แต่งงาน ญี่ปุ่นกับเกาหลี - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ญี่ปุ่นกับเกาหลี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
HiKFC View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote HiKFC Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ญี่ปุ่นกับเกาหลี
    Posted: 23 Oct 2009 at 10:41

ญี่ปุ่นกับเกาหลี ช่วงเดือน เมษา อันไหนน่าเที่ยวกว่ากันค่ะ

ช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Edited by HiKFC
Back to Top
longchamp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote longchamp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2009 at 21:10
ระหว่าง 2 ที่นี้ ราคาต่างกันมากๆ ค่ะ ญี่ปุ่นที่เที่ยวเยอะกว่า แต่ถ้า shopping เครื่องสำอางก้อต้อง เกาหลีเลย
Back to Top
lemonstation View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lemonstation Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2009 at 15:33

อยากไปเที่ยวญี่ปุ่น

ทัวร์ไหนจัดประทับใจ

ช่วยแนะนําหน่อย

ราคาไม่แพงมาก

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2009 at 23:22
เจี๊ยบชอบญี่ปุ่นนนนนนนน
Back to Top
babbboss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babbboss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2009 at 18:46

เราไปมาแล้ว ทั้งสองประเทศเลยค่ะ

ญี่ปุ่น  ถ้าไปแล้วจะได้กลิ่นอาย ... แบบ สมัยใหม่ อยู่ร่วมกับ ความเป็นสมัยเก่าอย่างลงตัว

มีอะไรให้เที่ยวเยอะมากกกกกก    อะไรๆก็สวยกว่าค่ะ

ขณะที่เกาหลี เป็นกระเทศที่พยายาม ทำให้ทัดเทียมกว่าญี่ปุ่นค่ะ ที่พูดนี่ไม่ได้แอนตี้หรือว่าอะไรนะ

แต่เราไปมา สามรอบ เราก็ผิดหวังสามรอบ

จะสวยเป็นมุมๆ อ่ะค่ะ     มีมุมเดียวด้วย  อารมร์นั้นไป

ถึงแม้ว่า ราคาของสองอันนี้จะต่างกันมากก็ตามค่ะ 

ถ้าเจ้าของกระทู้ อยากไป ทั้งสองประเทศ

เราแนะนำ ครั้งแรกไปเกาหลีก่อนนะคะ  ครั้งต่อมาค่อยไปญี่ปุ่น

ถ้าไปญี่ปุ่นก่อน  แล้วมาเกาหลี รับรองผิดหวังแน่นอนค่ะ

ส่วนทัวร์ญี่ปุ่น เราก็ขอแนะนำดังนี้

1. six star travel

2. apple japan

3. journey campax 

4. unity2000 

ได้ประมาณนี้ล่ะค่ะ

3 อันบนจะ มีชื่อเสียงมากเรื่องญี่ปุ่น

อันที่สี่ จะมีชื่อเสียงเรื่องยุโรป  แต่เรื่องญี่ปุ่นก็ได้รับการชื่นชมมากขึ้นค่ะ

Edited by babbboss
Back to Top
Noomee1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noomee1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2009 at 14:27

เชียร์ญี่ปุ่นอีกแรงค่ะ ไปมาเมื่อกุมภานี้เอง ถึงจะหนาวมากแต่สนุกมากๆๆๆค่ะ

ไปแช่น้ำแร่ออนเซ็น เล่นหิมะ ไหว้พระ และก็กินๆๆๆ ค่ะ ของอร่อยๆเพียบ

ว่าแล้วก็อยากไปอีกจัง

Back to Top
Wankapoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wankapoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2009 at 15:49
อยากไปๆ ทั้งสองที่เลย ทำไงดี
Back to Top
นู๋พิมพ์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นู๋พิมพ์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2009 at 23:05

เห็นด้วยกะ พี่babbbossค่ะ

นู๋เพิ่งไปมาแบบทริป2ประเทศ

แถมไปญี่ปุ่นก่อน พอมาเกาหลีแบบว่า "ทำไมมันไม่ใช่แบบในซีรี่ย์อ่ะ???"

โดยเฉพาะปูซานผิดความคาดหมายมากๆ

แถมคนญี่ปุ่นก็น่ารักกว่า เกาหลีนี่ยังกะว่าถ้าจะให้ยิ้มต้องจ่ายเงินเพิ่มงั้นแหละ(เวอร์ ไปป่าวหว่า อิอิอิ)

อ้อ...สุดท้ายนี่ได้ข่าวว่าช่วงเมษา(ประมาณสงกรานต์ ซากุระกำลังบานนะคะ) แต่ยังไงเช็คอีกทีก็ดีค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ...

Back to Top
winwean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winwean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2009 at 08:46

น้องเป็นคนไทยในเกาหลีนะคะ น้องขอให้พี่ไปฮันนีมูนที่ญี่ปุ่นคะ สวยกว่าเยาะ....อย่ามาเกาหลีเลยคะ เสียดายตังค์....เสียดายเวลา....

Back to Top
moo-pan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moo-pan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2010 at 00:13
อยากไปสองที่เลย
Back to Top
cherrymilk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2010 at 15:45
เกาหลีเชียร์ให้ไปหน้าหนาวคะโรแมนติกมากกกกกกกกกกกก แล้วถ้าเน้นช้อปปิ้งก้อต้องที่นี่แหละค่ะ เสื้อผ้า เครื่องสำอางค์ ถูกมากกกกกกกกกก
แต่ควรไปช่วงก่อนปีใหม่ค่ะ เพราะไปช่วงวันหยุดร้านค้าก้อหยุดเหมือนกันค่ะ

ส่วนญี่ปุ่นไปช่วงซากุระบานจะดีมากค่ะ สวยสุด ๆ คนน่ารัก บรรยากาศก้อดี วิวก้อเลิศศศศศ แต่ช้อปปิ้งกระเป๋าแฟ่บค่ะ แพงจัดดดด
Back to Top
mayomsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayomsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2010 at 01:26
น่าไปทั้งสองที่เลยครับ
Back to Top
poonim2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poonim2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2010 at 21:40

ถ้าเป็นห้องพักราคาถูกพอจะแนะนำได้ค่ะ 081-4560052พลอย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.