แต่งงาน ขอข้อมูล maldives หน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอข้อมูล maldives หน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
KritAmm View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote KritAmm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอข้อมูล maldives หน่อยค่ะ
    Posted: 07 Feb 2010 at 15:26

สนใจจะไปฮันนีมูนที่ maldives ค่ะ ลองเสิร์จๆดูเห็นพักกันที่โรงแรมเดียวตลอดเลย อยากทราบว่าถ้าอยากพัก 2 รร ต้องจองยังไงคะ เข้าไปดู maldivepackage มาก็จองทีหลายคืนต่อรร จิงๆ อยากพักที่ Conrad Rangali Resort & Spa สักคืนหรือสองคืนแล้ว เพราะอยากดินเนอร์ใต้น้ำ แล้วย้ายไปพัก รรอื่น (จะได้ไม่ต้องจ่ายแพงตลอดทริป) จะทำได้รึป่าวคะ แล้วนอกจาก Conrad Rangali แล้วมีที่ไหนที่น่าพักบ้างคะ กะว่าไปทริปเดียวทำครบทุกอย่าง คือ ต้องนั่ง seaplane ต้อง dinner ใต้น้ำ แล้วก็พักกะท่อมกลางน้ำอ่ะค่ะ หรือถ้าใครมีรีวิวของ Conrad Rangali รบกวนขอข้อมูลหน่อยน๊า ขอบคุณมากๆค่ะ

Back to Top
black_swan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote black_swan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2010 at 16:17
เราเองก็เป็นคนนึงที่ใช้บริการ MaldivePackage  ค่ะ ไปมาเมื่อธันวาปีที่แล้ว บริการประทับใจค่ะ

เราพักที่ Anantara Veli 4 วัน 3 คืนค่ะ ราคา 4 หมื่นกว่าๆ ต่อคน (ไม่รวมอาหารกลางวัน-เย็น, ตั๋วเครื่องบิน)

ทะเลสวยมากกกก น้ำใส ปะการัง+ปลาอุดมสมบูรณ์มาก ชอบที่นี่นะคะ เพราะว่ามีอีกโรงแรมใกล้ๆ ทำให้มีร้านอาหารให้เลือกเยอะมาก 6-7 ร้าน เรียกว่าทานแต่ละมื้อไม่มีซ้ำเลยค่ะ อาหารอร่อยทุกมื้อ โดยเฉพาะร้านอาหารไทยที่อยู่กลางน้ำน่ะค่ะ

ถ้าอยากพัก 2 ที่แล้วอยู่แค่ที่ละ 2 วันน่าจะแพงนะคะ เพราะโรงแรมส่วนใหญ่จะให้ส่วนลดถ้าอยู่นานขึ้น แล้วเรื่อง transfer เนี่ยก็อาจจะต้องจ่ายเพ่ิมเยอะเหมือนกัน เพราะปกติถ้าเป็น transfer จากสนามบิน โรงแรมจะไม่ค่อยคิดค่าบริการเพิ่มเติมจาก package  อันนี้ขึ้นอยู่กับว่าโรงแรมนั้นอยู่ใกล้-ไกลสนามบินแค่ไหนด้วย

อันนี้เป็นรูปจากระเบียงห้องพักค่ะ (Water Bungalow)

ก็คงต้องลองสอบถามทาง Maldivepackage ดูดีกว่านะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote KritAmm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2010 at 10:02

ขอบคุณมากค่ะ

คุณ black_swan

รร เยอะไปหมดเลือกไม่ถูกเลยค่ะ แหะๆ

Back to Top
nokkak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nokkak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2010 at 16:57

สวยจังเลยค่ะ

Back to Top
Keekong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Keekong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 14:42

แม่เจ้าของบริษัทนี้ เอาเงินค่าแชร์คน แถวเยาวราช มาเปิดบริษัท ตอนนี้หนีเจ้าหนี้อยู่

ก็ระวังหน่อยละกัน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote KritAmm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2010 at 13:27
ขอบคุณจ้า
Back to Top
domino View Drop Down

Post Options Post Options   Quote domino Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2010 at 16:31

อยากไปผักผ่อนบ้างอะ

Back to Top
moo-pan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moo-pan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 23:52
ค่าใช่จ่ายแพงมั้ยคะ อยากรู้จิงๆ
Back to Top
mamuangsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mamuangsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2010 at 15:56
อ้าววว
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.