WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากได้ตัวอย่างการกล่าวขอบคุณแขกที่มางาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากได้ตัวอย่างการกล่าวขอบคุณแขกที่มางาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tcvaio View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote tcvaio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากได้ตัวอย่างการกล่าวขอบคุณแขกที่มางาน
    Posted: 23 Mar 2005 at 13:02 Share
กล่าวอย่ารไรถึงจะประทับใจแขกที่มาในงานครับ
ใกล้วันงานแล้วตื่นเต้นมากครับ
ขอบคุณครับ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2005 at 14:00 Share

อย่าซีเรียสค่ะ...
เราว่าวินาทีนั้น เราพูดอะไรแขกก็ฟังทั้งนั้น ... (โดยเฉพาะแขกที่สนิท ๆ จะตั้งใจฟังมาก)
เพื่อนเราเตรียมคำขอบคุณ  ท่องอย่างดีล่วงหน้า
พอขึ้นเวที  ลืมหมด ... ค่ะ.... 

Back to Top
lekkah View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote lekkah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2005 at 14:11 Share
อืมมมม เข้ามาเพื่อบอกว่า ไม่ต้องซ้อมหรอกค่ะ เพราะพอถึงเวลาจริงๆ พูดไม่เห็นตรงกะที่ซ้อมไว้เลยค่ะ เชื่อพี่เหอะ พี่เจอมากะตัวเองแล้วอ่ะ 55555555
Back to Top
Zara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2005 at 14:39 Share
เหมือนกันเลยอ่ะค่ะ อุตส่าห์เตรียมคำพูดขอบคุณไว้อย่างดี แต่ก็ไม่ได้ใช้เลยอ่ะค่ะ ตื่นเต้นจนลืมไปเลยอ่ะ แถมกลับมาดูดีวีดีที่ถ่ายไว้ยังพูดตลกๆออกมาอีก เพราะฉะนั้นพูดออกมาจากใจดีที่สุดแล้วค่ะ
Back to Top
pat_ra33 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pat_ra33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2005 at 14:56 Share

คิดไว้คร่าวๆก็ได้มั๊งค่ะ

-ขอบคุณพ่อแม่เรา พ่อแม่ฝ่ายชาย แล้วก็ขอบคุณแขกๆที่มาร่วมงาน ส่วนที่เหลืออยากพูดอะไรก็พูดได้ค่ะ วันนี้เจ้าสาวกะเจ้าบ่าวเป็นใหญ่ในงานแล้วค่ะ!!!

Back to Top
tcvaio View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tcvaio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2005 at 16:46 Share
แหม  ก้อมันตื่นเต้นอะครับ
อยากได้แบบคร่าวๆ
Back to Top
Mucki_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mucki_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2005 at 18:58 Share

ขอบคุณแขกและเพื่อนๆที่ให้เกียรติมาร่วมงาน ขอบคุณพ่อแม่และน้องๆที่ช่วยเหลือมาตลอด ขอบคุณพ่อแม่ของแฟนที่รับเราเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวเขา

Back to Top
lekkah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lekkah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2005 at 11:47 Share
ถ้างั้น ขอบคุณไล่ไปเลยค่ะ เริ่มจาก ท่านประธานที่กล่าวอวยพรในงาน พ่อแม่ของเจ้าสาว พ่อแม่ตัวเอง ญาติผู้ใหญ่ที่นับถือ และเพื่อนพ้องน้องพี่ค่ะ แต่ถ้าคุณต้องการเป็นแบบแผนก็ดูที่นี่เลยค่ะ

http://www.weddingsquare.com/webboard/question.asp?QID=609

โชคดีนะคะ
lekkah
Back to Top
maitapod View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maitapod Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2005 at 19:19 Share
เจ้าบ่าว
เจ้าสาว

ผมขอขอบคุณท่านผู้มีเกียรติทุก ๆ ท่าน ที่ให้เกียรติต่อผม เจ้าสาวของผม และครอบครัวของเราทั้งสองคน ที่กรุณาสละเวลามาเป็นเกียรติในวันนี้ ผมรู้สึกดีใจมากที่มีวันนี้ รู้สึกตัวเองมีหน้าที่ และความรับผิดชอบเพิ่มขึ้น ทำให้ผมได้เรียนรู้ชีวิตในอีกรูปแบบนึง ซึ่งผมยินดี และเต็มใจมากต่อภาระหน้าที่นี้ ผมต้องขอขอบคุณพ่อของคุณอ้ายเจ้าสาวของผมที่ให้เกียรติ และมอบความไว้วางใจให้ผมได้เป็นผู้ดูแลลูกสาวของท่าน ผมขอขอบคุณพ่อแม่ของผมที่เลี้ยงดู อบรม ให้การศึกษา และความห่วงใยผมมาเป็นอย่างดี ซึ่งผมจะใช้เป็นแนวทางในการดูแลสมาชิกใหม่ในครอบครัวของผมต่อไป ซึ่งผมจะพยายามทำให้ดีที่สุด ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณทุก ๆ ท่าน ที่มาร่วมอวยพรให้เราทั้งสองคนในวันนี้ รู้สึกซึ้งใจมากค่ะ อยากขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับพ่อแม่ของเราทั้งสองคนที่มีบุญคุณต่อ เรามาก ๆ อยากบอกพ่อว่าถึงแต่งงานแล้วก็ยังรักพ่อเท่าเดิมค่ะ วันนี้เราสองคนได้รับแต่สิ่งดีงาม คำพูด คำแนะนำ และคำอวยพรมากมายจากทุก ๆ ท่าน รู้สึกมีความสุขมากค่ะ จึงอยากขอกล่าวคำอวยพรให้ทุกท่านบ้าง ขอให้ทุก ๆ ท่าน มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง มีความสุข และประสบแต่สิ่งที่ดีงามตลอดไป ขอบคุณค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.067 seconds.