WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวทางใต้หน่อยจ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวทางใต้หน่อยจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nata_nata View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nata_nata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวทางใต้หน่อยจ้า
    Posted: 14 Nov 2009 at 20:37 Share
สวัสดีค่ะสาวๆอินเตอร์

คือช่วงเดือนธันวาเรามีกำหนดจะเดินทางกลับไทยค่ะ แต่ตอนนี้ยังคิดแผนการท่องเที่ยวในไทยไม่ออกเลยว่าจะไหนดีบ้าง แถมอยู่ตั้งสองเดือนแนะค่ะ ยังไงมาชช่วยกันแชร์ความคิดหน่อยนะค่ะหรือใครไปที่ไหนมา ก็เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างค่ะเผื่อจะเป็นตัวเลือกดีดีในทริปนี้ค ่ะ
นี่ก็ดูไว้ว่าจะไปเกาะช้างสักสองสามอาทิตย์ค่ะ จริงๆก็อยากไปเกาะสิมีลันด้วยแต่ยังงงๆอยู่ว่าที่พักมีรึเปล่าเ พราะว่าที่นั่นเป็นอุทธยานที่เค้าไปพักแรมกันไม่ได้มีโรงแรม(ไม ่รู้เข้าใจถูกป่าวนะค่ะ)
เลยไม่รู้จะเริ่มไงดีเลย อิอิ เเล้วถ้าไปเที่ยวภูเก็ตนอกจากหาดป่าตองแล้วมีหาดไหนที่น่าเล่นน ้ำอีกบ้างค่ะ  ยังไงเข้ามาช่วยกันออกความคิดหน่อยนะค่ะหรือมีรูปมาให้ดูด้วยยิ ่งดีเลยจ้า
นาต้า
Back to Top
kenni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kenni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2009 at 22:30 Share

นุตมีแพลนไปเที่ยวทะเลใต้ช่วง ธ.ค เหมือนกันค่ะ . . . .  แต่ช่วงนั้นน่าจะมีฝนนะคะ . . . . เมื่อ มิ.ย ไปภูเก็ตมาก้อไปพักแถวๆ ป่าตองแหละค่ะ แต่ทะเลช่วงนั้นไม่ค่อยสวย เพราะพายุเข้า . . . . คลื่นก้อสูงเล่นน้ำไม่ได้เลย แนะนำพาราไดซ์ บีช ค่ะ สวยมาก ไม่มีที่พักนะคะ แต่ไม่ห่างจากป่าตองเท่าไหร่ค่ะ

เอางี้สิคะ ลองติดต่อพี่นิตตี๋สะใภ้ฝรั่งเศสดูค่ะ พี่เค้าอยู่ภูเก็ต น่าจะมีข้อมูลดีๆ ให้คุณนาต้าค่ะ

Confuse . . . but I will try my best . . . สู้ว้อยยยยยยยย!!
Back to Top
nitty-kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitty-kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2009 at 22:32 Share
สวัสดี คะ
นิตตี๋ อยู่ภูเก็ตคะ
ทะเลภูเก็ตสวยมากคะ
ถ้าอยากจะไปพักท่สิมิลันต้องจองบ้านพักอุทยายคะมีทั้งห้องแอร์แ ละพัดลมเต็นท์ แต่แอร์ก็ใช่ได้ตอนกลางวันห
ง 6 โมงเย็นไม่มีคะ เพราะเค้าพั้นไฟใช้คะ สิมิลันสวยมากๆๆๆๆๆๆๆคะ ถ้าชอบธรรมชาติใช่เลยคะ เกาะพีพีก็สวยคะ หรือไม่ก็เกาะราชา แต่ถ้าเดือนธันวา มกราทุกอย่างท่ภูเก็ตก็บอกแพงมากคะ เป็นช่วง peak season คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nata_nata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2009 at 22:49 Share
ขอบคุณมากจ่าคุณนุต และคุณนิตตี้ค่ะ
คุณนิตตี้อยากไปเที่ยวสิมีลันที่ต้องไปยังไงค่ะ นั่งเรือหรือนั่งรถไปจากภูเก็ตค่ะ ไปยังไงยังงงอยู่เลยค่ะ แล้วบนเกาะมีที่เที่ยวอีกรึเปล่าค่ะ พวกร้านอาหารมีอีกมั้ยเอ่ย ส่วนภูเก็ตตก็เคยไปแล้วนะค่ะไปพักที่หาดป่าตองนะค่ะ แล้วคุณนิตตี้อยู่ส่วนไหนของภูเก็ตค่ะ
นาต้า
Back to Top
sakhon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sakhon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2009 at 22:56 Share

ไปเกาะหลีเป๊ะที่สตูลก็ได้ค่ะที่นั้นสวยมากเลยค่ะ

ที่นั่นมีที่พักสะดวกสบายแถมยังธรรมชาติมากเลย

นํ้าทะเลก็ใสมากเลยค่ะมองเห็นปลาการ์ตูน

และปะการังใต้นํ้าเลยค่ะและปลานกแก้วด้วยค่ะ

ยิ่งได้ดํานํ้าด้วยยิ่งดีเลยค่ะเพราะที่เกาะยังธรรมชาติมากๆ

เพราะว่าเมื่อครั้งที่มีสึนามิที่เกาะหลีเป๊ะไม่โดนค่ะ

ที่พักก็ไม่แพงมากค่ะ ยังไงก็ลองเข้าไปเช็ดดูที่

Google.com ดูนะค่ะ เข้าดูที่ Koh lipeค่ะ

โชคดีนะค่ะขอให้เที่ยวให้สนุกค่ะ

Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2009 at 23:01 Share

มีแผนจะไปภูเก็ตช่วงต้นเดือนธันวาคม 1 อาทิตย์ค่ะ ต่อด้วยกระบี่ 1 อาทิตย์ เกาะช้าง 1 อาทิตย์ พัทยา 2 อาทิตย์ค่ะ

ที่ภูเก็ตคราวนี้คงอยู่ที่หาดกะรนค่ะ(คราวที่แล้วอยู่ที่หาดป่า ตองค่ะ คนเยอะ ไม่ค่อยเงียบเท่าไหร่)  ส่วนกระบี่ว่าจะไปที่อ่าวนาง ยังไม่รู้เลยว่าจะพักที่ไหนดีค่ะ

รบกวนถามคุณนิตตี๋ด้วยค่ะ จะเดินทางจากภูเก็ตไปที่อ่าวนางได้ด้วยวิธีไหนบ้างค๊ะ

และรบกวนถามผู้มีประสบการณ์ด้วยค่ะ ว่าถ้าเราข้ามไปถึงฝั่งเกาะช้างแล้วจะมีรถสองแถวประจำทางทุกท่า เรือหรือเปล่าค๊ะ และจากเกาะช้างถ้าจะขึ้นรถตู้ไปที่พัทยา ต้องไปขึ้นที่ท่าเรือไหนค๊ะ ขอบคุณค่ะ

สติมา....ปัญญาเกิด....
Back to Top
LimeGreenTulip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LimeGreenTulip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 05:11 Share
คุณนิตตี้ยังไม่ตอบ แววขอบตอบพี่ตุ๊กตาแทนแล้วกันะคะ เพราะแววเพิ่งกลับไทยไปเที่ยวเกาะช้างมาค่ะ 

เรืืองเกาะช้างนี่ เีดี๋ยวนี้เข้ามีรถตู้แล้วนะคะ เป้นรถตู้แบบเอ็นจีวี ขนาดใหญ่ นั่งได้สิบสองคน

สบายเชียวค่ะ ที่สำคัญคล่องตัวกว่ารถทัวร์มาก

ในนามบัตรที่เขาให้แววมา มันเป็นวิน ของ จากเกาะช้าง หมอชิต อนุสาวรีย์ เอกมัย และ หมอชิต
อนุเสาวรีย์ เอกมัย ไปเกาะช้าง มีสามวินอ่ะค่ะ ในกรุงเทพ  

ส่วนที่แววเห็นมีวินวิ่งมาจากพัทยาเหมือนกัน แววคิดว่าราคาน่าจะถูกกว่าด้วย เพราะระยะทางใกล้กว่า 

ของแววที่นั่งกลับมาในจากเกาะช้าง ตรงท่าเรืออ่าวธรรมชาติ ตรงน้าน สามร้อยค่ะ มาลงอนุสาวรีย์เลย 

ถามว่าราคาถูกไหม ก็ถูกนะคะ เพราะตอนที่รถทัวร์ไปจากเอกมัยค่ารถทัวร์ไปลงที่อ่าวธรรมชาติ ก็สองร้อยห้าสิบแล้วค่ะ

แล้วไหนต้องรอคนขึ้นลงจอดระหว่างทางอีก กินเวลาเหมือนกัน ไงพี่ตุ๊กตา หรือคนอื่น ๆ ที่สนใจลองเอาเบอร์ไปโทรถามดูนะคะ  0878337972, 0841657129

อันนี้เป็นวินที่วิ่งมาจากเกาะช้างเลย แต่เค้าคงต้องรู้เรือ่งวินรถที่วิ่งมาจากพัทยาถึงเกาะช้างด้วยแ หละค่ะ

ส่วนถ้าใครอยากนั่งจากกรุงเทพ ตรงเอกมัย, อนุสาวรีย์ หรือ หมอชิต ไปเกาะช้าง โทรที่เบอร์นี้นะคะ 0878338985, 0860553245

ส่วนถ้าพี่ตุ๊กตา มาจากภูเก็ตจะไปอ่าวนาง แววจำได้ว่า มีเรือจากภูเก็ตมาพีพีนะคะ แต่ว่ามาอ่าวนางหรือป่าวไม่แน่ใจ

แต่วาตอนจะไปพีพี ก็ต้องไปขึ้นเรือที่อ่าวนาง ถ้าไปลงเครือ่งที่ระบี่อะนะคะ แล้วไปอ่าวนางนี่จะไปพัก ที่ไรเลย์ หรือป่าวเอ่ย

ถ้าไปพักที่ไรเลย์ ต้องไปต่อเรือหางยาวนะคะ แต่ไรเลย์สวยมาก ๆๆ ค่ะ

อะไรเอ่ย ทำให้โลกร้อน???

I'd go for High Street rather than using FAKE brandname. <3 <3
Back to Top
Tikky26 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tikky26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 11:03 Share
Originally posted by kanittaya

มีแผนจะไปภูเก็ตช่วงต้นเดือนธันวาคม 1 อาทิตย์ค่ะ ต่อด้วยกระบี่ 1 อาทิตย์ เกาะช้าง 1 อาทิตย์ พัทยา 2 อาทิตย์ค่ะ

ที่ภูเก็ตคราวนี้คงอยู่ที่หาดกะรนค่ะ(คราวที่แล้วอยู่ที่หาดป่า ตองค่ะ คนเยอะ ไม่ค่อยเงียบเท่าไหร่)  ส่วนกระบี่ว่าจะไปที่อ่าวนาง ยังไม่รู้เลยว่าจะพักที่ไหนดีค่ะ

รบกวนถามคุณนิตตี๋ด้วยค่ะ จะเดินทางจากภูเก็ตไปที่อ่าวนางได้ด้วยวิธีไหนบ้างค๊ะ

และรบกวนถามผู้มีประสบการณ์ด้วยค่ะ ว่าถ้าเราข้ามไปถึงฝั่งเกาะช้างแล้วจะมีรถสองแถวประจำทางทุกท่า เรือหรือเปล่าค๊ะ และจากเกาะช้างถ้าจะขึ้นรถตู้ไปที่พัทยา ต้องไปขึ้นที่ท่าเรือไหนค๊ะ ขอบคุณค่ะ

ขอตอบคุณตุ๊กตาเท่าที่รู้นะคะ รู้สึกว่าจะไม่มีเรือเฟอร์รี่ตรงจากภูเก็ตมากระบี่ แต่เราสามารถ
เหมาสปีดโบ๊ทจากภูเก็ตไปกระบี่ มีรถบัสจากภูเก็ตไปกระบี่ทุกวันใช้เวลาประมาณ 3-4 ชมหรือแล้วแต่ คือจอดที่ตัวเมืองกระบี่แล้วต่อแท็กซี่มาอ่าวนาง แต่ถ้าเช่ารถจากภูเก็ตขับกันไปเองจะเร็วกว่า หรือว่าจะเหมาแท็กซี่หรือรถตู้จากภูเก็ตมาส่งถึงอ่าวนางก็ได้ ที่ เคยพักที่ Ao Nang Prince ville ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ไปช่วงปีใหม่ทางโรงแรมบังคับต้องจ่ายค่ากาล่าดินเนอร์ที่ทางโรง แรมจัด ไม่รู้ที่อื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ส่วนตัวแล้วชอบ พีพี มากกว่าทะเลสวยมากๆไปพักที่  Phitharomเป็นห้องพักที่สร้างบนไหล่เขาเหมือนบ้านเป็นหลังๆเดิน เชื่อมต่อกันได้ ส่วนเกาะช้างรถสองแถวจอดรออยู่ประจำอยู่ที่ท่าเรือทุกท่าทั้งที ่ท่าธรรมชาติและอ่าวสับปะรดคะ ราคาก็ขึ้นอยู่กับหาดที่เราจะไป ถ้าหาดทรายขาวจะตกอยู่ประมาณ 50บาท/คน หาดคลองพร้าวประมาณ 60บาท และไกลสุดแถว lonely beach ก็ประมาณ 80/คน รถตู้ไปพัทยาขึ้นได้ทุกท่าเช่นกันคะ บริการรถตู้ของบริษัท sea horse รู้สึกว่าจะถูกกว่าบริษัทอื่นและขึ้นที่ท่าสับปะรดและจอดส่งเรา ถึงที่ๆเราจะไป ไม่แน่ใจว่าถ้าไปพัทยาจะเข้าไปถึงตัวเมืองพัทยา(แถวหาด)หรือเปล ่านะคะ

Edited by Tikky26
ติ๊ก สะใภ้ UK @ Cambridge (^_^)
Back to Top
leelaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leelaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 13:38 Share

ขออนุญาต  เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ   อาการเดียวกันเลยไม่รู้จะไปเที่ยวที่ไหนดี

Back to Top
kai_mcm View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kai_mcm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 13:48 Share

กระบี่เคยพักที่ โว๊ค อ่าวนาง โอค่ะ  แต่ที่ล่าสุดไปมา ชอบมากๆๆๆ คือลาปาญ่า เลิศมากๆๆ ไกลจากหาดหน่อย เดินบริหารซะ สระว่ายน้ำโอค่ะ

ดำกันเพลินค่ะ  ตัวดำ ดำน้ำ  สี่เกาะห้าเกาะ เที่ยวให้สนุกนะ อยากไปมั่งเเต่ นู๋จาบินไปหนาวที่เบลเยี่ยม อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nata_nata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 16:47 Share
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้า เืมื่อปีก่อนไปมาเหมือนกันค่ะกระบี่ พักที่อ่าวนาง แต่ดันจำที่พักไม่ได้นะค่ะ แต่ราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ พันสองร้อย - พันห้าร้อยนะค่ะตอนนั้ไปช่วงเดือนมกรา -กุมภานี่และค่ะ ที่อ่าวนางทะเลสวยนะค่ะ อาหารครบคันสะดวก และยังนั่งเรือไปเที่ยวหาดต่างๆได้อีกเช่นหาดไร่เลย์จ้า แต่ถ้าเดือนทางจากภูเก็ตมากระบี่นี่ไม่ทราบเหมือนกันจ้าเดี๋ยวร อคุณนิตตี้เข้ามาตอบเนอะ(เจ้าถิ่น อิอิ) แต่ถ้าจะไปเกาะช้างลองดูนี่ก็ได้ค่ะเพราะเราจะไปเหมือนกันลองเข ้าไปคุยและสอบถามดูจ้า http://7thParadise2009.hi5.com เค้าจะมีรถตู้และรับจัดทัวร์รวมทั้งจองที่พักนะค่ะ ลองดูนะค่ะ
นาต้า
Back to Top
kai_mcm View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kai_mcm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 19:25 Share

แล้วกลับมาตอบด้วยนะค่ะ ตำนานเกาะช้าง

อันนไหนเปนจริงมากกว่ากัน

Back to Top
pinkpenguin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pinkpenguin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 20:41 Share

กำลังจะไปภูเก็ตเดือนหน้าค่ะ ขออนุญาตเก็บข้อมูลด้วยคนค่ะ

Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 21:04 Share

ขอบคุณมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ค่ะ

สติมา....ปัญญาเกิด....
Back to Top
nitty-kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitty-kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 23:16 Share
สวัสดี คะ
ขอโทษท่ตอบช้านะคะ
ไปสิมิลันถ้าอยู่ภูเก็ตก็นั่งรถไปคะ ถ้าจองทัวร์ก็จะรวมรถรับส่งไปกลับคะจะพักกี่วันก็ได้ไปขึ้นเรือ ท่ทับประมุข หรือไม่ถ้าอยากจะเช่าเรื่อสปีดโบทจากภูเก็ตก็ได้แต่แพงหน่อยนะค ะ ..........

ส่วนจากภูเก็ตไปอ่าวนาง ในช่างhigh season จะมีเรือตรงไปลงอ่าวนางคะ ของ อ่าวนาง pricess และเรือสปีดโบทคะ หรือไม่ก็เหมารถไปคะ taxi ประมาณ 2700 หรือรถตู้ก็ประมาณ 3000-3500 แวะได้ตลอดทางแล้วแต่เราคะ
ส่วนห้องพักท่ภูเก็ตถ้าอยากพักไม่มีคนมากก็แนะนำกะรนหรือกะตะคะ ชอบโรงแรมแบบไหนคะ และราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าไม่แพงมากกะตะซีบรีสก้สวยคะ ราคา รวมอาหารเช้า ประมาร 1300 บาท / 2 ท่าน
ท่อ่าวนางก็มีหลายโรงแรมคะ ราคาและช่วงเวลาคะจะได้บอกราคาได้คะ แต่ถ่าเดือนธันวาห้องเต็มแยะแล้วคะ ]
ส่วนพีพี ก้มีหลายโรงแรมถ้าไม่อยากเดินไกลก็หาโรงแรมแถวเซ็นเตอร์คะ
เกาะช้างเคยพักท่ทริปิครอท คะ ได้ห้องฟรี สายมากคะ

ยังไงส่ง mail มาสอบถามได้นะคะ
nittaya_thongyai@hotmail.com
Back to Top
dinosaurs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dinosaurs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 01:15 Share

แนะนำ กระบี่ค่ะ

ชอบอ่าวนางกะพีพี  สวยมากๆค่ะ

New & Mario

22 ปีแล้วจร้า lol
Back to Top
ice02 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ice02 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 12:13 Share

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ พอดีแฟนจะมาต้นปีหน้า และแพลนจะไปเที่ยวที่ภูเก็ตกันพอดีเลย ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ   

Back to Top
budsarin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote budsarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 13:16 Share

ขอแนะนำ เกาะเต่าคะ่

สวยมากๆๆ เป็นธรรมชาติ และจามจุรีรีสอร์ทที่เคยไปมา เป็นธรรมชาติมากค่ะ

มีหาดส่วนตัว บริการดี อาหารอร่อยมาก เงียบสงบค่ะ คนไปพักกันเยอะมาก

อยู่ไม่ไกลจากเกาะนางยวน กลางคืน มีสะพานทอดไปในทะเล ตอนดินเนอร์ตอนเย็น โรแมนติกมาก สวยมากๆๆเวลามองจันทร์ ประทับใจค่ะ ปลอดภัยด้วย

กลับไปไทย คิดว่าจะไปอีกค่ะ เพราะจากไปเที่ยวหลายๆๆที่ ที่นี่ประทับใจที่สุด

http://www.charmchureevilla.com/photo-gallery.html

Back to Top
anjing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 15:06 Share

ถ้าที่ภูเก็ต  นอกจากหาดป่าตอง กะตะ กะรน  แล้วจะไปที่หาดในหานก็ได้ค่ะ  หาดสวย ทรายขาวดีค่ะ

หาดในหาน เป็นหาดที่อยู่ถัดจากแหลมพรหมเทพขึ้นไป ทางทิศเหนืออยู่ห่างจากตัวเมืองภูเก็ตประมาณ 18กิโลเมตร มี ทางไปได้หลายทาง จะไปจากหาดราไว โดยผ่านหรือไม่ผ่านแหลมพรหมเทพก็ได้ หรือถ้ามาจากห้าแยกฉลอง ไปทางหาดราไว ประ-มาณ 3 กิโลเมตร จะมีทางแยกขวาไปบ้านใสยวนหนองหานประมาณ 4กิโลเมตร ชายหาด ในหานไม่ยาวนัก หาดทรายขาวสะอาด ด้านหลังของชายหาดเป็นบึง ชาวบ้านเรียกว่า หนองหาน ระหว่างทะเล และบึงมีเพียง หาดทรายของหาดในหานขวางกั้นอยู่เท่านั้น ในช่วงฤดูมรสุมระหว่าง เดือนพฤษภาคมถึงเดือน ตุลาคม คลื่นจะ แรงมาก ไม่ควรลงเล่นน้ำเพราะอาจเกิดอันตราย

Edited by anjing
บี ว่าที่สะใภ้ poole,dorset @uk
Back to Top
jumperarne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jumperarne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2009 at 19:53 Share

หนับหนุนเกาะหลีเป๊ะอีกคน สวรรค์บนดินจริงๆ แฟนชอบมากๆ ปีหน้าจะไปกันอีก ลองเสริชดูในกลูกิ้ลนะคะ ข้อมูลขึ้นมาเพียบ เวปไซต์ที่พัก ทั้งฝรั่งทั้งไทย ทำไว้เพอเฟคข้อมูลครบหมด แสดงว่าของเขาดีจริงๆ เกาะหลีเป๊ะเป็นเกาะเล็กๆ เดินได้ทั่วถึงทั้งเกาะเพราะฉะนั้นที่เกาะแห่งนี้ไม่มีรถเก๋งรถ กระบะอะไร มีแต่มอไซค์ของชาวบ้านไว้บรรทุกของ เกาะหลีเป๊ะเป็นเกาะเปิด คะอยู่ถัดมาจากเกาะตรุเตา มีความสะดวกสะบายสำหรับนักท่องเที่ยวไม่แพ้ใคร รีสอร์ทมีเยอะ หลายระดับ หลายราคา ทะเลสวยจนอยากจะนอนอยู่บนนั้น การเดินทางก็นั่งเครื่องไปลงหาดใหญ่ สะดว กสุดแล้วนั่งรถไปต่อเรือ ถ้าอยากไปก็หลังไมค์มาถามได้คะ  หนับหนุนเต็มที่ วันนี้เน็ตไม่ดีอาจพิมพ์ตกหล่น ต้องขออภัย

jum&per arne
จุ๋ม bkk+Sandefjord,Norway
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.