แต่งงาน เตรียมตัวสอบขอ mvv วีซ่าอยู่ใช่มั้ย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เตรียมตัวสอบขอ mvv วีซ่าอยู่ใช่มั้ย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nok Adam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok Adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เตรียมตัวสอบขอ mvv วีซ่าอยู่ใช่มั้ย
    Posted: 16 Oct 2009 at 21:53

หายไปนานค่ะ กลับมาอีกที่ชื่อเดิมหายไป ก็เลยสมัครใหม่ เป็นน้องใหม่หน้าใสอีกรอบ 

มาคราวนี้มีอะไรดีดีมาฝาก มาพร้อมกับหนังสือเล่มใหม่ล่าสุด ที่ไปสืบเสาะค้นหามาค่ะ

หนังสือคู่มือเตรียมสอบขอ mvv วีซ่าเนเธอร์แลนด์  ฝากด้วยนะค่ะ

ข้อสอบมีสองส่วน

1. รู้จักกับการอยู่ร่วมกันในเนเธอร์แลนด์ อันนี้เป็นคำถามเกี่ยวกับหบลายๆอย่างเกี่ยวเนเธอร์แลนด์ ในการทำสอบต้องตอบคำถาม 30 ข้อ ตัวอย่างข้อสอบของเรามี 100 ข้อ เพราะข้อสอบมี 3 ชุด ไม่รู้คุณจะได้ชุดไหน ฉะน้นคุณต้องท่องให้ได้ ทั้งรอ้ยข้อ

2. ความสามารถในภาษาเนเธอร์แลนด์ เป็นการทดสอบความสามารถทางภาษา ทดสอบสองทักษะ คือ การฟัง และ การพูด โดยแบ่งการทดสอบออกเป็น 5 ส่วน ตัวอย่างข้อสอบมีครบทั้งห้าส่วน

หนังสือเล่มนี้เขียนขึ้นสำหรับคุณที่กำลังเตรียมตัวจะสอบขอเอ็ม วีวี วีซ่า โดยเฉพาะ คุณไม่ต้องทำอะไรมาก เพียงท่องให้ขึ้นใจ และฟังให้คุ้นหู เท่านี้คุณก็ทำข้อสอบได้

อยากให้ทุกคนสมหวังสอบผ่านได้มาอยู่กับที่รักกันทั่วหน้า

ฝากด้วยนะค่ะ 

Back to Top
Pat_nicha View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 21:57
Originally posted by Nok Adam

หายไปนานค่ะ กลับมาอีกที่ชื่อเดิมหายไป ก็เลยสมัครใหม่ เป็นน้องใหม่หน้าใสอีกรอบ 

มาคราวนี้มีอะไรดีดีมาฝาก มาพร้อมกับหนังสือเล่มใหม่ล่าสุด ที่ไปสืบเสาะค้นหามาค่ะ

หนังสือคู่มือเตรียมสอบขอ mvv วีซ่าเนเธอร์แลนด์  ฝากด้วยนะค่ะ

ข้อสอบมีสองส่วน

1. รู้จักกับการอยู่ร่วมกันในเนเธอร์แลนด์ อันนี้เป็นคำถามเกี่ยว กับหบลายๆอย่างเกี่ยวเนเธอร์แลนด์ ในการทำสอบต้องตอบคำถาม 30 ข้อ ตัวอย่างข้อสอบของเรามี 100 ข้อ เพราะข้อสอบมี 3 ชุด ไม่รู้คุณจะได้ชุดไหน ฉะน้นคุณต้องท่องให้ได้ ทั้งรอ้ยข้อ

2. ความสามารถในภาษาเนเธอร์แลนด์ เป็นการทดสอบความสามารถทางภาษา ทดสอบสองทักษะ คือ การฟัง และ การพูด โดยแบ่งการทดสอบออกเป็น 5 ส่วน ตัวอย่างข้อสอบมีครบทั้งห้าส่วน

หนังสือเล่มนี้เขียนขึ้นสำหรับคุณที่กำลังเตรียมตัวจะสอบขอเอ็ม วีวี วีซ่า โดยเฉพาะ คุณไม่ต้องทำอะไรมาก เพียงท่องให้ขึ้นใจ และฟังให้คุ้นหู เท่านี้คุณก็ทำข้อสอบได้

อยากให้ทุกคนสมหวังสอบผ่านได้มาอยู่กับที่รักกันทั่วหน้า

>>>>ฝากด้วยนะค่ะ <<<<<

อิอิ..เอามาฝากหรือเอามาขายค๊า 

Edited by Pat_nicha
บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok Adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 21:58

ลืมบอกไป จำหน่ายที่

- ร้านไทย ในอัมสเตอร์ดัม

- สั่งซื้อผ่านเวปไซด์

และเพิ่มเติม หนังสือตัวอย่างออกแล้ว ปกสวยมาก วางให้เปิดดูที่ร้านไทย แต่หนังสือจะวางจำหน่ายภายในสองสัปดาห์นี้ค่ะ สนใจสั่งจองได้ค่ะ

รายละเอียดการสั่งจอง อ่านได้ในเวปไซด์ค่ะ     www.4thai.nl

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok Adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 22:01

ข่าวที่ว่ามีขายแล้ว เอามาฝากค่ะ 

แต่หนังสือขายค่ะ ชื่อว่า Hallo Nederland " ฮัลโล..เนเดอรแลนด์"

และก็เนื้อหา ทุกอย่างแปลเป็นภาษาไทยให้พร้อมทั้งคำถามและคำตอบ คราวนี้เราท่อง ก็ท่องด้วยความเข้าใจด้วยค่ะ ไม่ใชท่องเป็นนกแก้วนกขุนทองเฉยๆๆ

ฝากด้วยนะค่ะ

Edited by Nok Adam
Back to Top
NSFH View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NSFH Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 22:04

คุณ Nok เขียนหนังสือเองเหรอค่ะ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
Nitt... Tilburg, Holland.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok Adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 22:09

เขียนเองค่ะ เสาะหาและสะสมมาให้ ได้อ่านกันค่ะ

อยากให้สอบผ่านกัน และค่าเรียนที่ กทม. ก็แพงๆๆ ด้วย  เอาใจช่วยให้สอบผ่านกันเยอะๆ กลับมาคราวนี้ไม่เอาใจช่วยอย่างเดียวแต่ลงมือช่วยด้วยค่ะ

จะได้สมหวังมาอยู่กับที่รักเนอะ

Back to Top
Cat1975 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Cat1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 22:10

Whad dee ka Khun Nok and thank you for sharing the new update about the Dutch learning guide naka.Not sure if you know that we have got Baan Tulips since last week ka.All kind of info.are in there.Also the top topic from Nong Tui (bunny2teddy)have got all the info.about visas for every country including Holland.This is the link to our home na ka.There are many new waah tee saphai Holland lately,so you can join us in there.

http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=124217&am p;PN=2&TPN=2

Nong Aey has just post all the step for the Dutch test.Check it out na ka.

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok Adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 22:13

ขอบคุณค่ะ เดี่ยวแวะเข้าไป

บอกเพิ่มนิดนึ่งว่า ที่จริงข้อสอบไม่ได้ยาก แต่เป็นข้อสอบที่เดาไม่ได้ เพราะคำถามในข้อสอบไม่ได้ยาก และคำตอบก็ง่ายๆ เพราะเขาไม่ได้ทดสอบว่าเรารู้ไหม แต่เขาทดสอบว่าคุณเข้าใจคำถามรึเปล่า และฟังออกไหม เท่านั้น

ได้น่า ไม่ยากหรอก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok Adam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2009 at 15:59

มีใครสนใจอยากได้หนังสือเล่มนี้ไหม๊ค่ะ ถ้าอยากได้แสดงความจำนงได้นะ จะได้พิมพ์มาเผื่อ แบบว่า ตลาดแคบ คงทำไม่เยอะ และที่สำคัญไม่รู้ว่ามีใครกันบ้างที่กำลังขยันขันแข็งเตรียมตัว สอบ ถ้าพิมพ์มาเยอะไป คนพิมพ์ก็จะไม่มีสะตังคเหลือไว้กินข้าว แย่เลย

แสดงความจำนงได้ในแบบฟอร์มนี้นะค่ะ

http://www.4thai.nl/cms/dienstverlening/boeken/order-form/

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Gaby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gaby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2009 at 16:20

สวัสดีค่ะ ชื่อ 'สาย' ค่ะ สนใจหนังสือคะ กำลังหาอยู่พอดี อยากทราบราคาเป็นเงินไทย และก้อเป็นเงินยูโร ด้วยค่ะว่าท่าไหร่ กำลังจะไปฮอลแลนด์ เดือน พ.ย. นี้แหละค่ะ จะได้เอาไว้อ่านช่วงว่างๆ 3 เดือนที่อยู่ที่โน่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สาย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.