แต่งงาน @เจ้าสาวน้อง"เอ๋"@พาเที่ยวสังขละตอนที่สอง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@เจ้าสาวน้อง"เอ๋"@พาเที่ยวสังขละตอนที่สอง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @เจ้าสาวน้อง"เอ๋"@พาเที่ยวสังขละตอนที่สอง
    Posted: 19 Jan 2010 at 12:09

วันนี้ขอนำภาพน้องเอ๋(เจ้าสาวแสนหวานและน่ารัก) มาให้ชมกันนะคับ

ในตอนเช้านั้น น้องเอ๋อยากได้แบบเรียบๆใสๆ ส่วยในตอนเย็นอยากได้สวยหวานแบบเจ้าหญิง(พี่บอกเอง)อิอิ

ด้วยผมที่จำกัดเรื่องความยาวพี่จึงใช้เทคนิคม้วนแบบพิเศษ ทำให้ผมน้องเค้า ความยาวไว้ไม่หายไปคับ

และตามที่พี่สัญญาไว้ จะพาไปเที่ยวสังขละตอนที่สอง"เจดีย์ หลวงพ่ออุตตมะ"วันนี้จะได้ใหว้พระอิ่มบุญกันนะคับ

ส่วนจะพาไปชิมที่ใหน ต้องชมเองนะคับรับรองว่าถูกใจแน่ๆ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/photo%20by%20KITSANA/Gallery.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding " 9,500 ทั้งวันคับ " 

http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

ติดต่อสอบถามคิวงาน 081 835 7866 P'PING

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 12:10

"น้องเอ๋"

Edited by P'PING
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 12:12

ตอนที่ 2 ณ วัดวังวิเวกการามณ์ ความงามของพุทธสถาน

จากสะพานไม้เราก็มาที่วัด วัดวังวิเวกการามณ์ อยู่เลยจากตัวอำเภอสังขละบุรีไปประมาณ 6

กิโลเมตร เป็นวัดจำพรรษาของ “หลวงพ่ออุตตมะ” ซึ่งเป็นที่เคารพนับถือของประชาชนชาวไทย ชาวมอญ

รวมทั้งชาวกระเหรี่ยงและพม่าที่อาศัยอยู่ในบริเวณนั้น ภายในวิหารที่ตั้งอยู่ริมแม่น้ำ

ประดิษฐานพระพุทธรูปหินอ่อนอันงดงามชาวบ้านเรียกกันว่า หลวงพ่อขาว

จากวัดวังก์วิเวการามแยกไปอีก 1 กิโลเมตร จะเป็นที่ตั้งของเจดีย์แบบพุทธคยา

มีลักษณะฐานเป็นรูปสี่เหลี่ยมจัตุรัสบรรจุพระบรมสารีริกธาตุส่ว นที่เป็นกระดูกนิ้วหัวแม่มือขวา ขนาดเท่าเมล็ดข้าวสาร

ภายในวัดงดงามและสงบมาก เป็นที่พักยามทุกข์และร้อนใจได้เป็นอย่างดีเลย

พี่ขอพรมาเผื่อทุกๆท่านในWeddingSquareด้วยนะคับ

http://pingmakeup.multiply.com/photos/album/36/36#

เข้าชมภาพตามลิงค์ก่อนนะคับ มีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 12:14

วันนี้เราจะพาไปทานอาหารปีกๆกันคับ

อยู่ไก้ลๆนี่เอง

ร้าน"เป็ดพะโล้ เจ๊จู" อยู่ซอยโชคชัย 4 ถนนลาดพร้าว แยกเข้าซอย "โชคชัยสี่ 72"(ทางไปร.ร.สตรีวิทยา)

"จากท่าดินแดน ฝั่งธน ตอนนี้"เจ๊จู" ย้ายมาอยู่ซอยโชคชัย 4

เป็ดพะโล้อร่อยเหมือนเดิม เพิ่มอาหารแต้จิ๋วโบราณอีกมากมายหลากหลายคับ"

ขอขอบคุณภาพสวยคุณ"Bewycandy"ด้วยนะคับ

ขอบอกว่าสูตรเดียวกับ "เป็ดพะโล้ท่าดินแดง" ใช้หัวเชื้อพะโล้ที่สะสมกันมานานกว่า 60 ปี เพื่อนคิมgranteeเลยคับ

พอไปลองก็ อืมของเค้าดีจริงด้วย

ใครผ่านไปแถวนั้น ลองแวะไปชิมนะคับรับรองไม่ผิดหวัง

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 12:52

ดีคับพี่ปิง....บ่าวสาวสวยงามมากพี่ ...เจ้าสาวหน้าเนียนเชียว...ปากงี้คมกริบบบบ..เห็นรูปแล้วอยากแ ต่งอีกสักหลายๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆรอบ....กะเจ้าสาวคนเดิมนะ...อิอิ...ขอให้รวยๆๆๆๆๆนะพี่ปิ งกะพี่นะแถมยังพากิน พาเที่ยวอีกต่ะหาก...แล้วน้องจะไปไหนได้พี่ปิง

Edited by nopadon
Back to Top
noina009 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote noina009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 14:19

สวยๆหวานมากมายยคะ..*--*

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 15:19
หวานได้อีกนะค่ะเนี่ย....งามมั่ก ๆ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 16:10

nopadon

เก่งนะเนี่ยมาคนแรกเลย ว่าแต่หยุดรึแอบเล่นเนี่ย 55555

trustfocus
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณมากคับ

noina009

ขอบคุณนะคราฟ

Nok&Tas

ขอบคุณมากคราฟ

morningstudio
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณคับคุณโอ๋ เด่วครั้งหน้าพี่ปิงไปชิม ขอแวะไปชมร้านหน่อยนะคับ

Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 17:18

อิๆ ขอบคุณมากนะคะ พี่ปิง   ที่ทำให้หน้าตาโทรมๆ  ขอบตาดำคล้ำของเอ๋ ดูสดใสขึ้นมามากเลยคะ อิ .. ก่อนงานก็นอนดึกหลายวัน ยังคิดว่าโทรมแน่เลยเรา  ก่อนนอนคืนนั้น ยังเอาน้ำแข็งโปะตาอยู่เลย ฮ่าๆๆ  .  แต่พี่ปิง สามารถทำให้น้องงามได้ค๊าา ^_^ ..  เพื่อนๆ ยังชมกันเลยว่าช่างแต่งหน้าเก่งค๊าา อิๆ  แต่งได้เนียน เป็นธรรมชาติ มากๆค๊าา

และขอขอบคุณพี่ปิง สำหรับ เทียร่าที่ให้น้องยืมนะคะ ทำให้ได้เป็นเจ้าหญิงเข้ากับชุดด้วยค๊า     ;   ขอบคุณมากๆนะค๊าาา                            

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมด้วยนะคะ

Back to Top
preciousbridal View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote preciousbridal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 22:57
เจ้าสาวสวยเนียนมากเลยค่ะ ผมก็สวยทั้งงานเช้างานเย็นเลยนะเนี่ย
Back to Top
สราญใจ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สราญใจ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2010 at 23:04
หวานซะ ขนาดเลยค่า
Back to Top
ratty_dk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratty_dk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 01:27
ชอบทรงผม
Back to Top
monZA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monZA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 09:57

เจ้าสาวหน้าเนียนดีจังค่ะ เจ้าบ่าวก็น่ารัก (แต่แอบชอบงานเช้ามากกว่าอ่ะค่ะ)

Back to Top
octteam View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote octteam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 12:25
เจ้าสาวสวยหวานมากเลยครับ

อาหารแนะนำวันนี้ 555 ผมเปิดมาดูตอนเที่ยง ทรมานผมมากเลยครับพี่ ต้องตามไปชิม
Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 15:12
สวยหวานไม่เปลี่ยนเลยค่ะ
Back to Top
jusminty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2010 at 23:12
สวยหวานคะงานนี้ ดูเหมือนว่าเจ้าสาวจะคิ้วหนามาก กับร่องเปลือกตาลึก เลยดูหน้าเข้มๆ

แต่งออกมาหวานได้ขนาดนี้ ขอเทคะแนนให้คะ 
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 00:00

Little Bird

โอ้ เจ้าของกระทู้ตัวจริงมาแล้ว น้องเอ๋ของพี่นี่เอง

ขอให้หนูมีความสุขมากๆนะจ๊ะ  และขอบคุณมากนะที่วางใจพี่

impressshot
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณจร้าน้องลี่ พาไปเลยนะของเค้าดีจริงๆ

jimmybeauty
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ไปเลยน้องรัก อยู่ไก้ลๆบ้านเรานี่เองอ่า

Bell_Yoshi
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ว่างไปเลยนะ สวยและสงบจริงๆ ได้ไปพักผ่อนเต็มที่จร้า น้องเบลล์ พาเจ้าตัวเล็กไปด้วยนะ

makeupbypom
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

55555 ขอบคุณคับคุณป้อม อยากบอกว่าไม่ทันแล้วล่ะกำลังอวบๆเลย อิอิ

beautyoflove
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณคับคุณเอก ไปทานกันคัย

chicplanner
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ไปทานเลยคราฟฟฟ อร่อยขอบอก

preciousbridal
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณมากนะคราฟ

สราญใจ

ขอบคุณจร้าคุณเจี๊ยบ กำลังคิดถึงอยู่เลย

เป็นไงคะเส็ดงานแล้วได้พักบ้างรึยัง มีความสุขมากๆน้า

ratty_dk
WSQ FanClub
WSQ FanClub

ขอบคุณคราฟ

monZA

ขอบคุณคราฟ ไม่มีปัญหาคราฟฟ

octteam
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ขอบคุณนะคับ ไปทานเผื่อผมด้วยนะ อิอิ

tuktu

ขอบคุณมากคราฟ "ถ้าแนวหวาน บอกพี่ได้เลยคราฟ"

jusminty

ดูงานเก่งมากเลย ขอบคุณนะคราฟ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจ และความอบอุ่นที่นี่ WeddingSquare ขอบคุณจากใจคราฟ

Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 07:34

ตามมาเที่ยวด้วยคนค่ะพี่ปิง

อย่าว่าแต่เจ้าสาวหน้าสวยเลยคะ เจ้าบ่าวหน้ายังเนี้ยบเล้ย

Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 09:15

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ ที่เข้ามาชมค๊าา 

jusminty
Avatar     คุณ jusminty คะ ..  ใช่ค๊าา  ร่องเปลือกตาเอ๋ค่อนข้างลึกเนอะ .. แถมชั้นตาไม่เท่ากันด้วยค๊าา   ติดขนตายากอะ    (เคยแต่งหน้าไปงานรับปริญญา กับช่างแถวบ้าน  ติดขนตาให้เราเด้งไม่เท่ากันด้วยย   )  ตาเอ๋ก็ทำตาสองชั้นยากคะ  เพราะ เวลาทำจะไม่ขึ้นเลยอะคะ .. แต่พี่ปิง แต่งเก่งค๊าาา   แต่งให้ดูเนียน  ขนตาก็ดูสวยดีนะคะ เด้งเท่ากันด้วย ฮ่าๆๆๆ ..     ปรบมือให้ค๊าา   

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 12:21
พี่ปิงคับ...สิ้นเดือนมีโปรแกรมไปเที่ยวหัวหิน...แล้วจะเที่ยวเ ผ ื่อนะพี่   อ๋อออออออที่สำคัญจะพยายามหาร้านอาหารที่อร่อย และกินเผื่อพี่ปิงกะพี่นะด้วยจ้า คิคิ  ...แล้วจะพยายามถ่ายรูปสวยสวยสวยสวยมาฝากนะพี่... 

Edited by nopadon
Back to Top
Nose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2010 at 20:10

สวยเหมือนเดิมค่ะพี่ปิง

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 14:55

Nu.Ann

ขอบคุณหนูแอนมากจร้า

แล้วจะมาเที่ยวเมื่อใหร่กัน

Little Bird

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ตัวจริงอีกครั้งจร้า

nopadon

เดินทางปลอดภัยนะจ๊ะ เอารูปสวยๆมาฝากพี่ด้วย

Nose

ขอบคุณมากนะคราฟ (ไม่สวยจนถึงที่สุดพี่ไม่ยอมปล่อยไปรับแขกจร้า)

Back to Top
TIKKY_JOYLY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TIKKY_JOYLY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2010 at 20:17
สวยจริงๆค่ะ เนรมิตได้ด้วยปลายมือจริงๆนะคะเนี่ย
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2010 at 15:53

TIKKY_JOYLY

ขอบคุณจร้าน้องติ๊ก พี่นึกว่าหนูไปเที่ยวใหนซะแล้วว

lovelybits
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

ได้เลยจร้าน้องปูเป้ พี่ให้สองจานเลย อิอิ

ปล ขอบคุณทุกๆ กำลังใจที่มีให้กันเสมอมานะครับ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.