WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำปรึกษา วีซ่า cr1ไปอเมริกา
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษา วีซ่า cr1ไปอเมริกา

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nitsa View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nitsa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษา วีซ่า cr1ไปอเมริกา
    Posted: 18 Aug 2009 at 10:30 Share

มี เมลล์แจ้งว่าให้ไปสัมภาษณ์วันที่ 2 กันยายน 2552 เมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2552 แต่ ยังไม่ได้รับเอกสารจากสถานทูต เรื่องการตรวจสุขภาพเลย ไม่ทราบว่าใครพอมีประสบการณ์เรื่องนี้บ้าง ว่าอีกนานหรือไม่ที่สถานทูตจะส่งเอกสารมาถึงเรา เพราะเหลือเวลาแค่ 2 อาทิตย์เอง เกรงว่าจะไปตรวจสุขภาพไม่ทัน

Back to Top
reenaa_3003 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:41 Share

จะมีพี่ธัญญ่า สะใภ้เมกา มาด้วยวีซ่า CR1 แต่ไม่รู้แกวนเวียนแถวนี้หรือเปล่า รอแกเข้ามาให้คำตอบนะค่ะ

หรือว่าถ้าใจร้อนลองเข้าไปอ่าน ในเวปนี้ก่อนนะค่ะ มีหลายเคส ค่ะ อาจมีสักเคสอาจคล้าย ๆ เจ้าของกระทู้ก็ได้คะ โชคดีนะค่ะ

http://www.usvisa4thai.com/index.php

ปอนด์ แคลิฟอเนีย

Edited by reenaa_3003
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitsa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 15:34 Share

จะรอนะค่ะ ขอบคุณมาก ๆๆๆ เลย รอลุ้นว่าจะสัมภาษณ์ผ่านหรือเปล่า

Back to Top
tanya70 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanya70 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2009 at 12:14 Share
สวัสดีค่ะ เพิ่งมาอ่านเจอกระทู้นี้
เคสของเรา ตอนที่สถานทูตส่งใบแจ้งวันนัดสัมภาษณ์ จะมีใบ Medical Examination Instructions มาให้ ว่าต้องไปตรวจร่างกายที่ไหน และแนบแบบฟอร์มที่เราต้องนำไปให้คุณหมอกรอกให้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ เจ้าของกระทู้ได้รับเอกสารนี้หรือยัง ถ้าได้แล้ว ขอให้โชคดีในวันสัมภาษณ์ค่ะ (สัมภาษณ์ไม่ยากค่ะ ถามแค่ 2-3 คำถาม )
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitsa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2009 at 08:00 Share

ขอบคุณคุณ TANYA70 มากเลยค่ะ เคสของเราทำมาจาก USA เค้าส่งเคสมาจากที่โน้น ก็เลยไม่แน่ใจว่าแบบฟอร์มการตรวจร่างกาย ทางสถานทูตที่เมืองไทยส่งให้เราหรือว่าที่สหรัฐส่งมาให้เรา ขอคำตอบด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

Back to Top
tanya70 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanya70 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2009 at 11:01 Share
เข้าใจว่าแฟนคุณยื่น Petition ที่อเมริกา หลังจากแอพพรูฟแล้ว ทาง USCIS ที่อเมริกาจะส่งเรื่องมาที่สถานทูตในเมืองไทย เพื่อให้ติดต่อส่ง Package3 ให้คุณ
จากนั้นคุณกรอก Package3 และส่งกลับให้ทางสถานทูต
จากนั้นคุณจะได้รับ Package4 จากทางสถานทูต ระบุวันนัดสัมภาษณ์ ตรงขั้นตอนนี้ ในซองเดียวกันจะมี
ใบ Medical Examination Instructions และฟอร์มแนบ (แบบฟอร์มที่คุณต้องนำไปให้คุณหมอกรอกให้ในวันตรวจร่างกายค่ะ)
ธัญญ่า ดำเนินเรื่องเมื่อปีที่แล้ว ตอนนี้มี Medical Exam ที่เป็นใบปะหน้า มีรายละเอียดเกี่ยวกับหมอและรพ. ที่เราต้องตรวจร่างกาย (เค้าระบุชื่อหมอและรพ. เฉพาะค่ะ) ต้องโทรนัดล่วงหน้า
เป็น PDF ไฟล์ ที่แฟนเคยฟอเวิร์ดมาให้เพื่อให้เรานัดหมอล่วงหน้า ส่งให้คุณได้ทาง อีเมลล์ค่ะ(พีเอ็มอีเมลล์มาละกันค่ะ)
 แต่ฟอร์มที่ต้องนำไป รพ. ไม่ได้ถ่ายเอกสารไว้ จะลองค้นหาทางเน็ตให้ ถ้าได้จะพีเอ็มไปให้ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.