แต่งงาน ท้องแล้วจ้าพี่น้อง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ท้องแล้วจ้าพี่น้อง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
laddakassel View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ท้องแล้วจ้าพี่น้อง
    Posted: 24 Nov 2009 at 06:02

หลังจากห่างหายไปหลายวันมัวแต่ยุ่งอยู่กับการเตรียมตัวซื้อข้าว ของ จัดกระป๋าจะกลับเมืองไทย เลยทำให้ไม่ค่อยได้เข้ามาบ้านเลดี้และบ้านแกงค์อินทรีย์สาว มาคราวนี้ก็เลยมาพร้อมกับข่าวดีค่ะ.....ว่าตอนนี้อิฉัน “ท้องแล้วจ้า”

หลังจากเพียรพยายามมา 1 ปีเต็ม คราวนี้ก็สำเร็จซะที โดยใช้วิธียกขาขึ้นหลังจากเสร็จกิจถือว่าเป็นวิธีที่ใช้ได้ผลอี กวิธีหนึ่ง 55555555 ก็ว่าไปนั่น แต่ที่สำคัญไปกว่านั้นก่อนนอนจะสวดมนต์ไหว้พระขอพรท่านทุกคืน ขอให้มีบุตรสมดังปารถนา “ไม่ได้ด้วยเล่ห์
ก็เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ก็เอาด้วยคาถา” ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น อิอิอิ

ปกติเป็นคนปจด.มาไม่สม่ำเสมอ เพราะฉะนั้นจะหาวันไข่ตกด้วยวิธีนับวันไม่ได้ แต่อาศัยขยันทำการบ้านบ่อย ๆ ถึงแม้ในบางครั้งเราสองคนจะไม่มีอารมณ์แต่ก็ท่องไว้เสมอว่า ลูก...ลูก...ลูก ก่อนหน้านี้ก็เคยลองเทสต์ชุดทดสอบการตั้งครรภ์มาหลายต่อหลายครั ้งแล้ว แต่ก็ต้องผิดหวังทุกครั้งจนเป็นความเคยชิน เทสต์ครั้งล่าสุดก็วันที่ 14 พ.ย. ที่ผ่านมานี้เอง แต่ก็ยังไม่มี ก็สบายใจไปเปราะหนึ่งเพราะว่ากำลังจะเดินทางกลับเมืองไทย ยังไม่อยากให้ท้องตอนนี้ แต่เมื่อวันที่ 19 พ.ย. ก็ไปหาหมอตามนัดหมอให้ไปเข้าห้องน้ำแล้วเอาฉี่ออกมาให้แล้วให้ไ ปนั่งรอ พอสักพักหมอเรียกเข้าห้องแล้วหมอก็บอกว่าดีใจด้วย “คุณท้องแล้ว” แล้วหมอก็เอาผลการเทสต์มาให้ดูเอาละเว้ยเห้ย........สองขีดเห็น ๆ งานนี้ท้องจริงๆๆๆ คร้าบบบบบบบบ พระเจ้าช่วย...กล้วยทอด เรากับสามีมึนกันไปทั้งคู่ไม่คิดว่าจะท้องได้ (เพราะเพิ่งเทสต์ไปเมื่อวันที่ 14 พ.ย.)จากนั้นก็ตามมาด้วยความดีใจสุด ๆ ในที่สุดวันนี้ที่รอคอยของเราสองคนและสองครอบครัวก็มาถึงแล้ววว วว เพราะนี่คือหลานคนแรกของทั้ง 2 ตระกูล

หลังจากความดีใจก็ตามมาด้วยความผิดหวังที่จะไม่ได้กลับเมืองไทย เพราะรู้สึกว่าถ้ายังไม่มีตอนนี้ก็น่าจะดี เพราะช่วงนี้ยุ่งๆ เรื่องเตรียมตัวจะกลับเมืองไทยในวันที่ 2-31 ธ.ค. นี้ ซึ่งเหลืออีกแค่ประมาณ 10 วันก็จะได้กลับเมืองไทยแล้ว โรงแรมที่พักก็จองแล้ว เพคเกจท่องเที่ยวต่าง ๆ ก็จ่ายตังค์ไปหมดแล้ว แผนที่วางไว้มีอันต้องยกเลิกหมด แต่เหมือนเค้าจะรู้แฮะ พอเราไม่ง้อ...ไม่อยากให้มาตอนนี้....เจ้าตัวน้อยก็รีบมาเลยนะ กร้ากกกกกกกกกก หลังจากดูผลเทสต์จากหมอเราสองคนก็ยังไม่อยากจะเชื่อทั้งหมดว่าท ้องจริง วันที่ 21 พ.ย. ก็ไปซื้อชุดตรวจ(ระบบดิจิตอล) มาเทสต์อีกปรากฏว่าท้องจริง ๆ ระบบดิจิตอลมันบอกว่าท้อง 3+ หมายความว่า ท้องมากกว่า 3 สัปดาห์ เมื่อวาน(วันที่23 พ.ย.) ไปหาหมอฟังผลตรวจเลือดหมอบอกว่าท้องได้ประมาณ 5 สัปดาห์แล้ว

สรุปแล้ว “ลูกสำคัญที่สุด” เพราะเรารอเขามานานแสนนาน เราและสามีตกลงกันว่าจะไม่เดินทางกลับเมืองไทยวันที่ 2 ธ.ค. ที่จะถึงนี้แล้ว และได้โทรไปบอกพ่อแม่พี่น้อง(ที่นับวันรอที่เราจะกลับบ้าน) ทุกคนต่างดีใจ...ในขณะเดี๋ยวกันก็ผิดหวังไปตาม ๆ กันที่เราไม่ได้กลับเมืองไทย แต่ทุกคนก็เห็นด้วยที่จะไม่ต้องเดินทางกลับ สามีก็ปลอบใจบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวถ้าใกล้คลอดลูก สามีจะให้พ่อแม่พี่น้องเดินทางมาเยี่ยมโดยเขาจะเป็นคนออกค่าใช้ จ่ายให้ทั้งหมด ก็เลยสบายใจได้

สำหรับสัญญาณบอกเหตุการตั้งครรภ์ของเราก็มีดังนี้

1 เจ็บหน้าอก เต้านมขยายใหญ่กว่าปกติ โหย...เจ็บมาก เริ่มแรกจะเจ็บหัวนมก่อนจากนั้นก็เจ็บรามไปทั่วทรวงอก ซึ่งปกติก่อนวันปจด.มาก็จะเจ็บหน้าอกอยู่แล้ว 3-4 วัน แต่งานนี้เจ็บกันมาครึ่งเดือนแล้วและทุกวันนี้ยังเจ็บอยู่ หวังว่ามันจะหายไปโดยเร็ว

2 เจ็บท้อง ปวดหลัง ปวดเอวมาก ๆ อาการเหมือนคนที่ประจำเดือนกำลังจะมาเหมือนกัน เจ็บมาได้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว

3 ท้องผูก ขับถ่ายออกมาเหมือนขี้แพะ เป็นก้อนแข็ง ๆ เล็ก ๆ เวลาเบ่งขับถ่ายจะเบ่งยากมาก ๆ กว่าจะออกมาได้

ยังไงก็ขอกำลังใจจากแม่ๆ ที่เคยมีน้องด้วยนะคะ ส่วนคนที่ยังไม่มีก็ให้กำลังใจมาได้นะคะ อิอิ และคนที่กำลังหวังอยากจะมีน้องก็ขอให้สมปารถนาทุก ๆ คนน่ะค่ะ

Edited by laddakassel
Back to Top
Tirak Rak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tirak Rak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 06:14
เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณแม่คนใหม่จ้ะ ขอให้สุขภาพดี แข็งแรงทั้งแม่ ทั้งลูกนะคะคุณตี้
Back to Top
prettybebe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prettybebe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 06:18
ยินดีด้วยจ้าพี่ตี้ ทีนี้ก็เตรียมแฟชั่นคนท้องมาใส่ให้ดูด้วยนะ รออุ้มหลาน

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกเลยนะจ้า

บีบี้
Back to Top
STOME View Drop Down

Post Options Post Options   Quote STOME Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 06:21

ดีใจด้วยจริง ๆค่ะเพราะส่วนตัวก็รอมาหลายเดือนเหมือนกันค่ะ

อย่างไรจะจำสัญชาตญญาณบอกเหตุก่อนการตั้งครรภ์นะค่ะ

หวังว่าสักวันจะได้มาคุยเรื่องลูกกับ  จขกท

นิยามของคำว่า " พรุ่งนี้ "
สำหรับ ความสุข พรุ่งนี้ไม่มีอีกแล้ว แต่
สำหรับ ความเศร้า พรุ่งนี้ยังมีเสมอ   นะจ๊ะทุกคน
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 06:22
ขอแสดงความยินดีด้วยจ๊ะ
Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
zumo_o View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zumo_o Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 06:27
ยินดีด้วยจ้าน้องตี้ ดีแล้วละที่ไม่กลับไทย ปลอดภัยไว้ก่อน ช่วงนี้ก็รักษาสุขภาพ ห้ามยกของหนัก จะเดินก็ระวังให้มาก ส้นสูงห้ามใส่ ที่สำคัญกินโฟเลทจนสามเดือนเลยนะ ปีใหม่ปีนี้น่าจะเป็นปีที่น่าจดจำสำหรับตี้มากๆ เพราะว่าถ้าแพ้งท้องก็ช่วงนั้นพอดี อิอิ

มาเร็ว เครมเร็ว ตามเพื่อนเต๋า
Back to Top
daria View Drop Down

Post Options Post Options   Quote daria Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 06:55

ขอเเสดงความยินดีค๊ะ ^___^ มีว่าที่คุณแม่เพิ่มมาอีกนึง ดีจัง 

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ต่อไปจะยิ่งค่อย ๆ มีความสุขกับการตั้งครรภ์

Back to Top
Ussadagorn View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Ussadagorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:15
ยินดีด้วยค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
True love never runs smooth
by A&B (Melbourne)
Back to Top
reenaa_3003 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:17

ยินดีด้วยจ้าน้องตี้ ทานเยอะ ๆ อย่าลืมวิตมินด้วยนะจ๊ะ

ส่วนพี่เดือนนี้พลาดอีกแล้ว แต่กำลังปรึกษาหมอว่าจะทำ IVF  ดีไหม

Back to Top
pair11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pair11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:17

แวะเข้ามาแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ

Back to Top
ThaiSuperHottie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ThaiSuperHottie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:22

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ส่วนวิธียกขาขึ้นที่ว่า เคยได้ยินมาเหมือนกันว่ามันใช้ได้ผลจริง ๆ

เพื่อนปอนด์ ลองทำดูบ้างจิ เผื่อได้ผลนะตัวเอง

Back to Top
kemapl View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kemapl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:23
ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
ae ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:42
ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 07:48
Originally posted by ThaiSuperHottie

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ส่วนวิธียกขาขึ้นที่ว่า เคยได้ยินมาเหมือนกันว่ามันใช้ได้ผลจริง ๆ

เพื่อนปอนด์ ลองทำดูบ้างจิ เผื่อได้ผลนะตัวเอง

เราทำทุกท่าเลยตะเอง เหลือแต่ห้อยขาโยงแล้ว อิอิอิ

Back to Top
Madam Veyron View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Madam Veyron Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:05
Originally posted by reenaa_3003

Originally posted by ThaiSuperHottie

เราทำทุกท่าเลยตะเอง เหลือแต่ห้อยขาโยงแล้ว อิอิอิ

สงสัยลูกน้อยคงรู้ทันว่าถ้ามาตอนนี้คงได้โจกเกอร์เป็นแม่นม เพราะท่านพ่อเล่นเกมส์ คุณแม่ติตเน็ต คริ คริ  ทำทุกท่าได้แต่ปริมาณ ไม่ได้คุณภาพอ่ะจิ

จ๊ะเอ๋...สบายจัยจัง (' ',)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:09
Originally posted by Madam Veyron

Originally posted by reenaa_3003

สงสัยลูกน้อยคงรู้ทันว่าถ้ามาตอนนี้คงได้โจกเกอร์เป็นแม่นม เพราะท่านพ่อเล่นเกมส์ คุณแม่ติตเน็ต คริ คริ  ทำทุกท่าได้แต่ปริมาณ ไม่ได้คุณภาพอ่ะจิ

ขออนุญาต น้องตี้นะจ๊ะ

พี่เอามันส์ น้องเอ้ย 555555+

Back to Top
laemja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laemja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:16

ขอแสดงความยินดีกะคุณตี้ด้วยนะคะ....

ฮือ...ฮือ....อิจฉา....อยากมีมั่งจัง 

Back to Top
Nong Da View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nong Da Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:23

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งว่าที่คุณแม่ และน้องหนูตัวน้อยในท้องนะคะ

Back to Top
ladypim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladypim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:28

ยินดีกับว่าที่คุณแม่คนใหม่ด้วยค่ะ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะคะ

พิม/Jan 1975 - จะเป็นสะใภ้ UK เต็มตัววันที่ 19 ธ.ค.นี้แล้วจ้า

Life is too short to waste time hating anyone
Back to Top
ammeeya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammeeya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:35

ยินดีด้วยนะจ้ะน้องตี้

พี่ก็พยายามเหมือนกัน

แต่ว่าแก่แล้ว หมดแรง 555

Back to Top
Jasminmommy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jasminmommy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 08:48

มาแสดงความยินดีกับว่าที่คุณแม่คนใหม่ค่ะ ช่วง 3 เดือนแรกต้องดูแลตัวเองดีๆ นะคะ รองเท้าส้นสูงควรงดใส่เลยนะคะ อีกอย่างทานผลไม้เยอะๆ นะคะ จะได้ไม่แพ้มาก

แม่จัสมินค่ะ

Back to Top
Ann_MolaNoi View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Ann_MolaNoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 09:01

แสดงความยินดีด้วยค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

Back to Top
chokun1985 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chokun1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 09:17

ยินดีกับคุณแม่คนใหม่ด้วยนะคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

บ้าน THAI-US ANGELS
[IMG]http://i352.photobucket.com/albums/r340/kunzaa_1985/anigif1.gif">
Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 09:18
เข้ามาดีใจกับพี่ตี๋ด้วย น่ะค่ะ

เห็นความพยามยามแล้วยกมือให้เลย
เพื่อ ลูก เพื่อ ลูกๆๆๆ

รักษาสุขภาพน่ะพี่
Back to Top
kateu1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kateu1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 09:20

ยินดีด้วยนะค่ะพี่ตี๋

Back to Top
i.toy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i.toy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 09:40
มาแสดงความยินดีกับน้องตี้ด้วยจ้า
เก่งมาก ในที่สุดก็ทำสำเร็จ
อย่างนี้ต้องฉลอง

Back to Top
Nu_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 09:43
ยินดีด้วยคนคะ ขอให้สุขภาพดีทั้งว่าที่คุณแม่และคุณลูกน้อยๆๆๆ นะคะ
ยอมรับกับสิ่งที่เป็น****
Back to Top
aya1983 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aya1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 10:00
ยินดีกับคุณเเม่คนใหม่ด้วยคะ ดูเเลสุขภาพดีดีนะคะ
TORGEIR+ARAYA
NORWAY+THAILAND
Back to Top
ammlovely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammlovely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 10:09
มายินดีด้วยค่ะ (แอบมา ขำๆ พี่ปอนด์ ) 
Amm Lawyer
Back to Top
kenni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kenni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 10:36

ว้าวววววววววววววว

ขอแสดงความยินดีกับว่าที่คุณแม่คนใหม่ด้วยค่ะ

ดูแลสุขภาพสุขภาพด้วยนะคะ . . . 

Confuse . . . but I will try my best . . . สู้ว้อยยยยยยยย!!
Back to Top
rawinnipa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rawinnipa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 10:38

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

ผึ้ง
Sweden's home

Back to Top
tani View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tani Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 10:38
 ยินดีด้วยคนค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ
never the word " late " for me
Back to Top
dinosaurs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dinosaurs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 10:50

ข่าวดียินดีกับว่าที่คุณแม่ด้วยนะคะ

ขอให้สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

New & Mario

22 ปีแล้วจร้า lol
Back to Top
germany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote germany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 11:08

ยินดีด้วยค่ะพี่ปาร์ตี้  พยายามมาตั้งนาน สุดท้ายก็ได้สมใจซะที ยังงัยก็ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ ว่าแต่...ไอ้ท่ายกขาขึ้นหลังนี่ มันยังงัยๆอ่ะ อิ..อิ..ไม่ได้ลามกนะ แต่ไม่รู้จริงๆอ่ะ

StangThomas
   GERMANY
Back to Top
chani_matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 11:34
 ยินดีด้วยคะ น้องตี้ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุงแม่คุงลูกนะคะ

Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 11:41
Originally posted by germany

ยินดีด้วยค่ะพี่ปาร์ตี้  พยายามมาตั้งนาน สุดท้ายก็ได้สมใจซะที ยังงัยก็ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ ว่าแต่...ไอ้ท่ายกขาขึ้นหลังนี่ มันยังงัยๆอ่ะ อิ..อิ..ไม่ได้ลามกนะ แต่ไม่รู้จริงๆอ่ะ

มาขยายความค่ะ จริงๆพี่ตี๋เขียนยังงี้ โดยใช้วิธียกขาขึ้นหลังจากเสร็จกิจแต่พี่สตางค์อาจเว้นวักในการอ่านผิด จึงทำให้ความหมายเปลี่ยน อิอิ

เล่นเปลี่ยนความหมายเป็นท่าพิศดาลเลยพี่เรา ฮ่าๆ แต่ถ้าทำจริงๆ ก็อยากรู้น่ะค่ะ ว่าไอ้ท่ายกขาขึ้นหลังนี้ทำไง หึหึ
Back to Top
lomka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lomka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 11:56
ยินดีด้วยมาก ๆ ค่ะ พี่ตี้ เย้ ๆ ได้ทายาทแก๊งค์อินทรีย์สาวอีกคนแล้ว
Good site ever :)
Back to Top
germany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote germany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 12:17
Originally posted by Punny

Originally posted by germany

มาขยายความค่ะ จริงๆพี่ตี๋เขียนยังงี้ โดยใช้วิธียกขาขึ้นหลังจากเสร็จกิจแต่พี่สตางค์อาจเว้นวักในการอ่านผิด จึงทำให้ความหมายเปลี่ยน อิอิ

เล่นเปลี่ยนความหมายเป็นท่าพิศดาลเลยพี่เรา ฮ่าๆ แต่ถ้าทำจริงๆ ก็อยากรู้น่ะค่ะ ว่าไอ้ท่ายกขาขึ้นหลังนี้ทำไง หึหึ

ขอโทษจ้า.. สตางค์อาจจะเข้าใจความหมายผิดไปจริงๆด้วย  แต่ก็อยากรู้อยู่ดีว่ายกขาขึ้น หลังจากเสร็จกิจ นี่มันทำยังงัยๆๆ อิ..อิ..

StangThomas
   GERMANY
Back to Top
nickey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nickey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 12:28
ยินดีด้วยนะคะ รักษาสุขภาพมากๆ นะคะ ช่วง 1-3 เดือนแรก ไม่ควรเดินทางไกลนะคะ แต่นิคจะสี่เดือนแล้วจะบินเดือนหน้าแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะ
เดินทาง ธันวานี้ จ้า

Back to Top
skyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote skyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 13:12

ยินดีด้วยค่ะรักษาสุขภาพด้วยค่ะ

Back to Top
pinkpenguin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pinkpenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 13:29

ขอแสดงความยินดีกับคุณแม่คนใหม่ค่ะ

Back to Top
PandM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PandM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 13:36
Congratulationnnnnnnnnnnnn

Back to Top
kunlaratana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kunlaratana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 13:42

ยินดี ดีใจด้วยนะคะ รู้นะว่ารู้สึกยังไง

Back to Top
Senia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Senia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 13:53
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะว่าที่คุณแม่คนใหม่
NIDNOI :Langevaag, Aalesund, Norway : 31/12/1968
One lifetime is not long enough to tell you how much the love we share__mean so much to me
Back to Top
benzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote benzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 14:17

ยินดีด้วยค่ะ  ท้องอ่อนๆอย่าเพิ่งบินนะค่ะ  คนใกล้ตัวเกือบเสียลูกไปเพราะบินตอนท้องอ่อนมาแล้วค่ะ  รักษาสุขภาพนะค่ะคุณแม่คนใหม่

ปล.  พี่ปอนด์เปรี้ยวได้ใจนะค่ะ

Back to Top
Keep Love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Keep Love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 14:31

ยินดีในห้องแล้วออกมายินดีทีหน้าห้องอีกรอบนะจ๊ะ ดีใจด้วยจ๊ะ เย้ ลูกชายเฟิร์นจะได้มีเพื่อนแล้ว

You are the one for me
Back to Top
wirun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wirun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 14:43
ยินดีด้วยนะคะน้องตี้  แข็งแรงคุณแม่คุณลูก
จะท่องจำขึ้นใจ พร้อมยกขาสุงเมื่อใหร่ มีเฮ อีกคน คริ คริ
Back to Top
naruemol_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naruemol_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 14:51
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ
โอ๋/ kvelde - Larvik 1978
Back to Top
oil_france View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 15:13
ยินดีด้วยนะค่ะ ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ
Get Free Diet Sample NOW!!! World wide Delivery

Back to Top
--Fon-- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote --Fon-- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 15:50

ยินดีด้วยคนนะคะ  ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะ  เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังบ่อยๆนะคะ  ว่าเป็นไงบ้าง  อยากฟัง  เพราะอยากมีลูกเหมือนกัน

ฝนค่ะ/2523/ bur i ulsteinvik
Back to Top
sutumtiva View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sutumtiva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 15:58

ยินดีด้วยจ้า

อยากได้บ้างอะ แท้งไปรอบแล้ว เมื่อไหร่จะมาหาอีกรอบน๊า

เอม สะใภ้ UK ณ Bury st Edmunds ได้วีซ่าแล้วค่ะ เตรียมย้ายบ้านวันที่ 19/12/09 จ้า

Back to Top
nini_thomas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nini_thomas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 16:18
ดีใจด้วยนะคะ ในที่สุดบ้านเยอรมันก็จะมีเจ้าน้อยเพิ่มมาอีกคนล่ะ< ="">

Back to Top
jingjurg View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jingjurg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 16:37
เป็นข่าวดีจริงๆ เลยน้องตี้ พี่ขอแสดงความยินดีกับน้องตี้และสามีด้วยนะจ้ะ ตอนนี้น้องตี้ก็ต้องดูแลร่างกายให้แข็งแรงมาก ๆ นะจ้ะ ดีใจด้วยจริงๆ จ้ะ
Back to Top
oranit35 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote oranit35 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 16:53

สวัสดีจ้า ดีใจด้วยคนนะ

ทรายก็อยากมีลูกมากๆ เดือนที่แล้วแอบดีใจเพราะเมนพลาดไป 1 อาทิตย์  แต่แล้วก็แห้ว เดี่ยวจะทำตามวิธีของคุณมั่งเพื่อจะได้ ท่องไว้ ยกขาขึ้นๆ ฮาาาา

It's better to live your life than life live against you
Back to Top
nok london View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok london Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 17:06
ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Giftfy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Giftfy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 17:10
< => Congratulations na kha K. Ty .Stay healthy both of  you na kha.
Back to Top
nutthanun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutthanun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 17:17

ยังไงก็รักษาสุขภาพ และอย่าหักโหม น่ะค่ะ พักผ่อนมากๆ ทานแต่ของมีประโยชน์  ดื่มนมเย้อๆ นะค่ะ

อยากท้องเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีอะ ...ดีใจด้วยอยากมากค่ะ จขกท

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 17:23

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ..ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และคุณหนูน้อยใ นครรภ์นะคะ..

จะสวดมนต์และจะเป็นคนดี..อืมมม..แล้วก็จะตั้งใจอ่านหนังสือด้วย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 17:37

Avatar บีบี้ ขอบคุณมากค่ะ กำลังคิดอยู่ว่าจะใส่แฟชั่นแบบไหนดีน๊า 5555

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ขอให้มีน้องสมปารถนาไวไวน่ะค่ะ แล้วเราจะได้มาคุยกันเรื่องเด็ก ๆ อิอิ

Avatar พี่อร ขอบคุณน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำมากมายตี้ยินดีน้อมรับค่ะ และอาจจะต้องมีปรึกษาพี่อรบ้างในบางครั้งคงไม่ว่ากันน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ปล. ลูกชายน่ารักมากเลยค่ะ

Avatar พี่ปอนด์ ขอบคุณมากค่ะ ตอนแรกตี้คิดว่าถ้ายังไม่มีตอนนี้ หลังจากกลับไปเยี่ยมครอบครัวที่เมืองไทยกลับมาตี้และสามีก็จะไป หาหมอเพื่อทำอะไรสักอย่างแล้วค่ะ อาจจะทำอิ๊กซี่ อะไรประมาณนี้ค่ะ เพราะรอไม่ไหวแล้วอยากจะมีลูกมาก ๆ แต่เขาก็มาก่อนดีใจมาก ๆ ค่ะ ขอให้พี่ปอนด์มีน้องสมดังปารถนาเร็ว ๆ น่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ  ปล. คอนเฟิร์มค่ะ..ยกขาเห็นผลจริง ๆ อิอิ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ขอให้มีน้องสมปารถนาไวไวน่ะค่ะ

Nong Da
New Member              ขอบคุณมากค่ะ

Avatar พี่แอ๋ม ขอบคุณมากค่ะ  ไม่แก่เกินไปหรอกค่ะ พยายามเข้า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น ท่องไว้ค่ะ  ขอให้พี่แอ๋มมีน้องสมดังปารถนาน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณ คุณแม่จัสมินมากค่ะ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะค่ะ มีอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำมาได้น่ะค่ะ ยินดีน้อมรับค่ะ

Avatar ขอบคุณน้องเกดมากค่ะ  ปล. พี่จะรอรูปงานแต่งของหนูน่ะค่ะ และขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยน่ะค่ะ ขอให้รักกันตราบนานเท่านาน มีความสุขมาก ๆ น่ะจ๊ะ

Avatar ขอบคุณพี่ต้อยมากค่ะ  รอพี่ต้อยมาฉลองด้วยกันที่เยอรมัน พี่ต้อยฉลองงานแต่งส่วนตี้ฉลองมีน้องดีไหมค่ะ อ้อ...พี่วิอีกคน อย่างนี้มันต้องฉลอง อย่างนี้มันต้องฉลอง

Avatar ขอบคุณน้องสตางค์มากค่ะ  เวลาเสร็จกิจก็ยกขาขึ้นแล้วก็หาหมอนมายกตูดไว้เพื่อให้น้ ำอสุจิเข้าไปในรังไข่ได้ง่ายขึ้นไงค่ะ ถ้าไม่ยกขาเดี๋ยวไหลออกมาข้างนอกหมดโอกาสท้องก็น้อยกว่าการยกขา น่ะค่ะ อิอิ อันนี้ความคิดส่วนตัวน่ะค่ะ ทีนี้เข้าใจยังเอ่ย สงสัยตรงไหนถามมาได้น่ะจ๊ะ

Avatar ขอบคุณพี่มาตามากค่ะ  ปล. กลับมาเยอรมันเมื่อไหร่อย่าลืมเลี้ยงข้าวตี้น่ะจ๊ะ ที่เราลงแข่งกันไว้ไงลืมยังเอ่ย เดียวต้องไปทวงพี่มดอีกคน อิอิ ขอให้พี่มาตาและคุณโอลาฟเที่ยวเมืองไทยให้สนุกน่ะค่ะ

Avatarขอบคุณมากค่ะ ว่าที่คุณแม่นิค  อิจฉาจังเลยค่ะ 4 เดือนเดินทางได้แล้ว ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยน่ะค่ะ รักษาสุขภาพมาก ๆ เช่นกันน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณน้องปลามากค่ะ ปล.เสียดายเลยไม่ได้เจอกันที่เมืองไทย เอาไว้โอกาสหน้าน่ะน้องปลา

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ปล. ลูกชายน่ารักมากเลยค่ะ

Avatar ขอบคุณมากค่ะและขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะค่ะ 

Avatar ขอบคุณเฟิร์นมากค่ะ ยังไงก็ต้องรบกวนขอคำแนะนำจากเฟิร์นด้วยน่ะจ๊ะ

Avatar ขอบคุณพี่วิมากค่ะ ปล. อยากมีลูกเมื่อไหร่ก็ยกขาสูง ๆ น่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณคุณฝนมากค่ะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ ปล. ยกขาสูงเข้าไว้ มีชัยไปกว่าครึ่งค่ะ อิอิ

Avatar ขอบคุณคุณเอมมากค่ะ ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 17:45

Avatar ขอบคุณแม่นิมากค่ะ ปล. ลูกชายน่ารักน่าชังมากมายค่ะ

jingjurg
Exclusive member                    ขอบคุณพี่เจี ๊ยบมากค่ะ ปล.ไม่ได้คุยกันนานเลย หวังว่าพี่เจี๊ยบคงสบายดีน่ะค่ะ

Avatarขอบคุณคุณทรายมากค่ะ ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ ปล. ยกขาสูงเข้าไว้ มีชัยไปกว่าครึ่งค่ะ อิอิ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ปล. ลูกชายคุณนกโตเป็นหนุ่มน้อยแล้วหล่อมากค่ะ เดี๋ยวอีกหน่อยสาวติดตรึม อิอิ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ 

Back to Top
wirun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wirun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 18:20

Avatar    ได้เลย เนี่ยพี่ได้เคร็ดลับ
นับไปสิบสีวันหลังหมดปจด วันทีิสิบห้ายกขาสุงๆ เยย

Avatar   คุณแม่จัสมิน  มะเห็นตอบข้อความพี่เลย อิอิ ค้อนอย่างงามๆ

Back to Top
9-to-5er View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote 9-to-5er Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 18:27

ยินดีด้วยค่ะ แอบอิจฉาเล็กน้อยเพราะอยากมีสักสามคน

Back to Top
indiana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote indiana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 18:44

ตี้

ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างยิ่งเลยจ้ะ  ขอให้แข็งแรงทั้งกาย และ ใจ

พี่อินดี้

Back to Top
Bugsbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bugsbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 18:53

พี่ตี้ ดีใจด้วยน้า บ้านเรามีหลานให้เล่นเพิ่มแล้ว หุหุ 
I've got that chance. I'm going to do my best.

Back to Top
nenee30 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nenee30 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 18:54

ขอแสดงความยินดี คุณแม่คนใหม่ สมดั่งใจดูแลสุขภาพค่ะ

nenee

nenee
Back to Top
Nino View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nino Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 20:14
ยินดีด้วยค่ะ และขอให้สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์
..ชมพู่    สะใภ้สวีเดน..
           29 years old
Sweden's Home
Back to Top
Sweetdreams View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Sweetdreams Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 20:18

ยินดีด้วยค่ะ และขอให้สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

อยากมีเหมือนกันคะ แต่ว่าแก่แล้ว สงสัยจะหมดวาสนา

Back to Top
patida_kai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote patida_kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 20:48

ยินดีด้วยจ้า รักษาสุขภาพนะ

Back to Top
Howdy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Howdy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 21:27

หวัดดีจ้า น้องตี้.......พี่ดีใจด้วยน้า .....สมดังที่รอคอยแล้ว....ดูแล รักษาสุขภาพด้วยจ้า...

JeaB...
Alles zu seiner Zeit....ทุกสิ่งทุกอย่าง ย่อมมีเวลาของมัน...

Back to Top
whanyens View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote whanyens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 21:42
ดีใจด้วยนะค่ะ...อยากมีบ้างจัง...อิจฉา  คราวที่แล้วก็ไม่ติด แต่ไม่เป็นไรคราวหน้าที่รักมาจะตั้งใจ....ใหม่  ดีใจด้วยจริงๆคะ..
สะใภ้เยอรมัน   26 ปีคะ..... หวานเย็น(เป็นชื่อแมวอันเป็นที่รัก)
Back to Top
Tao Liebe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tao Liebe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 22:00

ดีใจด้วยจ้า น้องตี้ ว่าที่คุณแม่ ดีใจ เอ๊ย ดีใจจัง จะมีหลานอีกแล้ว แต่ต้องสอนลูกให้เรียกพี่ว่าพี่นะ

อย่าเรียกป้า มันอายเด้อ

Back to Top
noonee1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonee1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 22:03

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

จงทำดี ให้มันดี ถึงแม้ผลงานออกมาไม่ดี ก็ถือว่าเราทำดีที่สุดแล้ว(ณี..ว่าที่ฯโปแลนด์)
Back to Top
prapus_kas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapus_kas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 22:19
ยินดีด้วยนะค๊ะ   
Back to Top
kitty2008 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kitty2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 23:05
มาดีใจด้วยคน เย้เย้ อยากเห็นหน้าหลานแล้วสิ ลูกๆของแต่ละคนมีแต่น่ารักๆ กันเลย เออยากมีเป็นของตัวเองบ้างทำไงดีคะ 555 
Back to Top
LoverKitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoverKitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 23:46

ยินดีด้วยนะค่ะ

แคท 25 ขวบจร้า THAI - US ANGLE
Back to Top
M.phitcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote M.phitcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2009 at 23:48

สวัสดีจ้า น้องตี้

ยินดีกับคุณแม่คนใหม่ด้วยนะจ๊ะ  รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ

จ๋าค่ะ

Back to Top
blue_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote blue_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 02:29

เข้ามาแสดงความยินดี กับคุณแม่คนใหม่นะค่ะ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะค่ะ

เก๋..ไก๋.. @ BKK ~ Stockholm in My Heart...
Sweden's Home
Back to Top
MooKitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MooKitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 03:07

Photobucket

น้องตี้   เราตกลง กันว่างัยนะ  พี่ลืม  คนท้องเลี้ยงข้าว  หรือ ว่า

คนที่ไม่ท้องเลี้ยงจข้าวง่ะ    พี่ลืม 

น้องตี้ ต้องเลี้ยงข้าวพี่  หรือ พี่ต้องเลี้ยงข้าวน้องตี้ นี่ 

แต่ยังงัย ก็ยินดี ด้วยนะจ๊ะ   พี่ดีใจสุดๆ เลย  

ในที่สุด น้องตี้ ก็ทำสำเร็จ   

พี่คงไม่มีโอกาสช่วงนี้แล้ว   เพราะแบกข้าวสารหนัก

ลูกๆ หลุดหมด    เฮ้ออออ 

ยังงัย ดูแลตัวเองด้วยนะจ๊ะ  

ประเทศไทย ยังไม่ล่มสลายแน่นอน  ไปเมื่อไรก็ได้ 

ถ้าคลอดลูกแล้ว ญาติๆ ก็มาที่เยอรมันมาเยี่ยมก็ได้

ถือว่า ได้มาเที่ยวด้วย  

ยินดีกับน้องด้วยจ้าาาาาาาาาาาาาาาาา 

ส่วนพี่ก็รอต่อไป  

เหนื่อยใจ...แต่ยังไหวอยู่ !!
"มดเอ็กซ์" อินทรีย์สาว
Back to Top
natacha_sea View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natacha_sea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 03:53
เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณแม่คนใหม่นะค่ะ ทั้งสวยและเซ๊กซี่มากๆค่ะ ขอให้รักษาสุขภาพให้แข็งแรงก่อน
[IMG] Na - Ta - Cha ( นัท ) February 1980 Oslo Norway
Back to Top
Anna_BKK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Anna_BKK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 04:31
ยินดีด้วยค่ะ

ปุ้ย ณ มอลต้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 05:22

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ 

Avatar ขอบคุณพี่อินดี้(ว่าที่เจ้าสาวคนสวย) มากค่ะ

Avatar ขอบคุณน้องเพลินมากค่ะ  ปล.ไม่ได้ข่าวน้องเพลินนานเลยหวังว่าเรื่องเรียนและเรื่อ งที่พักคงโอเคแล้วน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณคุณรัตน์มากค่ะ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่เจี๊ยบมากค่ะ เสียดายเราเลยไม่ได้เจอกันที่เมืองไทย

Avatar ขอบคุณพี่เต๋ามากค่ะ ปล. ก็แล้วแต่หลานจะเรียกเนาะ "พี่เต๋า หรือ ป้าเต๋า" อิอิ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ  ปล.ลูกชายน่ารักจังค่ะ

Avatar ขอบคุณมากค่ะ ปล. อยากมีเมื่อไหร่ก็ให้ยกขาขึ้นไว้ค่ะ 555 ขอให้มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่จ๋ามากค่ะ ปล.ไม่ได้ข่าวพี่จ๋านานมากแล้วหวังว่าคงสบายดีน่ะค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่มดมากค่ะ พี่มด พี่มดและพี่มาตาต้องเป็นคนเลี้ยงข้าวตี้สิ เพราะเราตกลงกันว่าถ้าใครท้องก่อนถือว่าเก่ง คนไม่ท้องต้องเลี้ยงข้าวคนท้องสิค่ะ อิอิ เดี๋ยวตี้จะหาโอกาสไปกินฝีมือพี่มดน่ะจ๊ะ พี่มดถ้าพี่มดอยากมีจริง ๆ พี่มดก็ต้องเริ่มวางแผนได้แล้วน่ะ เดี๋ยวถ้ารอนานไปจะไม่ได้เป็นคุณแม่ยังสาวน่ะจ๊ะ อิอิ ขอให้พี่มดมีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ โอมเพี้ยงงงงงงง

Avatar ขอบคุณมากค่ะ  ปล. บ้านสวยมากเลยค่ะ ว่าจะถามนานแล้ว...สร้างที่เมืองไทยเหรอค่ะ ไม่ทราบว่าหมดเยอะไหมค่ะ พอดีกำลังหาแบบบ้านจะสร้างที่เมืองไทยเหมือนกันค่ะ ยังไงรบกวนขอถามข้อมูลหน่อยน่ะค่ะ

Back to Top
theerawalee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote theerawalee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 07:33

ดีค่ะ แอมมี่ ยินดีด้วยนะค่ะ  กินไข่เยอะๆวันละฟองค่ะ ตับ  นม  ปลาเล็กปลาน้อย เพราะลูกจะแย้งเเคลเซียมจากแม่ จะทำให้เราฟันผุ ที่สำคัญ ลูกฟันจะขึ้นเร็วด้วย ผลไม้ เพราะตอนท้อง ท้องเราจะผูกค่ะ  แอมมี่อยากมีมั้ง มี่แล้วกับคนเก่าคนไทยน่ะค่ะ แต่กับแฟนใหม่กำลังร่ายคาถาเปลี่ยนใจเค้าอยู่เพราะเค้าไม่อยากม ี แต่แอมมี่อยากได้ ลูกครึ่งบ้าง น่ารักออก  ไงก้ออย่าไปออกกำลังกายมากนะค่ะ ที่สำคัญ เซ็กอย่าหนักมากด้วย ช่วงอันตราย   ยินดีอีกครั้ง ยินดีได้รูจักทุกคน และ จขกท ค่ะ

แอมมี่

Back to Top
Aussie's Lady View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Aussie's Lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 10:42

สวัสดีค่ะ เอ็นเจค่ะ...

มีน้อง เป็นเรื่องน่ายินดีอย่างยิ่ง...มีเด็กเล็กๆ ในบ้าน น่ารักและอบอุ่นดีค่ะ

ฝากดูแลตัวเองดีๆนะคะ

Back to Top
xabiio View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xabiio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 10:52

ยินดีด้วยจร้า...ยังไงก้อรักษาสุขภาพด้วยนะจะ  ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกน้า...

...สงสัยเค้าจะรู้จิงๆ ว่าเราไม่ง้อแล้วก้อเลยรีบมาเชียว

เจ็บแล้วจำคือ "คน"..เจ็บแล้วทนคือ "ฟาย"...<@นู๋แอนจร้า...25 ขวบค้าบบ@>
Back to Top
Nana_janes View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nana_janes Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 14:52
ยินดีด้วยนะคะจะได้เป็นแม่แล้ว รักษาสุขภาพให้แข็งแรงนะคะ ลูกจะได้แข็งแรงไปด้วย อย่าลืมทานนมเยอะๆ ฟังเพลงคลาสสิก อ่านหนังสือให้ลูกฟังด้วยคะ คุณพ่อคุณแม่ก็ต้องขยันคุยกับลูกบ่อยๆ ด้วยนะคะ อย่าเครียด ทำจิตใจให้ร่าเริง และมีความสุข ลูกออกมาจะได้อารมณ์ดี สมาธิไม่สั้น อารมณ์ไม่แปรปรวนด้วยคะ

อิอิ พูดยังกับมีประสบการณ์เอง นานายังไม่เคยตั้งท้องหรอกคะ คือว่าชอบอ่านเก็บข้อมูลไว้
สุขภาพแข็งแรงนะคะ คุณแม่คนใหม่
Back to Top
oakie08 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote oakie08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 15:18
ยินดีด้วยนะคะ  อยากมีน้องบ้างจัง อิอิ

+++ oakie +++
     Adelaide
Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
VIP Member
VIP Member
หัวหน้าห้อง LadyInter

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 17:25

ยินดีด้วยนะคะคุณตี้ ตอนนี้ก็รักษษสุขภาพมากๆและอย่าลืมทานโฟลิคทุกวันวันละเม็ดนะคะ เพื่อความสมบูรณ์ของการตั้งครรภ์

ตอนตุ้ยกลับเมืองไทยสองปีก่อน คิอาร่าก็มาอยู่ในพุงได้ 4 อาทิตย์แล้วค่ะ เรียกว่าพาไปหาคุณตาคุณยายตั้งกะตัวปิ๋วหลิวเลย

ตัดสินใจเลื่อนการเดินทางไปข้อดีคือจะได้ไม่เมาเครื่องมากด้วยค ่ะ แต่ก็อีก ต้องหาจังหวะกันใหม่เนอะว่าจะกลับเมื่อไหร่ กลับไม่ได้ให้คนทางโน้นมาหาแล้วกัน

ปล. ตอนแรกจะได้กลับช่วงเดียวกัน แล้วเนอะมะงั้นให้พี่อรนัดมาเจอกันเลยนะคะเนี่ย

My little Kyara...Ordinary Miracle
Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 17:35

Avatar  ขอบคุณคุณแอมมี่มากค่ะและต้องขอขอบคุณน่ะค่ะสำหรับคำแนะน ำดี ๆ น่ะค่ะ ตี้ยินดีน้อมรับค่ะ ขอให้คุณแอมมี่มีน้องสมดังปารถนาไวไวน่ะค่ะ ปล. ช่วงนี้ไม่ค่อยอยากมีเซ็กหรอกค่ะกลัวแท้ง กว่าจะทำได้..อิอิ

Avatar ขอบคุณคุณแอนมากค่ะ ปล. ลูกเหมือนแกล้งเราเลยค่ะ สงสัยจะไม่อยากให้เรากลับเมืองไทยตอนนี้..อิอิ

Avatar ขอบคุณมากค่ะและต้องขอขอบคุณน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำดี ๆ น่ะค่ะ ตี้ยินดีน้อมรับค่ะ ปล.แนะนำอย่างกับคนเคยมีน้องเลยค่ะ ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้น่ะค่ะเนี่ยว่ายังไม่มีน้อง เก่งจังเลยค่ะขยันอ่านหนังสือจริง ๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2009 at 17:45

Avatar ขอบคุณพี่ตุ้ย(หัวหน้าห้อง)มากค่ะ ตี้ก็กลับมาคิดอยู่เหมือนกันว่าไม่น่าไปหาหมอเลย ไม่ไป...ก็ไม่รู้ จะได้กลับเมืองไทยได้อย่างสบายใจหน่อย แต่พอรู้แล้วจะแกล้งทำเป็นไม่รู้แล้วบินกลับเมืองไทยก็กะไรอยู่ กลัวจะเสียลูกไปรึไม่ก็กลัวเขาพิการ กลัวไปหมด สรุปก็เลยตัดสินใจไม่ไปค่ะ ขอขอบคุณพี่ตุ้ยสำหรับคำแนะนำดี ๆ น่ะค่ะ ตี้ยินดีน้อมรับค่ะ

ใช่ค่ะ...น่าเสียดายจริง ๆ ที่ไม่ได้กลับเมืองไทยไม่งั้นคงได้ไปเจอพี่อร พี่ตุ้ย และ 2 หนูน้อยที่กำลังน่ารัก(ชื่อเหมือนกัน) คีอาร่า แต่ไม่เป็นไรโอกาสหน้าหวังว่าคงจะได้เจอกันน่ะค่ะ

Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
VIP Member
VIP Member
หัวหน้าห้อง LadyInter

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2009 at 15:48

ตี้ จริงๆตุ้ยมาเทสต์ที่เมืองไทยแล้วรู้ล่ะค่ะ ช่วงท้องอ่อน ถ้าเราแข็งแรงไม่น่ามีปัญหาอะไรเลยค่ะ แค่ดูแลตัวเองให้มากๆเท่านั้นเอง

ตอนนี้ก็ดูแลตัวเองเยอะๆแล้วกันนะคะ

My little Kyara...Ordinary Miracle
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.281 seconds.