แต่งงาน สอบถามผู้รู้ค่ะ เรื่องวัสดุ ทำ BD ถ่ายภาพ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามผู้รู้ค่ะ เรื่องวัสดุ ทำ BD ถ่ายภาพ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
weeraya23 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote weeraya23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามผู้รู้ค่ะ เรื่องวัสดุ ทำ BD ถ่ายภาพ
    Posted: 17 Nov 2009 at 18:45
เนื่องจากว่า อยากจะได้ แผงหน้างานแบบเรียบ ไม่ใช้ผ้าค่ะ เป็น
Backdrop

แต่พอไปถามร้าน เค้าบอกว่า ต้องใช้ ไวนิล ซึ่งคุณพ่อบอกว่าไวนิล
ทำเนี่ยถ่ายรูปมามันจะสะท้อน

เลยขอถามมืออาชีพทุกท่านค่ะว่า

โรงแรมมีโครงเหล็ก เป็นตางรางๆๆ
ขนาด กว้าง 5 เมตร ยาว 2.3 เมตร

1. ควรใช้วัสดุอย่างไรค่ะ ในการ pint ภาพ backdrop ที่ทำไว้แล้ว
ไปติดตามข่าย
2. ควร print ขนาดไหนอย่างไรคะ เช่น ควรเผื่อ ประมาณเท่าไหร่
แล้วต้องเอาอะไรมาเจาะเพื่อให้คล้องตาข่ายได้ค่ะ
3. แล้วดอกไม้ จะตกแต่งด้านบน ทำอย่างไรค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ เพราะว่า วันที่ 12 ธ.ค. นี้แล้วค่ะ ยังไม่
เรียบร้อยเลย ปวดหัวมาก
Back to Top
500415 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 500415 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 19:43

(ขออนุญาตเจ้าของภาพนะคะ) ถ้ายังไงดูเป็นแนวๆไว้ก็ได้ค่ะแล้วไปดัดแปลงเอาเองใหม่ค่ะ

Back to Top
weeraya23 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote weeraya23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2009 at 13:25

ขอบคุณนะคะ คุณjingchaiathomeและ คุณ500415

ตอนนี้ ทางโรงแรมบอกว่า ให้ทำเป็นตาไก่ ห่างกัน 1 เมตรค่ะ เพื่อขึง

แต่ว่า กังวลเรื่องรกาสะท้อนของแสงเวลาถ่ายภาพค่ะ เพราะว่าทางโรงแรมบอกว่า เพิ่งจัดไป  1 งาน ใช้ไวนิล เคลือบสติกเกอร์กันฝ้าไป ก็ยังสะท้อนแสงอยู่ดี

ทำไงดีคะ

Back to Top
meemeemoomoo View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote meemeemoomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2009 at 21:14
ลองเปลี่ยนไปใช้ แบบ inkjet ลงบน PP Board ดูดีกว่ามั้ยคะ น่าจะไม่มีแสงสะท้อนนะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.205 seconds.