แต่งงาน อยากทราบราคา cup cake - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากทราบราคา cup cake

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
YingMeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YingMeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากทราบราคา cup cake
    Posted: 26 Oct 2009 at 23:20

อยากทราบราคา cup cake ที่ใช้สำหรับงานแต่งงาน  และจะต้องใช้ประมาณกี่อันค่ะ ต้องสั่งขั้นต่ำกี่ถ้วย

ราคาเท่าไหร่ค่ะ โต๊ะจีนประมาณ 20-30 โต๊ะ แล้วจะมีการตกแต่งที่วางขนมเค้กอะไรให้บ้าง  ค่ะ yingsarin@yahoo.com
Back to Top
N_bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2009 at 17:38

พอดีว่า เข้าไปเห็นของร้าน Cocos-Cookies มานะค่ะ

เค้าเค้าก็สวยน่ากินที่เดียวเลยนะค่ะ

http://shop.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=9715 8&PN=1

wedding_12_08

เห็นแล้วน้ำลายไหลค่ะ  ท่องไว้ลด น้ำหนักๆๆๆๆ

Back to Top
khunkoy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote khunkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2009 at 11:09

งานคุณก้อยสั่งกับเพื่อนรักที่ไปเรียนจากออสเตรเลียมาค่ะ

ของคุณก้อยราคาคิดแบบกันเอง เพราะอยากอุดหนุนเพื่อนไม่อยากได้ฟรีค่ะ

แขกปาร์ตี้คุณก้อย 150 คน คุณก้อยสั่ง 200 ค่ะ เผื่อทานมากกว่า 1 เผื่อนำกลับไปทานที่บ้าน

ส่วนแท่นวางเค้ก คุณก้อยกับเพื่อนช่วยกันทำค่ะ เพราะไม่ได้งานใหญ่มาก

PM มาสอบถามได้นะคะ  

Cake2

Edited by khunkoy
Back to Top
Nongpum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nongpum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 14:06
บังเอิญได้เข้าไปดูในเวป แล้วเห็นเค้กเค้าน่ากินและที่สำคัญราคาไม่แพงมากด้วยค่ะ แต่ความอร่อยนี่ไม่แน่ใจต้องไปลองนัดชิมดูค่ะ

http://www.bakehouse-bakery.com/

ราคาเค้าจะมีตั้งแต่ 20 - 40 บาท พร้อมอุปกรณ์ให้ด้วยลองติดต่อดูนะคะ

Back to Top
Nongpum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nongpum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2010 at 14:09
ก่อนอื่นต้องตั้ง Budget ก่อนค่ะเพราะถ้าเป็นคัพเค้กแบบเคลือน้ำตาลก็จะแพงขึ้นตามลำดับ ค่ะ ^_^  

Back to Top
indycafe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote indycafe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2010 at 22:50

เคยสั่งเค้กแต่งงานและตุ๊กตาหัวเค้กราคาไม่แพงด้วย ลองเข้าไปดูเว๊ป www.soufflehousebakery,orgfree.com

Back to Top
bytegirl View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bytegirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2010 at 15:38

คัพเค้กราคาอยู่ที่ประมาณ 25-45 บาทต่อถ้วยค่ะ ขึ้นกับรูปแบบและคุณภาพของวัตถุดิบ ที่อร่อยๆก็ 35 บาอัพนะ

ส่วนจำนวนที่สั่ง สำหรับงานของเราเองจัดแบบค๊อกเทลค่ะ สั่งเค้กมาประมาณจำนวนไว้ที่ 20% ของจำนวนแขก ซึ่งก็พอดีเลยค่ะ เหลือให้เจ้าของงานชิมอยู่ 2-3 คัพเอง ส่วนงานของคุณที่เป็นโต๊ะจีนอาจจะกะจำนวนเค้กตามจำนวนโต๊ะก็ได้ ค่ะ โต๊ะละ4-5 คัพก็พอ เพราะแขกไม่ได้ทานเค้กกันทุกคนอยู่แล้ว ลองกะดูนะคะ

Back to Top
papassorn View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote papassorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2010 at 02:33

www.papassornflorist.com

กำหนดแบบ และเลือกสี ได้ตามต้องการค่ะ ราคาตามขนาด และการตกแต่ง ตั้งแต่ 35-45 บาทค่ะ

Back to Top
ถุงแป้ง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ถุงแป้ง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 00:25

แบบเยอะมากเลยค่ะ

เอมได้ต่อยอดได้เยอะเลย

Back to Top
ถุงแป้ง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ถุงแป้ง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2010 at 00:26
เอาไปต่อยอด เป็นไอเดียได้เยอะเลย ขอบคุณค่ะ
Back to Top
oknaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oknaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2010 at 22:01

แต่ละรูปนี่น่าทานมากเลยนะค่ะ

แล้วก็ขอบคุณสำหรับราคาค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.