WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: Uk visa จดหมายลางาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Uk visa จดหมายลางาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
susolo View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote susolo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Uk visa จดหมายลางาน
    Posted: 04 Sep 2009 at 21:33 Share

จดหมายลางาน รับประกันรายได้ อะไรประมาณนี้ต้องแปลเป็นภาษาอังกฤษมั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ อ้อ แล้วจดหมายแนะนำตัวนี่ไทยหรืออังกฤษคะ

จะไปเยี่ยมแฟน แฟนเป็นสปอนเซอร์

Edited by susolo
Back to Top
Nong Joop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nong Joop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2009 at 22:17 Share
เท่าที่จุ๊บทำมา UKวีซ่ามา 2 ครั้ง แบบท่องเที่ยวแล้วได้วีซ่านี่จุ๊บทำเป็นภาษาอังกฤาตลอดค่ะ โดยให้ทางฝ่ายบุคคลที่เราทำงานด้วยเป็นคนเซ็นต์ให้รับรองค่ะ ทั้งจดหมายลางาน กับจดหมายรับรองเงินเดือน แต่จุ๊บไม่เคยทำจดหมายแนะนำตัวนะค่ะทั้ง 2 ครั้งเลย จุ๊บแค่ปริ้นส์ใบสมัคร UK วีซ่าตามชนิดที่เราจะได้ค่ะแล้วก้อเตรียมเอกสารที่จำเป็นทางฝ่า ยเรา เช่นหลักฐานแสดงความสัมพันธ์ของเราว่า เช่น อีเมล์ จดหมาย ถ้าเช่าบ้านอยู่ด้วยกัน ก้อต้องมีหลักฐานด้วยค่ะ เช่น รูปถ่าย สัญญาเช่าบ้านที่มีชื่อเราทั้งสองค่ะแต่
ก่อนที่เราจะไปไกลกว่านี่จุ๊บลืมถามไปว่า คุณอยู่กับแฟนหรือเปล่าค่ะ จุ๊บจะได้บอกถูกจะได้ไม่เสียเวลาอ่านค่ะ

Back to Top
thongprapha View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote thongprapha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2009 at 23:44 Share
เป็นภาษาไทยทั้งหมดเลยก็ได้ค่ะทั้งจดหมายลางานหรือแนะนำตัว
แต่จดหมายลางานถ้าได้ภาษาอังกฤษมาก็จะดีมากค่ะ
มีอะไรพีเอ็มมาได้ค่ะ
กิ๊บ

Back to Top
Sopidapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sopidapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2009 at 15:29 Share

เรื่อง จม.จาก HR. เป็นภาษอังกฤษค่ะ

ส่วนจม.แนะนำตัว ปุ๊กก็ใช้ภาษอังกฤษ เพราะให้แฟนตรวจทานให้อีกที

ถ้าพิมพ์ไทย แฟนอ่านไม่รู้เรื่องอ่ะ

ขอให้โชคดีน่ะ ค่ะ เคยได้ยินมาว่า ใช้ภาษาไทยได้ ไม่ผิดกฏติกาจ้า

ปุ๊ก 27 ปี สะใภ้อังกฤษค่ะ ^^    เก็บของ แพคเป๋า เตรียมตัวเดินทาง 7 Nov. 09 ค่ะ

Back to Top
Q_rungarun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Q_rungarun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2009 at 17:43 Share
ของคิวใช้ทั้งสองอย่างเลยค่ะเป็นภาษาอังกฤษ หมดค่ะ รอบแรกไม่มีจดหมายแนะนำตัวไม่ผ่านค่ะรอบที่สองเลยเขียนไปว่าเรา เป็นใคร ทำงานอะไรตั้งแต่เมื่อไร รู้จักกับแฟนเมื่อไรนานเท่าไรแล้วก๊จะไปวันไหนกลับวันไหน ไปทำอะไร มีไว้ก๊ดีค่ะไม่เสียหายอะไรเพราะ เดียวนี้เค้าไม่สัมภาษณ์ เพื่อเป็นการอธิบายตัวเอง
Back to Top
Gmillner View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gmillner Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2009 at 03:50 Share
Originally posted by Sopidapa

เรื่อง จม.จาก HR. เป็นภาษอังกฤษค่ะ

ส่วนจม.แนะนำตัว ปุ๊กก็ใช้ภาษอังกฤษ เพราะให้แฟนตรวจทานให้อีกที

ถ้าพิมพ์ไทย แฟนอ่านไม่รู้เรื่องอ่ะ

ขอให้โชคดีน่ะ ค่ะ เคยได้ยินมาว่า ใช้ภาษาไทยได้ ไม่ผิดกฏติกาจ้า

เหมือนน้องปุ๊กเลยค่ะ  ถ้าไม่มั่นใจในภาษาอังกฤษของตัวเรา ก็เขียนแล้วให้แฟนช่วยตรวจทานให้ค่ะ    จดหมายแนะนำตัวมีไว้ไม่เสียหลายค่ะ ช่วยได้เยอะ เพราะทางสถานทูตจะได้ทราบถึงข้อมูลต่างๆ ละเอียดมากขึ้น

ขอให้โชคดีนะคะ

Back to Top
Marty View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Marty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2009 at 06:16 Share

ไม่รู้จะพอช่วยได้ไหมนะคะตอนนี้ได้ยื่นvisit  family visa ไปเมื่อวันที่ 21 เดือนที่แล้วค่ะ ตอนนี้เขาแจ้งให้ไปรับเล่มวันจันทร์นี้แล้วค่ะอยากบอกว่าเอกสาร เกี่ยวกับงานเราใช้ภาษาไทยหมดเลยค่ะพวกใบลา ใบรับรองเพราะมันจะต้องลงชื่อผอ.และอีกหลายคน จึงสะดวกใช้ภาษาไทยค่ะ ส่วนที่เป็นภาษาอังกฤษก็คือเอกสารแนะนำตัวของเราและของแฟนและเอ กสารของแฟนค่ะ เดี๋ยวถ้าได้วีซ่าจะแจ้งอีกทีนะคะว่าเอกสารภาษาไทยมีผลอะไรไหม

Back to Top
sweetsosweet View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sweetsosweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2009 at 10:14 Share

ภาษาไทยรวดค่ะไม่ผิดกติกาแต่อย่างใดไปมาปีที่แล้ววีท่องเที่ยว

Back to Top
cnxb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cnxb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2009 at 12:16 Share

พึ่งได้วีซ่าท่องเที่ยวแบบvisitor มานะคะ หนังสือรับรอง จากที่ทำงาน เป็นภาษาอังกฤษค่ะ ส่วนหนังสือแนะนำตัว ไม่มีค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.262 seconds.