WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: การขอวีซ่าแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

การขอวีซ่าแต่งงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Kostas_Yuki View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Kostas_Yuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: การขอวีซ่าแต่งงาน
    Posted: 20 Oct 2009 at 18:15 Share
การขอวีซ่าแต่งงาน ใช้อะไรบ้างคะ ถ้าจดทะเบียนสมรสในไทย แล้วจะขอวีซ่า ติดตามกลับไป ต้องทำยังไงบ้าง แล้ว เวลาไปถึงที่โน่นแล้ว เราต้องทำอะไรบ้าง วีซ่ามีเวลากี่วันแล้วเราต้องไปต่อ วีซ่า หรือ อะไรยังไง ใช้หลักฐานอะไรบ้างในการ ขอจดทะเบียน สมรส แบบว่าไม่เคย จดทะเบียน อ่ะค่ะ แล้วหลังจากจดทะเบียนแล้วสามารถ ตามแฟนกลับไปได้เลยไหม วีซ่าต้องรอกี่วัน ต้องแปลเป็นภาษาอังกฤษหรือกรีก ไหม สำหรับ เอกสารทั้งหมด

เอกสารการขอจดทะเบียนสมรส

ตัวแฟนต้องเอาเอกสารอะไรติดตัวมาที่เมืองไทยบ้าง
แล้วของตัวเราต้องมีเอกสารอะไรบ้าง ในการจดทะเบียน

แล้วเอกสารในการขอวีซ่า

แฟนต้องทำอย่างไรบ้าง
แล้วตัวเราต้องใช้หลักฐานอะไรเพิ่มเติมจากการขอวีซ่าธรรมดาบ้าง

กรณีของยูกิ แฟน ยังอาศัยอยู่บ้านพ่อแม่ ค่ะ

Edited by Kostas_Yuki
Back to Top
ronan_1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ronan_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 18:51 Share

แฟน ของ น้อง ยูกิ เป็น คน ประเทศ กรีซ ใช่ มั้ยครับ

เพื่อน พี่ ก้อ เพิ่ง แต่งงาน ไป กะ คน ประเทศ กรีซ

ก้อ เห็น เค้า ไป จดทะเบียน กัน ที่ สถานทูติ นะ แล้ว จาก นั้น ก้อ รอ เอกสาร จาก ทาง สถานทูติ เพื่อ ที่ จะ เอา ไป แปล เป็น ภาษา ไทย แล้ว เอา ไป ประทับตรา ที่ กระทรวง จาก นั้น ก้อ ใช้ ใบ ที่ เรา ไป แปล มา ไป จด ทะเบียน ที่ อำเภอ เลย

แต่ เอกสาร ที่ ต้องเตรียม นี่ ไม่ รู้ ว่า ต้องใช้อะไร บ้าง เด้ว รอ ให้ พี่ ๆ เค้า ที่ รู้ มา ตอบ อีก ที นะ ครับ

จาก นั้น ก้อ ไป ทำ วีซ่า แต่ วีซ่า ของ กรีซ ก้อ ไม่ ค่อย ยุ่งยาก นะ ครับ แล้ว แฟน ของ เพื่อน ก้อ ยัง อาศัย อยู่ กะ พ่อ แม่ เหมือน กัน

Edited by ronan_1980
Back to Top
Sukanya_Elias View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sukanya_Elias Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 20:40 Share
มาศึกษากรณีของพี่ยูกิกะ เพราะ แฟนสุ ก็เปนชาวกรีก ค่ะ
ขอบคุนสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ ^^
Back to Top
puyjaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puyjaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 20:52 Share

กริสสสสสสสสส

ขอแสดงความยินดีกะน้องยูกิล่วงหน้าจ้า

มาแรงแซงโค้งพี่ไปอีกคนแระ

แอบเซ็งพี่ตี๋อย่างแรง งุงิ

ขอบคุณพรหมลิขิต ที่ทำให้เราได้พบและรักกัน..
Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
VIP Member
VIP Member
หัวหน้าห้อง LadyInter

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 20:55 Share

พี่แนะนำว่า น้องยูกิลองติดต่อโดยตรงไปที่สถานฑูตกรีซ ประจำประเทศไทยเลยไหมคะ เจ้าหน้าที่จะได้ส่งรายละเอียดเอกสารที่ต้องเตรียมมาให้ทางอีเม ล แบบเป็นลายลักษณ์อักษร ปรินท์ออกมาทำเช็คลิสต์ได้ด้วยค่ะ

อีกอย่าง ถ้าน้องยูกิมีเอกสารเหล่านั้นแล้ว ยังสามารถเอารายละเอียดขั้นตอนมาแชร์ประสบการณ์ให้สะใภ้กรีซรุ่ นหลังๆได้อีกด้วยค่ะ

พี่ไม่แน่ใจว่าพี่ยะจะได้เข้ามาไหมนะคะ พี่ยะก็สะใภ้กรีซ แต่ตอนนี้ติดตามสามีมาอยู่เบลเยี่ยมค่ะ

My little Kyara...Ordinary Miracle
Back to Top
Gena View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 21:31 Share
WOW!! Congratulations with your coming wedding น้องยูกิจะแ่ต่งงานแล้วเหรอ ดีใจด้วยคะ เอาใจช่วยมานาน หลังจากอ่านเรื่องราวอุปสรรค์ต่างๆ ตอนนี้ happy ending แล้ว HAPPY HAPPY นะคะ 
Back to Top
kanokkorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanokkorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 22:23 Share
happy ending i happy for you naka nong yuki
Back to Top
chokun1985 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chokun1985 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 22:27 Share
ดีใจด้วยนะค่ะ น้องยูกิ ในที่สุดก็ผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆไปได้ ยินดีด้วยนะคะ
บ้าน THAI-US ANGELS
[IMG]http://i352.photobucket.com/albums/r340/kunzaa_1985/anigif1.gif">
Back to Top
ae ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 22:39 Share

กรี๊ดดดดดดด น้องยูกิจะมีข่าวดีแล้ว  ยินดีด้วยจริง ๆ

Back to Top
Tirak Rak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tirak Rak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2009 at 04:44 Share
ดีใจด้วยจริงๆค่ะ ไม่ต้องรออีกแล้ว
Back to Top
Amnita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amnita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2009 at 10:47 Share
ยินดีด้วยน่ะ ยูกิ มีข่าวดีแล้ว ยังงี้ เขาเรียกว่ามาแรงแซงทางโค้งเลย   ยังไงลองโทรไปถามเหมือนที่คุณตุ้ยบอกน่ะ และมาแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนที่นี้ด้วยน่ะจ้ะ ยินดีด้วยใจจริงอีกครั้งจ้า  อยากแต่งเหมือนกันแต่มันติดที่อะไรก็ไม่รู้55555

Back to Top
Kessi View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Kessi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2009 at 10:50 Share
วี้ดวิ้ว....ยูกิ ยินดีด้วยน่ะจ้ะ....ในที่สุดเนอะ...อุปสรรคก้อไม่ใช่ปัญหาของรั กแท้..ดีใจด้วยจริงๆๆน่ะยูกิ..ส่วนเรื่องวีซ่าก้อตามพี่ๆๆเลยน่ ะ...ยินดีอีกรูปจ้า.........
Stanley & Kessi

My Home Diary

Back to Top
germany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote germany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2009 at 14:32 Share

ดีใจกับยูกิด้วยนะ  ขอให้ผ่านอุสรรคไปได้ด้วยดีจ้า

Back to Top
aeysk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aeysk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2009 at 19:45 Share

ไม่ค่อยรู้เรื่องเอกสาร แต่เข้ามายินดีด้วยค่ะ

Back to Top
oil_france View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2009 at 01:58 Share
ยินดีด้วยนะค่ะ แต่เรื่องเอกสารออยไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ แต่อย่างไงก็ให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะ
ค่ะ
Get Free Diet Sample NOW!!! World wide Delivery

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.145 seconds.