แต่งงาน เค้กแต่งงานที่เป็นขนมหวาน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เค้กแต่งงานที่เป็นขนมหวาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kanyapat28 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanyapat28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เค้กแต่งงานที่เป็นขนมหวาน
    Posted: 13 Nov 2009 at 11:43
อยากถามว่าเค้ก แต่งงานถ้าเปลี่ยนมาเป็นขนมหวาน เช่นทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทองประมาณนี้ เอาวางเป็นชั้นๆแทนเค้ก จะดีไหมค่ะ และใครมีรูปบ้าง เหมือนเคยเห็น แต่หาไม่เจอแล้ว ถ้าใครมีรูปส่งมาให้ดูบ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
PiggyAo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote PiggyAo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2009 at 15:11

มีงานพี่คนนึง เค้าใช้ลูกชุบใส่แก้วเอาฝอยทองวางรองก่อน วางบนชั้นแทนขนมเค้กค่ะ เวลาตัดเค้กก็เอาลูกชุบป้อนกัน น่ารักมากๆ เลยค่ะ งานนี้หวานไปตามๆ กัน 555

Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2009 at 15:38

ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะคะ

ขนมมงคลของไทยที่วางเรียงอยู่บนแท่นเค้กของ คุณ yodieng
mock up cake ที่เอาไว้วางขนมไทยๆของเราค่ะ

เคยได้ยินว่าตอน คุณตี๋อ้วน แต่งงาน

ก็ใช้การ "ตักขนมปลากริมไข่เต่า" แทนการตัดเค้ก

ซึ่งมีความหมายคือเวลาทานต้องทานคู่กันถึงจะอร่อย

ขาดอย่างใดอย่างหนึ่งไปไม่ได้ค่ะ

Back to Top
da_3950 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote da_3950 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2010 at 13:02
รู้สึกว่าจะมีบางร้านรับจัดขนมชั้นเป็นเค้กแต่งงานนะค่ะ ลองหาดูค่ะ
Back to Top
pathamasri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathamasri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2010 at 17:21

ไอเดียดีนะคะ

Back to Top
Nongpum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nongpum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 13:28

< http-equiv="Content-" content="text/; charset=utf-8">< name="ProgId" content="Word.">< name="Generator" content="Microsoft Word 11">< name="Originator" content="Microsoft Word 11">

เค้กแต่งงานแบขนมไทย

ถ้าดูรูปไม่ได้ ลองเข้าไปดูหน้าเวปนี้นะคะ 

http://www.weddingsquare.com/thesiamhouse/

หรือจะลองทำเป็นเป็นขนมไทยแบบคัพเค้กก็น่ารักดีนะคะ เสริฟง่ายด้วย

Back to Top
oknaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oknaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 21:57

ดีจังเลยค่ะ ขอสนับสนุนไอเดียขนมไทยนะค่ะ ปัจจุบันคนรุ่นใหม่ๆเริ่มจะไม่รุ้จักกันแล้ว

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.104 seconds.