกว่าขอปรึกษาเพื่อนก่อนว่าจะเอายังไงดี แต่ด้วยความที่อยาก
ได้มากๆ ก็เลยโทรไปหาน้องเค้าอยู่หลายรอบ จนน้องๆ และทีมงานโอเค ก็เลยได้ใช้
บริการของ Kaidangdesign คะ จริงๆ น้องน้ำ เริมทำตั้งแต่ออกแบบการ์ด โลโก้
Tag และของตกแต่งต่างๆ บริเวณงานให้ งานออกมาน่ารักถูกใจมากมาย

สี:
จริงๆ แล้วเป็นคนชอบสีชมพูมาก ก็เลยอยากได้สีชมพูมาเป็นตีมสีของงาน แต่ว่าสีชมพู
อย่างเดียวมันดูเยอะไป ก็เลยอยากได้สีอะไรขึ่นมาแซม เลยคิดว่าชมพู ขาวน่าจะดี
แต่พอมาคิดอีกที อยากได้อะไรที่พิเศษหน่อย ก็เลยคิดว่าถ้าได้สีน้ำตาลมาเบรค ก็ไม่
น่าจะหวานเลี่ยนจนเกินไป ก็เลยเป็นที่มาของสี ชมพู น้ำตาล ขาวคะ

การ์ดแต่งงาน:

เนื่องจากตีมเป็นเจ้าหญิง การ์ดเลยอยากให้ออกมาแนวหรูหราปนน่ารักๆ หน่อย เลยได้
แชนเดเรียมาทำเป็นข้างหน้าการ์ด พร้อมกับแถบขาวคาดลงมาเพื่อให้ดูมีสีสันมากขึ้น สี
ทั้งหมดที่ใช้เป็นสีตีมค่ะ ชมพู ขาว น้ำตาล ส่วนในการ์ดเป็น wording: A Dream
without End และเป็นคำเชิญภาษาอังกฤษกับภาษาไทย อีกด้านเป็นรูปพร้อม
wording:

Once in a while,
Right in the middle of an ordinary life,
Love gives us a Fairy tale

แล้วข้างหลังการ์ดเลยเป็นมงกุฎและ wording: Happily Ever After เพื่อบ่ง
บอกความเป็นเจ้าหญิงตัวจริงคะ

โรงพิมพ์:

อยู่ตรงสามย่าน เพื่อนของเพื่อนแนะนำมาเป็นพิมพ์ Digital พิมพ์เร็วดี สองสามวัน
ได้เลย ราคาก็โอเคนะ เพราะว่าจุงพิมพ์ไม่เยอะแค่ 300 ชุดเอง ชุดละประมาณ 20
บาท เป็นการ์ดพิมพ์สี่สีสองหน้า กว้าง 12x36 ซม. เพราะการ์ดเป็นสามพับ พิมพ์
แบบด้าน ออกมาสวยเชียว

ของชำร่วย:
เป็นผ้าขนหนูเค้ก จากพี่หญิง มี topping ให้เลือกสองอย่าง สตอร์เบอร์รี่กับเชอร์รี่
พี่เค้าไม่มีหน้าร้าน หาเจอทางอินเตอร์เนต พี่หญิงใจดีมากๆ แนะนำเลยคะ เพราะว่าจุง
เปลี่ยนหลายรอบ สุดท้ายก็ได้อย่างที่ถูกใจ ออกมาน่ารักสุดๆ

ของชำร่วยอีกส่วนนึง
เป็นเทียนรถม้า เอามาเองจากอเมริกาเลยคะ เอามา 100 อัน ให้เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยขน
มาด้วยคนละ 20-30 อัน โชคดีที่ไม่โดนตรวจและโดนเรียกภาษีอะไร หลังงานคนมา
ขอเพิ่มกันใหญ่เลย แต่หมดไปตั้งแต่ในงานแล้วคะ

เค้กผ้าขนหนู

เทียนรถม้า

ช่างแต่งหน้า:
ชื่อพี่เมย์ พี่เค้าแต่งหน้าให้พวกดารา ผู้ประกาศข่าว และรายการต่างๆ เคยแต่งหน้า
กับพี่เมย์วันรับปริญญา แล้วพี่เค้าแต่งแบบเป็นธรรมชาติดี คนชมทุกคนเลย ก็เลยให้พี่
เค้ามาแต่งให้ พี่เค้าแต่งหน้าเป็นธรรมชาติ และก็ทำผมสวยมาก

ช่างกล้อง:
พี่หมู piggyprince รูปออกมาสวยใสโดนใจมาก

เค้ก:
สั่งแถวนครสวรรค์ จริงๆ ไม่ประทับใจเลยกับการบริการของที่นี่ เพราะตอนแรกเค้าบอก
ว่าจะเอาดอกไม้จริงมาใส่ในเค้กให้ แต่พอจริงๆ เอาครีมบีบ ซึ่งเราคิดว่ามันบีบออกมา
ไม่สวยเอามากๆ แล้วเค้าไม่ได้บอกเราก่อนว่าเค้าจะเอาครีมบีบ พอมาเห็นทีหลัง หัวเสีย
มากมาย แล้วเค้าบอกว่าจะทำให้ออกมาคล้ายกับแบบ ซึ่งจริงๆ มันไม่ใช่เลยยยยย ไม่
เหมือนเลย แล้วตอนขนส่งมีเค้กส่วนนึงพังไปด้วย แต่ก็ยังดีที่เค้ามาซ่อมให้ทีหลัง หัว
เค้กเป็นของจุงเอง

สถานที่:
รร.ที่นครสวรรค์ เพราะบ้านอยู่ นครสวรรค์

ชุดแต่งงาน
มีสองชุดค่ะ (ถ้าใครสนใจชุด PM มาได้เลยนะคะ จะขายคะ)

ชุดแรกใส่ตอน Reception : Dallas Marie, Maggie Sottero

อีกชุดเปลี่ยนก่อนขึ้นเวที :Monalisa, Maggie Sottero

Presentation:
หลังจากที่หามานานก็มาเจอน้องคนนึงที่ทำ animation คะ ชอบลักษณะตัวการ์ตูนที่เค้าวาด ก็เลยออกมาได้แบบนี้ แต่กว่าจะออกมาแบบนี้ได้ ก็เหนื่อยกันเลยทีเดียว

นี่เป็น Characters of the Animation คะ

ตามไปดูพรีเซนเทชั่นได้ที่ facebook คะ

เด๋วไว้มาต่อนะคะ ต้องทำธุระแป๊ป

Edited by snowball - 22 May 2011 at 14:55
Review งานแต่งในฝัน

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
mercury View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 08:24

รีวิวจุงคลอดแล้ว พี่เอรออ่านต่ออยู่เน้อ อย่าไปนานน่ะค่ะ ^^

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 08:30

ยินดีด้วยนะคะ 

งานเช้าที่เคยเห็นก็น่ารักมาก ๆ  รอชมงานฉลองต่อนะคะ ...

Back to Top
blythe bride View Drop Down

Post Options Post Options   Quote blythe bride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 08:41
มาต่อไวๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 08:45
ต่อไปเป็นการออกแบบของไข่แดงดีไซด์นะคะ

แล้วงานจริงออกมาเป็นแบบนี้คะ

อันนี้เป็น backdrop ที่ทาง รร.จัดคะ
จริงๆ ทาง รร.ไม่เคยจัดแบบเป็นดอกล้วนเลย งานจุงเป็นงานแรก ตอนแรกเค้าจะไม่รับจัด ก็ไปอ้อนๆ เค้าว่าอยากได้แบบนี้ เค้าก็บอกว่า ลองดูก็ได้ แต่ออกมาสวยมากกกๆๆๆ ทุกคนตะลึงค่ะ สวยจริงๆ

หน้างาน เป็นดอกไม้ที่น้องๆ ไข่แดงร่วมทำกับ รร.ค่ะ แต่ไม่รู้เหมือยกันว่าใครทำอะไรส่วนไหนบ้างนะคะ

ของตกแต่งในงานคะ
มีตัวการ์ตูนคู่บ่าวสาวค่ะ แล้วก็มีโต๊ะลงทะเบียน

มุม Blessing คะ

เนื่องจากตีมสีมีสามสีนะคะ น้ำตาล ชมพู ขาว
สถานที่จึงไล่มาตั้งแต่สีน้ำตาล ชมพู และเลยมาเป็นชมพูขาวค่ะ
โดยใช่ชิงช้าสีน้ำตาล ทอง และสีขาวเป็นตัวเชื่อมให้ match กัน

น้ำตาล ชมพู

ชมพูขาว

และเลยมาเป็น backdrop คะ

ทางเดินเข้าไปในงานคะ อันนี้เป็นของทาง รร.จัด

แล้วก็เป็นโต๊ะเค้ก

โลโก้คะ น้องน้ำ Kaidangdesign ออกแบบ แต่ว่า รร.เป็นคนทำคะ

Edited by snowball

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 09:09

ตามมายินดีอีกรอบน๊า จุง  งานสวยจิง ๆ จ้า

Back to Top
junka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote junka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 09:17

น้องจุง ขอบอกงานสวยจริง ๆ ทางโรงแรมก็จัดให้สวย   หวานมากค่ะ

Back to Top
nachaya_first View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nachaya_first Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 09:41
งานสวยงามมากมายเลยค่ะคุณพี่  หวานเจี๊ยบ  
Back to Top
kajeabwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kajeabwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 09:47

สวยหวานมากค่ะ ชอบ ๆๆ (อยากได้ stand การ์ตูนน่ารัก ๆ แบบนี้มั่งจังเลยยยย)

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 10:45

ยินดีด้วยค่ะ งานสวยมากๆค่ะ

Back to Top
MsnuchY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MsnuchY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 11:18

งานสวยหวานมากจริง ๆ ค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
jarabeebb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jarabeebb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 11:34
หวานเหมือนเจ้าหญิงเลย
Back to Top
gliver View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote gliver Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 11:37

งานสวยมากๆเลยค่ะ คุณจุง  ทุกอย่างดู ลงตัวไปหมด

ขอให้มีความสุขมากๆนะค้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 12:23
ต่อไปเป็นการถ่ายรูปเล่นก่อนงานค่ะ ถ่ายช่วงตอนแต่งตัว

แล้วก็ลงไปข้างล่างค่ะ ถ่ายรูปกับแขกและเพื่อนๆ

คุณแม่และญาติค่ะ

ญาติๆ คะ สังเกตุดีๆ จะใส่สีเดียวกันหมด แนวบังคับ อิอิ

ถ่ายรูปกับประธานในพิธีค่ะ หม่อมราชวงศ์สมลาภ กิติยากร

ถ่ายรูปกับผู้ว่านครสวรรค์

อดีตผู้ว่ากระบี่ และอดีตผู้ว่านครปฐมค่ะ

หลังจากถ่ายรูปกับแขกเสร็จก็เป็นการเปิดตัวเจ้าสาวค่ะ ก่อนเปิดตัวแอบไปเปลี่ยนชุดค่ะ เป็นชุดอลังการ หางยาวมาก

พิธีกรแนะนำตัวและกล่าวเปิดงานค่ะ เป็นพิธีกรสองภาษานะคะ Thai/Eng

ฉาย VDO presentation อันที่โพสไว้ข้างบนค่ะ

แล้วมีเพื่อนเจ้าสาวเดินเปิดตัวไปก่อน เพื่อไปโปรยดอกไม้ให้ค่ะ ทำเลียนแบบในโบสถ์อ่ะคะ

เพลงที่ใช้เปิดตัวเป็นเพลงThe Gift
เพราะมีความหมายเกี่ยวกับ Fairy tale ค่ะ ท่อนนี้

Winter snow is falling down
Children laughing all around
Lights are turning on
Like a fairy tale come true

เจ้าบ่าวยืนรออยู่ข้างหน้า เพื่อรอรับเจ้าสาวคะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 12:57
หลังจากนั้นเป็นขั้นตอนพิธีทั้งหมดบนเวทีค่ะ

ประธานในพิธีกล่าวให้โอวาส

และผู้ว่าจังหวัดนครสวรรค์และคุณนาย คล้องพวงมาลัยคะ และให้โอวาส เนื่องจากเจ้าบ่าวไม่ใช่คนไทย ท่านผู้ว่าเลยบอกว่าให้ทดสอบโดยการพูดคำว่า สวย กะเจ้าสาวหน่อย เจ้าบ่าวพูด "สวยมากมากกกก" ฮ่าๆ แขกในงานขำใหญ่เลยค่ะ เพราะว่าทำมากกว่ากว่าที่บอกให้พูด

หลังจากนั้นพ่อแม่บ่าวสาวขึ้นมากล่าวขอบคุณแขกคะ

จริงๆ หลังจากพ่อแม่ขอบคุณแขกต้องมีบ่าวสาวขอบคุณแขก แต่เพื่อนที่เป็นพิธีกรงงๆ เลยข้ามอันนี้ไป เลยอดขอบคุณแขกเลยค่ะ

แล้วต่อไปก็เป็นการสัมภาษณ์ว่ารู้จักกันได้ยังไง ขอแต่งงานเมื่อไรอะไรประมาณนั้น แต่จริงๆ ส่วนนี้น่าจะเป็นข้อผิดพลาดของจุงเองที่ไม่ได้เขียนสคลิปให้เพื ่อน และเพื่อนบอกว่าต้องถามแบบเซอร์ไพร์ เลยเซอร์ไพร์ไปเลย ตอบไรแบบงงๆ เพราะก่อนหน้านั้นไม่ได้นอนด้วยและก็เหนื่อยมากๆ เลยแบบเบลอๆ คิดไรไม่ออก เพราะไม่ได้เตรียมคำตอบไว้ด้วยไงคะ

ซีนต่อไปให้หอมแก้มค่ะ เจ้าบ่าวหน้าทะเล้นมากมาย

และต่อไปเป็นการร้องเพลงคู่ค่ะ เจ้าบ่าวไม่ใช่คนไทยนะคะ แต่ร้องเพลงหากันจนเจอคู่กันคะ

และก็ตัดเค้ก

เพลงตัดเค้กเป็นเพลง From this momentค่ะ
ความหมายเหมือนเป็นการเริมต้นชีวิตใหม่คะ

และก็เอาเค้กไปให้ท่านประธาน ท่านผู้ว่าและพ่อแม่ค่ะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 12:58

dress code สีชมพูหวานจัง

ยินดีด้วยค่ะคุณจุงงานสวย ธีมFairy tales จริงๆค่ะสวยมากๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 13:15
เสร็จแล้วเป็นการโยนดอกไม้ค้ะ สาวๆ ที่ยังโสดอยู่มาเลยค่ะ มารวมตัวกันที่นี่

เตรียมพร้อมนะคะ

อ้าว...โยน

ช็อตแรกช่างภาพสั่งว่าให้โยนหลอก อิอิ

รอบสองเอาจริงค่ะ

เพื่อนเมย์เป็นคนได้ดอกไม้ และก็เป็นเรืองที่น่าตกใจที่ เพื่อนเมย์เป็นคนแต่งงานจริงๆ คนถัดไปค่ะ เพราะเค้าแพลนว่าจะแต่งวันที่ 5Feb อยู่แล้ว ก็เลยเป็นเรื่องจริงไปเลยคะ

และสัมภาษณ์คนได้รีบช่อดอกไม้คะ

ต่อไปเป็นช็อตเซอร์ไพร์เจ้าบ่าวค่ะ พอดีว่าจุงไปซ้อมร้องเพลงกับแบนด์มาด้วย เพลง My destiny คะ เลยร้องเพลงเซอร์ไพร์ซะ

แล้วก็เป็นการจบงานค่ะ

อันนี้เป็น highlights wedding vdo เผื้อเพื่อนๆ สนใจนะคะ
แถมด้วย post wedding presentation ทำเพื่อสนองความอยากตัวเองคะ แนวในการทำจะเหมือนเป็นการเล่าความในใจสองคนผ่านการเขียนจดหมาย ค่ะ กะจะทำให้ซึ้งๆ ไม่รู้ว่าจะซึ้งรึเปล่า อิอิ

http://www.facebook.com/video/video.php?v=387923029313

จบแล้วค่ะ มีอะไรติชมได้นะคะ
เด๋วอาจจะเขียนข้อแนะนำต่างๆ อืม..อาจจะวันพร่งนี้นะคะ
ขอบคุณทุกคนที่ติดตามชม ถ้ามีไรสงสัย PM มาได้นะคะ ยินดีตอบคะ

Edited by snowball - 23 May 2010 at 03:53

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
sunflowergirl View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sunflowergirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 13:24
จุง งานน่ารักมากมายนะจ๊ะ ยินดีด้วยนะ หน้อยเองจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 13:49
เก็บตกหลังงานน่ารักๆ ค่ะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 14:02

สวยงามมากเลยค่ะ ชอบเทียนรถม้าจัง

Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 16:04

งานเย็นน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  เลยค่ะ  ถ้าเป็นกรรมการให้คะแนนงานเช้ากับงานเย็น คงให้เต็ม 10  เท่ากัน  ยินดีด้วยนะคะคุณจุง

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 18:06

ยินดีด้วยจ้าจุง งานสวยเหมือนฝันจริงๆ จ้า ขอให้จุงมีความสุขมากๆ นะจ้ะ

Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 18:17

งานสวยมากเลยจ้า

ชุดเจ้าสาว สวยมากกกกกกกก
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 18:23

ยินดีด้วยจ้า  มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

ปล.เจ้าสาวสดใส  น่ารักจัง

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 18:35
ยินดีด้วยค่ะคุณจุง งานน่ารักมากค่ะ
Back to Top
mercury View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 18:35

งานน่ารักมากเลยจุง สวยสมกับที่จุงหาข้อมูลเพื่อการเตรียมงานเลยจร้า  ^^

Back to Top
apawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 19:16

งานสีชมพูหวานมากค่ะ เจ้าสาวหลายๆคนก็ฝันอยากเป็นเจ้าหญิงกันทั้งนั้นเลยโนะ

เก่งมากๆค่ะ โดยเฉพาะที่สามารถให้ญาติๆใส่สีชมพูโทนเดียวกันหมดได้ เราอยากทำได้บ้างจัง

ขอแชร์วิธีการเกลี้ยกล่อมได้ไหมค่ะ

Back to Top
pekkieng View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pekkieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 20:36

งานน่ารักมากๆๆๆ รายละเอียดเยอะดีค่ะ สมกับเป็นงานที่เจ้าสาวทุกคนชื่นชอบเลย ยินดีด้วยนะค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=12019 4&KW=pre%2Dwedding+

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=12839 1&KW=%A7%D2%B9%CB%C1%D1%E9%B9

http://my.inlovephoto.com/07/pekkieng/

Pekkieng

Back to Top
OreOCheeseCake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OreOCheeseCake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 21:24

มาช้าไปหน่อย

ขอแสดงยินดีด้วย จ้า จุง

งาน สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

เจ้าสาวก็งาม   เก๋ กู้ดไปเลย

Back to Top
HanaRa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HanaRa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2010 at 05:34

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยหวานน่ารักมากค่ะ

งานจัดได้สวยงามมากๆทั้งงานเช้าและเย็นเลยค่ะ 

Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2010 at 09:32

จัดงานได้สวยมากๆเลยค๊าาา อิๆ ยินดีด้วยนะค๊าา  

Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2010 at 16:01

งานสวยมากๆเลยค่ะ  ชอบจังเลย

มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
kaning@64 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaning@64 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2010 at 19:32

เข้ามาชมงานเย็นค่ะ   งานสวยอลังการมากๆๆ  จุงกะเจ้าบ่าวน่ารักจัง ยินดีด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
Littlepink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Littlepink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2010 at 21:08

ยินดีด้วยคะ  งานสวยจังคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 01:07
mercury     ขอบคุณนะคะ พี่เอ พีสาวที่แสนดี พี่เอ มาก่อนใครเพื่อนเสมอ

Chutima        ขอบคุณค่ะที่ติดตาม ชมมาทั้งงานเช้า เย็น

blythe bride    ขอบคุณที่ติดตามชมเช่นกันคะ

poky_nina    ขอบคุณจ้า

nachaya_first    ขอบคุณค่ะ คุณน้อง อิอิ

kajeabwan    ขอบคุณนะคะ stand การ์ตูนแบบนีสังทำได้ตามร้านรับพิพม์ทัวไปอะคะ

sushi@home    ขอบคุณค่ะ พี่เอ๋ จุงก็ติดตามผลงานของพี่เอ๋มาตลอดเช่นกันค่ะ

beautyoflove    ขอบคุณนะคะ

joey13    ขอบคุณค่ะ

MsnuchY    ขอบคุณค่ะ

jarabeebb    ขอบคุณค่ะ ต้องเหมือนนิดนึงเนอะ เพราะมันเป็นตีมน่ะ

gliver    ขอบคุณค่ะ

sunflowergirl    ขอบใจจ้าหน้อย เมื่อไรหน่อยจะมาริวิวงานของตัวเองละ รอดูอยู่นะ

apich214    ขอบคุณค่ะ เทียนรถม้า import จากเมกาน่ะคะ ชอบเหมือนกัน แขกๆ ในงานแย่งกันเลยค่ะ เพราะมีจำนวนจำกัด

tangmo2514    ขอบคูณสำหรับคะแนนค่ะ

Bai-toey    ขอบคุณจ้าใบเตย งานใบเตยก็สวยและก็เป็น idol ของเจ้าสาวรุ่นน้อง

thecream ขอบคุณค่ะ

jk@53    ขอบคุณค่ะ

nongaeh17    ขอบคุณค่ะ พี่เอ๋ สุดสวย

apawan    แม่จุงแจกผ้าให้ญาติๆ นะคะ เลยออกมาเป็นสีเดียวกันแบบนี้ แนวบังคับนะคะ

pekkieng    ขอบคุณค่ะ

OreOCheeseCake    พี่โอสุดสวย ขอบคุณมากมายค่ะ

HanaRa    ขอบคุณค่ะ

Little Bird ขอบคุณนะคะ งานพี่เบิร์ดก็สวยเหมืนอกันเนอะ

NongPingPong ขอบคุณค่ะ

kaning@64 ขอบคุณจ้าหนิง ขอให้หนิงกะอู่มีความสุขมากๆ นะ รอดูริวิวงานหนืงอยู่นะ

Littlepinkขอบคุณค่ะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
Kanoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kanoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 01:51

Everything perfect ja Jung. Beautiful and Sweet just like the fairy tale ^^#

Beautuful princess and handsome prince

I think you made the right decision esp organizer ja.

I love both of your dresses. You look fab   The first dress make you look so slim

First time I saw Mike's tide, it did not match with your pink ribbon, but I understood when I saw your second (princess dress) ja  

Congratulations again to Mike and you na ja

Back to Top
Olive70 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Olive70 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 12:01

สวยมากกกกกกกก ทั้งจุง ทั้งแขกที่มาร่วมงาน
งานนี้ Perfect จิง ๆ เรยง่ะ

ชอบ dress code สีชมพูจริง ๆ หวานกันทุกคนเลยน้าาาาาา

Back to Top
Naifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Naifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 14:05
งานหวานน่ารักมาก เหมือนเจ้าชายกับเจ้าหญิงเลยค่ะ
เตรียมงานดีมากๆ สมกับงานที่ออกมาดีแบบนี้เลยนะคะ
ชอบมากๆค่ะ เจ้าสาวน่ารักมากมายเลยค่าาาา
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 14:41

ยินดีด้วยนะค่ะ

เจ้าสาวน่ารักค่ะ

พร๊อพงานก็สวยจังค่ะ

12 September, Always best day of our.
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 18:13

งานน่ารักมากค่ะ รายละเอียดน่ารักมาก สวยหวานมากๆค่ะ

ยินดีกับคุณจุงด้วยนะคะ ^^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 19:53

ยินดีกับคุณจุงด้วยนะคะ

เป็นงานที่น่ารักมากเลย พร๊อพน่ารักเยอะเลยค่า

Back to Top
jureerath View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jureerath Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 21:01

แสดงความยินดีอีกครั้ง ติดตามดูตอนงานเช้า ชอบมากๆ น่ารักมากๆ พอมาดูงานเลี้ยงนี้อีก ยิ่งประทับใจเลย ขอให้มีความสุขมากๆ น๊ะคะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 23:16
ยินดีดับคุณจุงด้วยนะคะ งานออกมาน่ารักมากมายทีเดียว ดีเทลในงานน่ารักมาก บ่าวสาวส่งประกายความสุขทางแววตามากมาย มีความสุขกับชีวิตครอบครัวที่เริ่มต้นนะคะ
Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 09:39

งานน่าร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ยินดีด้วยนะคะคุณจุง งานสวยไม่แพ้ในกรุงเทพเลย จัดได้สวยสุดๆเลย

สีชมพู น้ำตาล สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เจ้าสาวก็แต่งหน้าสวยด้วยค่ะ เจ้าบ่าวน่ารักจัง

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 10:03

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยหวานและโรแมนติกมากมาย

ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 10:07
Kanoon   ขอบคุณนะจ๊ะขนุน

Olive70   ขอบคุณมากจ๊ะเก๋

Naifa    ขอบคุณนะคะ ที่ติดตามชมคะ

mariki33    ขอบคุณค่ะ

bamboocu    ขอบคุณค่ะ

jureerath    ขอบคุณค่ะที่ติดตามชมทั้งงานเช้า งานเย็นนะคะ

lookmoonoi    ขอบคุณค่ะ พี่นิ่ม จุงเป็นแฟนของงานพี่นิ่มเหมือนกันคะ

lady_bird    ขอบคุณค่ะ พี่เบิร์ด ยินดีด้วยกับงานพี่เบิร์ดเช่นกันคะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 10:24
คำแนะนำสำหรับเจ้าสาวนะคะ

ควาามเป็นมืออาชีพสำคัญมากกับวงการนี้ เพระาว่าทุกอย่างมันไม่สามารถเรียกมันกลับ
มาได้อีกแล้ว ทุกอย่างมีครั้งเดียว และก็ทีเดียว ถ้ามันไม่มากจนเกินไป อยากเตีอนให้
เจ้าสาวเลือกคนที่มืออาชีพจริงๆ มาทำงานด้วยนะคะ เพราะว่างานที่ผ่านมาบอกได้เลย
ว่าได้ร่วมงานกับคนที่มืออาชีพจร ิงๆ หลายคน และก็กับคนที่ไม่มีความเป็นมืออาชีพ
เลย ส่งงานไม่ตรงเวลา ทำให้เราเสียหายมากมาย

ข้อเสนอแนะและข้อผิดพลาดในงานแต่งคะ
1. ยิ่งเริมแพลนก่อนงานเมื่อไร ยิ่งดีค่ะ เพราะว่าเรามีโอกาสเลือกสรรในสิ่งที่ดีที่สุดให้
กับงานเราค่ะ เพราะยิ่งถ้างานตรงกับวันฤกษ์ดีด้วยแล้ว ยากมากๆ ค่ะที่จะได้คิวของช่าง
แต่งหน้า หรือว่าช่างกล้องที่เราชอบ แล้วเราแต่งงานครั้งเดียวนะ เราไม่มีสิทธิ์จะกลับไป
แก้ไข หรือว่าจะกลับไปจัดงานใหม่ได้อีกแล้วค่ะ พลาดแล้วพลาดเลย

2. ข้อผิดพลาดในงานแต่ง วีดีโอ: เป็นเรื่องที่ถ้าเป็นไปได้อยากจะกลับไปแก้ไขมาก
ที่สุด จริงๆ ตอนก่อนจะจ้างก็ลองถามเพื่อนๆ ตามเว็ปและเพื่อนๆ รอบๆตัว หลายๆ คน
บอกว่าวีดีโอไม่ค่อยจำเป็นหรอก เดี๋ยวนี้เค้าไม่ค่อยใช้กันแล้ว จ้างใครถ่ายก็ได้เหมือน
กันนั่นแหละ และจริงๆ แล้ว ก็อยากจะประหยัดค่าใช้จ่ายด้วยก็เลยจ้างวีดีโอแถวบ้าน
ซึ่งเค้าก็ทำงานออกมาโอเคนะ แต่ว่าเค้าไม่เป็นมืออาชีพมากๆ เพราะตอนแรกตกลงกัน
ว่าต้องมาเป็นสองกล้องใหญ่ และหนึ่งกล้องเล็ก ซึ่งกล้องตัวนึงต้องตามสัมภาษณ์ แต่
ว่าวันจริงมาแค่กล้องตัวเล็กหนึ่งกล้อง และกล้องตัวใหญ่หนึ่งกล้อง ซึ่งกล้องตัวเล็กถ่าย
ได้แป๊ปเดียว เลยตกลงมีกล้องตัวใหญ่ที่ถ่ายไว้ตลอดตัวเดียวเอง และที่น่าโกรธมากๆ
คือ เค้าไม่ได้บอกให้เรารับรู้ มารู้ตอนหลังจากงาน เพราะว่าเรามาเอะใจ ทำไมไม่เห็นมี
กล้องตามสัมภาษณ์เลย ปรากฎว่าเค้าบอกว่า อีกคนปิดมือถือหนี เลยไม่ได้มาด้วย
แสดงถึงความไม่เป็นมืออาชีพมากๆ เลยคะ ก็เลยไม่มีบรรยากาศรอบๆงาน และแขกใน
งานเลยค่ะ เสียดายมากๆ ถ้าย้อนกลับไปได้จะไม่เสียดายเงินที่จะต้องเสียไปที่แลกกับ
ความทรงจำของเราตลอดชีวิตเลยค่ะ

3. สคริป: จริงๆ แล้วงานจุงพิธีกรทั้ง 2 คน ดีมากๆ เลย เพราะว่าคนนึงเป็นเพื่อน
สนิท นนนี่ทีกล่าวไปก่อนหน้านี้ แล้วอีกคนเป็นรุ่นพี่ที่มหาลัย ชื่อพี่ป๊อป พี่ป๊อปเคยอยู่
อเมริกามาก่อน ซึงเราก็รู้จักกันดี แล้วตอนนี้พี่ป๊อปกลับไปสอนที่เมืองไทย เค้าก็จะประ
มาณแนวๆ ว่าเป็นสัขขีพยานมาตั้งแต่อยู่ที่อเมริกา แล้วเป็นพิธีกรสองภาษา ซึ่งพิธีกร
ทั้ง 2 คน ใช้ภาษาอังกฤษได้เป็นอย่างดี เลยทำให้การสัมภาษณ์ราบรื่น เพียงแต่ติด
นิดหน่อยตรงที่สคริป เพราะว่า เนื่องจากจุงเป็นแม่งานเอง และจุงมาทำสคริปเป็นขั้น
ตอนสุดท้าย เสร็จก่อนงานเลยค่ะ และคือไม่ได้เตี้ยมกับเพื่อนพืธีกรว่าจะสัมภาษณ์ว่า
อะไร บางคำถามที่เราอยากตอบแต่เค้าไม่ได้ถาม ส่วนบางคำถามเราไม่ได้อยากตอบ
แต่เค้าถามอะไรอย่างงี้ และเนื่องจากเราไม่ได้เตรียมคำตอบมาก่อนก็เลยเหมือน งงๆ
เอ๋อๆ คิดคำตอบไม่ทัน และอีกประการคือ เราไม่ได้นอนมาสองสามวันก่อนหน้าด้วย
เหนื่อยด้วย จริงๆ ถ้าย้อนกลับไปได้ จะทำสคลิปให้เป๊ะๆ เพราะเราจะได้ควบคุม
ขอบเขตของการสัมภาษณ์ถามตอบบนเวทีได้

สคริป และพิธีการ ควรจำกัดคนในการคุมสคริป จริงๆ แล้วจะปฎิเสธไม่ได้เลยที่แต่ละ
คน แต่ละครอบครัว จะมีพิธีการซึ่งตัวเองคิดว่าถูก ถ้ามีคนคุมสคริปหลายคนจะทำให้มี
หลายความคิด ซึ่งบางทีจะตีกันเพราะไม่รู้ว่าอันไหนถูกอันไหนผิด การที่คนยิ่งน้อย
เท่าไรในการคุมสคริปจะยิ่งดีมากขึ้นเท่านั้น เพราะว่าจะทำให้เราไม่เขว เพราะจริงๆแล้ว
ไม่มีใครรู้หรอกว่าพิธีการไหนที่ถูกจริงๆ หรืออันไหนที่ทำไม่ได้จริงๆ ต่างคนก็ต่างความ
เชื่อ

4. พักผ่อน: ก่อนหน้างานควรจะพักผ่อนเยอะๆ ค่ะ ไปนวดหรือไปเข้าสปาอะไรก็ได้
ให้ผ่อนคลาย เพราะก่อนหน้างานจุงนอนไม่หลับเพราะตื่นเต้นและก่อนหน้านั้นคืน นึง
ได้
นอนน้อยมาก เพราะว่าต้องขนดอกไม้ซึงเพื่อนคุณแม่ไปซื้อเพือมาจัดงานออกจากร
ถอ่ะ
คะ

5. แม่งาน: เนื่องจากจุงเป็นเจ้าสาวและเป็นแม่งานด้วย ก่อนงานควรจะหาใครสักคน
มารับงานทั้งหมดแทนค่ะ เพราะถืงวันจรงิ เจ้าสาวไม่มีเวลาทำอะไร นอกจากยิ้มถ่ายรูป
อย่างเดียวค่ะ อย่างงานจุงมีเพื่อนอีกคนที่รู้เรื่องทุกอย่าง คือนนนี่ แต่เนื่องจาก นนนี่
ต้องไปเป็นพิธีกรด้วย ก็เลยไม่ค่อยมีใครรู้เรื่องหรือรับงานต่อค่ะ และไม่ค่อยมีคนรู้เรื่อง
ว่าเราจะทำอะไรยังไงค่ะ เวลาเขียนสคลิปต้องเขียนให้ละเอียดเลยนะคะ ว่าช่วงนี้อยาก
ได้อะไร ใครต้องทำอะไรบ้าง ไม่งั้นจะไม่มีใครรู้เรื่องคะ แล้วก็อย่าลืมเบอร์ติดต่อของ
ช่างกล้อง ช่างแต่งหน้า พิธีกร ทุกๆคนที่สำคัญๆ ควรอยู่ในสคลิปด้วยคะ

6. จริงๆ แล้วแขกที่มีงานเค้าไม่ได้คาดหวังว่างานเราจะต้องเพอร์เฟคเหมือ นถ้าเค้า
เสีย
ตังค์มาเพื่อดูละคร หรือคอนเสิรฺ์ต ถ้ามีข้อผิดพลาดอะไร ส่วนมากแขกเค้าไม่ค่อยใส่ใจ
หรือมานั่งจับผิดอะไร มีแต่เราเองเท่านั้นที่รู้ข้อผิดพลาดของเราเอง เพราะเราและทีมงา
นรู้สคลิปอยู่ อย่าไปเครียดหรือกังวลกับสิ่งผิดพลาดที่เกิดขึ้นตรงหน้า เพราะเราแก้ไข
อะไรไม่ได้แล้ว จงยิ้มรับอย่างเดียวค่ะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 13:15

สวยจังเลยค่ะ

งานกะสวย เจ้าสาวกะสวย  เจ้าบ่าวกะน่ารัก ยังแอบขำกะการเต้น  I Need Somebody ของเจ้าบ่าวตอนงานเช้า  พี่เจ้าบ่าวมีแววตาที่สวยมากเลยค่ะ ดูรู้เลยว่ามีความสุขมากกกกกกกกกกกกกก

งดงามทั้งงานเช้าและงานเย็นเลยค่ะพี่จุง

แถมรีวิวมีประโยชน์มากด้วยยยยยยยย

ยินดีด้วยน่ะค่ะ มีความสุขมากๆค่ะ

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 20:54

ตามมาแล้วน้าสาวจุง ยินดีด้วยนะจ๊ะ ข้อผิดพลาดบางอย่างเรารู้อยู่ของเรา

บางทีคนอื่นไม่เห็น แต่ได้ภาพงามๆงานสวยๆ เจ้าสาวคนสวย

และเจ้าบ่าวสุดหล่อ ก็ทำให้งานออกมาดีมากๆๆแล้วจ๊ะ

ยินดีด้วยน้า อย่าคิดมากนะจ๊ะ

Back to Top
foppery View Drop Down

Post Options Post Options   Quote foppery Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2010 at 20:54
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

งานสวยหวานโรแมนติกมากมาย

Back to Top
naampung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naampung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2010 at 15:35
งานน่ารักมากเลยค่ะ  อยากได้งานแบบนี้บ้างจัง
Back to Top
blissfullll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote blissfullll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2010 at 15:15
ยินดีด้วยนะค๊า

งานสวยหวานมากๆเลย :)
Back to Top
Chudanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chudanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2010 at 22:42
--- ยินดีด้วยค่ะ..สวยมากๆๆเลยค่ะ..
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144536>>รีวิว เจ้าสาวหวานๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2010 at 02:52
momopin ขอบคุณมากค่ะ

kaidangdesign ขอบคุณน้องน้ำ และทีมงานไข่แดงเหมืนอักนสำหรับงานน่ารักๆ จ้า

ratbluesky ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้า รัตน์

ReadyViva ขอบคุณนะคะ อย่างน้องรีวิวเราก็มีประโยชน์บ้าง

foppery ขอบคุณค่ะ

naampung ขอบคุณค่ะ เอาใจช่วยให้งานออกมาน่ารักๆ นะ จุงคิดว่าทุกคนก็มีงานน่ารักๆ ได้ค่ะ ถ้าเราตั้งใจทำจริงๆ อ่ะคะ

blissfullll ขอบคุณค่ะ

Chudanat ขอบคุณค่ะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
porlibellule View Drop Down

Post Options Post Options   Quote porlibellule Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2010 at 21:35
จุง

งานสวยเริ่ด น่ารัก เหมือนเจ้าหญิงจริงๆๆ ปอเองนะจุง ปอ pm ไปหาจุงแล้ว รอตะเองตอบกลับนะจ้า มีความสุขมากๆๆและตลอดไปจ้า
Back to Top
mezzopiano View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mezzopiano Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2010 at 02:34
ขอโทษนะค$ 32; แอบอยากร$ 41;้ว่าเจ้า& #3626;าวจบม.ปล$ 34;ยจากโรงเ& #3619;ียนไหน เพราะแฮม# 85;็เป็นคนน& #3588;รสวรรค์Ŭ 8;หมือนกัน&# 3588;้่ะ

Edited by mezzopiano
Back to Top
joy9927 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joy9927 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 00:50
ดีใจด้วยนะค่ะ งานสวยมากมายเลย เราชอบ cartoon animation ของคุณจุงจังเลย ไม่ทราบว่าทำที่ไหนเหรอค่ะ พอดีสนใจ วาดได้น่ารักมาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 08:05
จุงจ้างข้างนอกอ่ะคะ เป็นน้องคนนึง ไม่ใช่ SP ที่นี่คะ งานการ์ตูนเค้าสวยจริง แต่ว่าก็มีปัญหาเยอะเหมืนอกันตอนทำงานอ่ะคะ แต่ถ้าอยากได้จริงก็ PM มาได้คะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 10:36
งานสวยมากค่ะจุงยินดีด้วยน๊ะค่ะ
Back to Top
joy9927 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joy9927 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 11:02
สนใจจริงๆค่ะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ไกลมั้ยเนอะ มีเบอร์ติดต่อมั้ยค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอ Presentationแบบเดียวกับคุณจุงเลยค่ะ
Back to Top
koyzilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koyzilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 13:33
เป็นการรีวิวที่สมบูณ์แบบบจริง
ยังงัยก้อยขอเก็บคำแนะนำไปใช้กับงานตัวเองนะคะ

และขอแสดงความยินดีกับคุณจุงด้วยคนนะคะ

Back to Top
Natthanicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2010 at 10:09

ยินดีด้วยน่ะค่ะ.....

งานออกมาหวาน....และก็สวยมากๆค่ะ...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2010 at 10:10
tadcha
ขอบคุณค่ะ สาวบี

koyzilla
เอาคำแนะนำของจุงไปใช้ได้เลยคะ ก้อย ยินดีเลยค่ะ

Natthanicha
ขอบคุณมากๆ นะคะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2010 at 10:14
*-*

Edited by snowball - 21 Oct 2010 at 21:38

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
MooDaeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MooDaeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2010 at 23:09
เพิ่งเห็น พอดีทันงานเลยค่ะคุณจุง
หมูแดง Copy งานเช้างานเย็นเป็นตัวแบบเลยนะคะ ขออนุญาติเลยละกัน อิอิ...
Back to Top
loukkade View Drop Down

Post Options Post Options   Quote loukkade Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 09:13
คุณจุง อยากทราบว่าคุณทำ animation ทีไหนค่ะ ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ loukkade2@hotmail.com งานของคุณสสวยมากค่ะ
Back to Top
Apcho View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apcho Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2011 at 21:26

งานสวย + perfect มากเลยค่ะ  ไม่ทราบว่า ช่างแต่งหน้า ที่แต่ง คุณจุงที่ชื่อคุณเมย์  มี เบอร์ โทรติดต่อไม๊ค่ะ  รบกวน e-mail : chotikal@hotmail.com  

แล้ว จ้างไข่แดง ดีไซน์ นี้ หมด ไปประมาณ เท่าไหร่ ค่ะ  .........
Back to Top
mouybouy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mouybouy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2012 at 07:35
สวยมากกกกกกกกค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2013 at 17:32
ขอบคุณคะ ยังแวะเวียนเข้ามาดูบ่อยๆ ใครมีคำถามไรส่ง PM มาได้เลยคะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2013 at 17:34
วันนี้แอบเอารูปผลผลิตตัวน้อยมาโชว์คะ น้องจัสติน 1.9 yr แล้วคะ

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.184 seconds.