แต่งงาน มืดแปดด้าน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มืดแปดด้าน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
eavedm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote eavedm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มืดแปดด้าน
    Posted: 02 Oct 2009 at 10:28

มี plan ไปเยี่ยมแฟนเดือนธันวาคมค่ะ หลังจากนั้นจะแต่งงานกันเดือนกุมภา ปีหน้าที่เมืองไทย plan จดทะเบียนสมรสกันที่เมืองไทยหลังจากนั้นจะย้ายไปอยู่กับแฟนที่น อร์เวย์และคงหางานทำที่นั่นค่ะ  ยังงงๆค่ะ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อน

1. แฟนต้องเตรียมเอกสารอะไรมาบ้างคะ สำหรับการมาเดือนกุมภา ปีหน้า

2.เมื่อมาถึงต้องทำอย่างไรต่อคะ

3.เมื่ออย่างเรียบร้อยที่เมืองไทย ถึงคราวเอกสารที่เราต้องเตรียมไปบ้าง เมื่อไปอยู่ที่นั่น และเตรียมพร้อมที่จะหางานทำ(เป็นพยาบาลค่ะ)

ถ้าเราไม่เปลี่ยนนามสกุล แต่จดทะเบียนได้ไหมคะ และสิทธิจะเหมือนกับที่เราเปลี่ยนนามสกุลหรือเปล่า

ขอบคุณทุกๆคนนะคะ  อบอุ่นมากๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote eavedm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 10:31

อยากบอกว่าพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ แต่แอบมาหาข้อมูลบ่อยๆ ต่อจากนี้ขอเป็นสมาชิกเต็มตัวนะคะ มีอะไรแนะนำได้นะคะ

ขอบคุณจากใจ

Back to Top
ladypim View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ladypim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 10:35

มาต้อนรับเข้าบ้านเลดี้ฯค่ะ

ไม่มีข้อมูลเรื่องนี้ค่ะ...ยังไงรอสะใภ้นอร์เวย์มาให้คำตอบนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

พิม/Jan 1975 - จะเป็นสะใภ้ UK เต็มตัววันที่ 19 ธ.ค.นี้แล้วจ้า

Life is too short to waste time hating anyone
Back to Top
LoverKitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LoverKitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 11:18

ยินดีต้อนรับคร้า...

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ....เด๋ยวจะมีพี่ๆๆๆ จากฝั่งนอร์เวย์มาให้คำตอบแน่นอน

แคท 25 ขวบจร้า THAI - US ANGLE
Back to Top
noonee1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonee1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 12:03

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านหลังใหญ่อันอบอุ่นคะ

เดี๋ยวรอพี่ๆ สะใภ้นอร์เวย์ มาตอบรายละเอียดให้นะคะ

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีคะ...โชคดีคะ

ณี...ว่าที่ฯโปแลนด์

จงทำดี ให้มันดี ถึงแม้ผลงานออกมาไม่ดี ก็ถือว่าเราทำดีที่สุดแล้ว(ณี..ว่าที่ฯโปแลนด์)
Back to Top
lizzie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lizzie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 12:22

ยินดีต้อนรับนะคะ  ไม่มีความรู้รอผู้รู้มาตอบให้นะคะ

ต่าย

Back to Top
Clumsygirl_Mint View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Clumsygirl_Mint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 12:44
มาต้อนรับด้วยคนค่ะ ชื่อมิ้นท์ รอผู้รู้พี่ มาย แห่งนอร์เวย์ หรือสาวๆบ้านนอร์เวย์มาตอบน่ะค่ะ ^___^

Creduto nelle attese io ho... I've believe in the waiting
Back to Top
nate_jay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nate_jay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 14:22
ยินดีต้อนรับนะคะ รอสะใภ้นอร์เวย์มาตอบนะคะ
N'Nate(1983) ^_^ ว่าที่ฯUK
Wear out, don't rust out.
Back to Top
Pat29 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 14:57

หวัดดีค่ะ ไม่รู้ว่าชื่อไรเอ๋ย ตอนนี้สงสัยพวกพี่ๆ ไปโรงเรียน หรือไปทำงานกันน่ะค่ะ ค่ำๆ คงมาตอบ งั้นแพทขอตอบก่อนนะ แล้วเดี๋ยวพวกพี่ๆ คงมาเสริมค่ะ อิอิ  ส่วนเรื่องเอกสาร ให้แฟนดูที่เว็บ UDI ได้เลยค่ะ แฟนจะได้เตรียมเอกสารถูก ส่วนฝ่ายหญิงให้ดูที่เว็บของสถานทูต http://www.emb-norway.or.th ค่ะ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามได้เลยค่ะ นี่เป็นทางเข้าบ้านนอริเกะนะค่ะ ตอนไปหน้า 13 แล้ว http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=114367&am p;PN=1&TPN=13

ส่วนเรื่องงาน ขอให้เจ้าของกระทู้ได้เรียนก่อนนะค่ะ เพราะที่นี่ภาษาสำคัญที่สุด เดี๋ยวโอปอมาตอบด้วยค่ะ เพราะโอปอก็เป็นพยาบาลเหมือนกัน

บ้านนอริเกะ
แพท..Oslo:1979
Back to Top
nan_christian View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nan_christian Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 15:41

เข้ามาต้อนรับสาวๆนอร์เวย์ เพิ่มขึ้นอีกคนเเล้ว ท่าทางหนุ่มๆนอร์เวย์ จะสนใจสาวไทยเยอะนะเนี่ย  ต่อไปคงมี ลูก หลาน mix ไทย กันเต็มไปหมด อิอิ

When loving someone...never regret what you do...only regret what you didn't do.
nan @trondhiem Norway 1984
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 15:56

เรื่องพยาบาล ไปอ่านในกระทู้น้องโอปอนะคะ มีพี่ปุ๊กที่เป็นพยาบาลอยู่นอร์เวย์มาโพสต์ให้เข้าไปปรึกษาได้ค ่ะ

kwp8052

Posted: 29 Sep 2009 at 23:31 | IP 95.34.239.XXX Quote kwp8052

สวัสดีค่ะ เข้ามาในห้องสะไภ้นอร์เวย์บ่อยค่ะ เห็นกระทุู้นี้ สอบถามเรื่องเทียบวุฒิพยาบาลไทย ในนอร์เวย์ขอเข้ามาวุ่นวายด้วยค่ะ เพราะต้องการช่วยเหลือพยาบาลไทยในนอร์เวย์ค่ะ

แนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อ ปุ๊ก ค่ะ อายุ ๔๔ ปี เป็นพยาบาลในนอร์เวย์ มาประมาณ ๒ ปีค่ะ ตำแหน่ง หัวหน้าฝ่าย Dement  และ รองหัวหน้าฝ่ายการพยาบาล ใน Sykehjem ใน Kristiansand ค่ะ ถ้ามีผู้ที่สนใจสอบถามเรื่องการเทียบวุฒิ พยาบาลไทย ในนอร์เวย์ ยินดีช่วยเหลืออย่างเต็มใจค่ะ ติดต่อที่ อีเมล์ kwp8052@gmail.com ยินดีช่วยเหลือทุกคนค่ะ เรามีห้องพยาบาลพลัดถิ่น www.payaban-pladthin.pantown.com

ที่คอยช่วยเหลือและหาข้อมูลให้กับพยาบาลทุกคนค่ะไม่ว่าในต่างปร ะเทศ  หรือในประเทศไทย และมีThai nurses in Europe  ท่ี่คอยให้กำลังใจซึ่งกันและกันค่ะ แต่รับสมาชิกเฉพาะพยาบาลไทยในยุโรปค่ะสมัครสมาชิกได้ค่ะ

ด้วยรัก และผูกพัน จากพยาบาลไทยในนอร์เวย์

ตามไปอ่านกระทู้น้องโอปอตามลิ้งค์ค่ะ

http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=123168&am p;PN=2

Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top

Post Options Post Options   Quote eavedm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 18:40

ขอบคุณทุกคนนะคะ ไม่ผิดหวังจริงๆ ที่ก้าวเข้ามาบ้านหลังนี้

Back to Top
aya1983 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aya1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 19:25

สวัสดีคร้า ยินดีต้อนรับคะ บ้านนี้อบอุ่นที่ซู๊ดดดดดดดด อิอิ  เเละขอเเสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยนะคะ ปีหน้ามีหลายคู่ที่จะเเต่งเละเเฮะอิอิ ไงก็ขอให้มีความสุขมั่กมากนะคร้า

TORGEIR+ARAYA
NORWAY+THAILAND
Back to Top
Amnita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amnita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 21:37
ยินดีต้อนรับค่ะ แอมค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักด้วยค่ะ

Back to Top
ae ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 22:35
หวัดดีค่ะ ชื่อเอ๋นะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ แต่ไม่มีความรู้เรื่องวีซ่าเลยค่ะ ไงขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
Back to Top
germany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote germany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2009 at 15:09

สตางค์มาแสดงความยินดีค่ะ รอผู้รู้มาให้คำตอบนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.193 seconds.