แต่งงาน มีใครแนะนำ Westin Banyan Tree Hotel บ้าง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครแนะนำ Westin Banyan Tree Hotel บ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
wowparry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wowparry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครแนะนำ Westin Banyan Tree Hotel บ้าง
    Posted: 06 Dec 2009 at 03:59
กำลังหาสถานที่จัดงานแต่งงานแบบโต๊ะจีนอยู่ค่ะ มีใครทราบข้อมูลเกี่ยวกับรสชาดอาหาร และสถานที่ ห้อง ของโรงแรม Westin Banyan Tree ถนนสาทร บ้างคะ

อยากจะจัดปีหน้าวันที่ 10 ตุลาคม 2010 มีใครรู้บ้างว่าวันนี้เป็นวันมงคลหรือเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ
แพร์
Back to Top
gina7513 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote gina7513 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 16:09

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าดีนะคะ เพราะตรงกับ ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 11 (แบบว่าคิดเอาเองว่าดีแน่นอนค่ะ ซึ่งก็ไม่ได้อ้างอิงจากตำราใดทั้งสิ้น)

แต่ที่ post มาคุยกับคุณแพร์ เพราะจะบอกว่า ดีแล้วล่ะคะที่คุณเตรียมงานตั้งแต่เนิ่นๆ  / เห็นดีเห็นงามด้วยเจ้าค่ะ

ป.ล. น้องชายของ Gina ทำพิธีมงคลสมรสไปเมื่อ ขึ้น 4 ค่ำ เดือน 12 และ เลี้ยงฉลองงานแต่งไปเมื่อ ขึ้น 11 ค่ำ เดือน 12 ที่ผ่านมา (ซึ่งวันงานเลี้ยงฉลองนี้ Gina คิดเอาเองเลยค่ะ) / และตอนหลังก็มาพบว่าเป็นวันดีฤกษ์ดีม้ากมากทั้ง 2 วันเลย เพราะมีแต่คนจัดงานแต่งงานกันเพี้ยบเลย)

Back to Top
gina7513 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote gina7513 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 16:11

ขอโทษค่ะ Gina ขอแก้ไขงานแต่งน้องชายเป็น ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 1 และ ขึ้น 11 ค่ำเดือน 1 ค่ะ

Back to Top
wowparry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wowparry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2009 at 17:07
ขอบคุณค่ะ Gina very helpful,

unfortunately, most of the hotels I called is booked on Oct 10,2010 ka..and I might move to Aug 8 instead (I am in USA). แล้วช่วงเดือนตุลาคม ป๊าม๊ากินเจค่ะ คงจัดไม่ได้แล้ว

Back to Top
bobosung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bobosung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 17:31

Originally posted by wowparry

กำลังหาสถานที่จัดงานแต่งงานแบบโต๊ะจีนอยู่ค่ะ มีใครทราบข้อมูลเกี่ยวกับรสชาดอาหาร และสถานที่ ห้อง ของโรงแรม Westin Banyan Tree ถนนสาทร บ้างคะ

อยากจะจัดปีหน้าวันที่ 10 ตุลาคม 2010 มีใครรู้บ้างว่าวันนี้เป็นวันมงคลหรือเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ
แพร์

ขออัพเดท ชื่อโรงแรมค่ะ

โรงแรมที่ตั้งอยู่บนถนนสาทร ชื่อว่า โรงแรม บันยันทรี

ส่วนโรงแรม เวสทิน แกรนด์ จะอยูที่ถ.สุขุมวิทนะคะ

ไม่แน่ใจว่าคุณแพร์หมายถึงโรงแรมไหนคะ จะได้ช่วยเชียร์ถูกค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.139 seconds.