แต่งงาน เป็นกันบ้างมั๊ย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เป็นกันบ้างมั๊ย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
a200el View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a200el Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เป็นกันบ้างมั๊ย
    Posted: 02 Feb 2010 at 21:51

ช่วงนี้ทะเลาะกันตลอดเลยเวลาเลือกหรือจะทำอะไร

Back to Top
nodame View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nodame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:07

อู้ยยย การเตรียมงานแต่งคือการฝึกความอดทนชั้นยอดเลยค่ะ ใจเย็นๆ ต้องผลัดกันยอมเนอะ ส่วนใหญ่ลูกผู้หญิงมักจะเป็นฝ่ายเจ้า idea สารพักจะคิดเตรียมนู่นนี่นั่น ส่วนฝ่านชายมักจะติดเบรคตลอด เปลืองมั่งละ ไม่ชอบมั่งหละ แต่อยากจะบอกว่าสำคัญที่สุดคือชีวิตที่อยู่หลังจากคืนนั้นต่างห ากค่ะ อย่าคิดแต่ว่าคืนนั้นเป็นคืนสำคัญครั้งดียวในชีวิต.. (แต่เวลางอนเราก็ชอบพูดเหมือนกัน...นี่มันครั้งเดียวในชีวิตนะ ...555 มุกเด็ด)

ค่อยๆ ใจเย็นๆนะคะ แต่งงานน่ะสนุกจะตาย ถึงจะตีกันตลอดก็เถอะ

Back to Top
lene View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lene Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 08:34
ของเราแทบไม่ได้ทะเลาะ เพราะไม่ได้เจอกัน ตัดสินใจเอง คิดเอง เออเอง ตลอดดดดด
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:10

เป็นกันหลายคู่ค่ะ  อย่าเครียดนะคะ  ค่อยๆ  คิด   ค่อย ๆ ฟังกัน 

ใช้เหตุผลให้มากที่สุดค่ะ

Back to Top
nooair View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nooair Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 09:54
เป็นเรื่องปกติมากค่ะ ใช้วิธีคนละครึ่งทางดีม่ะค่ะ จะได้สบายใจทั้ง2ฝ่าย
Back to Top
tanita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:19

ไม่ต้องคิดมากน่ะค่ะ   เป็นเรื่องธรรมดามากๆค่ะ  เจอกันเกือบทุกคู่ เดี๋ยวก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีค่ะ ใจเย็นๆน่ะค่ะ

Back to Top
meemeemoomoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meemeemoomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:35
ปกติเลยค่ะ ช่วงนึงจะทะเลาะกันเยอะมากกกก ถือว่าเป็นการฝึกความอดทน และก็ความเข้าใจนะคะ .....สุดท้ายก็จะผ่านไปด้วยดีค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
nickeko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nickeko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 11:39

เป็นค่ะ  ผู้หญิงอย่างเราไอเดียกระฉูด ฝ่ายชายเลยอาจดูว่ามันยุ่งยาก  ค่อยๆปรึกษากันนะคะ

Back to Top
KK&GG View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote KK&GG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 13:43

เป็นช่วงฝึกความอดทน ให้เกียรติในความคิดของแต่ละฝ่าย

ถือเป็นการทดลองชีวิตคู่ก่อนแต่ง แบบย่อยๆเลยทีเดียวค่ะ

http://my.inlovephoto.com/07/kateGolf/001/

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=130925
Back to Top
a200el View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a200el Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:16

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ครับ

Back to Top
bigrabbit View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bigrabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:55

เป็นเหมือนกันค่ะ

Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 10:23

เป็นกันทุกคู่แหละค่ะ ยิ่งใกล้วันงานยิ่งมีแต่เรื่องให้ปวดหัวอ่ะ

สู้ ๆน๊า

Back to Top
RISEDEE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote RISEDEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2010 at 15:57

เป็นค่า เราจะแต่งวันอาทิตย์หน้านี้แล้ว

ยังทะเลาะกันบางเรื่องอยู่เลย

ใจเย็น ๆ นะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้เนอะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.174 seconds.