แต่งงาน บทสวดมนต์พร้อมเสียงจากพระค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

บทสวดมนต์พร้อมเสียงจากพระค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
yositarik View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote yositarik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: บทสวดมนต์พร้อมเสียงจากพระค่ะ
    Posted: 16 Nov 2009 at 20:38

วันนี้พอดีได้คุยกับเพื่อนเกี่ยวกับสวดมนต์ค่ะ เพราะปกติไม่ค่อยได้สวดค่ะเลยลองหาทางอินเตอร์เน็ต เจอแล้วถูกใจแลยอยากมาแบ่งปันกันค่ะ

http://www.fungdham.com/pray-sound.html

เวปนี้มีบทสวดมนต์หลายคาถา และพร้อมเสียงสวดของพระด้วยค่ะ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ชาวเลดี้ทุกคนนะค่ะ

{Yosita&Rik}
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 21:08
ขอชื่นชมชาวพุทธที่ สวดมนต์และปฏิบัติธรรมได้เป็นกิจวัตรค่ะ คือตัวมายนอกจากห่างวัดแล้วยังห่างจากการสวดมนต์อีก แต่จิตใจก็ยังเป็นพุทธเต็มร้อย 
Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
Rinnysusu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rinnysusu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 22:45
อนุโมทนาบุญคะ

ชอบมาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote yositarik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 23:18

อิอิ นึกว่าจะไม่มีใครแวะมาเม้นซะหล่ะ

ปกติกอลฟ์ก็ไม่ค่อยได้สวดมนต์ยิ่งมาอยู่ฮอนแลนด์วัดคงไม่ได้แตะ อ่ะค่ะ เพราะไปมาไม่ค่อยประทับใจเท่าไหรแต่เวลามีงานไทยก็จะมีกล่องสำห รับช่วยกันทำบุญ มีโอกาสก็ช่วยทำบุญกันไปน่ะค่ะ พอมาเจอเวปที่ว่าก็รู้สึกดีทีมีหลายอย่างเกี่ยวกับศาสนาพุทธเรา

Back to Top
bambie1122 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bambie1122 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 23:27

ตัวแบมเอง สวดคาถาชินบัญชรก่อนนอนมาสี่ปีแล้วค่ะ จนติดเป็นนิสัย วันไหนออกไปข้างนอกกลับมาตีสองตีสามด้วยความเหนื่อยก็อยากนอนเล ย แต่ว่าก็นอนไม่ค่อยหลับต้องตื่นขึ้นมาสวดให้เสร็จก่อน เหมือนเป็นสิ่งที่ต้องทำทุกวัน

แบม ว่าที่ UK ค่ะ
Back to Top
Kessi View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Kessi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 23:47
Bookmark ไว้แล้วค่ะพี่กอลฟ์

ดีเลยค่ะ..แอนจะได้ท่องก่อนนอน..

ขอบคุณน่ะค่ะพี่กอลฟ์

อนุโมธนาสาธุค่ะ...

แอน

Stanley & Kessi

My Home Diary

Back to Top
Goong_san View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Goong_san Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 07:46
อนุโมธนาสาธุค่ะ.
Back to Top
piyapen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piyapen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 14:31
ขอบคุณค่ะ สาธุ สาธุ
ทางลัดไปบ้านฟินน์ใหม่คลิกที่ธงจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote yositarik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 17:06

ยินดีอย่างยิ่งค่ะ

Back to Top
Aussie's Lady View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Aussie's Lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 18:11
Originally posted by bambie1122

ตัวแบมเอง สวดคาถาชินบัญชรก่อนนอนมาสี่ปีแล้วค่ะ จนติดเป็นนิสัย วันไหนออกไปข้างนอกกลับมาตีสองตีสามด้วยความเหนื่อยก็อยากนอนเล ย แต่ว่าก็นอนไม่ค่อยหลับต้องตื่นขึ้นมาสวดให้เสร็จก่อน เหมือนเป็นสิ่งที่ต้องทำทุกวัน

สวดคาถานี้เหมือนกันค่ะ...มาเกือบ 10 ปี..แต่ตอนนี้เหนื่อย เลยไม่ค่อยได้สวด...คืนนี้ต้องกลับไปสวดแล้ว...ขอบคุณที่ช่วยเต ือนสติ

Back to Top
germany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote germany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 19:33

ขอบคุณค่ะ  ชอบๆ กำลังหาพอดีเลย  อยากจะสวดทุกวันเผื่อว่ามันจะมีผลกับวีซ่าบ้าง อิ..อิ..

StangThomas
   GERMANY
Back to Top

Post Options Post Options   Quote yositarik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 19:52
germany
Back to Top
noogreen View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noogreen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 20:52

โหหหหห แต่ละคนสวดชินบัญชร  เก่งจังเลย

สำหรบกรีน ได้แค่ นะโม 3 จบ ว่าแล้วอายยค่ะ (ยังมีน้ำหน้ามาประจานตัวเองอีก อิอิ)

แบบว่าเข้าวัดแล้วร้อนค่ะ อิอิ

กรีนคงต้องพยายามปรับปรุงตัวใหม่ซะแระ อิอิ

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลดี ดี

green / 1978 / Fitjar,Stord,Norway
Back to Top

Post Options Post Options   Quote yositarik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 22:25
noogreen
WSQ FanClub
WSQ FanClub
Avatar  กอลฟ์ก็สวดชินฯไม่เป็นเช่นกันค่ะ สวดไม่เป็นก็ฟังพระท่านสวดในเวปเอาแล้วกันนะค่ะ อิอิ 
Back to Top
nana_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2009 at 23:45

อนุโมทนาบุญนะคะ....

Back to Top
Eye blue Busch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eye blue Busch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2009 at 02:18
โมทนาสาธุ ด้วยจ้า  อยากให้เพื่อนๆ เพิ่มอีกคาถานึง จะได้รวย ๆ ๆ กันทุกคน คือคาถาเงินล้าน ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ แห่งวัดท่าซุง

ขอยืนยัน เรามีเงินใช้โดยไม่ขาดมือ แต่ต้องสวดขด้วยใจเคารพจริงๆนะ และแค่รักษาศีลอย่างน้อย 5ข้อพอแหละ

อ้าว เวลาไม่คอยท่า เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัวนะ อ่านยัง เรามีให้ยืมนะ ใครอยู่ Århus ปันกันอ่านสิ่งดีๆ
Back to Top
Kamanita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kamanita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2009 at 20:02

Eye blue Busch
New Member  เอาบทคาถามาลงด่วนเลยจ้า อิอิ รออยู่นะจ้ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.345 seconds.