แต่งงาน รีวิวงานแต่งกระต่าย รร.คอนราด ของเตยค่ะ - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานแต่งกระต่าย รร.คอนราด ของเตยค่ะ

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Bai-toey View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานแต่งกระต่าย รร.คอนราด ของเตยค่ะ
    Posted: 03 Feb 2010 at 02:52

***ตอนนี้เตยมี blog ของตัวเองแล้วนะคะ (แต่ไม่ค่อยมีเวลาอัพเดต ><)  มีรีวิวตั้งแต่งานหมั้น งานแต่งเช้า งานแต่งเย็น ตั้งท้องเจ้าตัวเล็ก จนคลอด ถ้าใครอยากติดตามตอนต่อไปหลังจากแต่งไปแล้ว ก็ติดตามกันได้ที่นี่ค่ะ ^_^    http://baitoeynongani.wordpress.com/

หรือ ใครอยากจะ Follow Instagram ก็ตามนี้ค่ะ baitoeynongani

รีวิวงานเย็นของเตยมาแล้วค่ะ

งานวันเสาร์ที่ 21 พ.ย. 52 ที่ห้องบอลรูม โรงแรมคอนราดค่ะ 

ก่อนจะเริ่มเตยขอรวมลิงค์รีวิวของเตยอีกทีนะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องได้บ้างค่ะ

งานหมั้นสวมแหวน 7 ธ.ค. 51

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=97779 &KW=Review+%A7%D2%B9%CB%C1%D1%E9%B9

พรีเวดดิ้ง ที่ Alila เม.ย. 52

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=11171 3&KW=prewedding%40Alila

งานแต่งเช้า 21 พ.ย. 52 ที่โรงแรมสุโขทัย ห้องศิลาดล

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=12998 8&PN=1

จากชื่อกระทู้ เพื่อนๆ อาจจะสงสัยว่าทำไมถึงเป็นงานแต่งกระต่ายนะคะ คืองานเตยเตยใช้ธีมเป็นกระต่ายค่ะ เพราะมีเพื่อนๆ หลายๆ คนบอกว่าเตยหน้าเหมือนกระต่าย แล้วเบิ้ลก็ชอบเรียกเตยว่ากระต่าย ทีนี้หลายๆคนก็บอกว่าเตยกับเบิ้ลหน้าเหมือนกัน เพราะฉะนั้นเบิ้ลก็เลยต้องกลายเป็นกระต่ายไปด้วย งานเตยก็เลยออกมาเป็นกระต่ายสองตัวค่ะ

แต่จริงๆ ในงานก็จะไม่ได้ใช้กระต่ายเยอะมากนะคะ จะใช้เป็นลักษณะแทรกๆ เป็น Gimmick ในงาน เพื่อให้เชื่อมโยงเฉพาะถึงงานเตยได้ค่ะ

ส่วนธีมสีเป็นสีชมพูเทาค่ะ

ทีนี้มาเริ่มที่การ์ดนะคะ เตยให้น้องน้ำไข่แดงดีไซน์ออกแบบการ์ดและโลโก้ค่ะ

ซองเป็นสีเทาเงิน ซื้อจาก 555 ส่วนชื่อแขกปริ๊นสติ๊กเกอร์เป็นลาย แล้วเอามาแปะที่ซองค่ะ หลังซองมีสติ๊กเกอร์โลโก้ปั้มเงินสำหรับติดปิดซองค่ะ

ส่วนตัวการ์ดเป็นแบบพับ มีไดคัทตรงโลโก้เพื่อใช้ในการหนีบประกบกันค่ะ แล้วเตยก็ทำที่คาดการ์ดเพิ่มมาเพราะ พอเอาแบบไปให้โรงพิมพ์พิมพ์แล้วลายด้านล่างสีค่อนข้างอ่อน ดูโล่งไปหน่อยค่ะ เลยทำที่คาดมาเพิ่ม ออกแบบโดยไข่แดงดีไซน์เหมือนเดิม ซึ่งเตยเอามาตัดและติดเองค่ะ

ส่วนการ์ดใบเล็กเป็นการ์ดแทรกสำหรับงานเช้าค่ะ

ของชำร่วย เป็นกล่องใส่กระดาษโน๊ตค่ะ ออกแบบโดยไข่แดงดีไซน์ และเอาไปให้โรงพิมพ์พิมพ์ค่ะ พอพิมพ์เสร็จแล้ว เตยก็เอามาพับ ติดกาว และใส่กระดาษเองค่ะ เนื่องจากงานเตยเป็น cocktail เตยเลยเพิ่มถุงสำหรับใส่ของชำร่วย ห้อย tag เพื่อให้แขกถือได้สะดวกค่ะ

พูดถึงน้องน้ำไข่แดงดีไซน์แล้ว ก็เผยโฉมกันซักหน่อยนะคะ

เตยให้ไข่แดงเป็นคนออกแบบ การ์ด โลโก้ แพคเกจของชำร่วย ออกแบบตกแต่งหน้างานทั้งหมด รวมถึงออกแบบซุ้มถ่ายภาพ และ เวที ค่ะ

เพื่อนๆ หลายคนอาจจะสงสัยว่า เตยซึ่งเป็นหนึ่งในทีม Bride's Angels ทำไมถึงไม่ได้ให้ทีม BA เป็นคนออกแบบในส่วนต่างๆ ที่กล่าวไป มีอยู่ 2 เหตุผลค่ะ

1. เตยเห็นผลงานน้องๆ ไข่แดงดีไซน์มาตั้งแต่เตยเริ่มหาข้อมูลใหม่ๆ ค่ะ ซึ่งเตยก็ชอบมาก แล้วก็รู้สึกว่างานน้องเค้ามีคุณภาพ รวมถึงตั้งใจทำงานมากๆ ค่ะ

2. ทีม Bride's Angels พึ่งรวมตัวกันจริงจังไม่นานนัก ส่วนเตยเองตัดสินใจจองทุกอย่างมาตั้งแต่ช่วงต้นปี 52 ค่ะ เตยเลยไม่ได้ให้ทีม BA ทำในส่วนนี้ แต่ส่วนเรื่องการดูแลงานทั้งหมด และคุมคิวทุกอย่างในงานเตย ไม่พลาดแน่นอนค่ะ

ไหนๆ ก็พูดถึง Bride's Angels แล้ว ก็มาดูรูปกันเลยค่ะ  BA ทำหน้าที่ดูแลงานทั้งหมดค่ะ

สำหรับเรื่องช่างภาพช่างวีดิโอวันงาน เตยใช้สองทีมค่ะ

ทีมพี่ตั้น COOLTOE ช่างภาพสองคน และ ช่างวีดิโอ

ทีมพี่ปั๊บ Worakot ช่างภาพสองคนค่ะ

สำหรับงานที่ได้ของทั้งสองทีม เตยชอบมากๆ ค่ะ ทั้งสองทีมทำให้แบบทุ่มเทมากๆค่ะ

ลองเดากันเองนะคะว่าใครเป็นใคร 55

ดอกไม้ ฺBackdrop ถ่ายภาพ  (ไข่แดงออกแบบ) กลีบดอกไม้ที่พื้น stage cake และ ดอกไม้ปักบนเวที โดย Rainforest ค่ะ

สำหรับโลโก้ทั้งที่ backdrop ถ่ายรูปและบนเวที ขอบคุณนิ่ม lookmooinoi และบอยอีกครั้ง ที่เป็นธุระไปสั่งทำรวมถึงไปรับมาให้ถึงที่ ขอบใจมากๆ เลยจ้า

Edited by Bai-toey - 13 Feb 2013 at 21:17
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 02:56

เค้ก จาก อ.วีณา Sweet Art ค่ะ อาจารย์ทำเค้กให้ได้สวยถูกใจมากๆ เลยค่ะ เนื้อเค้กเป็นฟรุ๊ตเค้กเนื้อแครอทค่ะ

เวที ออกแบบโดยน้องน้ำไข่แดงดีไซน์ค่ะ

ส่วนดอกไม้รอบโต๊ะเค้ก flower stand สำหรับจุดเทียน และ catwalk เป็นของคอนราดทำค่ะ

อันนี้เป็นบรรยากาศในห้องจัดเลี้ยงค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:43
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 03:20

ทีนี้เตยจะเล่าตามลำดับขั้นตอนเหมือนในวันงานเลยนะคะ

แต่งหน้า โดย พี่ฟูก

ทำผม โดย พี่ใหม่รัชดา

ระหว่างนี้ คุณเจ้าบ่าวก็นั่งรอ .. แถมด้วยสาวอ้อมมาคอยรอเป็นผู้ช่วยดูแลเจ้าสาวค่ะ

ชุดเจ้าสาว ของ Pronovias จากร้านพี่เคตซี่ Yourinstincts

ชุดเจ้าบ่าว จาก Peter Kelly

รองเท้า จาก Sirena

เก็บภาพตอนแต่งตัวค่ะ

แต่งตัวเรียบร้อยแล้วก็ชักภาพกันหน่อยค่ะ ปล. เตยมีเวลาถ่ายรูปคู่เยอะมากๆๆๆ เพราะเบื้องหลังก็คือว่า รร.มีงานแต่งตอนกลางวัน และแขกของงานกลางวันไม่ยอมออกค่ะ ทำให้ทีมงานของเตยที่จะเข้า set up งาน เข้าได้ช้ามากๆ ค่ะ ส่วนเตยเอง เพื่อนๆ ก็ไม่ยอมบอกว่ามีปัญหาอะไรค่ะ เพื่อไม่ให้เตยกังวล แต่แอบไปเตี๊ยมกับพี่ตั้นพี่ปั๊บว่าให้ถ่ายรูปไปเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบ เพราะสถานที่ยังจัดไม่เสร็จ เลยได้รูปคู่ซะแยะเลยค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:46
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 03:33

หลังจากที่ทุกคนรั้งเตยไว้ไม่ได้แล้ว .. เตยก็ขึ้นมาถึงที่งานค่ะ (ช่วงนี้เพื่อนๆ แอบมาบอกทีหลังว่า การจัดตกแต่งและเก็บกวาดเพิ่งทำเสร็จก่อนเตยจะถึงแค่หนึ่งถึงสอ งนาทีเองค่ะ เตยประทับใจทุกๆคนมากๆ ในความทุ่มเท และแคร์ความรู้สึกเตยมากๆ ที่ไม่อยากให้เตยเห็นภาพที่วุ่นวาย และทำให้ไม่สบายใจ ต้องขอบคุณทุกคนจริงๆที่เต็มที่กับงานเตยค่ะ)

ทางเข้างานค่ะ

นักดนตรีทั้งหน้างานและในงาน ติดต่อจากไข่แดงดีไซน์ค่ะ

โต๊ะลงทะเบียนค่ะ

ตกแต่งโซนข้างโต๊ะลงทะเบียนค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:48
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 03:36

Walkway และจุดเขียน Blessing Card ค่ะ

ได้เวลาเดินไปที่ซุ้มถ่ายภาพแล้วค่ะ

อีกจุดนึงจะเป็นจุดข้าง walkway ด้านหลังฉากนักดนตรีค่ะ จัดเป็นมุมนั่งพักผ่อน มีน้ำแข็งและอัลบั้าชมพรีเวดดิ้งไว้ให้ชมแบบชิวๆ ค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:50
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 03:41

ระหว่างที่ถ่ายรูปหน้าซุ้ม ข้างในงานก็มีฉายวีดีโองานเช้าค่ะ

ใกล้ถึงเวลาเปิดตัวเริ่มพิธีการแล้วค่ะ บรรดาผู้ที่มีหน้าที่ก็เตรียมประจำการค่ะ

งานเตยมีน้องแฝด 3 + พี่สาว 1 คน มาเดินนำตอนเปิดตัวค่ะ

รวมถึงมีเพื่อนๆ มายืนถือเทียนให้ด้วยค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:50
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 03:48

เริ่มเตรียมตัวเข้างานค่ะ ได้พี่โอปอลช่างแต่งหน้าทีมพี่ฟูกมาเป็นคนคอยดูแลเติมหน้าให้ค่ ะ พี่โอปอลน่ารักมากๆ ค่ะ จะอยู่จนเราเข้าในงานแล้วค่ะ ถึงจะกลับ

ระหว่างนี้พิธีกรกล่าวชมพรีเซนต์เทชั่นค่ะ

พิธีกรได้ ปุ้ย Sweetsoda และแซม เพื่อนที่ทำงาน มาช่วยเป็นพิธีกรให้ค่ะ ขอบคุณทั้งสองคนมากๆ เลย เป็นพิธีกรได้ธรรมชาติมากๆ ทำให้เตยไม่เขินบนเวทีค่ะ ช่วยได้มากจริงๆ

พรีเซนต์ของเตยตามนี้ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=ovU2exFee50

ถึงเวลาเข้างานแล้วค่ะ

ขอบคุณมรว.สุขุมพันธ์ ที่ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีค่ะ

ลืมบอกไปค่ะว่างานเตยเป็นแบบ โนแอลกอลฮอล์ค่ะ เพราะฉะนั้นประธานก้อโดนบังคับดื่มน้ำเปล่าค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:53
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:00

จากนั้นก็เข้าสู่การสัมภาษณ์ค่ะ

ช่วงนี้เบิ้ลเซอร์ไพรส์เขียนการ์ดมาอ่านให้ฟังค่ะ ซึ้งมากๆ เลยค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:55
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:05

จากนั้นก็จุดเทียนตัดเค้กและมอบเค้กให้ผู้ใหญ่ค่ะ

ลืมบอกอีกแล้วค่ะ .. ไฟเวที Dryice และ Snow จาก Promaster ค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:56
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:07

จากนั้นก็โยนดอกไม้ค่ะ

สัมภาษณ์เพื่อนที่ได้รับดอกไม้ และกล่าวจบพิธีด้านล่างเลยค่ะ

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:57
Back to Top
snowball View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:10
งานสวยมากๆ เลยจ้า ใบเตย สมกับที่จุงรอรีวิวงานเย็นของเตยมานานจ้า

ยินดีด้วยอีกครั้งนะจ๊ะ

น้องน้ำ ไข่แดงทำออกมาได้สวยจริงๆ ชอบทุกๆ อย่างเลย โดยเฉพาะ การ์ด,
walkway, เวที และก็เค้กด้วย งามมากจริงๆ

ไข่แดงนี่ดังเลยทีเดียว คราวนี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:15

จากนั้นก้อออกมาถ่ายรูปกันเพิ่มเติมที่หน้าซุ้ม

ขอบคุณเพื่อนๆ WSQ ทุกคนมากๆ ค่ะ ที่มาร่วมงานและช่วยงานอย่างเต็มที่

ระหว่างถ่ายรูปนี้เอง เบิ้ลก้อหายไปค่ะ แล้วก็มีเสียงเบิ้ลเรียกเตยออกไมค์ เตยก็เดินเข้าไปหาในห้องก้อไม่เจอค่ะ ปรากฎว่าอยู่ด้านนอก ทำเซอร์ไพรส์รอบสอง ซื้อของขวัญวันแต่งงานให้เป็นมือถือค่ะ เบิ้ลบอกว่าเครื่องเก่าเตยเสียงเหมือนอยู่ใต้น้ำแล้วค่ะ (ซึ้งอีกแร้ว  ปนฮานิดๆ ค่ะ)

Edited by Bai-toey - 06 Feb 2013 at 23:59
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:21

รวมภาพทีมงานทีมช่างภาพและวีดิโอค่ะ พี่จอย Zema ตั้งชื่อว่า แหม.. ทำไปด้ายยย ค่ะ 55

ตามด้วยภาพสาวๆ เหล่านางฟ้า Bride's Angels ค่ะ

Edited by Bai-toey - 07 Feb 2013 at 00:00
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:25

ปิดท้ายจริงๆ ค่ะ ด้วยภาพคู่ถ่ายตอนงานเลิกน่ะค่ะ ^^

หวังว่าคงไม่เหนื่อยมากกับการตามดูรีวิวเตยนะคะ

Edited by Bai-toey - 07 Feb 2013 at 00:02
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:30
Avatar ขอบใจจ้าจุง งานของจุงก้อน่ารักมากๆ เหมือนกันจ้า
Back to Top
นกต๊อป View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นกต๊อป Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 04:31

บ่าวสาวน่ารักมากมาย

งานสมบูรณ์มากมากค่ะ

มีความสุขมากมากนะค่ะ

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 06:22

ขอพูดอะไรกับน้องสาวนิดนุง หลังจากที่ดูรีวิวซะเพลินเลย

ใบเตยจ๋า...

สำหรับพี่แล้ว งานวันนั้นแม้ว่าจะขลุกขลักนิดหน่อยกับการ Set Up ที่ล่วงเลยเวลา เพราะงานก่อนหน้าออกเกินเวลาที่โรงแรมกำหนดไว้กับเรา กว่าเราจะ Set Up กันได้ ก็ปาไปบ่าย 3 โมงแล้ว แต่ทุกอย่างก็ออกมาโอเค

BA ทุกคนต้องขอโทษใบเตยด้วย ที่ไม่ได้บอกกล่าวเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง เพราะไม่อยากให้เตยกังวลจริงๆ และหลายอย่างในเย็นวันนั้น ทำให้ BA ซาบซึ้งน้ำตาไหล จาก BA และแขกทุกๆ คน รวมถึงญาติของใบเตยที่ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ให้งานออกมาเ สร็จสมบูรณ์ได้อย่างสวยงาม

สิ่งที่ดีที่สุดในคืนนั้นคือ การที่เบิ้ลและเตยเติมเต็มบรรยากาศในงานให้ออกมาซาบซึ้งกินใจ จนเสียน้ำตากันไปหลายแหม่ะ อิอิ

สุดท้ายอยากจะบอกใบเตยว่า ใบเตยเป็นเจ้าสาวที่โชคดีมากๆ นะจ๊ะ มีเจ้าบ่าวที่แสนดี ทีมงานที่ดี ญาติและแขกที่น่ารัก รวมถึงช่างภาพที่เก่งและหล่อ 555

ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่อย่างนี้ตลอดไปนะจ๊ะ

รักมากมาย/พี่จอย

Bride's Angels

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 08:00

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

เป็นงานที่สวยงามสมการรอคอยจริง ๆ  ภาพงาม ๆ ของน้องเตยตั้งแต่วันสวมแหวนทำให้หลาย ๆ คนรอชมวันสำคัญวันนี้จริง ๆ

เห็นหน้าเห็นตาแกงค์  Bride's Angels  แล้วก็รู้ว่างานนี้มีแต่ของสวย ๆ  แน่นอนจ้า..

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 08:51

สำหรับใบเตย....งานของใบเตยเป็นงานที่สวยงาม น่ารักมากมาย  สำหรับเราคงต้องขอโทษใบเตยเพราะเราก็เป็นส่วนหนึ่งที่ตกลงให้พี ่ปั๊ป ดึงเตยให้ถ่ายรูปไม่ให้เข้างาน เพราะยัง Set up ไม่เสร็จ อิอิ  แต่เมื่อทุกอน่างเสร็จสมบูรณ์ พูดได้เลยว่างานทั้งงานบรรยากาศออกมาอ่อนหวานนุ่มนวล  เหมาะกับบุคลิกของเจ้าสาวมากๆ 

ทีมงานในงานของใบเตย ใบเตยได้เลือกทีมงานคุณภาพทั้งสิ้น จากการที่ได้สัมผัสในการร่วมงานกันในวันงาน ทั้งน้องน้ำ ไข่แดงดีไซด์ คุณตั้น   พี่ปั๊ป  อาจารย์วีณา ทุกคนทุ่มเทเพื่องานวันนั้นจริงๆ

สำหรับ BA งานของเพื่อนรักทั้งทียังไงก็ต้องเต็มที่อยู่แล้วจ้า &nbs p; อวยพรเตยรอบที่เท่าไรก็ไม่รู้..ขอให้เพื่อนมีความสุขกับชีวิตคู ่ที่กำลังเติบโต..

ปล..ทุกอย่างที่ทำให้ใบเตยกับเบิ้ลนิ่มเชื่อว่าทุกคนก็เป็นเหมื อนนิ่มกับบอย คือตั้งใจมาก เพราะเรารู้ว่าใบเตย เตรียมงานนี้มาเหนื่อยแค่ไหน เพื่อให้วันนี้ออกมาสวยงาม

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:02

โอแม่เจ้า มาทำอารายตอนตี 4 เนี่ย เจ้าเตย 55+

ขำมาที่ตื่นมาตอนเช้าก็ได้รับ BB มาแจ้งข่าว เจ๋งมากๆๆเลยนะจ๊ะ

รีวิวสุดยอด อลังการงานสร้าง ก็เสร็จสิ้นสมบูรณ์เรียบร้อย เต็มไปด้วยภาพความประทับใจสุดๆๆ

ยินดีกับเตยด้วยนะจ๊ะ ขอให้การแต่งงานเป็นจุดเริ่มต้นของคนสองคน

ที่จะใช้ชีวิตอยู่คู่กันตลอดไป

รวมถึงจุดเริ่มต้นของมิตรภาพดีๆๆ จากคนกลุ่มเล็กๆๆ ที่ส่งต่อความสุขไปถึงคนอีกมากมาย

เป็นร้อยเป็นพัน เป็นแสน เป็นล้านๆๆคน

น่าจะเป็นรีวิวที่มีคนรอชมเยอะมากที่สุดรีวิวนึงเลยทีเดียวนะเน ี่ย

เพราะเจ้าสาวทั้งสวย และเก่ง ละเอียดละออ เป็นที่รักของทุกคนที่นี่

ขอให้มีความสุขมากๆๆนะจ๊ะ จากนี้และตลอดไปจ๊ะ

Back to Top
junka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote junka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:13
'งานสวยมากค่ะน้องเตย
Back to Top
B_Angel_A View Drop Down

Post Options Post Options   Quote B_Angel_A Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:18

แหม๊ะ อ่านการ์ดเบิ้ลทีไร ซึ้งน้ำตาไหลทู๊กกกที นั่งอ่านอีกรอบ ก็ยังซื้งไม่หาย วันนั้นร้องให้ตอนเบิ้ลอ่านการ์ด ยังกะเป็นเจ้าสาวซะเอง T__T ก็มานซึ้งนิ

ชอบตรงที่เบิ้ลบอกว่า

เบิ้ลรักเตยอย่างที่เตยเคยเป็น

เบิ้ลรักเตยอย่างที่เตยเป็น

เบิ้ลรักเตยอย่างที่เตยจะเป็นเตยคนนี้ตลอดไป

ซึ้งซะจนพี่โจ้แอบถามเค้าว่า " อ้อมอ้อม เบิ้ลคิดกี่วันฟระ เขียนดีมากกกกกกก โฮะๆๆๆๆๆ เค้าเลยถามเบิ้ลงายว่าเบิ้ลแต่งกี่วัน เบิ้ลบอกว่าเบิ้ลเขียนวันเดียวเอง"  อันนี้ขอให้เครดิตเบิ้ลนิดนุง

อยากบอกอย่างที่หลายคนบอกว่า " เตยโชคดีมาก ที่ได้แต่งงานกะคนดีดีอย่างเบิ้ล ซึ่งทุกคนที่ได้พบได้รู้จักเบิ้ล ก็จะพูดแบบนี้เป็นเสียงเดียวกัน ว่า he เป็นคนดีม๊ากกกกกกกกกกกจริง ๆ " และเค้าในถานะเพื่อนเตยคนนุง ก็อยากบอกเตยเหมือนที่เบิ้ลบอกเตยว่า ไม่ว่าในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต เตยจะเป็นยังไง เพื่อนคนนี้ ก็ยังจะเป็นเพื่อนเตยตลอดไป นะจ๊ะจะบอกให้

ปอลิง ... วันนี้เค้ามาก่อนปุ้ยหละ วะฮะฮะฮ่า (แต่ไม่ใช่ว่าขณะเขียนอยู่นี้ยัยปุ้ยมันโพสตัดหน้าไปอีกนะ หุหุ)

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:32

งานออกมาสวยามอย่างที่ตั้งใจเลยนะเนี้ยน้องเตย

ขอให้มีความสุขนะจ๊ะ

Back to Top
i am pumpkin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i am pumpkin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:34

ดูไปยิ้มไป ทุกอย่างสมบูรณ์แบบมาก ๆ เลยจ่ะเตย ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะจ๊ะ

Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:47

งานออกมาอบอุ่น ทุกคนดูมีความสุขมาก ๆ เลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะกับชีวิตคู่ที่เริ่มต้นขึ้นแล้ว

Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:53

คุณเตยค่ะ

เป็นอีกงานที่จัดได้น่าประทับสุด ๆ เลยค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

Edited by poky_nina
Back to Top
meemeemoomoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meemeemoomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 10:12

เตย งานสวยมากๆเลยจ้า สมกับความตั้งใจของเตยเลยนะ

เตยสวยมากๆเลยอ่ะ ชอบชอบ

มีความสุขมากๆนะจ๊ะ ใบเตย

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 10:32
แวบจากกองงานมาเลยนะเนี่ยย วันนี้ยกให้อ้อมวันนึง มาก่อนเรา
==========================================

อวยพรเตยก่อนดีกว่า..."เหมือนเคย" คำนี้ดีนะ ...

รักกันนานๆ...เหมือนเคย
หวานกัน...เหมือนเคย
ห่วงใยกัน...เหมือนเคย

ทำอะไรที่ดีๆให้กัน...เหมือนเคย ...เตยกับเบิ้ลก็จะได้รักกันตลอดไป :)

งานเตยเป็นภาพฝันของพวกเราทุกคน...
เพราะงั้น...ไม่ว่ายังไง...เราทุกคนถึงพยายามเต็มที่กับงานนี้ก ันสุดๆ

จะเหนื่อย...จะเครียดกันแค่ไหน...แต่เมื่อเห็นรอยยิ้มและน้ำตาแ ห่งความสุขของเตยในวันนั้น...
มันเป็นรางวัลและแทนคำขอบคุณที่ดีที่สุดให้กับพวกเราแล้วหล่ะ

เวลาและปัญหาที่พวกเราช่วยกันแก้ไข เป็นเครื่องพิสูจน์ความรักของพวกเราว่า....

มิตรภาพของพวกเราจับต้องได้ และมีอยู่จริง...

ไม่จำเป็นว่าต้องอยู่ในฐานะอะไร...ใช้ชีวิตแตกต่างกันแค่ไหน... แต่เราก็กลายมาเป็นเพื่อนกัน...ที่กอดคอร้องไห้กันมาแล้ว

ขอให้พวกเรารักกันตลอดไป

BA-Forever
Back to Top
beautyoflove View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Beauty of Love

Post Options Post Options   Quote beautyoflove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 10:47

งานสวยจังเลยจ้าครบถ้วนทุกประการ แต่ที่ชอบเป็นพิเศษงานนี้ไม่มีแอลกอฮอล์ ถูกใจจริงๆ

Beauty of love by Ake make-up เส้นทางสู่ความงามคลิกที่ป้ายด้านล่างจ้า
Back to Top
nachaya_first View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nachaya_first Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 10:57
งานสวยมากเลยค่ะ  ชอบมากที่สุดคือข้อความในการ์ดค่ะ  ซึ้งมากค่ะ  อ่านแล้วน้ำตาจะไหล  

Back to Top
snowball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:06
เบิ้ลกะเตยหน้าเหมือนกระต่ายมากเลยจ้า

เพิ่งกลับมาอ่านการ์ดเตย การ์ดซึงมากกกๆๆ
Back to Top
nickeko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nickeko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:11

สวยมากอ่ะพี่เตย

Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:17
ยินดีด้วยจ้ะเตยงานสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:25

ยินดีด้วยน่ะค่ะพี่เตย

แค่ได้ชมริวิว กะมีความสุขมาก ยิ่งได้อ่านการ์ดที่พี่เบิ้ลเขียน น้ำตาจะไหล   ยินดีด้วยค่ะ

มีความสุขมากๆๆๆๆๆน่ะค่ะ

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:33

ยินดีด้วยอีกครั้งน่ะคะ น้องเตย & น้องเบิ้ล

งานอบอุ่นมากค่ะ สาว ๆ BA ก็น่ารักคอยเป็นกำลังใจให้เตยเสมอ

มีความสุขมาก ๆ น่ะค่ะ

Back to Top
worakot View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote worakot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:43
แว๊บมาดูคนฮาม
(เมพขิงๆ ....แก่ มีรูปได้ลงด้วย)
Back to Top
FotoZeed View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote FotoZeed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:50
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เยี่ยมยอดทุกอย่าง ทุกๆ ทีมงาน ทุกๆ การสร้างสรรค์

อ่านทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันนั้น รินเสียดายมากเลยที่ไม่ได้ไปยินดีด้วย

ขออวยพรให้เตยกับเบิ้ลมีความสุขมากๆ มีทั้งความรักและความเข้าใจกันแบบนี้ตลอดไป

FOTOZEED
Pomme Tel 0896830007, 0836030201
Rin Tel 0851600515&l
Back to Top
jannyko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jannyko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:55

ยินดีด้วยนะคะพี่เตย เป็นงานแต่งที่สวยงามสมกับการรอคอยจริงๆ

ทุกๆ รายละเอียดของงานออกมาดูดีมากเลย เจ้าสาวก็สวยมากกก

มีความสุขมากๆ ค่ะ

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 12:11

ต้องบอกว่าเป็นงานที่สวยงามโรแมนติกและอบอุ่นมากมายสมกับที่รอร ีวิวจริงๆค่ะ

คุณเตยเป็นเจ้าสาวที่สวยหวาน&น่ารักมากๆ เห็นภาพที่คุณเบิ้ลมองคุณเตยก็รู้ว่าปลื้มเจ้าสาวมากขนาดไหน

ขอแสดงความยินดีอีกครั้งค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆตลอดไปนะคะ

Back to Top
bennie_na View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bennie_na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 12:13
งานสวยมากมายค่ะ....เจ้าสาวดูมีความสุขมากๆ ในวันงาน ดูแล้วแอบยิ้มตามเจ้าสาวไปด้วยเลยค่ะ

ขอให้มีความสุขเหมือนวันนี้ตลอดไปทั้งคู่นะคะ

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊า เผื่อจะได้เป็นเจ้าสาวกะเค้ามั่ง
Back to Top
kimmiez View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kimmiez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 12:19

งานคุณเตยกับพี่เบิ้ลเป็นงานในฝันมากๆเลยค่ะ สวยและอบอุ่นสุดๆๆๆๆ

สวยหวานน่ารัก perfect มากๆเลยจ้า ^o^

และยังเป็นรีวิวที่รอคอยดูที่สุดเลยน๊าาาาา... สวยมากจริงๆค่ะ ^_____^

เห็นแล้วอดมีความสุขตามไปด้วยไม่ได้เลย ทุกรอยยิ้มและความทรงจำในวันนั้นคิดว่าประทับใจทุกๆคนในงานและค นที่ได้เห็นงานแน่นอนค่ะ

ยินดีด้วยอีกครั้งและขอให้คุณเตยกับพี่เบิ้ลมีความสุขสดชื่นในท ุกๆวันของชีวิตนะคะ ^___^

Back to Top
SuDee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 12:20

มายินดีกับน้องเตยจ้า

งานผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ซึ่งมีทีมงานที่มีคุณภาพ มีพี่ๆเพื่อนๆ BA และญาติๆค่อยช่วยเหลืองานกัน เต็มที่ มีคุณภาพ และรักน้องเตยกันทุกคน

งานจึงออกมาได้อย่างสมบูรณ์แบบ อย่างที่น้องเตยตั้งใจไว้

เจ้าสาวสวยมากๆเลยจ้า

ขอให้น้องเตยและน้องเบิ้ลรักกันมากๆรักกันตลอดไป มีน้องตัวน้อยไวๆนะจ๊ะ

Back to Top
OreOCheeseCake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OreOCheeseCake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 12:25

ว้าว ว้าวว  ยินดีกับใบเตย และ คุณเบิ้ล ด้วยนะคะ

งานสวยจับใจ  หวานชนะเลิศ  สมกับที่เตยเตรียมตัวและหาข้อมูลมานาน

ขอให้มีความสุขมากมากนะคะ

Back to Top
kookkai&go View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookkai&go Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 12:44

โห้....งานคุณเตยสวยมากๆๆ เลยค่ะ

Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:16

มายินดีด้วยอีกครั้ง งานเหมือนในฝัน ดั่งเทพนิยาย ที่มีเจ้าชาย กับเจ้าหญิงเลยอ่ะ สวย สง่า อบอุ่น ชอบจัง...

ปล.เตยสวยมากๆเลยจ้า  เหมือนเจ้าหญิงเลยอ่ะ

Back to Top
Patongo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patongo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:19

ยินดีด้วยนะค่ะคุณเตย  งานดูอบอุ่นมาก ๆๆ  น่าประทับใจจริง ๆ มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

Back to Top
nodame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nodame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:22

เตย เราว่างานเตยเนี่ยเป็นต้นแบบงานในฝันของสาวๆหลายๆคนลยนะ

สำหรับเรา เราคิดว่า ดอกไม้ เค้ก การจัดไป ดนตรี จะทำให้สวยงามเท่าไหร่ก็ได้ ใครๆก็มีได้ทั้งนั้น.............

แต่ความสวยงามของความรักของเบิ้ลกับเตย ทั้งจากจดหมายที่เบิ้ลเขียน กะสายตาที่ทั้งคู่มองกัน  รอยยิ้มที่หัวเราะให้กัน นี่ต่างหากที่ทำให้มันเป็นงานแต่งงานในฝันจริงๆ

ของให้มีความสุขกับชีวิตสมรสนะจ๊ะ...... มีน้องไวไวนะ (มาแข่งกันป่ะ 5555)

Back to Top
Qahira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Qahira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:27

Back to Top
orrjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orrjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:37

ยินดีด้วยอีกมากมายหลายครั้งเลยค่ะน้องเตย
งานหนูออกมา สมกับที่หนูตั้งใจมาก ทั้งงานเช้า และ งานเย็น
เป็นงานที่สวยงาม perfect ที่สุด

พี่ขอให้หนูรักกันมากๆ และ รักกันตลอดไปเลยนะคะ
มีอะไรขัดเคืองกัน ก้อให้อภัยกันค่ะ ..

ขอให้เป็นครอบครัวที่อบอุ่นตลอดไปเลยนะคะ

Back to Top
JeabTum View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote JeabTum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 14:48

งานแต่งคุณเตย ตกแต่งสวยงาม+คู่บ่าวสาว ก็ดูดี เหมาะสมกันมาก+มีมิตรภาพระหว่างเพื่อนๆ ที่น่าชื่นชมมากค่ะ  ขอแสดงความยินดีกับคุณเตยด้วยนะ ค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ นะค่ะ   

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 14:51

ยินดีด้วยนะค่ะน้องเตย งานออกมางดงามสมกับที่ตั้งใจเตรียมงานมานาน  มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

Back to Top
thiwarak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiwarak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 15:05
เตยจ๋า ยินดีด้วยมากๆๆๆ ....งานเตยสวยมาก สมบูรณ์แบบจริงๆๆ ขอให้มีความสุขมากๆนะจ๊ะ...
รีวิวงานบ้านๆๆงานเช้า
งานเย็น
Back to Top
Tanya1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tanya1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 15:18
ยินดีด้วยนะคะ...สวย งดงาม อลังการมากเลยค่ะ...
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 15:36

โหยงานคุณเตยนี่สุดยอดไปเลยจ้า

เจ้าสาวก็น่ารัก เจ้าบ่าวก็น่าหยิก สถานที่ ดอกไม้ก็สวย

ทุกอย่างไม่มีที่ติเลยอ่ะ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคร้า

Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 15:43

งานสวยน่ารักมากกกกก เลยค๊าาา ... ซาบซึ้งจังเลย ตอนที่เจ้าบ่าวอ่านการ์ดให้ ... 

ยินดีกับการเริ่มต้นชีวิตแต่งงานที่สวยงามนะค๊าา  ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่ตลอดไปค๊าาา 

Back to Top
Vanilla crepe View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Vanilla crepe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 15:49
งานสวยมากๆเลยค่ะ เจ้าสาวสวย ชุดสวย ภาพสวย ดูแล้วสวยงามไปหมดเลย
เเอบซึ้งด้วยตอนเจ้าบ่าวอ่านการ์ดแล้วเจ้าสาวร้องไห้น่ะค่ะ ดูแล้วรักกันมากๆ

ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Weye View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Weye Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:02
ยินดีด้วยนะจ๊ะเตย  งานสวยน่ารักมาก  เจ้าสาวก็สวยสุด ๆ การ์ดของเบิ้ลช่างซึ้งกินใจจริง ๆ เลย  ยินดีๆๆจ้า
Back to Top
kaning@64 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaning@64 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:11

ยินดีกับคุณใบเตย+คุณเบิ้ลนะคะ งานน่ารักมากเลยค่ะ perfect มากๆ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
SunnY_Toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SunnY_Toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:16

ชื่อเราใกล้เคียงกันเลยคะคุณเตย เราเต้ยจ๊ะ

ขอบอกว่าสวยมาก ๆ คะ เป็นคู่ที่เหมาะสมกันมาก ๆ เลย เป็นงานที่เห็นถึงความตั้งใจ และ ความเต็มที่ของเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทีมงาน BA สุด ๆ เลยคะ รวมถึงของ คุณน้องน้ำไข่แดงดีไซน์ ด้วย ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ

ปล. อย่างนี้เค้าเรียกว่า สวย ยก แก็งค์เลยนะเนี่ย

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:28

ลืมบอกอีกอย่าง นอกจากงานจะสวยมากๆๆแล้ว

ชุดก็ สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แบบว่า เจ้าหญิงสุดๆๆ ถ้าจำไม่ผิด ชุดร้านพี่เคสซี่ใช่ปะเตย วู้ๆๆๆ สวยมากๆๆอ่ะ

กรี๊ดไปเลยจ๊ะ ใส่แล้วดูดี สง่าสุดๆๆ

Back to Top
P_S52 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P_S52 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:33
งานสวยมากๆค่ะ รีวิวละเอียดเหมือนได้ไปร่วมงานเลย ขอแสดงความยินดีอีกครั้งนะค่ะ
Back to Top
patchaaa13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patchaaa13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:47

สุดยอดเลยค่ะ งานงามมากๆ ๆ สมกับที่ เตรียมตัวงานจริงๆ นะคะ อยากให้เจ้าสาวหลายๆคนดูความพยายามของคุณเตยค่ะ ว่าทุ่มเทกับงานก็ออกมาดี หลังแต่งเข้ามาบ่อยๆนะคะ

Back to Top
nooneil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nooneil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 17:31

งานสวยมากเลยพี่เตย

เจ้าสาวสวย  เจ้าบ่าวหล่อ 

น้องต่ายน่ารักด้วย....

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 17:40

นานๆ จะย่องเข้าเวบซะที มาทีนี้ ไม่เสียเที่ยวเลยแฮะ

ได้มาดูงานสวยๆ ซึ้งๆ

ยินดีกะเตยและเบิ้ล ด้วยมากๆๆๆๆๆๆๆ

ภาพสวยงาม ซาบซึ้งอ่ะ ดูแล้วน้ำตาซึม อยากมีงานหวานซึ้งงี้มั่ง อยากแต่งอีกรอบ 55

เตยสวยมากกกกก ชุดก็สวย หน้าผม สวยไปหมดเรย ดูเป็นเจ้าสาวที่เปี่ยมสุขที่สุด

สาวๆ BA ก็น่าร๊ากกกกกกก เข้าถึงและใส่ใจ ในงานเป็นอย่างดี เฮงๆๆๆๆๆ นะจ๊ะ

Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 17:44

เตย

งานเตยสวยมากเลยนะจ้ะ สวยมากๆ สมกับที่รอรีวิวมานาน

ดีใจด้วยนะจ้ะ ที่งานออกมาสวยงาม ขนาดนี้

อ่านการ์ดที่เบิ้ลให้เตอยแล้ว น้ำตาจะไหล พอเห็นรูปเตยร้องไห้ น้ำตาไหลเลย ( ไม่เกี่ยว แต่ขอซึ้งด้วย )

มีความสุขมากๆนะคะ ขอให้รักกันแบบนี้ ตราบนานเท่านานนะคะ
Back to Top
Kanoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kanoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 18:14

สวยสมบูรณ์ทุกอย่างจริงๆค่ะ

ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะน้องเตย

Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 18:49

เตยจ๋า หยกอ่านรีวิวงานเย็นของเตยแล้ว น้ำตาไหลเลยอ่า

ตอนที่คุณเบิ้ลทำเซอไพส์ อ่านในการ์ด ท่อนที่บอกว่า "เบิ้ลรักเตยตรงที่ เตยทำให้เบิ้ลรู้ว่า การมีชีวิตอยู่ของคนๆหนึ่งนั้นมีความหมายกับอีกคนมากเพียงใด" นั่งร้องไห้หน้าคอมเลยอ่า

ยินดีด้วยกับเตยนะคะ ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นนั้นอยู่อย่างนี้ตลอดไป

เป็นงานที่ใส่ใจในทุกรายละเอียดมากๆ สวยทุกมุมเลยทีเดียว

หยกชอบรูปนี้อ่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 19:01

แวะกลับมาขอบคุณทุกๆ คนค่ะ จริงๆ มีอะไรอยากเขียนตั้งหลายอย่าง แต่แบบว่าม่ะคืนดึกมากๆ แล้วเลยคิดอะไรไม่ค่อยออก ไว้ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมา edit เพิ่มนะคะ ^^

นกต๊อป
New Member               AvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarขอบคุณมากๆ สำหรับคำชมและคำอวยพรค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่สาวคนสวยสำหรับทุกๆ อย่างที่ทุ่มเทให้เค้าน้า .. แล้วก้อขอโทษที่บางครั้งด้วยความเครียดเค้าอาจจะหงุดหงิดไปบ้าง นะค้า .. รักมากๆ เช่นกันค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่ชุมากๆ ค่ะ ปล.สาวๆ BA น่ารักซำเหมอค่ะ 55

Avatar ขอบคุณนู๋นิ่มจ้า .. ขอบคุณบอยด้วย ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีดีที่มีให้ และคอยช่วยเหลือเค้ามาตลอดเลยน้า

Avatar ขอบใจจ้ารัตน์ .. ช่ายแล้วชุดพี่เคตจ้า เลือกม่ะผิดเจงๆ

Avatar อ้อมเป็นคนนึงที่เราต้องขอบคุณอย่างมากมาย .. เพราะถ้าไม่ได้อ้อมที่ลงทุนนั่งแท๊กซี่มาบ้านเค้าเพื่อมาช่วยเค ้าทำของชำร่วยช่วงโค้งสุดท้าย ที่เยอะมากๆ เร่งมากๆ อีกด้วย ..  เค้าอาจจะเครียดจนร้องไห้เลยก้อได้ เพราะกลัวทำไม่ทันง่ะ .. ขอบคุณสำหรับการดูแลเราวันงานเป็นอย่างดีด้วยจ้า

ปล. ทำไมทุกคนบอกว่าเราโชคดีอยู่ฝ่ายเดียวอ้ะ .. ไม่เห็นมีใครบอกว่าเบิ้ลโชคดีที่มีเราซะที เง้อ 55

Avatar ขอบใจน้องน้ำนะจ้ะ ที่ทุ่มเท่ทำงานให้งานพี่ออกมาได้สวยงาม ถึงแม้ว่าจะไม่เต็ม 100% ก็ไม่เป็นไรจ้า .. อย่างน้อยน้ำก็พูดกันตรงๆ ว่าทำได้เท่าไหน และพี่ก็เห็นว่าน้ำสามารถเก็บภาพใหญ่ๆ ได้ตามที่ตกลงกัน ถึงแม้ดีเทลเล็กๆ น้อยๆ จะไม่ cover ทั้งหมดก็ตาม .. ยังไงก็ขอบใจอีกทีนะจ้ะ ขอให้งานของน้ำรุ่งเรื่องมากๆ น้า

ปล. จ้ายๆ ยัยอ้อมร้องไห้ง่ะ .. หุหุ

Avatar ขอบใจมากจ้าโกะ งานโกะก็ต้องออกมาสวยมากๆๆๆ เช่นกันจ้า

Avatar ปุ้ย . .เค้าซึ้ง พูดม่ะออก .. เอาเป็นว่า .. ตามน้านนนน 55

Avatar ขอบคุณพี่ปั๊บที่ทำรูปให้เตยซะสวยมากๆ เลยจ้า

Avatar เสียดายรินไม่ได้มา .. ม่ะเป็นไรน้า ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำอวยพรจ้า

bennie_na
New Member       ขอให้ได้เป็นว่าที่เจ้าสาวเร็วๆ นะคะ .. ขอบคุณสำหรับคำชมค่า

Avatar AvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarขอบคุณมากๆๆๆ จ้า

Avatar ขอบคุณมากจ้า ดีจังได้เหมือนเจ้าหญิงอ่ะ หุหุ

Avatar ขอบใจจ้า .. สงสัยต้องให้แซงไปก่อนแล้วมั้งงงง

Avatar จาเข้ามาซำเหมอๆ จ้า ขอบคุณนะคะ

Avatar รองานนู๋เนี่ยแหล่ะ เมื่อไหร่อ่ะจ้า .. 55

Avatar กีกี้ .. หายไปซะนาน เงยหน้าจากกองงานได้แล้วเหรอจ้า .. ขอบคุณน้าที่แวะมาอวยพรให้เค้าง่ะ ... ว่างๆ คุยกันบ้างเน้อ

Avatar พี่เคตจ้า .. ขอบคุณอีกครั้งสำหรับชุดสวยๆ และคำแนะนำดีๆ ที่มีให้เสมอค่ะ ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 19:04

Avatar ขอบใจมากจ้าหยก .. ยังไงถ้าตั้งใจเตรียมตัวดีดี งานหยกก้อจะออกมาดีเหมือนกันจ้า

Back to Top
หมวยแก้มป่อง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมวยแก้มป่อง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 19:16

ดีใจด้วยนะคะเตยที่งานออกมาสวยงาม   น่าประทับใจมากๆ

แอบซึ้งกะการ์ดเจ้าบ่าวอ่ะ หวานมากกกกกกกก

Back to Top
MsnuchY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MsnuchY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 19:28

เป็นงานที่สวยมาก ๆ เจ้าบ่าวน่ารักจริง ๆ เลย มีเซอร์ไพร้สแบบ....น่ารักมาก ๆ.....

ยินดีด้วยนะคะ ขอบคุณที่รีวิวงานดี ๆ สวย ๆ ให้ชมค่ะ

Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 20:40

ย่าเตยกะปู่เบิ้ล

ยินดีด้วยมากมายกับวันที่สำคัญที่สุดวันหนึ่งในชีวิตสมบูรณ์ สวยงาม (อีกแล้วครับท่าน)

และที่เหนือไปกว่าความสวยงามของงานที่รู้สึกได้คือ

ความรักของย่าเตยกะปู่เบิ้ลนั่นแหล่ะ ... หวานซ้า

มีความสุขมากๆ อย่างนี้ตลอดไปนะคะ

หลานฝน-หลานเล็ก-หลานเล็กที่สุด

ปล. -  ภูมิใจและดีใจจริงๆ ที่เราเป็น "สมบัติทวี" เหมือนกัน

-  เห็นรีวิวของย่าเตยแล้วไม่กล้าทำรีวิวของตัวเองต่อเลย

กลัวสว ยไม่เท่า เดี๋ยวเสียชื่อเสียงวงศ์ตระกูลหมด 55555

Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 21:57

พี่เตย....

เป็นการรีวิวที่สมบูรณ์แบบมากๆ มาช้าแต่ชัวร์เสมอ

อ่านรีวิวพี่เตยแล้วก็รู้สึกนึกถึงบรรยากาศวันงานได้อย่างดีเลย ค่ะ

ยินดีกับพี่เบิ้ล พี่เตบด้วยนะจ๊ะ

งานสวย ซึ้ง ประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

(แอบซึ้งการ์ดของพี่เบิ้ลอ่ะ เขียนได้จากใจมากๆๆๆ)

+++ ไม่ได้เมาท์กันนาน ยังคิดถึงพี่เตยเสมอนะจ๊ะ ++

Back to Top
mae&mae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mae&mae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 22:33
งานสวยความความตั้งใจจริงๆค่ะ   ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้มีความรักให้กันมากขึ้นทุกวันนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 00:40

Avatar ขอบคุณค่าพี่ฝน ... เค้าก้อภูมิใจและดีใจที่เป็นญาติกันเนอะๆ .. ปล.อยู่ๆ เค้าก็เป็นคุณย่าไปซะแร้ว .. อารายเนี่ยยยย หลานเล็กที่สุดเนี่ยย ไม่เรียกแบบนี้ได้มั้ยอ่ะ

Avatar เสียดายเหมือนกันคร่า อยากให้มาร่วมงานเหมือนกันค่ะ ^^

Avatar ขอบใจจ้าน้องเดียว พี่ก็ต้องขอขอบคุณน้องหนึ่งและน้องเดียวมากๆๆๆ ที่มาช่วยงานพี่น้า ถ้าไม่มีทุกคนงานพี่คงไม่ผ่านไปได้อย่างราบรื่นขนาดนี้จ้า

Avatar ขอบคุณมากค่ะพี่เอ๋ พี่ชายที่แสนดีของน้องๆ .. ไว้พี่เอ๋อย่าลืมกลับมาอ่านด้วยนะค้า .. ขอบคุณพี่เอ๋สำหรับกำลังใจที่มีให้เตยเสมอมาด้วยค่ะ ^^  ปล. พี่เอ๋เลือกมาเป็นรูปพี่ปั๊บทั้งสองรูปเลยเชียว เดี๋ยวพี่ตั้นงอน 55

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 00:41
Avatar ขอบคุณพี่กิ่งหลิวและพี่ฟู่นะค้า .. ไว้คงได้ร่วมงานกันอีกนะคะ
Back to Top
cooltoe View Drop Down
exsp
exsp
COOLTOE Photography

Post Options Post Options   Quote cooltoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 00:50
เตย

ดีใจที่ได้ทำหน้าที่ "ช่างภาพ" ในงาน ... และ ดีใจมากที่ภาพออกมาพอดูได้ ...    

ยินดีด้วยน่ะครับ เตย

ปล : มีเจ้าตัวน้อยไวๆน่ะครับ

ตั้น | คูลโท

www.COOLTOE.com
your desire | my design
084-154-7673
facebook.com/cooltoephotography
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 02:31

คุ้มค่ากับการรอคอยมากๆค่ะ

ประทับใจมากจากงานเช้า และก็ประทับใจสุดๆจากงานเย็นเช่นกันค่ะ ^ ^

การออกแบบ การดีไซน์ลงตัวในทุกรายละเอียดจริงๆ โครงสร้างที่จัดตกแต่งก็เหมาะเจาะเสริมให้งานมีความเป็นเอกลักษ ณ์ น่าชมมากค่ะ ส่วนตัวชื่นชมงานของคุณโจ้ Rain_Forest มาก และงานคุณเตยคุณโจ้ก็รังสรรได้สวยหวานจริงๆค่ะ ชอบมาก 

ถ้าคุณเตยเป็นกระต่าย ก็เป็นกระต่ายที่สวยและสง่างามมากค่ะ กระต่ายบนดวงจันทร์สีชมพูหวานที่น่ารักที่สุดเท่าที่เคยมี

ยินดีด้วยอีกครั้งค่ะ

ไผ่ * *

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 08:26
งานคุณเตยสวยมากเลยค่ะ
เจ้าสาวยิ่งสวยใหญ่เลย
มาร่วมยินดีกับคุณเตยด้วยนะค่ะ
อ่านข้อความที่เจ้าบ่าวเขียนแล้ว ซึ้งมากมายเลยค่ะ
12 September, Always best day of our.
Back to Top
Sasikarn P. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasikarn P. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 11:09
ไม่รู้คุณเตยจำหนิงได้รึป่าว...ที่เคย PM ไปถามหาลิงค์งานเลี้ยงฉลองของคุณเตย  แล้วคุณเตยบอกว่ายังไม่ได้รูปเลย  ถ้าได้แล้วจะรีบมาโพสท์ให้ดูกัน

ก่อนอื่นคงต้องขอแสดงความยินดีกับคุณเตยและคุณเบิ้ลด้วยนะคะ&nb sp; ขอให้มีชีวิตคู่ที่สวยงามและอบอุ่นเหมือนบรรยากาศในงานวันแต่งง านนะคะ  งานคุณเตยสวยงามและอบอุ่นมากๆ  อ่านรีวิวแล้วรู้สึกได้เลยค่ะว่าครอบครัวและเพื่อนๆ มีความสุขกับเจ้าบ่าวเจ้าสาวจริงๆ

ปล. คุณเบิ้ลน่ารักมากกกกกก  มีเขียนการ์ดซึ้งๆ ให้คุณเตยด้วยอ่ะ  อิจฉาๆๆๆๆ
Back to Top
mercury View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 12:32

งานสวยมากเลยจ๊ะเตย หวานหรูเชียวค่ะ

ไม่เสียแรงที่เตรียมงานมานาน เก็บข้อมูลมาเป็นอย่างดีน่ะค่ะ ^^

ยินดีด้วยอีกครั้งค่ะ

Back to Top
photocom View Drop Down
exsp
exsp
Photocom

Post Options Post Options   Quote photocom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 12:56

สวยงาม และสมบูรณ์แบบมากครับน้องเตย

อ่านแล้วมีความสุขไปด้วยเลยครับ

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 13:05

เจ้าบ่าวเจ้าสาว หน้าเหมือนกันม้ากกกกกค่ะ งานออกมาสวยหรูจริงๆคุณเตย

เจ้าสาวสวยมากจ้า

Back to Top
Gamma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gamma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 13:39

งุงิๆ มาช้าคงเส้นคงวาจริงๆเลยเรา

กว่าจะโพสต์ได้ พี่นั่งดูรีวิวหลายรอบเลยทีเดียว ดูกี่รอบก็เคลิ้ม + ซึ้งโดยเฉพาะตรงการ์ดที่น้องเบิ้ลเตรียมมาน่ะค่ะ  

งานนี้ทีมงานระดับเทพทั้งนั้น ไล่ตั้งแต่ พี่อีตั้น, พี่ปั๊บ, พี่ใหญ่, พี่ใหม่, พี่ฟูก, อ.วีณา, น้องน้ำ-ทีมงานไข่แดงดีไซน์, Promaster 

แต่สิ่งสำคัญที่ทำให้งานออกมาสวยงามสมบูรณ์อย่างที่เห็นนี้ได้ พี่ว่าเพราะงานนี้มี 

"น้องเตย" ที่ตั้งใจ และทุ่มเทมากกกกกกกกกกกก ในการเตรียมงานหาข้อมูล หาซื้อของ นั่งทำนู่นนี่สารพัด

"น้องเบิ้ล" ที่รักน้องเตยมากกกกกกกกกกกกกกกก แล้วยังมีเซอร์ไพร์สซ้อนเซอร์ไพร์ส ที่ทำให้หวานนนนนนซาบซึ้งกินใจ ไปทั้งงานเลยทีเดียว

"ครอบครัว, น้องๆ BA, เพื่อนๆ" ที่มาช่วย-มาร่วมงาน ด้วยความรัก ด้วยมิตรภาพ ที่มีให้แก่น้องเตย น้องเบิ้ล ค่ะ

ไม่รู้กี่รอบแล้ว....แต่ก็ขอยินดีกับน้องทั้ง 2 อีกครั้งนะคะ  

ปล. น้องปุ้ยจะตามมาแซวอีกป้ะเนี่ย อิอิ 

Back to Top
lookmooo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmooo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 14:27
Originally posted by lookmoonoi

สำหรับใบเตย....งานของใบเตยเป็นงานที่สวยงาม น่ารักมากมาย  สำหรับเราคงต้องขอโทษใบเตยเพราะเราก็เป็นส่วนหนึ่งที่ตกลงให้พี ่ปั๊ป ดึงเตยให้ถ่ายรูปไม่ให้เข้างาน เพราะยัง Set up ไม่เสร็จ อิอิ  แต่เมื่อทุกอน่างเสร็จสมบูรณ์ พูดได้เลยว่างานทั้งงานบรรยากาศออกมาอ่อนหวานนุ่มนวล  เหมาะกับบุคลิกของเจ้าสาวมากๆ 

ทีมงานในงานของใบเตย ใบเตยได้เลือกทีมงานคุณภาพทั้งสิ้น จากการที่ได้สัมผัสในการร่วมงานกันในวันงาน ทั้งน้องน้ำ ไข่แดงดีไซด์ คุณตั้น   พี่ปั๊ป  อาจารย์วีณา ทุกคนทุ่มเทเพื่องานวันนั้นจริงๆ

สำหรับ BA งานของเพื่อนรักทั้งทียังไงก็ต้องเต็มที่อยู่แล้วจ้า & ;nbs p; อวยพรเตยรอบที่เท่าไรก็ไม่รู้..ขอให้เพื่อนมีความสุขกับชีวิตคู ่ที่กำลังเติบโต..

ปล..ทุกอย่างที่ทำให้ใบเตยกับเบิ้ลนิ่มเชื่อว่าทุกคนก็เป็นเหมื อนนิ่มกับบอย คือตั้งใจมาก เพราะเรารู้ว่าใบเตย เตรียมงานนี้มาเหนื่อยแค่ไหน เพื่อให้วันนี้ออกมาสวยงาม

ตามคนนี้เลย อิอิ นิ่มพูดให้หมดแหละ เหมือนขี้โกงเลยเนอะ
Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 15:25
งานสวยมากๆๆครับ
Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 17:42

สวยงามมากค่ะ น้องเตย เป็นงานแต่งในฝันของสาวๆเลยค่ะ

ขอบคุณนะค๊ะที่มารีวิวงานสวยๆให้ชม

ขอให้น้องเตยและคุณเบิ้ล มีความสุขมากๆ

และมีทายาทเร็วๆนะค๊ะ

http://my.inlovephoto.com/07/bambi/

Back to Top
saeniew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saeniew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 18:14

มายินดีกะใบเตยจร้า มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

Back to Top
nungkafirst View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nungkafirst Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 19:06
สวยสุดๆๆๆๆๆ จ๊า น้องเตย
Back to Top
Jovi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jovi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 19:33

ดีใจด้วยกับน้องเตยและน้องเบิ้ลมากๆเลยนะจ๊ะ ทุกอย่างออกมาสวยงามที่สุดเลยจ๊ะ เบิ้ลเป็นผู้ชายคนที่สอง(ต่อจากพี่เหมี่ยว)ที่ทำให้พี่เสียน้ำต าเลยนะนี่ เตยโชคดีมากๆเลยนะจ๊ะ เตยสวยมากๆเลยนะจ๊ะวันนั้นอ่ะ(ถึงแม้จะสวยมากอยู่แล้วก็ตาม อิอิ) ชุดก็สวย ทุกอย่างสวยหมดเลย เป็นงานในฝันเลยจริงๆ พี่ขอให้ทั้ งสองคนมีชีวิตคู่ที่มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆตลอดไปเลยจ้า

ปล.ขอโอกาสนี้ฝากถึงน้องๆและพี่หมิวด้วยนะจ๊ะ ถึงแม้เราจะไม่ค่อยได้เจอกันหรือไม่ค่อยได้แม้แต่จะคุยกัน แต่วิก็ไม่เคยลืมมิตรภาพที่แสนดีระหว่างเราเลยนะจ๊ะ ยังคงคิดถึงทุกๆคนมากๆเลยน้า จุ๊บๆ

Back to Top
paealpha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paealpha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 21:15
สวยจังเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

ดีใจด้วยอีกรอบนะน้องเตย........

Back to Top
yukpean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yukpean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 21:31

ยินดีกะน้องเตยด้วยนะจ๊ะ รีวิวได้บรรยากาศมากเลยสมกะที่รอคอยมานาน

งานนี้ต้องอ่านตั้งหลายรอบ อ่านแล้วอ่านอีก ซึ้งมากมายในความรักของเบิ้ลกะเตย

ทุกอย่างในงานเพียบพร้อม อบอุ่นไปด้วยความรักจากคนรอบข้างที่ตั้งใจทำให้เตย

ยังไงก็ขอให้มีความสุขมากๆ นะจ๊ะ

Back to Top
Thiffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 22:31
แวะมายินดีกับน้องเตยอีกคนนะคะ 
มีความสุขมากๆ นะคะ

งานสวย หวาน อบอุ่นมากๆ ค่ะ ดูไปก็อดยิ้มไม่ได้

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 02:23
Originally posted by Jovi

ดีใจด้วยกับน้องเตยและน้องเบิ้ลมากๆเลยนะจ๊ะ ทุกอย่างออกมาสวยงามที่สุดเลยจ๊ะ เบิ้ลเป็นผู้ชายคนที่สอง(ต่อจากพี่เหมี่ยว)ที่ทำให้พี่เสียน้ำต าเลยนะนี่ เตยโชคดีมากๆเลยนะจ๊ะ เตยสวยมากๆเลยนะจ๊ะวันนั้นอ่ะ(ถึงแม้จะสวยมากอยู่แล้วก็ตาม อิอิ) ชุดก็สวย ทุกอย่างสวยหมดเลย เป็นงานในฝันเลยจริงๆ พี่ขอให้ทั้ งสองคนมีชีวิตคู่ที่มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆตลอดไปเลยจ้า

ปล.ขอโอกาสนี้ฝากถึงน้องๆและพี่หมิวด้วยนะจ๊ะ ถึงแม้เราจะไม่ค่อยได้เจอกันหรือไม่ค่อยได้แม้แต่จะคุยกัน แต่วิก็ไม่เคยลืมมิตรภาพที่แสนดีระหว่างเราเลยนะจ๊ะ ยังคงคิดถึงทุกๆคนมากๆเลยน้า จุ๊บๆ

Avatar พี่วิ เค้าก็คิดถึงพี่วิมากน้า รักพี่สาวคนนี้ซำเหมอค่ะ

Back to Top
PetiteJelatin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PetiteJelatin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 03:23
ยินดีด้วยนะค่ะคุณเตย แอบรอคอยรีวิวคุณเตยมานานแล้ว

เป็นงานที่สมบูรณ์แบบและสวยงามมากๆเลยค่ะ คุณเตยก็สวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
aei & nu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aei & nu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 09:53

เป็นงานที่เพอร์เฟคสุดๆ งานนึงของปีเลย

ยินดีด้วยมากๆๆๆๆ จ้า

ปล...ตอนเจ้าบ่าวอ่านการ์ด ซึ้งมากกกกกกกค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10966 8&KW=04%2D04%2D09
Back to Top
cookiecreamy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 10:35

สวยมากๆ น้องเตย

สวยทุกอย่าง สมกับความตั้งใจของเตย

ขอให้เตย และเบิ้ลมีความสุขมากๆ ตลอดไปจ้ะ

Back to Top
sunji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sunji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 15:53
ดีใจด้วยนะจ๊ะ งานออกมาสวยมากเลย
เค้ามางานรีวิวเตยหลายรอบแล้วจ้ะ อ่านไปอ่านมา อ่านแล้วก็นั่งยิ้มคนเดียว 

แล้วก็จะมาขอบคุณเตยด้วยนะ ที่จัดงานเค้าได้สวยงามมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนนี้ยังนั่งชมงานตัวเองอยู่เลย ว่าทำไมมันถึงสวยขนาดนี้

Back to Top
jnnetwork View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jnnetwork Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 20:25

เป็นงานที่จิ๊บตั้งหน้าตั้งตารอชมมาตลอด (แต่มาช้าไปหน่อยช่วงนี้ไม่ได้เข้าเว็บเลยจ้า) บอกได้คำเดียวว่านี้คืองานที่เป็นที่สุดที่สาวๆทุกคนต้องใฝ่ฝัน อยากมีและอยากได้แบบนี้ เห็นงานแล้วมีความสุข รู้สึกภูมิใจ ดีใจ ปลื้มใจกับเตยมากมาย ยินดีด้วยนะจ๊ะเตยที่งานออกมาสมกับความตั้งใจที่ทุ่มเทไว้ จะบอกว่าจิ๊บตั้งใจอ่านการ์ดที่เบิ้ลเขียนให้มากเลยนะ ซึ้งอ่ะ คงต้องบอกเหมือนคนอื่นๆ ว่าเตยเป็นผู้หญิงที่โชคที่สุดเลยจ้า ยินดีด้วยอีกรอบนะจ๊ะ

Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2010 at 00:02

ยินดีกับคุณเตยด้วยนะคะ

ขอให้คุณเบิ้ลและคุณเตยมีความสุขมากๆ นะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.181 seconds.