แต่งงาน ขอตั้งกระทุ้ รุ่นพี่สอนน้องใหม่เตรียมงาน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอตั้งกระทุ้ รุ่นพี่สอนน้องใหม่เตรียมงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
TAMNAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TAMNAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอตั้งกระทุ้ รุ่นพี่สอนน้องใหม่เตรียมงาน
    Posted: 10 Dec 2009 at 23:25
น้องใหม่ขอคำแนะนำค่ะ  คือเพิ่งได้ ฤกษ์แต่งงานปีหน้าค่ะ  ประมาณเดือน ส.ค '10  ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ จัดงานทั้งที่ ตจว.และ กทม.  อับดับแรกต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ  อ่านข้อความจากรุ่นพี่มาบ้างแล้ว
ได้ ความรู้เยอะดีค่ะ  แต่ยังต้องการคำแนะนำอยู่ค่ะ  เพราะงบน้อยอยากได้แบบประห ยัด แต่ดูดีค่ะ(ไม่รู้มากไปหรือเปล่า)  เช่าชุดแต่งงานสำหรับ ตจว. 1 ชุด(บ่าว-สาว)ประมาณเท่าไหร่ได้ค่ะ ส่วนเรื่องถ่ายรูปจะแยกต่า งหากจะคุ้มไหมค่ะ  หรือซื้อเป็น package ดีกว่า  ได้ชุดทั้งที่  ตจว.และ  กทม.ไปเลย ส่วนของชำร่วยเลือกซื้อที่ไหนได้บ้างค่ะ แบบถูกๆๆ   และการ์ด+สติกเกอร์แบบทำเองด้วยค่ะ (แต่ยังไม่รู้วิธีทำเลย)
ตอนนี้ต้องจองสถานที่จัดเลั้ยงที่  กทม.เลยหรือเปล่าค่ะ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  อันไหนต้องทำก่อน-หลัง  เยอะไปหมดเลย  แฟนไม่ค่อยว่างค่ะ  สงสัยต้องลุยคนเดียว
ช่วยด้วยน่ะค่ะ
Back to Top
notjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote notjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2009 at 23:54
มารออ่านด้วยคนค่ะ ได้ฤกษ์ปีหน้าเหมือนกัน
Back to Top
meemeemoomoo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote meemeemoomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 09:36

แอบมาพาเข้าบ้าน 53 จ้า มีเพื่อนๆ อยู่ในบ้านเยอะเลยจ้า มีไรก็ถามได้จ้า

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=11553 3&PN=1&TPN=209

Back to Top
gingerging View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gingerging Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 10:34

อย่างแรกก็หาสถานที่ก่อนเลย

จากนั้นค่อยเตรียมการเรื่องการ์ด กับของชำร่วย

แล้วก็มาดูเรื่องถ่ายพรี ชุดวันงาน

ส่วนชุดที่ ตจว ราคาจะถูกกว่ากรุงเทพ ชัวร์!!!!

เรื่องราคาก็แล้วแต่ที่ ต้องลองหาเปรียบเทียบแถวนั้นดูค่ะ

ของชำร่วยก็เดินดู พาหุรัด สำเพ็ง JJ มีให้เลือกเยอะแยะเลย

การ์ดถ้าจะทำเองก็ต้องหาโรงพิมพ์ ไม่ก็ต้องใช้แบบอัดรูปเอา

สติกเกอร์นี่ไม่รู้แฮะ งานขิงไม่มีทำอ่า 55

งานสวยแบบประหยัด มีได้จริง แต่จะเหนื่อยเราค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=12744 3&KW=28+%B5%D8%C5%D2

อันนี้เป็นรีวิวงานขิงค่ะ ลองไปดูเป็นไอเดียนะค่ะ

สู้ๆค่ะ

Back to Top
KritAmm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KritAmm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 12:22

จองสถานที่ ช่างภาพแล้วก็ช่างแต่งหน้าก่อนเลยค่ะ จะได้ๆแบบที่ต้องการ แล้วค่อยหาอย่างอื่น

ถ้าจะเลือกสตู ก็ลองหาข้อมูลเยอะๆก่อน อย่าเพิ่งรีบเชื่อเซลล์นะคะ

Back to Top
bigrabbit View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bigrabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 17:24
ทำไมเข้าบ้านเจ้าสาว 53 ไม่ได้งงจัง
Back to Top
sala_mui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sala_mui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 21:23

เห็นด้วยกับเจ๊ขิงครับ

gingerging

ลองดูรีวิวของเพื่อน ๆ ในนี้น่าจะได้ไอเดียบ้างนะครับ

เก็บเล็กผสมน้อยเดี๋ยวดีเอง  ทำเองงานอาจไม่สวยมาก  แต่ก็ภูมิใจนะครับ....

เป็นกำลังใจให้จ้า...

รีวิวงานเรียบง่าย ปั้น&จุ้ย

Back to Top
SweetSoda View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 21:34
Originally posted by TAMNAN

น้องใหม่ขอคำแนะนำค่ะ  คือเพิ่งได้ ฤกษ์แต่งงานปีหน้าค่ะ  ประมาณเดือน ส.ค '10  ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ จัดงานทั้งที่ ตจว.และ กทม.  อับดับแรกต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ  อ่านข้อความจากรุ่นพี่มาบ้างแล้ว
ได้ ความรู้เยอะดีค่ะ  แต่ยังต้องการคำแนะนำอยู่ค่ะ  เพราะงบน้อยอยากได้แบบประห ยัด แต่ดูดีค่ะ(ไม่รู้มากไปหรือเปล่า)  เช่าชุดแต่งงานสำหรับ ตจว. 1 ชุด(บ่าว-สาว)ประมาณเท่าไหร่ได้ค่ะ ส่วนเรื่องถ่ายรูปจะแยกต่า งหากจะคุ้มไหมค่ะ  หรือซื้อเป็น package ดีกว่า  ได้ชุดทั้งที่  ตจว.และ  กทม.ไปเลย ส่วนของชำร่วยเลือกซื้อที่ไหนได้บ้างค่ะ แบบถูกๆๆ   และการ์ด+สติกเกอร์แบบทำเองด้วยค่ะ (แต่ยังไม่รู้วิธีทำเลย)
ตอนนี้ต้องจองสถานที่จัดเลั้ยงที่  กทม.เลยหรือเปล่าค่ะ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  อันไหนต้องทำก่อน-หลัง  เยอะไปหมดเลย  แฟนไม่ค่อยว่างค่ะ  สงสัยต้องลุยคนเดียว
ช่วยด้วยน่ะค่ะ

อับดับแรกต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ >> เริ่มต้นด้วยกระทู้ยอดนิยมอันนี้เรยจ้า ว่าที่เจ้าสาว

เช่าชุดแต่งงานสำหรับ ตจว. 1 ชุด(บ่าว-สาว)ประมาณเท่าไหร่ได้ค่ะ >> ราคาชุดมีหลายราคาจ๊ะ อยากให้ลองดูหลายๆร้าน อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจจ้า

ส่วนเรื่องถ่ายรูปจะแยกต่างหากจะคุ้มไหมค่ะ  หรือซื้อเป็น package ดีกว่า >> แบบ package น่าจะช่วยประหยัดได้มากกว่า แต่ทั้งนี้ต้องเลือกสตูด้วยค่ะ เอาที่เค้าให้รูปหมดแบบไม่มีเงื่อนไขต้องซื้อเพิ่ม ชุดก็ให้เราเลือกได้แบบที่ชอบนะจ๊ะ บางสตูจะต้องมีซื้อรูปเพิ่ม อยากได้ชุดใหม่ต้องเพิ่มเงิน ... ตรงนี้ต้องศึกษาให้ดี ยอมรับเงื่อนไขให้ได้ ก่อนจ่ายมัดจำจ้า

ส่วนของชำร่วยเลือกซื้อที่ไหนได้บ้างค่ะ แบบถูกๆๆ >> ส่วนมากไปดู JJ นะคะ จะมีให้เลือกมากมาย บางร้านทำ tag ให้เสร็จเลย ไม่ต้องทำเอง

การ์ด+สติกเกอร์แบบทำเองด้วยค่ะ (แต่ยังไม่รู้วิธีทำเลย) >> เข้าหมวดการ์ดและของชำร่วยเลยจ๊ะ ข้อมูลเพียบ

ตอนนี้ต้องจองสถานที่จัดเลั้ยงที่  กทม.เลยหรือเปล่าค่ะ >> ได้วันแน่นอนแล้ว รีบจองเลยจ้า ได้สถานที่มาแล้วอุ่นใจไปกว่าครึ่งนะ

หาข้อมูลในนี้ รับรองจัดงานได้สบายมากกกกกก

Back to Top
FACETE' BY PUU View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FACETE' BY PUU Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2009 at 10:52

ขอเสริมเรื่องค่าเช่าชุดที่ตจว.

ตอนแรกเราก้อคิดว่า ตจว.ยังไงก้อถูกกว่า

แต่พอเอาเข้าจริงกทม.ถูกกว่าค่ะ

ทั้งถ่ายรูปเราก้อใช้ SP ที่นี่แหละ ชุดด้วย

แต่เราจัดงานหมั้นที่ตจว.นะ

ชุดเราใช้ของไอริสสตูดิโอ ที่เช็คมาก้อถูกสุดแล้ว

แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าแพคเกจเขาเป็นยังไงแล้วนะ

เพราะตอนแต่งจองไว้นานมาก ประมาณ มี.ค. 52 แต่แต่งตอน พ.ย. 52 น่ะค่ะ

กว่าจะไปถ่ายรูปก้อปาเข้าไปเดือน ก.ย. แล้ว

แต่ของเราเอาเป้นตัดเช่าค่ะ ที่ ตจว. คิดตั้งแต่ 5000 ขึ้นไป ตามแบบ

แต่ที่ไอริส ถ้าจำไม่ผิด ชุดละ 2000 เองมั้ง จะเวอร์แค่ไหนก้อได้

แต่ต้องซื้อแพคเกจถ่ายรูปเขาด้วยนะ

ยังไงถ้ามีเวลาก้อค่อยๆหาข้อมูลไปก้อได้ค่ะ

ชุดงานเช้านะคะ  ตัดมามีแต่คนชมว่าชุดสวยมาก ใส่เหมือนตุ๊กตาบาร์บี้เลย

โฮะๆๆ

Back to Top
TAMNAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TAMNAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2009 at 23:47
ขอบคุณ  ทุกข้อความน่ะค่ะ  เป็นประโยชน์มากๆๆค่ะ  วันก่อนเข้าไป deep love studio
ชุดเค้าสวยมากค่ะ  แต่กว่าจะออกมาจาก studio ได้ เกือบตาย  เสียมัดจำไป 1500 ยังคิดอยู่เลยว่าจะเข้าไปอีกหรือเปล่า  ได้รูปน้อยค่ะแค่ 12 ภาพ PK = 25,900 แพงค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.150 seconds.