แต่งงาน ถามเรื่องของแจกขบวนขันหมากค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถามเรื่องของแจกขบวนขันหมากค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
p_zalapao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p_zalapao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามเรื่องของแจกขบวนขันหมากค่ะ
    Posted: 08 Dec 2009 at 19:32
ของแจกขบวนขันหมากนี้เค้าแจกกันตอนไหนคะ แจกใครบ้าง
Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 08:15

ตอนที่ ขันหมากจะเข้ามาบ้านเจ้าสาวนะจ๊ะ

ให้วางไว้กับพวกพานขันหมาก และบอก พวกที่ดูแลส่วนนี้ บอกให้คนถือหยิบไปเลยจ้า

Back to Top
natta_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natta_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 10:28

ของเรา พอขันหมากเค้าเอาถาดมาวางให้ เราก็เอาขนมในถาดออก แล้วก็เอาของที่เราเตรียมไว้ใส่ไว้ในถาดแทนขนมที่เราเอาออกค่ะ

ตรงนี้เราให้คนช่วยดูแลแทนไปเลย 3-4 คนค่ะ ก็เลยหมดห่วงไป

ส่วนของที่แจก เราใช้เป็นสบู่ลักซ์ 1 กล่อง ใส่ในถุงผ้าแก้วสีชมพูเลยจ้า ...ดูน่ารักดีเหมือนกัน (น่าเสียดายยังไม่ได้เอารูปมาลงคอมอ่ะ)

*....Nothing can change our love for we trust each other.....*
Back to Top
p_zalapao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p_zalapao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 21:34
ขอบคุณนะคะ  สรุปว่าเราแจกให้ทีละคนหรือให้พร้อมกันเลยทีเดียว  ยังงงอยู่เล็กน้อยค่ะ  พอดีไม่เคยไปงานแต่งเลยนึกไม่ค่อยออก  แต่ก้อพอได้ไอเดีย  ขอบคุณมากคร้า
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.