แต่งงาน เพื่อนคนไหนอยากไป Maldives บ้างคะ? - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เพื่อนคนไหนอยากไป Maldives บ้างคะ?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Dao_Zz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dao_Zz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนคนไหนอยากไป Maldives บ้างคะ?
    Posted: 15 Sep 2009 at 23:03

รู้สึกว่าครั้งนึงในชีวิต อยากจะไป Maldives เพราะเป็นคนชอบทะเลมาก (มากกว่าภูเขา)

จริง ๆ บ้านเราทะเลสวย ๆ เยอะ ภาคใต้ก็ยังไปไม่หมดค่ะ แต่ก็นะ แต่งงานทั้งที่ อยากจะไปที่ที่ปรกติไม่มีโอกาสได้ไป แต่ก็นั่นแหล่ะ ราคาคงจะแพงหู่ฉี่ เพื่อนเราบางคนเคยบอกช่วงหน้ามรสุมไปจะถูก แต่ว่าไปช่วงนั้นแล้วจะสนุกมั๊ยคะ จะได้อยู่แต่ในห้องรึป่าว (ไม่รู้ว่าใช่ช่วง กค. ที่ฝนตกหนักรึป่าว)

หรือใครพอมี PK ดีดี ราคาย่อมเยาว์ สามารถไปเที่ยวได้ ถึงแม้จะไม่ใช่ช่วงหน้ามรสุม ขอคำแนะนำด้วยนะคะเพื่อน ๆ

Back to Top
mafiapor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mafiapor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2009 at 15:02
จะไปฮันนิมูนที่มัลดีฟเหมือนกันค่ะ ไปช่วงเมษา เรื่องราคาก็นะ รู้ๆกันอยู่ เรากับแฟนก็วางแผนไว้นานแล้วว่าต้องไปให้ได้ ก็เลยหยอดกระปุกไว้ล่วงหน้าแล้ว คาดกันว่าคงจะเสียทรัพย์เบ็ดเสร็จประมาณ สามแสนอ่ะ กะว่าจะไปซักอาทิตย์นึงคะ่่ ใครมีประสบการณ์ไปมาแล้ว พักที่ไหน ก็มาเมาท์ให้ฟังด้วยนะคะ
Back to Top
Apsara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Apsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2009 at 10:58
Ap กับคุณว่าที่จองไว้เหมือนกัน ช่วงต้น พ.ย.นี้ หลังงานแต่งค่ะ 
Back to Top
neng&ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neng&ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2009 at 13:33
คู่เราไปมาแล้วพัก สวยมากก ไปแล้วอยากอยู่นานๆๆ อยากจะบอกว่าคู่เราไปพักสองคนประมาณแสนต้นๆเองคะ อยากให้ลองเข้าไปดูในเวป มัลดีฟส์แพ็กเกจนะคะ มีหลายแบบให้เราเลือก ตอนที่เราอยู่ที่มัลดีฟส์ เราก็ถามราคาที่พัก ค่าซีเพลน กะว่า หากอยากมาอีก จองเองจะถูกกว่าจองผ่านเวปรึป่าว แต่ปรากฎว่าแพงกว่ามากๆคะ ยังไงขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
Back to Top
Biere View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Biere Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2009 at 12:24
ตั้งใจว่าไปแน่นอนครับ เลยเก็บเงินอยู่ ไม่ยอมแต่งสักที อิอิ
Back to Top
jaamjaam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaamjaam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2009 at 17:04

อยากไปเหมือนกัน แต่ไม่มีตังค์

เลยต้องเที่ยวในประเทศ

Back to Top
hammy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2009 at 14:46

ของที่ Club Med เค้ามีเป็น Honeymoon Package รึเปล่าคะ?? เพราะที่ถามเพื่อนมา ปกติที่ Club Med จะเป็น Inclusive Package ที่รวมทุกอย่างหมดทั้งเครื่องบิน ที่พัก อาหาร แต่อยากรู้ว่า ถ้าไป Honeymoon จะเป็นอีก Package นึงรึเปล่าค่ะ??

Back to Top
aong1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aong1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2009 at 22:01

ที่ Club Med หรือที่ไหนฯในมัลดีฟส์ ก็มีหลายแพ็คเกจ รวมทั้งแพ็คเกจ"ฮันนีมูน"ครับ

แต่ที่ Club Med ตามความคิดของผมฯว่าน่าไปที่สุดแล้วครับ คือภาพรวมฯทุกอย่างนะ

เช่นอาหารก็น่าทาน,หาดก็สวย,ราคาเมื่อเทียบกับที่อื่นผมว่าก็เอ อ.....เอาเป็นว่าที่นี้คุ้มแล้ว

ครับ  ***เป็นแพ็คเกจ จะถูกกว่าไปเองครับ*** มีลิ๊งค์ไปมัลดีฟส์ มาให้เลือกครับ

www.maldivepackage.com

Back to Top
lemonstation View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lemonstation Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2009 at 11:27

เพื่อนเราไป มัลดีฟมา  หลังจากนั้นก็มาเที่ยวเกาะเหลาเหลียง  จ.ตรัง  เค้าบอกว่าสวยเหมือนๆกัน  ไม่ต้องไปให้ไกลหรอก  ราคาก็แตกต่างกันมาก  อาหารการกินก็ไม่ถูกปาก  สู้เที่ยวทะเลอันดามัน ของไทยไม่ได้ พอดีเพื่อนเราชอบเที่ยวทะเลมากๆ  ทะเลที่ไหนสวย เธอจะไปมาเกือบหมด  ขอเป็นทางเลือกหนึ่งนะ  แต่สําหรับเรา ไปเที่ยว เกาะหลีเป๊ะ จ.สตูล  เราก็ประทับใจแล้ว  ถ้ามีโอกาสอยากจะกลับไปอีก..... 

Edited by lemonstation
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.