แต่งงาน ปรึกษาเรื่องดูฤกษ์กับสถานที่จัดหน่อยครับ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ปรึกษาเรื่องดูฤกษ์กับสถานที่จัดหน่อยครับ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ushio_kub View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ushio_kub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปรึกษาเรื่องดูฤกษ์กับสถานที่จัดหน่อยครับ
    Posted: 02 Oct 2009 at 09:28

ผมกะแฟนตั้งใจว่าจะให้ที่คึงเซียงดูฤกษ์ให้ แต่พ่อแม่ผมอยากให้อีกที่นึงดู จะทำยังไงดี แฟนก็งอน หนักใจจังครับ ตั้งใจว่าจะเลือกสมาคมนึงเป็นที่จัดงาน แต่พ่อแม่ผมก็ไม่เห็นด้วยอยากได้อีกที่นึง ปวดหัวจัง งานแต่งเราแต่ต้องตามใจผู้ใหญ่ จะทำยังไงดีครับ

Back to Top
aoey_cartoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoey_cartoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 13:32

เรื่องนึงตามใจแฟน ส่วนอีกเรื่องตามใจพ่อแม่ได้มั้ยค่ะ จะได้ไม่ต้องมีใครน้อยใจ

เห็นทุกคู่เวลาเตรียมงานแต่ง ต้องมีปัญหาเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วค่ะ ต่างคนก็ต่างความคิดเนอะ

แต่ยังงัยแสดงความยินดีไว้ล่วงหน้าเลยนะค่ะ เราเองก็จะไปดูฤกษ์เสาร์นี้เหมือนกัน

Back to Top
allaboutchinese View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote allaboutchinese Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2009 at 20:16

มีเหตุผลพืเศษสำหรับการเลือกท่านซินแสสำหรับดูฤกษ์มงคลหรือเปล่ าค่ะ ?

เชื่อเถอะว่า..ทั้งสองท่านต้องมีอะไรดีดีแน่ๆ เลย

ถึงทำให้ต้องมีเรื่องให้คุณว่าที่เจ้าบ่าวต้องปวดหัวกันในวันนี ้

ขอให้คำแนะนำว่า..

ตามธรรมเนียมแล้ว..บ้านฝ่ายชายเป็นผู้ดูฤกษ์ค่ะ

จะไปขอวันเดือนปีเกิดของฝ่ายหญิงมา

เพื่อนำไปผูกดวงสำหรับหาฤกษ์ดีให้คู่บ่าวสาวค่ะ

หากมีเหตุผลที่ดีและมีน้ำหนักมากพอ

คงสามารถอธิบายได้ว่า..ทำไมต่างฝ่ายต่างก็ยืนยันว่าต้องการเลือ กท่านซินแสฝ่ายของตนได้นะคะ

All About CHINESE wedding
ครบเครื่องเรื่องพิธีแต่งงานจีน

www.UE-wedding.com
หยู่อี่เวดดิ้ง
0 8 6 - 5 4 8 - 5 8 8 8   
UE-wedding@hotmail.com
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.134 seconds.