WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: How to วิธีทำการ์ดแต่งงานแบบง่ายๆ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

How to วิธีทำการ์ดแต่งงานแบบง่ายๆ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
mercury View Drop Down
Senior Bride

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: How to วิธีทำการ์ดแต่งงานแบบง่ายๆ
    Posted: 11 Feb 2010 at 15:19 Share

วันนี้เอจะมาสอนการทำการ์ดแต่งงานแบบง่ายๆ สำหรับว่าที่เจ้าสาวอยากลองทำการ์ดเองน่ะค่ะ

วิธีทำเอก็ศึกษาจากเจ้าสาวรุ่นพี่ๆหลายท่านที่เคยมาสอนไว้น่ะค่ ะ ขอบคุณเจ้าสาวรุ่นพี่ที่เคยสอนวิธีทำทุกคนด้วยน๊า....

สิ่งที่ต้องเตรียมก็คือ โปรแกรม Photoshop กับ brush สวยๆ  font สวยๆโหลดเตรียมได้เลยนะค่ะ

อันนี้คือหน้าตาการ์ดตอนทำเสร็จน่ะค่ะ

Edited by mercury
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:20 Share

เปิดโปรแกรม photoshop แล้วเลือก file--->new

ตั้งค่าหน้ากระดาษตามที่ต้องการ ในที่นี้เอเลือก 5x7 นิ้วน่ะค่ะ

Resolution ที่ 300 pixels/inch

RBG โหมด สำหรับการเอาการ์ดไปอัดที่ร้านรูปค่ะ  16 bit

เราก็จะได้หน้าตาการ์ดเปล่าๆแบบนี้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:22 Share

หลังจากนั้น เราจะลงสีที่การ์ดแล้วนะค่ะ เลือกสีตามชอบใจ แต่ก่อนที่จะทำการเทสี ให้เปิดเลเยอร์เปล่าๆ ขึ้นมาอีกอันน่ะค่ะ( เผื่อทำเสียอะคะ) ที่มุมขวาล่าง คลิ๊กที่  create a new layer ค่ะ

เราก็จะได้เลเยอร์เปล่าๆ ขึ้นมาอีกหน้าน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:23 Share

หลังจากนั้น เครื่องมือด้านซ้าย เราเลือก Paint Bucket Tools

ที่ด้านบนจะมีช่องให้เลือกแบบสี สามารถเลือกแบบสีได้สองอย่าง คือ Fore Ground  กับ Pattern  (Pattern สวยๆสามารถหาโหลดได้จาก internet เหมือนกันค่ะ)

ถ้าเราเลือก Fore Ground จะมีสีให้เราเลือกแบบนี้ค่ะ

แล้วคลิ๊กเลือก Paint Bucket Tool  แล้วเลือกรูปแบบการเทสีได้ดังภาพค่ะ

Back to Top
junka View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote junka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:26 Share
 สาวใจดี จริง ๆ นะจ๊ะน้องเอ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:28 Share

หรือถ้าเราเลือก Pattern  ก็สามารถเลือกโหลด Pattern สวยๆไว้ใช้งานได้ดังภาพค่ะ

แต่การ์ดที่เราจะทำ ต้องตีกรอบทำสีด้านขวาก่อนน่ะค่ะ ^^

คลิ๊กเลือกตามภาพ เพื่อทำวงรีด้านซ้ายกันน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:30 Share

จะได้หน้าตาแบบนี้ค่ะ ^^

คลิ๊กเลือกสีที่เราจะใช้ เทลงไปในวงรีที่เราทำไว้อ่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:32 Share

ด้านขวายังดูโล่งๆอยู่เลย เราไปแต่งกรอบด้านขวากันดีกว่าค่ะ

เอจะทำให้พื้นที่สี่เหลี่ยมด้านใน สีอ่อนลงน่ะค่ะ คลิ๊กเลือกสีขาว แล้วเลือกเปอร์เซ็นต์ให้อ่อนลงค่ะ สัก 80 % ก็ได้อ่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:33 Share

เราจะใส่ข้อความแล้วน่ะค่ะ เพื่อนๆหาโหลด font สวยๆเก็บไว้ใช้ได้เลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:36 Share

แค่นี่เพื่อนๆก็จะมีการ์ดงานแต่งที่สวยด้วยฝีมือตัวเองแล้วล่ะค ่ะ ^^ 

ที่สำคัญเพื่อนๆ สามารถเอามาดัดแปลงโดยการเปลี่ยนขนาด สำหรับ Tag หรือ ป้ายตั้งโต๊ะก็ได้น่ะค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้จะมีประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างนะค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:36 Share
  เก่งมาก ๆ เลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:37 Share
Avatar อยู่ว่างๆ กลัววิชาหัดทำการ์ดจะหาย เลยต้องเอามารีวิวไว้อ่ะค่ะ อิ อิ
Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:42 Share

เอค่ะ แบบนี้สาว ๆ หลายคนได้ประโยชน์แน่นอนค่ะ

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:43 Share
ขอบคุณค่าพี่เอมีประโยชน์มากๆเลยค่ะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:44 Share

ว๊าววววววววววว สุดยอดด

ขอบคุณมากนะคร้าพี่เอ

Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:48 Share

ไม่มีหัวศิลปะทางด้านแบบนี้เลย ยิ่งอ่านก็ยิ่งมึน

พีเอเก่งจัง นอกจากจะทำได้เองแล้ว ยังเอามาแบ่งปันอีก

เป็นประโยชน์กะสาวๆรุ่นต่อไปได้เยอะเลย

เจ๋งมากกกกกกกกกกกกกกกกกก !!!!

Back to Top
SunnY_Toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SunnY_Toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:50 Share
สวยแล้วยังเก่งอีกนะจ๊ะ ยัยเอ ... น่ารักมาก ๆ เลย เป็นประโยชน์มาก ๆ คะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:54 Share
น้องเอ...น่ารักมากๆ How toเริ่ดมากๆค่ะดีจัง
Back to Top
jeaberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeaberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:56 Share

อธิบายได้ สุดยอดมากเลยคะ    เข้าใจง่ายมากมาก

ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะ  

Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 15:56 Share

พี่เอ  สุดยอดอ่ะ  เดี๋ยวต้องศึกษาหาแบบมาทำบ้างแล้ว

12 September, Always best day of our.
Back to Top
FNFN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FNFN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 16:10 Share

พี่เอเก่งสุดๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
jeab&ton View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote jeab&ton Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 16:14 Share

เก่งจังเลย พี่เอ...

Back to Top
chanamon.w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanamon.w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 16:39 Share

ขยันมากๆอ่ะค่ะ   ดีจัง เป็นประโยชน์สำหรับท่านอื่นๆด้วย

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 16:48 Share
บำเพ็ญตัวเป็นประโยชน์นะเนี้ย เก่งมากจ้า
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 17:10 Share

เอ เก่งมาก ๆ เลย

Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 17:45 Share

จะพยายามไปฝึกดูนะคะ

ขอบคุณพี่เอมากจ้า

Back to Top
naranan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naranan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 17:49 Share
พี่เอเก่งๆๆๆๆตบมือแปะๆๆๆๆ  สวยแระใจดีด้วยนะเนี่ย จุฟๆ
Back to Top
axegy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote axegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 17:57 Share
ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะที่แนะนำให้เจ้าสาวรุ่นต่อๆไปค่ะ
แต่เราทำม่ายเป็นค่ะ อิอิ โลเทคโนโลยี

Back to Top
pcista_gear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pcista_gear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 18:04 Share
เก่งงงงจังเลย...ขอบคุณนะจ๊ะ..
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 18:52 Share
มีประโยชน์มากค่ะ
Back to Top
tommy_gal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tommy_gal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 19:49 Share
เก่งจังเลยคะ

ขอฝากตัวเป็นลูกศิษฐ์ด้วยนะคะ

Back to Top
mae&mae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mae&mae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 19:51 Share

มีประโยชน์สำหรับรุ่นน้องมากเลยจ้า เก่งจริงๆ

Back to Top
saeniew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saeniew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 20:10 Share

ว้าวๆๆๆ  พี่เอ  เริ่ดดดดด ม๊ากกกกก  แบบว่า นู๋ไม่มีหัวทางด้านนี้ แต่ว่า อ่านแล้ว เหมือนไม่ยากเลยค่ะ   ขอบคุณนะค่ะ สำหรับรีวิวดีๆ ที่มีประโยชน์ น่ารักมากๆๆเลยค่ะ พี่สาว

Back to Top
OreOCheeseCake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OreOCheeseCake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 20:17 Share

ว้าว  กระทุ้มีประโยชน์เชียว

Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 20:29 Share

มีประโยช์มากๆเลยก๊าบ  ขอบคุณก๊าบผม

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 21:45 Share

จด จด จด ไปหัดทำบ้างดีกว่าค่ะ น้องเอเก่งจังอธิบายเข้าใจง่ายทุกขั้นตอนเลย

Back to Top
snowball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 21:51 Share
น่ารักมากๆ เลยคะพี่เอ
สงสัยจะว่างเนอะ
รู้สีกเหงาๆ เหมือนกันเลยคะ หลังแต่ง ไม่มีไรทำอ่ะ
Back to Top
FotoZeed View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote FotoZeed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 23:47 Share
เยี่ยมมมมมม!!!!!

FOTOZEED
Pomme Tel 0896830007, 0836030201
Rin Tel 0851600515
Back to Top
Gifsy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gifsy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 00:16 Share
ขอบคุณนะค่ะ  น่ารักมากเลย
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 01:33 Share
คนสวยแล้วยังเก่งด้วย
เป็นกระทู้ที่ดีมากๆจริงๆค่ะ
ขอบคุณแทนสาวๆหลายๆคนนะคะ
ปล.สารภาพว่าเจี๊ยเองก็ทำม่ายเปนนนนนน 555
Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 08:55 Share

มาปรบมือให้นะจ๊ะ สาวเอ 

Back to Top
Patongo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patongo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 09:36 Share

คนสวยแถมใจดีด้วย ยังนี้ต้องปรบมือดัง ๆ

Back to Top
HanaRa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HanaRa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 10:34 Share
เก่งจังเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวจะลองไปหัดทำดู
Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 11:04 Share
เยี่ยมมากๆ เลยค่ะ

กี้ขอเก็บกระทู้ของคุณเป็น directory ของกี้ด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 12:02 Share

ขอเซฟเลยน่ะค่ะ

ขอบคุณพี่เอมากๆเลยค่ะมีประโยชน์กับนู่และ วทจส.อีกหลายๆคนแน่นอน

ขอบคุณพี่เอ อีกรอบน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 12:16 Share

Avatar ขอบคุณนะคะ เอก็อาศัยเรียนรู้ว่าจากเจ้าสาวรุ่นพี่ๆในนี้อ่ะค่ะ ^^

Avatar ขอบคุณน่ะค่ะ .... ชอบรูปนี้จัง Avatarหน้าสวยมั่กๆ

Avatar จร้าน้องผึ้ง ลองเอาไปหัดทำดูน๊า....

Avatar พี่เอก็ไม่มีหัวด้านนี้อ่ะค่ะ เพิ่งหัดใช้ photoshop ก่อนหน้างานตัวเอง แค่ 3-4 เดือนเองอ่ะ

Avatar ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะค่ะ

Avatar ขอบคุณค่ะ อยากใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์อ่ะค่ะ แบ่งความรู้ให้เจ้าสาวรุ่นต่อไปอ่ะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 12:23 Share

Avatar ลองทำดูน่ะค่ะ แล้วจะรู้ว่าสนุกมากเลยล่ะ

Avatar ไม่เก่งหรอกค่ะ แค่พอกล้อมแกล้มอ่ะ อาศันเปิดหนังสือบ้าง ดูรีวิวเจ้าสาวรุ่นพี่ท่านๆอื่นๆที่เคยสอนไว้อ่ะค่ะ ^^

Avatar หลังจากแต่งงานแล้วว่างอ่ะค่ะ เลยทำมาให้เจ้าสาวรุ่นต่อไปไว้เป็นแนวทางดีกว่าอ่ะค่ะ

Avatar ลองทำดูน๊า...ติดอะไรถามได้น่ะค่ะ จะช่วยหาคำตอบให้อ่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณค่ะ วทจส คนต่อไป อิ อิ

axegy : ลองทำดูน่ะค่ะ เปิดโปรแกรมลองทำตาม ไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ

Avatar หวังว่าคงได้เอาไปใช้ประโยชน์กันน๊า.... ^^

tommy_gal : เอไม่เก่งถึงขั้นนั้นหรอกค่ะ ได้แบบงูๆปลาๆ เอาเป็นว่าเรามีอะไรแล้วแบ่งปันความรู้กันดีกว่าเน่อะ ^^

Avatar ขอบคุณค่ะ หวังอยู่เหมือนกัน ว่าเจ้าสาวรุ่นต่อไป จะได้เอาไปใช้ประโยชน์อ่ะค่ะ

Avatar พี่เอ ก็ไม่มีหัวน๊า...ลองหัดทำไปเรื่อยๆระหว่างเตรียมงานอ่ะค่ะ สนุกดีน่ะ

Avatar พี่นกลองทำดูนะค่ะ ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้เลยจร้า...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 12:27 Share

Avatar ใช่แล้วค่ะ หลังแต่งงานว่างมากมาย ไม่รู้จะทำอะไรดีอ่ะ

Avatar ขอบคุณค่ะริน หวังว่าเราคงจะได้เจอกันอีกน๊า....^^

Avatar อยากทำอะไรให้สาวๆบ้างอ่ะค่ะ มีหลายคนที่อยากทำ แต่ไม่รู้วิธี เหมือนตอนเอเข้ามาที่นี่ใหม่ๆอ่ะ ไม่เป็นเลยน่ะ โปรแกรมพวกเนี่ยะ 555

Avatar ลองหัดทำดูน่ะค่ะ ไม่เข้าใจถามได้น๊า...^^

Avatar ขอบคุณนะค่ะคุณกี้ เอตามอ่านงานคุณกี้ตั้งหลายอย่าง งานที่คุณกี้ลงไว้มีประโยชน์มากๆเลยอ่ะค่ะ (แอบเจริญรอยตาม อิ อิ )

Avatar ยินดีมากๆเลยค่ะ ลองทำดูน๊า..ไม่ยากอย่างที่คิดอ่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 12:45 Share

อันนี้เป้นแบป้ายชื่องานเอที่ใช้ Photoshop ทำนะค่ะ

เอเคยเนลายแบบนี้ตามหน้าการ์ดแต่งงานที่ขายทั่วไปตามร้านการ์ดแ ล้วชอบ

เลยไปหาบรัชมาลองทำดูอ่ะค่ะ

ส่วนพวกนี้ที่ลองออกแบบไว้ แต่ไม่ได้ใช้อ่ะค่ะ

Back to Top
jpsj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jpsj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 15:35 Share

เก่งจังเลยคุณเอ  เจี๊ยบยังทำไม่ค่อยสวยเลย  ว่าต้องไปหัดมาใหม่แล้วหล่ะ เผื่อจะได้มาช่วยสาวๆในนี้ทำ

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2010 at 23:57 Share
Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2010 at 18:48 Share
เยี่ยมไปเลยจ้า ^^
Back to Top
Kanoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kanoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2010 at 21:55 Share

ขอบคุณมากค่ะ พี่เอ

สวย เก่ง แถมใจดีมาสอนเพื่อนๆด้วย

ป้ายงานเช้าที่ออกแบบไว้สวยทุกอันเลยจ้ะ

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2010 at 22:20 Share

เก่งจริงๆเลยแหม่ๆ ต้องลองๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2010 at 06:59 Share

Avatar เอไม่เก่งหรอกเจี๊ยบ ลองๆหัดทำอ่ะ บอกตามตรง เพิ่งหัดใช้ photoshop ก็ตอนมาเล่น web นี้แหล่ะ ตอนนี้แต่งเสร็จเลยไม่ค่อยได้ใช้ เริ่มลืมๆไปบ้างแล้วอ่ะ 555+++

Avatar ขอบคุณค่ะขนุน แบบว่าตอนรีวิวมันยังว่างๆ เลยหาอะไรทำดูอ่ะค่ะ

Avatar ลองเสร็จแล้วเอามาให้ดูด้วยน่ะ เผื่อจะมีโลโก้เค้กส้ม ออกแบบโดยรัตน์อ่ะ

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2010 at 15:07 Share

ใจดีมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
plyfony View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plyfony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2010 at 21:27 Share

ขอปรบมือให้คุณเอ ก่อน อิอิ ClapClapClapClapClap

กระทู้มีประโยชน์มั่กๆๆจ้า^^

สาวๆหลายๆท่านสามารถนำไปใช้ได้เลย ยกนิ้วให้ Thumbs UpThumbs Up^^

Back to Top
snowball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 01:16 Share
สุดยอดดด เจ้าแม่ DIY อีกคน
Review งานแต่งในฝัน

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
So&Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote So&Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2010 at 12:17 Share
เก่งจริงๆเลยค่ะพี่สาว...ClapClap
Back to Top
PoohPoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PoohPoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2012 at 22:52 Share
ชอบค่ะ วันนี้ใช้เวลาสี่ชม ยังไม่ได้ตามที่ว่าเลย ^^! ไม่มีหัวทางนี้ แต่อยากประหยัดอ่ะค่ะ 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.