แต่งงาน ใครเคยตัดเค้กในงานเลี้ยงแบบโต๊ะจีนบ้าง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยตัดเค้กในงานเลี้ยงแบบโต๊ะจีนบ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
harunet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote harunet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยตัดเค้กในงานเลี้ยงแบบโต๊ะจีนบ้าง
    Posted: 14 Dec 2009 at 08:18

อยากขอความช่วยเหลือ พี่ๆ และเพื่อนๆ หน่อยค่ะ

คือว่างานเลี้ยงตอนเย็น เราจัดที่บ้านเป็นแบบ โต๊ะจีนค่ะ อยากมีการตัดเค้กด้วย ทำได้มั้ยค่ะ มันแปลกหรือเปล่าคะ มีใครเคยทำบ้างแล้วขั้นตอนพิธีการตัดเนี้ยมีอะไรบ้างคะ ไม่ทราบเลย แต่เห็นมันดูโรแมนติคอยากทำบ้างนะคะ ขอความรู้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
da_3950 View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote da_3950 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 13:01
เคยเห็นงานเพื่อนคนนึงนะค่ะ เลี้ยงเป็นโต๊ะจีนก็ตัดเค้กได้ค่ะ เว้นบริเวณที่จัดเค้กให้กว้างหน่อย ยกพื้นด้วยก็ดีค่ะ จะได้เห็นกันทั่วๆงาน
Back to Top
pathamasri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathamasri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2010 at 17:24

ของเราก็จัดโต๊ะจีน แล้วก็มีตัด CupCake แขกชอบกันมาก บอกสะดวกดีด้วย ไม่ทานก็เอากลับได้

Back to Top
Nongpum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nongpum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 12:03
จิงๆแล้วได้ไปงานเลี้ยงโต๊ะจีนหลายๆๆครั้ง ก็มีตัดเค้กทุกงานเลยค่ะ 

คือ..คิดว่ามันน่าจะคนละส่วนกันนะคะพิธีการบนเวที (เช่น ดื่มฉลอง,คล้องมาลัย,ตัดเค้ก ฯ พิธีการขึ้นอยู่กับเจ้าภาพว่าต้องการจะมีอะไรบ้าง) กับการเลี้ยงแขกที่เข้าร่วมงานค่ะ (เช่น โต๊ะจีน,ค็อคเทล,บุฟเฟ่ต์) อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับแขกที่เข้าร่วมงานถ้ามีผู้ใหญ่เยอะๆควรเป็น โต๊ะจีนค่ะ อันนี้ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ
จริงๆแล้วรูปแบบการจัดงานควรมาจากความต้องการของเจ้าบ่าวและเจ้ าสาวมากกว่า จะได้ออกมาเป็นอย่างที่พอใจแล้วก็จะมีความสุขค่ะ    ขอให้มีความสุขมากๆๆ นะคะ

Edited by Nongpum
Back to Top
zoey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zoey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2010 at 13:07

ไม่แปลกค่ะ เพราะว่าส่วนใหญ่ก็เห็นมีตัดเค้กกันนะคะ

งานของโซ่ก็มีนะ แต่ว่าเป็น cupcake ค่ะ

Back to Top
ratbluesky View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2010 at 19:33

โต๊ะจีนเหมือนกันคะ และมีตัดเค้กด้วยคร้า แต่เป็นคัพเค้กนะค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.