แต่งงาน @__________________________CONCEPTหมวยใส - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@__________________________CONCEPTหมวยใส

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @__________________________CONCEPTหมวยใส
    Posted: 16 Feb 2010 at 20:17

กับเทศกาลตรุษจีน และวันวาเลนไทน์ ที่ผ่านมา

เรามาชมเจ้าสาว หมวยใส กันบ้างดีกว่า คับ

และต่อที่แต่งหน้ารับปริญญา กันคับ พี่ขอขอบคุณคุณJeab และ น้องๆบัณฑิต ทุกท่านด้วยนะครับ

สำหรับช่วงนี้คิวงานมากจริงๆน้องๆท่านใดที่ไม่ได้คิว พี่ต้องขออภัยด้วยนะคับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding " 9,500 " http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

• ถ่ายภาพนอกสถานที่  Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (500+ ขึ้นไป)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และ ดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ

พิเศษ !

ฉลองเปิดที่ทำการใหม่

แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล จร้า

เป็นการขอบคุณและ มอบโอกาสพิเศษให้ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 081- 835 7866 P'PING

Edited by P'PING
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:18

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:19

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:20

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:22

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:27

Gallery  >> Hair & Make-up  >>   Make-up

Home

<     >  |     
  <     >  |     

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:30

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:33

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:34
 กรุงเก่าที่แวะมาอีกครั้ง แต่ครั้งนี้มากับ เพื่อนคิมกับน้องๆ มีน้องนะ น้องรส น้องขวัญ และพี่อี๊ด

พี่ว่าการมาเยี่ยมในครั้งนี้ได้เห็นความแตกต่างไปจากเดิม อะไรบ้างเหรอ...
ผู้คนมากหลากหลายที่มาทำบุญ ซึ่งเห็นแล้วชื่นใจแต่ที่แปลกใจคือ
หลายอย่างแปรเปลี่ยนไปจากการที่ผู้คนมากขึ้น
หวังว่าเสน่ห์ของความงดงามของโบราณสถานจะไม่คลายเสน่ห์ไป

เราออกจาก กรุงเทพ ก็ร่วมบ่ายสองโมงกว่าแล้ว
แต่พอไปถึงก็หาของกินก่อนเลย เรื่องกินเรื่องใหญ่ เรื่องถ่ายเรื่องเล็ก)
555555555 ป่าวหลอกคับ เพราะกองทัพต้องเดินด้วยท้องไง
(จาได้มีแรงถ่ายอะคับ)
บอกกับตัวเองเลยว่าต้องไปอีกแน่ เพราะยังเก็บภาพไม่จุใจเลย

ด้วยเวลาที่ไม่มาก+กับท้องฟ้าที่ไม่สดใสดังใจ ไว้ไปแก้มือเมื่อใหร่เอามาฝากนะคราฟป๋ม 

เรื่องระยะทางก็ไม่ไกลมากนะคับ จาก กทม ก็ประมาณ 45-60 นาทีเอง(พี่ขับนะ)อิอิ 
ถ้าให้สดวกก็ขึ้นทางด่วนไปทางบางปะอินก็เร็วดีคับ

-4645

DSC_4679

DSC_4708

-4753

DSC_4764

DSC_4751

DSC_4829

DSC_4775

DSC_4865

-4788

DSC_4958

ชมภาพ"อยุธยา"พิ่มเติมครับ

http://pingmakeup.multiply.com/photos/album/39/39

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:36

"พาชิมร้านป้าอนงค์ ที่อยุธยาคับ"  วันนั้นเราไปอยุธยากัน กว่าจะออกจาก กทม ก็เกือบบ่ายโมง

กว่าจะไปถึงก็ตกบ่ายสอง หิวกันจนตาลาย ขับรถวนหาของไส่ท้องก่อนเลย

พอดีเห็นร้านป้าแก ท่าทางน่าทานดูสอาดตาดี ข้างร้านมีต้นมะม่วงที่ให้ร่มเงา เข้าไปนั่งต้องเย็นสบายแน่ๆ

พอเข้าไปนั่ง คุณป้าท่านหนึ่งเข้ามาคุยด้วย ท่าทางใจดี พี่สังหรณ์ใจอยู่ว่าน่าจะเป็นเจ้าของร้าน แล้วก็เป็นตามนั้น

เราเริ่มกันที่ ขนมถ้วยก่อนเลย ด้วยที่หยิบง่าย โอ้ คำแรกก็นึกถึงตอนเป็นเด็ก อร่อยมากไม่หวานจนเกินไป

ต่อด้วยทอดมันปลากราย อื้มม เหนียวนุ่ม หนึบๆดี น้ำจิ้มก็เด็ดอร่อยมาก

ลูกชิ้นลวกที่มีมะระมาแก้มด้วยก็ไม่แพ้กัน ผัดไทยนี่ ติดอันดับต้นๆเลย หอมมันกุ้งมากๆ

พอถึงราดหน้าปลากระพง ไม่ต้องพูดถึง กลมกล่อมไม่คาวอย่างที่คิดเนื้อปลาหวานมาก

ผักก็นุ่มกำลังดีไม่เหนียวอันนี้ขอบอกของเค้าดีจริงๆ ใครไปอยุธยาต้องไปทานให้ได้นะคับ ผมรับรอง 

อ่อ เกือบลืมคับ ส้มตำกุ้งสดก็แซปปปปป มากมาย ไม่เผ็ดเกินไป รสชาติกำลังดีทีเดียว กุ้งก็สด(กรอบมาก)

ร้านอยู่ก่อนถึงพระตำหนัก อยู่ซ้ายมือฝั่งเดียวกัน

ถึงก่อนประมาณ200 เมตรคับ

"ขอบอก อร่อยจริงๆพี่ปิงรับรอง"

DSC_4603

DSC_4608

DSC_4612

DSC_4618

DSC_4615

DSC_4614

DSC_4619

DSC_4621

DSC_4622

DSC_4625

ปล วันนี้ทำตามที่เคยสัญญาคับ พี่เก็บภาพมาให้เองกับมือเลย อิอิ หิวเลยละซี

เข้าชมภาพเพิ่มได้ที่นี่ครับ

http://pingmakeup.multiply.com/photos/album/40/40

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:38

ประกาศด่วน

ใครรู้จักคุณไก่ (เจ้าสาวที่จะแต่งในวันเสาร์ ที่ 27กพ 53) นี้บ้างครับ

พี่ได้รับมัดจำมาตั่งแต่เดือน พฤศจิกายน 52 ที่ผ่านมา

ด้วย ตั่งแต่ต้นเดือน กพ นี้ พี่โทรติดต่อ คุณไก่ ไม่ได้เลย

ระบบบอกว่าหมายเลขนี้ยังไม่ได้ลงทะเบียน

อยากทราบว่าใครรู้จักบ้าง ช่วยติดต่อพี่มาด้วยนะคับ

ด่วนมาก เพราะไก้ลวันแล้ว พี่ยังติดต่อไม่ได้เลย(คุณไก่ 089-98147xxx)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ติดต่อ P'PING 081-8357866

Back to Top
PaeStudio.com View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote PaeStudio.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 20:41

TongueTongueTongue

สวยจริงๆๆค่ะ

Back to Top
jirayu View Drop Down
exsp
exsp

Jirayu The Wedding Planner

Post Options Post Options   Quote jirayu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 02:18
..คุณปิง..หน้าน้องรูปท้าย ๆดูเป็นธรรมชาติมากครับ...อ้อ..อาหารร้านป้านงค์ก็น่ากินมากเช่ นกันโดยเฉพาะส้มตำกุ้งสดอ่ะครับ..วันหลังต้องได้แวะไปแน่ ๆ

Edited by jirayu
Back to Top
HanaRa View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote HanaRa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 05:21

รูปสวยมากค่ะ รูปอาหารน่าทานมาก

Back to Top
PeeK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PeeK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 11:31

งามแต้ๆเจ้า

ชอบสาวหมวยมากๆอะพี่ปิง

สงสัยน้องต้องตามรอยพี่ปิงไปกินแล้วนะเนี๊ยะ น่ากินมั่กๆ

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 12:39

สวยหวานอีกแล้วนะค่ะ งามจริง ๆ

มาคอนเฟิร์มด้วยคนว่าร้านป้านง อาหย่อยมั่ก ๆ ค่ะ ที่บ้านกินประจำ เพราะอยู่ใกล้บ้าน

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 12:44

DSC_4958

ฝีมือมากๆเลยง่ะพี่ปิง

มาเที่ยวยุดยาส่งข่าวมาอีกนะค้า

ปล,ป้านงค์อร่อยอยู่แว๊วววว

Back to Top
LADY_99 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LADY_99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 13:48

แต่งหน้าได้สวยเด้งจังค่ะพี่ปิง   แถมรูปที่ถ่ายมาก็สวยๆ ทั้งนานนนนนนเลยอ่ะ 

***ขอให้ตามหาตัวว่าที่เจ้าสาว(คุณไก่)ได้เร็วๆนะค่ะ

Back to Top
octteam View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote octteam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 17:05
หมวยมาเลยนะครับ อาทิตย์นี้ เจ้าสาวน่ารักครับ 
Back to Top
jusminty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 23:32
เจ้าสาวน่ารักมากๆเลยคะ

องค์พระที่อยุธยางามมากๆ ถ่ายรูปสวยดีคะ

เมนูอาหารที่ถ่ายภาพมาก็น่าทานมากๆเลยคะ
Back to Top
ratty_dk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratty_dk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 02:25

แต่งหน้าสวยใส

อาหารน่ากินมากๆๆๆ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 07:58

แต่งหน้าเส็ดก่อนจะขึ้นไปนอนแอบมาตอบหน่อยดีกว่า อิอิ

PaeStudio.com
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณมากนะครับมาเป็นท่านแรกเลย

ขอบคุณมากน้องจิมมี่ ติดต่อได้แล้วคุยกะน้องเค้าอิ่มเลยอ่า เกือบครึ่ง ชม

ขอบคุณมากคราฟฟ

jirayu
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณคับ (ส้มตำกุ้งสด อร่อยมากคับ) อย่าลืมแวะไปทานนะ

ขอบคุณคราฟฟฟ

ขอบคุณมากคับ คุณป้อม

ขอบคุณพี่หลิวมากจร้า ร้านป้าเค้าอร่อยจริงๆนะพี่ไปเลยไม่ผิดหวังแน่นอน

ขอบคุณมากคราฟ

PeeK

ขอบคุณจร้าน้องเกล้า ไปเลยอร่อยมากๆ พี่รับรอง

ขอบคุณมากจร้า แอบดีใจนะเนี่ย มีน้องมาช่วยคอนเฟิร์มด้วย ของป้าเค้าดีจริง อิอิ

ว่าแต่ อยู่ที่อยุธยาแน่เลยย

ขอบคุณนะคราฟฟ ว๊าววว เจอผู้รู้อีกแล้วดีใจจัง

ได้จร้าเด่วไปอีก (ครั้งหน้า) ไปทานด้วยกันน้า

ว่าแต่อยู่แถวใหนของอยุธยาจ๊ะ

ขอบคุณน้องจิ้นมากจร้า

อ่อพี่ได้คุยแล้วจร้า ดีใจสุดๆเลย

octteam
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณแทนน้องเค้าด้วยนะคราฟ

ขอบคุณมากครับคุณเอก

ขอบคุณนะคราฟ หายเหนื่อยเลย

ขอบคุณมากคราฟ เด่วครั้งหน้าหามาให้ชมอีกคราฟ

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 10:06

หมวยได้ใจไปเลยคับพี่ปิง น่ารักนะ เสียดายไปอยุธยาไม่เจอร้านป้านงค์

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 13:40

nopadon

ก็พี่กลาง ไม่ให้น้องเจี๊ยบโทรมาถามนี่นา อดร้านอร่อยเลย  น่าๆ ไว้ไปอีก

Back to Top
chetsada View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote chetsada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 15:26
รูปสวยมากเลยครับ ^ ^
Back to Top
ying_orathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ying_orathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 16:55
ชอบทรงผมเจ้าสาวค่ะ น่ารักและหน้าเจ้าสาวยสวยใส รับตรุษจีน
Back to Top
Nose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 20:36

งามค่ะ อาหารหน้าตาหน้ากินทีเดียวค่ะ มีโอกาสจะไปชิมบ้าง

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 13:49

ขอบคุณมากคราฟ

ขอบคุณนะคับ น้องเค้าอยากได้ให้เข้ากับชุดด้วยอ่าคับ

ขอบคุณน้า ว่าแล้วต้องถูกใจน้องปูเป้ อิอิ

ได้เลยจร้าพี่ยินดี

ดีๆเด่วน้องไอรินโตแล้วได้พาไปด้วยได้นะ

ขอบคุณคับ ไปเลยคับ ป้าใจดีมากๆ

yamroastudio
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณคราฟ แนวธรรมชาติ แนวผมเลย

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2010 at 12:10

ขอบคุณคราฟฟฟ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2010 at 20:17

อิอิ  มาช้าค่ะ

อายจริง ๆ เลย

เจ้าสาวน่ารักอ่ะ  ชอบทรงผมด้านหลังมาก ๆ เลย 

อยุธยาก็น่าไปค่ะพี่  ปีที่แล้วหนูไป มา  5  รอบ  55 

เหมือนคนบ้าเลยค่ะ ^^

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 00:02

ขอบคุณจร้า มาช้าไม่เป็นไรคราฟ แค่มาพี่ก็ดีใจแล้ว

เอ ว่าแต่ไป5รอบ มีอะไรอยู่ที่นั่นรึเปล่าน้า อิอิ

Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 08:34

ตามมาทานด้วยคร่า หมดยังคร่ายังทันมั้ยเอ่ย

น้องคนที่สามสวยจังค่ะ แต่งหน้าแล้วน่ารักจังค่ะ

เข้าบรรยายกาศตรุษจีนเลยนะค่ะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2010 at 10:21

สำหรับน้องสาวคนนี้ ต้องมีเก็บไว้ให้อยู่แล้วจร้า  อยู่ใหนจ๊ะ น้องรัก คิดถึง

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.098 seconds.