แต่งงาน คัพเค้ก - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

คัพเค้ก

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
poom_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poom_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คัพเค้ก
    Posted: 12 Nov 2009 at 02:38
สวัสดีค่ะ

ขอความรู้หน่อยนะคะ งานของเราจัดวันที่ 14 ธันวาคมค่ะ อยากจะใช้คัพเค้กในงานแต่งแต่ไม่มีความรู้ว่าสมควรจะเตรียมคัพเ ค้กให้พอดีจำนวนแขก หรือว่าควรคำนวณเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของงานทั้งหมดคะ งานเล็ก ๆ ค่ะเป็นปาร์ตี้คอกเทล งานในสวน แขกประมาณ 160 คนค่ะ ขอรบกวนเพื่อน ๆ ที่ทราบข้อมูล ให้คำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปุ๋ม
Back to Top
ebuala View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ebuala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2009 at 09:11

ถ้าแขกไม่เยอะ  เตรียมให้พอดีคนเลยค่ะ ดีกว่าแน่นอน

[IMG]http://www.ticker.7910.org/as1cCvB0g410010MDUwNDBsfDAwMDE0MjdkfEJ1YSZHZW9yZ2UgaGF2ZSBiZWVuIG1hcnJpZWQ.gif">
Back to Top
khunkoy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote khunkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2009 at 11:04

ของคุณก้อยจัดแนว Wedding Party เมื่อวันที่ 14 พย. 52 ใช้คัพเค้กเหมือนกันค่ะ

แขก 150 ก้อยสั่ง 200 ค่ะ เผื่อทานมากกว่า 1 เผื่อเอากลับบ้าน เผื่อหลายอย่างค่ะ สุดท้ายก็หมดค่ะ

Cake2

Back to Top
ถุงแป้ง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ถุงแป้ง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 00:13

ใจดีจังค่ะ ทำเผื่อแขกด้วย

ยินดีด้วยหลังย้อนนะค่ะ

Back to Top
ratbluesky View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2010 at 19:36

รัตน์ก็ใช้คัพเค้กงานแต่งจ้า แต่ว่า รัตน์ให้งบสำหรับเค้กไป 10,000 บาทนะค่ะ รวมค่ารถไปกลับระยองด้วย

ได้คัพเค้กมา 260 คัพ แต่แขก 1,000 กว่าคน กินกันไม่ครบทุกคนค่ะ
เราก็กะจำนวน ตามงบประมาณ และไม่ให้สแตนโล่งนะค่ะ ให้มันเต็มดูสวยงาม ก็โอเคค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.110 seconds.