แต่งงาน รีวิว!!งานเช้า แนน&ต้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว!!งานเช้า แนน&ต้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nickeko View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nickeko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว!!งานเช้า แนน&ต้า
    Posted: 21 Jan 2010 at 14:15

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆชาว WSQ ทุกท่าน วันนี้ฤกษ์ดีเลยได้เอารีวิวงานเช้าของแนน&ต้า  มาอวดซะที  ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่เอ๋  พี่ฝน พี่นิ่ม เจ้าสาวรุ่นพี่ที่มาโพสข้อมูลของตนเองเพื่อเป็นแบบอย่างของรุ่น น้อง งานแนนก็ได้ข้อมูลดีๆจากพวกพี่3คนนี่แหล่ะค่าและขอขอบคุณทุกกำล ังใจ ทุกคำแนะนำที่ทุกท่านมอบให้ และขอขอบคุณเจ้าสาวบ้าน 53 ทุกท่านค่ะ

การ์ด: ขอขอบคุณสาวมิว คนสวย ที่ออกแบบให้แนน สวยและเร็วมากๆ การ์ดแนนใช้แบบมิว ทั้งแบบ อีก2แบบ จากร้าน oscarcards http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=12917 3&PN=2

Pre-wedding : ร้าน Perfect Wedding Studio Lopburi ถ่ายทั้งหมด 7 ชุด ทรงผม 7 ทรง เหนื่อยเลยค่ะ แต่ออกมาสวยคุ้มค่ะ http://my.inlovephoto.com/07/nickeko/Pre-Wedding

วันสุกดิบ : สำหรับก่อนหน้าวันงานนี้ยุ่งมากเลยค่ะ ทีมงานมาพร้อมกันตอนบ่าย 3 โมง  เพื่อทำหน้าที่ของใครของมัน งานนี้แม่เจ้าสาวลงทุนล้างตู้ปลาเองเลย น่ารักมากๆ ส่วนเจ้าบ่าวคุ้มงานเครื่องเสียง ผูกผ้า เวทีดนตรีไทย หน้ามันเชียว!

page005

ตกแต่งภายในและดอกไม้ : อ.ต้อม จาก Tom Organize และพี่ป้อมจาก 108-1900 idea  ตอนคุยกับทีมงานแม่แนนบอกอย่าไปถามเจ้าสาวเรื่องมาก ตามใจทีมงานจัดมาเลย  อ.ต้อมลงทุนตกแต่งสถานที่ให้หมดเลยเรียกว่าเปลี่ยนบ้านเป็นสโมส รได้เลย   อาจไม่สวยหรูเท่าโรงแรมแต่ดูดีมากๆ  ชอบมากที่สุดคือปรับตรงประตูเหล็กให้เป็นฉากระแนงติดรูปได้แทนข าตั้ง แล้วเอากรงนกไม่ใช้แล้วตกแต่งด้วยช่อดอกไม้เพื่อบังหม้อไฟฟ้า แจ่มเลย!

page006

ขันเงินใบนี้คุณแม่หวงมาก เพราะได้มาจากการประกวดแม่ศรีเรือนเมื่อ7 ปีที่แล้ว แต่งานนี้ยอมสละมาเพื่อใส่น้ำพระพุทธมนต์ให้ลูกสาวเลยค่ะ

page007

ของใส่บาตร : อันนี้ต้องบอกว่าขโมยไอเดียมาจากงานพี่ฝน และเจ้าสาวท่านอื่นๆที่โพสไว้ มีประโยชน์มากๆค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  สำหรับของใส่บาตรพระมีขนมถ้วยฟู  หมี่กรอบ(บางที่ถือว่าหมี่กรอบไม่ดีแต่ประเพณีที่นี่ดีเลิศค่ะ)  และชะลอมขนมเปี๊ยะไข่เค็ม  ส่วนสังฆทานถวายพระก็ใช้ของที่มีประโยชน์เช่น ชาขิง น้ำผลไม้  นม ฯลฯ

page003

ของชำร่วยงานเช้าและของคืนขันหมาก: ของชำร่วยเช้าเป็นแก้วเซรามิคใส่ชา เป็นลายครามแบบจีนตอนแรกเอามาห่อกับผ้าลูกไม้แล้วติดโบว์ พอเริ่มขี้เกียจก็ไปหาถุงผ้าแก้วมาใส่แทน ส่วน Tag ติดของชำร่วยก็Copy มาจากเวปที่รับทำการ์ดการ์ตูน  แล้วมาปริ๊นเองค่ะ ของคืนขันหมากนี่เจอไอเดียในWSQ เลยเอามาประยุกต์ติดดอกไม้เพิ่มเติม ด้านในลืมถ่ายมาเลยใส่หมี่กรอบไว้ค่ะ กินได้ แถมกระติ๊บก็เอาไปใช้ได้

page002

เบื้องหลังจบไปแล้ว มาวันงานกันดีกว่าค่ะ

เช้าวันที่ 9 มกราคม  2553 สถานที่ : บ้านเจ้าสาว อำเภอเมือง ลพบุรีค่ะ

แต่งหน้าทำผม : พี่เมนี่ ร้าน Perfect Wedding Studio ลพบุรีแต่งกันตั้งแต่ตี2 ยันตี5เลยทีเดียว โทนแบบธรรมชาติ  ส่วนผมสวยดีค่ะมีมาลัยติดผมด้วย หวานๆดี มีแต่เสียงชม  อิอิ (เจ้าสาวอวบไปหน่อยแถมเป็นคนคอปล้อง ถ่ายออกมาเลยคอเป็นชั้นเชียว แถมไขมันที่คอจุกเชียว อิอิ)

DSCN5765-tile

ชุดงานเช้า : ร้าน Perfect Wedding Studio ลพบุรี  เช่าเอาค่ะของแนนงานเช้าสีทอง กะสีชมพู เจ้าบ่าวออกโทนขาวครีมๆ ตอนแรกกะใส่โจงกระเบนตอนขันหมาก  แต่ถึงเวลาเจ้าบ่าวขี้เกียจเปลี่ยนซะงั้น (คนเสื้อฟ้าแม่แนนเองหัวฟูๆนั่นน้องชายค่ะ  ชุดนี้ใส่แล้วเอวดูเอวล็กแต่เนื้อด้านบนปลิ้นมาเชียว แก้ไม่ทันเลยรับสภาพไป)

DSCN5772

page008

D2X7927

ช่างภาพ :  ภัทร และทีมงานสมาน VDO ลพบุรีอีกแหล่ะ  (ลูกศิษย์เจ้าบ่าวค่ะ ทำพรีเซนต์ให้ด้วย ) แถมจอฉายให้อีกราคาไม่แพงเลยค่ะ กันเองมากๆ

แหวนหมั้น : ร้านบ้านเครื่องประดับ ลพบุรีค่ะ ร้านนี้แม่แนนเจ้าประจำได้เพชรดี รูปแบบสวยถูกใจค่ะ

page009

งานเช้านี้เราทำแบบหมั้นเช้าแต่งเลย

เวลาหมั้น เวลา 06.09 น.  เถ้าแก่ฝ่ายชาย โดยคุณป้าสมบูรณ์ พันธุ์วิชัย (ร้านธนกิจผ้าไทย สระบุรี) เป็นผู้กล่าวสู่ขอ  

เวลา 07.09 น. เริ่มพิธีสงฆ์  บ่าวสาวจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย เมื่อพระสงฆ์เริ่มสวดมงคลสูตรบ่าวสาวจุดเทียนน้ำมนต์แล้วประเคน

page016

พระสวดถึงบทพาหุงก็ตักบาตรร่วมกัน ตอนตักบาตรนี่ อ.ต้อมกำกับเองเลยให้เจ้าบ่าวจับทัพพีแล้วแนนจับบน เฮ!กันใหญ่

page011

พอตักบาตรเสร็จ บ่าว-สาวรับน้ำพระพุธทมนต์ โดยพระเทพวิสุทธิโมลี เจ้าคณะจังหวัดลพบุรีเป็นองค์ปฐมเจริญพระพุทธมนต์ และตามด้วยพระสงฆ์รูปอื่นๆ ครบ 9 รูป

page027

อ.บุญยัง ขวัญอยู่ ผู้ดำเนินพิธีสงฆ์นำกล่าวถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุสงฆ์  ระหว่างพระฉันท์บ่าว-สาวออกมาต้อนรับคุยกับแขก จากนั้นก็เข้าไปถวายชุดสังฆทาน ปัจจัย ดอกไม้ พระสงฆ์กล่าวอนุโมทนา บ่าว-สาวกรวดน้ำ   กราบพระพุทธ พระสงฆ์  เสร็จพิธีสงฆ์ค่ะpage012

มาต่อที่พิธีหลั่งน้ำพระพุทธมนต์ค่ะ

เวลา 08.09 น. โดยพ่อแม่เจ้าบ่าวคล้องพวงมาลัยให้เจ้าสาว แล้วแม่เจ้าสาวคล้องให้เจ้าบ่าว จากนั้น อ.จันทร์  บัวสนธิ์ ที่ปรึกษาอาวุโส ร.ร.วินิตศึกษา และภรรยาสวมด้ายมงคลแฝดพร้อมเจิมหน้าผากและหลั่งน้ำสังข์ค่ะ (ตอนเจิมทีมงานใส่น้ำมันจันทร์เยอะไปหน่อยเลยไม่ค่อยติดแถมแป้ง หลุดเหลือแต่รอยน้ำมัน ถ่ายรูปมาดูหน้าผากเป็นดวงเลยค่ะ)

page013

จากนั้นญาติผู้ใหญ่หลั่งน้ำตามลำดับค่ะ ตอนแม่หลั่งน้ำให้แนนน้ำตาไหลเลยค่ะ ซึ้งด้วย คิดถึงพ่อด้วย เลยร้องไปใหญ่

page014

สังเกตุเล็บเจ้าสาวกับแม่เจ้าสาวไม่มีใครยอมกันเลยค่ะ

DSCN5854

จากนั้น อ.บุญยัง เจ้าพิธีในงานหลั่งน้ำเป็นคนสุดท้าย พร้อมถอดมงคลให้เจ้าบ่าวมอบให้เจ้าสาวใส่พานเก็บบนหิ้งพระ  เสร็จพิธี

page015

พิธีขันหมาก เวลา 09.09 น. ขบวนตั้งที่หน้าร้านทองหันขึ้นตะวันออก แล้วเลี้ยวขึ้นเหนือผ่านธนาคารมาบ้านเจ้าสาวเอาเคล็ดกันหน่อย (จะได้รวยๆๆๆๆๆๆสาธุ!)

page17

ขันหมากทั้งหมดแม่เจ้าบ่าวทำเอง บอกว่าเป็นความภูมิใจดีได้ทำให้ลูกชาย เลยจ้างเฉพาะที่เย็บแบบเอา ร่มขาวนี่พี่สาวแนนไปซื้อที่อนุเสาวรีย์ คันละ 250 บาท เรียกว่าทุกคนมีหน้าที่กันหมด ช่วยๆกัน

เมื่อขบวนทุกอย่างพร้อม คุณป้ากับหลานสาวของแนนก็ถือพานเชิญขันหมากออกมาเชิญขันหมากเศร ษฐีให้เข้าบ้านค่ะ

DSCN5870

ขบวนเดินทางไม่ไกลเท่าไหร่แค่ 300 เมตรเอง แต่ก็หนักเอาการสำหรับคนถือพานส้มโอ มะพร้าว กล้วย เพราะแม่เจ้าบ่าวเล่นพานทองเหลือง เฉพาะพานก็แย่แล้ว มาเจอของใส่ยิ่งหนักไปใหญ่ แถมขันหมากดนตรีสนุกไปหน่อยเลยถือนาน จะวางก็ไม่ได้เพราะโบราณเขาห้ามวาง ห้ามเปลี่ยนคนถือ

page018

ก่อนขันหมากจะเข้าบ้าน  น้องชายแนนก็ออกมารอล้างเท้าพี่เขย (ตอนล้างรองเท้าหาย เพระญาติๆเตรียมจ้องให้เจ้าบ่าวไถ่รองเท้าคืนกัน สนุกดี ดันไปเอารองเท้าประธานแทนซะนี่)

page019

DSCN5895

ถึงรองเท้าจะหายเจ้าบ่าวก็ยิ้มสู้ค่ะ  แหะๆๆๆๆๆ

page020

ประตูเงิน ทอง นาค เรียงเป็นตับๆๆเลยค่ะ เจ้าบ่าวตกใจเลยไหนว่าไม่เอาเยอะเดี๋ยวเสียฤกษ์ เอาเข้าจริงบอกหัวดำเรียงเป็นแถวๆๆ

แถมเปิดซองตรงนั้นเลย จนกว่าจะพอใจ กระเป๋าแฟบไปเลย

DSCN5897

page021

ขันหมากเข้าบ้านแล้วต้นกล้วย ต้นอ้อยไม่ยอมเข้า เลยเกิดศึกชิงกล้วย อ้อยกันเลยค่ะ  จากนั้นนับสิดสอดเสร็จแม่เจ้าสาวต้อมแบกเงินขึ้นบ้านเดินเซๆๆแบ บหนักมากมาย สมจริง!

page022

จากนั้นเป็นประเพณีเซ่นผีปู่ย่า ตายาย ตามแบบฉบับของไทยและแบบไทยพวนค่ะ(จะบอกว่าแทบเมาเหล ้าขาว เห้อ!)

page023

พิธีรับไหว้ค่ะ อันนี้เอาเคล็ดโดยใช้กระบุงโกยมาใส่เงินรับไหว้ จะได้เข้าทำนองมีเงินมีทองเยอะเต็มกระบุง ทำอะไรก็โกยเงินโกยทองรวยอย่างเดียวค่ะ

page024

พิธีส่งตัวค่ะ  ฟักอันที่ขัดสวยแล้วเกิดหายไปต้องรีบไปซื้อที่ตลาดใหม่เลยออกสี ขาวเขียวด่างๆ แต่ก็ครบตามประเพณีโล่งอกค่ะ ส่วนแมวคราวมีคนบอกว่าต้องปะแป้งอาบน้ำอบให้แมวด้วย จะได้หอมๆ เลยล่อซะเป็นแมวชุบแป้งเลย 5555

page025

พิธีส่งตัว ให้ญาติผู้ใหญ่ที่นับถือ ครอบครัวอบอุ่น เป็นคู่ครองกันฐานะร่ำรวยมานอนแล้วฝันเห็นแก้วแหวนเงินทอง  ; ; ; ;(งานนี้คุณแม่ขอเอาคู่ของเพื่อนแม่ เจ้าของโรงโม่ศิริพัฒนา สระบุรี มาทำพิธีให้เลยค่ะ) ก่อนนอนเจ้าสาวต้องกราบเจ้าบ่าวก่อนนอ น 3 คืนด้วยกันค่ะ

page026

เสร็จพิธีส่งตัวแล้ว พ่อแม่ทั้ง 2 ฝ่ายให้พร และวิธีการดำเนินชีวิตคู่ แก่บ่าว-สาว เสร็จพิธีเช้าค่ะ

@@@จบแล้วค่ะ มารอชมรีวิวงานเย็นกันต่อนะคะ@@@

งานเย็น http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=13223 3

Edited by nickeko
Back to Top
nongaeh17 View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:27

แวะมาแสงดความยินดีกับน้องแนน น้องสาวที่น่ารักน่ะคะ

มีความสุขมาก ๆ น่ะคะ

น้องน่ารักเสมอค่ะ

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:35
ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ งานอบอุ่นและน่ารักมากค่ะ
Back to Top
milky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote milky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:38

โหย.....แนน ถ้ารู้ว่า รูป Pre-W เยอะขนาดนี้นะ จะทำการ์ดให้มากกว่านี้ แนน!!!!! อิอิ

ยินดีด้วยจ้า..........

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:38

ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าบ่าว เจ้าสาว ลงมือทำกันเองพร้อมญาติ ๆ อบอุ่นดีจังค่ะ

มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

Back to Top
thiwarak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiwarak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:39
มีความสุขมากๆๆนะจ๊ะ
Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:41

ยินดีด้วยอีกครั้งนะจ๊ะ

แนนสวยจัง

Back to Top
FenBuah25Jan07 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FenBuah25Jan07 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:45

พี่แนน ยินดีด้วยนะคะ

เจ้าสาวสวยแจ่มมากๆเลยค่ะ แต่งหน้าโทนนี้อิงว่าดูหรูดีอ่ะค่ะพี่แนน

Back to Top
tatanee View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tatanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:46
 น่ารัก
Back to Top
meemeemoomoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meemeemoomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:51
ยินดีด้วยค่าแนน
Back to Top
mariki33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mariki33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:56
แนนสวยจังเลยค่ะ
ยินดีด้วยนะค่ะ
มีความสุขมากๆ นะจ๊ะ
Back to Top
pooza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 14:57

ยินดีอีกครั้งนะแนน  มีความสุขมากๆหล่ะ

Back to Top
NuiiBoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuiiBoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 15:02

ยินดีด้วยนะคะ....น่ารักกันจังคะ ช่วยกันคนละไม่คนละมือ...  

Back to Top
mercury View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 15:10
ยินดีด้วยน่ะค่ะ จัดงานได้น่ารักจังค่ะ
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 15:14
ยินดีด้วยน๊าค่ะ
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 15:27

ยินดีกับแนนด้วยนะค่ะ รีวิวได้เร็วมากๆๆเลยค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆๆน้า  เด่วรอชมต่อนะคะ

Back to Top
koyzilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koyzilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 15:41

ขอแสดงความยินดีกับน้องแนนนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nickeko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 16:53
ขอบคุณพี่ๆ สาวๆทุกคนค่ะ เดี๊ยวมาชมงานเย็นอีกนะ
Back to Top
noina009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noina009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 17:28

ยินดีกับเจ้าสาวด้วยนะคะ.มีความสุขมากๆคะ.รอชม review งานเยนคะ

Back to Top
nachaya_first View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nachaya_first Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 17:45

ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีคววามสุขมาก ๆ นะคะ

Back to Top
Venice_C View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Venice_C Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 17:45
รีวิวได้น่ารักมากๆค่ะ
Back to Top
SuDee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 20:28

น้องแนน ยินดีด้วยนะค่ะ

ตามมาอ่านแล้วนะจ๊ะ น้องแนน (มาช้า ยังดีกว่าไม่มา นะน้อง )

Back to Top
mae&mae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mae&mae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 20:38

งานสนุกสนาน น่ารัก ได้บบรยากาศอบอุ่นมากเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะจ๊ะ มาปูเสื่อชมงานเย็นนะจ๊ะ

Back to Top
kookkai&go View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookkai&go Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 20:44

มายินดีกับคุณแนน อีกคนนะค่ะ มีความสุกมาก ๆ นะค่ะ

Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 22:40
ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆ ค่ะ
Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 00:41

ยินดีด้วยนะคะแนน ^^
Back to Top
yukpean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yukpean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 01:01

ยินดีด้วยนะจ๊ะน้องแนน งานออกมาอบอุ่นมากๆ เลย

Back to Top
HanaRa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HanaRa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 01:50
ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีคววามสุขมากๆ งานน่ารักอบอุ่นดีค่ะ  
Back to Top
2ntogether View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2ntogether Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 07:29
ยินดีด้วยจ๊ะมีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 08:57

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

ขันเงินของคุณแม่  มีความหมายจริง ๆ  ค่ะบรรยากาศอบอุ่นจังค่ะ

Back to Top
i am pumpkin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i am pumpkin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 09:31

ยินดีด้วยนะจ๊ะแนน มีความสุขมาก ๆ จ่ะ

Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 09:42

ยินดีด้วยจ้าาา...ชอบบรรยากาศของงานจังเลย สนุกสนานมากมาย

พิธีก็ทำได้ครบดีจัง ยินดีด้วย มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

Back to Top
Sweetie_M View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetie_M Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 10:42

ยินดีด้วยจ้าแนน มีความสุขมากๆ นะจ๊ะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 12:11

ยินดีด้วยนะจ๊ะ บรรยากาศเตรียมงานสนุกสนานเชียว

ขอให้มีความสุขมากมายนะคะ

Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 12:23

ยินดีด้วยนะจ๊ะ มีความสุขมากๆๆๆๆเลยนะจ๊ะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 12:34

D2X7927

คุณแม่สวยจังค่ะ

เป็นรีวิวงานที่น่ารักจริงๆชอบๆๆๆ

Back to Top
nodame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nodame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 14:25

แนนสวยมากเลย ยินดีด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2010 at 07:18

น่ารักมากจ้า ยินดีด้วยนะ อบอุ่นไปด้วยความสุข

Back to Top
mootai1410 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mootai1410 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2010 at 15:04

ยินดีด้วยน่ะค่ะ

นี่ถ้าไม่มองว่าสาวชุดฟ้านี่เป็นคุณแม่ ต้องคิดว่าเป็นพี่สาวน้องสาวแน่ ๆ

มีความสุขมาก ๆ น่ะคะ

Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2010 at 00:58

ยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักมากค่ะ

แอบเห็นหนุ่มกางเกงแดงที่ถือต้นกล้วย แนวจริงๆค่ะ ^ ^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
หมวยแก้มป่อง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมวยแก้มป่อง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2010 at 09:40

เจ้าสาว เจ้าบ่าวดูมีความสุขมากๆ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
saeniew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saeniew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2010 at 13:42

มายินดีกะแนนด้วยจร้า มีความสุขนะค่ะ  รีวิวได้ละเอียดมากๆ เลย  

Back to Top
tOntrAnETY View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tOntrAnETY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2010 at 11:26

งานน่ารักมากๆเลย 

Back to Top
jokachat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote jokachat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2010 at 14:51

ยินดีด้วยนะค่ะ แนน ( เรียกเหมือนสนิทเลย..อิอิ )

มีความสุขนะค่ะ

Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jan 2010 at 17:25

น้องแนนสวยมากเลยค่ะ จัดงานออกมาอบอุ่นค่ะ

ยินดีด้วยนะค๊ะ

http://my.inlovephoto.com/07/bambi/

Back to Top
tarnsuphan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tarnsuphan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2010 at 16:05
ยินดีด้วยนะค่ะ จัดงานได้น่ารักดีค่ะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2010 at 19:41

ยินดีด้วยจ้า

สวยกันทั้งแม่ ทั้งลูกเลยนะคร้า

Back to Top
fha_bobby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fha_bobby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2010 at 14:42

ยินดด้วยน่ะค่ะแนน มีความสุขมาก ๆ น่ะค่ะ รีวิวน่ารักมากค่ะ

Back to Top
kaning@64 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaning@64 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2010 at 13:06

ตามมาดูรีวิวงานเช้าค่ะ งานอบอุ่นจัง มีคนมาช่วยงานเยอะเลย

Back to Top
Natthanicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natthanicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2010 at 15:06

อบอุ่นดีน่ะค่ะ....ช่วยกันคนละไม้คนละมือ.....

รู้สึกดีมากมาย..........

Back to Top
gbiwty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gbiwty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2010 at 19:25
งานคึกคักดีจัง  ยินดีด้วยนะคร้า.....
Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2011 at 14:46
เพิ่งจะเข้ามาอ่าน รีวิว  พี่ไปอยู่ไหนมาอ่ะ  สงสัยช่วงนั่นอยู่กรุงเทพ ไม่มีเนตเล่นไปอยู่กะพี่บีอ่ะ ก็เลยไม่ได้อ่านรีวิว

ยินดีย้อนหลังด้วยนะ มีความสุขมาก ๆ แล้วมีน้องให้น้องซีแกล้งเร็ว ๆ นะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nickeko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2011 at 09:16
Avatar  พี่นก  เขาจะเอาน้องซีเป็นสะใภ้  อิอิ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.150 seconds.