แต่งงาน ใครเคยไปปายบ้าง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยไปปายบ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
noojeed View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noojeed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยไปปายบ้าง
    Posted: 17 Nov 2009 at 17:45
ขอความเห็นค่ะ ถ้าจะขับรถจากกรุงเทพไปปายเอง
เส้นทางโหดมั้ยคะ และควรแวะพักที่ไหนดีคะ
แล้วถ้าไปเลยหลังแต่งงาน จะเหนื่อยมากมั้ย
ห่วงคุณวทจบ. จะเหนื่อยกับการขับรถมากเกินไป
sirinuch
Back to Top
<Ning> View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 17:54

กำลังจะไปหล่ะ ของเราบินเครื่องไปลงเชียงใหม่แล้วซื้อทัวร์เอาไว้ เดินทางด้วยรถตู้จ้า

แต่ถ้าจำไม่ผิด ถ้าไม่สะดวกการนั่งรถ มีเครื่องบินเล็กบินจากเชียงใหม่ไปปายโดยตรงใช้เวลา ครึ่งชั่วโมงได้มั้ง

Back to Top
Wankapoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wankapoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2009 at 15:48
รออ่านด้วยคนจ้า
Back to Top
nukung&takiat View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nukung&takiat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2009 at 10:15

เคยขับรถไปเองค่ะ....แต่ว่าไม่ได้เป็นคนขับนะคะ

ทางก็ไม่โหดมากค่ะแต่ว่ามีหลายโค้ง ควรเอาระที่แรงสักหน่อย ตอนนั้นเราเอาปิกอัพ 4 ประตูไปค่ะสะดวกดีค่ะ...ตอนนั้นสนามบินยังไม่เปิด

เรื่องที่พักเนี่ยก็มีหลายที่นะคะ ราคาก็มีหลายระดับ เราว่าลองหาทางnet ไปก่อนนะคะ ตอนที่เราไปก็ 4-5 ปีแล้วค่ะ พักที่ปายริเวอร์คอร์เนอร์ 

แต่ว่าถ้าขับรวดเดียวเลยก็เหนื่อยเหมือนกันนะคะ  ถ้าว่าที่สามีจะขับคนเดียวเราว่าน่าจะไปประมาณ 4-5 วัน เพราะว่าจะได้ไม่เหนื่อยมากค่ะ 

อากาศดีค่ะ เราชอบที่นั่นมาก แต่ว่าเพื่อนที่ไปบอกว่าเฉยๆอ่ะ

อีกนิดนะคะ ...แวะดูทะเลหมอกที่ห้วยน้ำดังก็ดีนะคะ หลายคนไปแล้วติดใจ แต่ว่าเราไม่มีโอกาสค่ะ....เพราะว่าเราไม่ยอมตื่นนอน แหะ แหะ

Back to Top
KritAmm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KritAmm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2009 at 12:40

ขับไปเองเราว่าน่าจะสลับกันขับนะคะ ตอนเราไปนั่งรถทัวร์แบบนอนไป แล้วต่อรถตู้อีกที ส่วนขากลับนั่งรถมาขึ้นเครื่องที่เชียงใหม่อ่ะค่ะ ขาไปคงไม่เท่าไหร่แต่ขับกลับอาจเพลียได้ เพราะเรานั่งเครื่องก็เพลีย หรือเพราะเที่ยวมากไปก็ไม่รุ

Back to Top
rungtnil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rungtnil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2009 at 13:25

ไม่แนะนำปายอ่ะค่ะ...คนเยอะ...ไปปางอุ๋ง..ดีก่า....เงียบดีอ่ะค ่ะ...

รูปสตู...หนิงกะเอก

http://my.inlovephoto.com/04/chatrsil

Back to Top
nicepraw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nicepraw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2010 at 23:05

ถ้าขับไปเองแนะนำแวะพักที่เชียงใหม่ก่อนนะคะ ทางก็ไม่โหดเท่าไหร่นะ แต่ต้องมีสติค่ะ เอารถไปสะดวกตรงที่เราสามารถไปเที่ยวที่อื่นต่อได้ เพราะตัวปายจริงๆไม่มีไรน่าเที่ยวเลย เวลาไปจริงๆ ไปที่แม่ฮ่องสอนซะส่วนใหญ่ แต่ทางจากปายไปแม่ฮ่องสอน โหดมากค่ะ

อ่อ...ร้านกาแฟที่คนส่วนใหญ่ชอบแวะถ่ายรูประหว่างทางไปปาย ขอแนะนำว่าให้ถ่ายแต่รูป เพราะกาแฟกะเบเกอรี่รสชาติ...ไม่ทานเลยค่ะ

Back to Top
nutapol_air View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote nutapol_air Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2010 at 12:03
ยังไม่เคยไปแต่อยากไปครับ
Back to Top
jaja2010 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaja2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2010 at 19:31

เคยไปมาแล้วค่ะ บินไปลงเชียงใหม่แล้วซื้อแพ็คเกจแบบ private tour ของโรงแรม The Quater ที่ปายค่ะ

พอไปถึงเชียงใหม่ทางโรงแรมขับรถเก๋งมารับถึงสนามบินแล้วมุ่งหน้าสู่ปาย พักที่ปายตลอด 3 วัน 2 คืน

ส่วนช่วงกลางวันทางโรงแรมจัดรถพาเที่ยวแม่ฮ่องสอน ปาย แวะเที่ยวตามโปรแกรมประมาณ 8 แห่ง คุ้มสุดๆเลยค่ะ

ไม่ต้องขับรถให้เหนื่อยเลยค่ะ แถมได้เที่ยวทุกที่ที่เราอยากไป อยากแวะไหนก็แวะได้ เป็นส่วนตัวจริงๆค่ะ

ส่วนโรงแรมสวยมากค่ะ แถมอยู่ใกล้ถนนคนเดินปายด้วยค่ะ ประทับใจบริการมากเลยค่ะSmile
Back to Top
moo-pan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moo-pan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 23:54
ขับรถไปเองค่ะ สนุกดี ทางไม่ค่อยโหดนะ ถ้ามีเวลาเยอะก็เพลินๆค่ะ อยากให้ขับรถไปกันเอง
Back to Top
mayomsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayomsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2010 at 00:09
อยากไปเหมือนกันครับ แนะนำหน่อย
Back to Top
Chudanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chudanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2010 at 23:05
..อยู๋ปายเลยค่ะ..ทำร้านกาแฟสดอยู่ปาย..อยากได้ข้อมูลด้านการท่องเที่ยวเกี่ยวกับปาย.ฌจ้าไปดูเวบไซด์ของชมรมท่อ่งเที่ยวปายได้ค่ะ..มีเบอร์ติดต่อสอบถามได้ด้วย ตามลิงค์ไปนะค่ะ

http://www.slowstylepai.com/

หรือ

http://www.facebook.com/pages/slow-style-pai/128939103812394?v=wall&filter=2

หรือ ติดต่อเราหลังไมค์เลยก้อได้คร้าาา.. ยินดีต้อนรับสู่ปายนะค่ะ.. SmileWink
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=144536>>รีวิว เจ้าสาวหวานๆ
Back to Top
maira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2016 at 00:42
เคยไปนะ ส่วนตัวแล้วเฉยๆ ชอบลงใต้มากกว่า อิอิ
จำหน่ายสินค้าประเภท security กันขโมย สำหรับห้างและร้านค้าต่างๆ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.