แต่งงาน รีวิวงานแต่งแบบบ้านๆ ของเรา * 2 สิงหาคม - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานแต่งแบบบ้านๆ ของเรา * 2 สิงหาคม

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kungkung View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานแต่งแบบบ้านๆ ของเรา * 2 สิงหาคม
    Posted: 18 Aug 2009 at 10:15

เหนื่อยจริงๆ แต่ก็สุขใจมากมาย

เจ้าบ่าวอยู่จีน เจ้าสาวอยู่สมุย

แต่จัดงานที่้บ้านเจ้าสาวที่กำแพงเพชร

แม่งาน คือคุณแม่คนเก่งของเราเอง

Theme : It's Time to be One 

Color :  ขาว-ชมพู 

ไม่ได้มีความหมายอะไรหรอก แต่ตอนที่คิดนี่ คือ อยากได้แนว Soft Soft เพราะโต๊ะจีนบ้านเรานี่ สีมันแดงอยู่แล้ว  เอาขาว และชมพูมาเบรค พร้อมด้วยสีเขียวจากดอกไม้ น่าจะออกมา สดใสน่ารักดี

การ์ดผู้ใหญ่

สั่งจากเว็บที่ไม่ใช่ sponsor รวมเร็วทันใจ แก้ได้หลายรอบมะมีเคือง

การ์ดสำหรับเพื่อน และ TAG ของชำร่วยทั้งหมด

โดยเพื่อนใจดีในเว็บนี้ค่ะ  คุณเล็ก ขอบคุณมากๆ เลยจ้า

ของชำร่วย งานเช้า

ตลับเซรามิคหลุยส์ในกล่อง โดยคุณโจ้ ร้านลงเอย  เจ้าของร้านน่ารักมากๆ ค่ะ

ของชำร่วย กลางวัน

บุหงาหอมในชะลอม สีเขียวโบว์เชียว กับสีีชมพูโบว์ชมพู  เข้ากับการ์ดมากๆ   จากร้านคุณลม Koorak ค่ะ

editted  วันที่ 15 ธ.ค. 52 เพราะกุ้งเพิ่งทราบว่า คุณลมมาเป็น SP ที่เว็บค่ะ

อุปกรณ์ตกแต่งทั่วไป

จากร้านคุณปูเป้  sponsor ในเว็บค่ะ

BD หลั่งน้ำ และเวที

จากเพื่อนใจดีในเว็บนี้  คุณจอยค่ะ  ขอบคุณมากๆ จ้า

Edited by kungkung
Back to Top
PiNeunG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNeunG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 10:41

การ์ดสวยดีค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
JanieP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JanieP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 10:43

ของชำร่วยกับtagน่ารักจัง ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 10:56

< => ยินดีด้วย นะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:05

ต่อ....

ชุดเจ้าบ่าว เจ้าสาว

จากสตูดิโอที่นครสวรรค์ค่ะ  ตอนแรกว่าจะไปลองชุดจากร้าน sponsor นี่แหละ  แต่ว่ามะมีเวลาเลยอ่ะ  พอกลับบ้าน เพื่อนก็พาไปที่สตูนี้ เพราะเพื่อนเคยถ่าย และเพื่อนประทับใจการให้บริการของเค้า ปรากฏว่าราคาโอเคเรยอ่ะ  ชุดบ่าว สาว อย่างละ 2 ชุด พร้อมถ่ายรูปทั้ังใน และนอกสตู   เจ้าของร้านน่ารักมากๆ อ่ะ   package เราเป็นชุดเช่า แต่ว่าเราไม่ชอบ ชุดเราทั้ังสองชุดนี่ตัดใหม่เลย โดยไม่คิดเงินเพิ่มใน package

แต่งหน้า- ทำผม

โดยช่างจากนครสวรรค์ ที่เพื่อนเจ้าสาวหามาให้ค่ะ

ยอมรับว่าเก่งมากๆ ที่ทำให้เจ้าสาวที่ไม่มีเวลาเข้าสปา

ขัดหน้า ขัดผิว เลยอ่ะ เพราะสวมวิญญาณไกด์นำญาติเจ้าบ่าวเที่ยวตะลอนๆ ทุกวัน  แต่งให้เราออกมาดูเป็นผู้เป็นคนได้นี่ โอ้โห ยอมรับฝีมือ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:06

PiNeunG

mymind

ขอบคุณมากค่ะ       

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:11

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

รอชมภาพต่อค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:25

ต่อ....

อาหาร

Catering แถวบ้าน อร่อยเมิ่กๆ และด้วยความที่สนิทกับแม่เรา เลยได้ราคาไม่แพง แถมให้อีก กลายเป็นเมนูอาหารประมาณ 10 อย่าง แขกบ่นว่า อาหารเยอะเมิ่ก กินมะหมด   เอิ๊กๆๆๆ

รู้สึกจะเป็นเมนูหมูจุ่มนะ  อันนี้

โต๊ะ และเตนท์

จากคุณลุงเจ้าของโต๊ะจีนให้เช่า แม่บอกว่า อาหารกับโต๊ะ ต้องแยกเจ้ากัน เพราะเด๋วลุงจะงอน เหอเหอเหอ

จัดดอกไม้ทั้ังงาน + พานสินสอด และขบวนขันหมาก

เหมาร้านแถวบ้าน เจ้าของคือน้าอึ่ง ใจดีมากๆ  สโลแกนของชีคือ  อยากได้อะไรบอกมา น้าอึ่งจัดให้ คริคริคริ 

ไม้ระแนงฉากหลังเวทีก็สั่งทำเลยเพื่องานเราเลย  (เสียดายมะได้มีรูปตอนช่างกำลังเลื่อยไม่ กับทาสีมาอวด) การตบแต่งเวที สนามหญ้าบนเวที รวมถึงBD ถ่ายรูป ดอกไม้สั่งตรงจากเชียงใหม่ เน้น คาร์เนชั่น ลิลลี่ และกุหลาบ  อะไรก็ได้ที่ทำให้งานออกมาสดใส เขียวๆ สดชื่น เหมือนอยู่ในสวน

จากทางเดินเข้าบ้าน

ซุ้มถ่ายรูปหน้างาน

พานหลั่งน้ำ

พานขันหมาก

ดอกไม้แต่งเวที

เวที ขอนำเสนอด้วยความภาคภูมิใจว่า เป็นเวทีที่สวยที่สุดในโลกสำหรับเจ้าสาว เพราะว่า ก่อร่างสร้างจากน้ำมือของคุณพ่อข้าพเจ้าเองจ้า  แล้วยิ่งได้ความเป็นมืออาชีพของน้าอึ่งและทีมงาน ยิ่งเพิ่มความสวยและความสดชื่นมากขึ้นไปอีกเยอะเลย

ขอขอบคุณที่ปรึกษาด้านการปูหญ้า  พี่นกคนเก่งแห่งโลมาลาโมด้วยค่า

แหวนหมั้ัน

จากร้าน Ananta เป็น sponsor ในเว็บด้วย เป็นแหวนคู่ สลักชื่อไว้ข้างใน   คุณแจน เจ้าของร้านน่ารัก อัธยาศัยดีทีเดียว  ขอบคุณคุณแจนค่า 

นักร้องและดนตรี

จากแถวบ้านนะคะ  กำชับนักหนา ว่า มะเอานะ ชุดโป๊ๆ  ขอทีมขาว-ชมพู ประมาณนี้  แล้วก็ขอเพลง soft soft ประเภทแดนซ์กระจายนี่ ไม่เอาเลย    ปรากฏว่า เอ่อ... อย่าให้พูด  เหอเหอ แต่ก็...เอาน่า ยิ้มไว้จ้า ยิ้มไว้  อย่างน้อยชีก็ร้องเพลงได้แนวที่บอก เอาเป็นว่า หยวนๆ ไปละกัน

ถ่ายภาพทั้งงาน ( ช่างหลัก + candid)

โดยช่างภาพจากเชียงราย เืพื่อนสนิทของเพื่อนรักเรา 

ก้อย-เป้  http://dogeyeview.multiply.com

Back to Top
Thiffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:26
ยินดีด้วยค่า มีความสุขมากๆๆนะคะ

ปล.ชอบตัวการ์ตูนบนการ์ดมากค่ะ น่ารักๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:35

สรุปงาน

แน่นอนล่ะ เรื่องข้อผิดพลาด ที่ไม่ได้ดั่งใจมันมีอยู่แ่ล้ว

1. แขกมาเยอะเลย ตอนที่ผูกแขน มากัน ประมาณ 11 โมง พอผูกแขนเสร็จ เค้าก็ไปกินอาหารต่อเลยอ่ะจิ  โอ้โห บ่าวสาวยังมะได้เปลี่ยนชุดเลยอ่ะ กว่าจะผูกแขนเสร็จอีก แขกกินอาหารกันแทบอิ่ม รูปตรง BD หน้างาน เลยไม่ใช่ได้ถ่ายกับแขกเท่าไหร่เลย  แขกบางคน มะได้ถ่ายรูปกับเค้าเลยด้วยซ้ำ   เซงงงงงงง (แขก)  เอิ๊กๆๆๆๆ

2. ของชำร่วย ถ้าสั่งอะไรที่แปลกๆ ใหม่ๆ กว่างานคนอื่นนะ  เตรียมไว้ให้เยอะเลยนะคะ เพราะหยิบกัน โดยเฉลี่ย คนละ 2 ชิ้นเลยทีเดียวเชียว  อันนี้ห้ามยากจริงๆ  ก็มันน่าหยิบนี่โน๊ะ

3. ช่างแต่งหน้า ก็เข้าใจนะว่า อาจจะง่วง มีแอบไปงีบ  แต่แหมมมม เราก็ง่วงเหมือนกานอ่ะ ยังมะมีเวลาไปหลับเลย ต้องรอช่างกว่าจะมาตอนเปลี่ยนชุด ทำผม มีเซงงงเล็กน้อย แต่... ยิ้มเข้าไว้ ค่ะ ยิ้มเข้าไว้   

4. นักร้อง เหมือนที่บอกไปข้างบน 

โดยรวม ไม่มีอะไรน่าเครียดเลยจ้ะ   ทำใจให้สบายๆ  งานของเรา เราต้องสวยที่สุด  และ Happy ที่สุด  อย่าให้มีอะไรมากวนใจ   

เคล็ดไม่ลับ

ยิ้ม ยิ้ม และยิ้ม เข้าไว้นะจ๊ะ

เป็นกำลังใจให้ว่าที่เจ้าสาวทุกคนเลยจ้า

ยิ้มทั้งก่อนเริ่ม  ยิ้มสู้!!!

แม้งานจะเสร็จ ก็อย่าหยุดยิ้ม  

เด๋วมาวิว beach party ที่สมุย ต่อนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:36

Chutima
Avatar    กรี๊ดดด  พี่ชุ  ขอบคุณมากๆ ค่า    

Thiffy

ขอบคุณมากๆ ค่า    

Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:44

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:46

NongPingPong

ขอบคุณมากๆ เลยค่า    

Back to Top
noo-eed View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo-eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:47
ยินดีด้วยน่ะค่ะ  ขอให้มีความสุขมากมาก  จัดงานสวยจังค่ะ  ของชำร่วยน่ารักมาก
Back to Top
lovely teddy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovely teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:49
ยินดีด้วยนะคะ

งานอบอุ่นจังเลย

Back to Top
nattee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:51

ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักมากเลย

Back to Top
SuDee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SuDee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 11:56

ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
nana's View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana's Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 12:08
ยินดีด้วยค่ะคุณกุ้ง อาหารเพียบเลย อิอิ

ปล. เจ้าสาวยิ้มแก้มปริเลยนะคะ
Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 12:34
จัดงานได้ดีมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะคุณกุ้ง
Back to Top
Pigpanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pigpanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 12:36

ยินดีด้วยนะคะ

-- NuNun & JicKoH --
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 12:47

noo-eed

SuDee

nana's
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Zema

Pigpanda

ขอบคุณมากๆ เลยค่า    

moody-naa
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

คุณหน่า งานบ้านๆ จริงค่าตะเอง มะได้จัดสวยเหมือนในโรงแรม แต่ก็อบอุ่นด้วยความรักจากพ่อกับแม่ เพื่อนๆ และลุงป้าน้าอา ของเรา 

Back to Top
หมวยแก้มป่อง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมวยแก้มป่อง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 12:50

เจ้าสาวอารมณ์ดีจังค่ะ

" ยิ้มๆๆๆๆๆ " จะจำไว้ค่ะ

Back to Top
thisthiti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thisthiti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 12:52
โอ้วโห! ฝีมือคุณพ่อเนี่ยขั้นเทพเหมือนกันนะ ว่าแต่ค่าตัวแพงมั้ยเนี่ย งานน่ารักสดใสดีค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:06
ยินดีด้วยนะค่ะ จัดงานออกมาได้น่ารักมากๆเลยค่ะ
Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:07
ยินดีด้วยนะคะ คุณกุ้งยิ้มเก่งมากเลยคะ ขอให้มีความสุขนะคะ
Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:10

ยินดีด้วยนะค่ะ  ชอบเคล็ดไม่ลับจังเลยจ้าซึ่งเห็นด้วยไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเราต้ องยิ้มไว้ก่อน

เคล็ดไม่ลับ

ยิ้ม ยิ้ม และยิ้ม เข้าไว้นะจ๊ะ

Back to Top
nachaya_first View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nachaya_first Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:31

อ้ายยยยย

น่ารักจริง ๆค่ะ รอ ๆ ๆ  เมื่อไหร่จะมีวันของเราบ้างน๊า   *-*

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:43

หมวยแก้มป่อง
WSQ FanClub
WSQ FanClub

เอิ๊กๆๆๆ  ปกติ เจ้าสาวก็บ้าๆ บอๆ เป็นกิจวัตรอยู่แว๊วค่า

thisthiti

ค่าตัวมะมีค่ะ  มีแค่ความรักหมดใจเลย   

amornratkaen

ple-neng

ขอบคุณค่า

@tying@

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย  เจ้าสาวอย่าหยุดยิ้ม เอิ๊กๆๆ   

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:45

nachaya_first

ขอบคุงค่ะ  ขอให้มีวันนั้นเร็วๆ เลยน๊าคะ

Back to Top
oumi jang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oumi jang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:46

ของชำร่วยน่ารักจัง ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 13:57
มายินดีกับคุณกุ้งด้วยนะคะ บรรยากาศน่ารักมากมาย
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:06

ของชำร่วยงานเช้าน่ารักมากๆเลยค่ะ ชุดไทยเจ้าสาวก็สวย

งานออกมางดงาม ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
worajira_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote worajira_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:15
งานออกมาดีมาก ๆ ค่ะ อ่านแล้วได้ idea มาก ๆค่ะ นู๋ก็เป็นคนนึงที่จัดงานเช้าแล้วต่อเลี้ยงเที่ยงค่ะ จะได้เตรียมตัวรับกับปัญหาที่จะเกิดได้ถูกค่ะ ขอบคุณมาก ๆค่ะที่มารีวิวให้เป็นเกร็ดความรู้กับรุ่นน้องค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ ค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:27

oumi jang

LittleCactus

aomenjoy

ขอบคุณค่า    

worajira_p

ขอแสดงความยินดีกับวทจส. ด้วยนะคะ  มีอะไรก็ปรึกษาได้จ้า

Back to Top
leg_2121 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:35

งานน่ารักค่ะ

Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:36

ยินดีด้วยจ้ะ กุ้ง

ชุดไทยงามจริง ๆ

Back to Top
fha_bobby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fha_bobby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:50

ยินดีด้วยค่ะ สวยเลิศมาก ๆ ค่ะพี่กุ้ง...ฟ้าชอบเวทีจัง ไอเดียร์เก๋ไก๋......ขอให้พี่กุ้งมีความสุขมาก ๆ น่ะค่ะ

Back to Top
sunflowergirl View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sunflowergirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 14:52
ยินดีด้วยคะ งานสวยมากคะ เราว่าที่เจ้าสาวนครสวรรค์คะ วันที่ 19 ธันวาคะ 
Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 15:01

ยินดีด้วยนะคะ ^_^

งานน่ารักและอบอุ่นเชียว ^_^

ปล.ชอบของชำร่วยงานเช้ามากๆเลยค่ะ เก๋มั่กๆ

Back to Top
ibeauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibeauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 15:31

ยินดีด้วยค่ะ พี่กุ้ง

ของชำร่วยน่ารักจัง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 15:32

leg_2121

ibis

fha_bobby

sunflowergirl
WSQ FanClub
WSQ FanClub

ขอบคุณค่า    

NeungDeaw

ขอบคุณค่า 

ปอลอ เราเคยเป็นลูกค้าร้านคุณหนึ่งด้วยนะคะ ( เอ่อ.. แต่ว่านานแว๊ว  )   เสื้อคู่คอกลมสีดำ ลายที่มีคนขี่เวสป้าไปหาสาว I'm waiting for you อ่ะคะ  พี่ปีชอบมากเรย    

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 15:34

ibeauty
WSQ FanClub
WSQ FanClub

ขอบคุณมากนะค๊า       

Back to Top
poopae111 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poopae111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 16:23
สวัสดีจ้าคุณกุ้ง  เรามาไม่ช้าไปใช่ป่าว
  ยังรออยู่ว่าคุณกุ้งจะเอารูปมาลงหรือเปล่า  ในที่สุดก็ได้ดูแล้ว
  ยินดีด้วยนะคะคุณกุ้ง มีความสุขมากๆ นะ แต่ขอย้ำ เจ้าสาวสวยจริงๆ ไม่ได้แกล้งยอ

แต่ภาพนี้ รองเท้าเจ้าสาวเด่นนะเนี่ย

นี่ก็ไม่แพ้กัน สวยมากเลย งานนี้ได้ปลื้ม คุณพ่อทุ่มสุดตัวสุดแรงเพื่อลูกสาวเลยนะเนี่ย

Edited by poopae111
Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 16:40
งานนี้ออกมาน่าปลื้มใจทุกอย่างเลยอ่ะค่ะ  โดยเฉพาะคุณพ่อเจ้าสาวทุ่มทุนสร้างสุด ๆ ๆไปเลยค่ะ  น่ารักมาก ๆ
Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 16:42

งานน่ารักมากเลยค๊าาา ขอให้มีความสุขมากๆนะค๊า

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 16:49

Back to Top
babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 17:46

ใช่แล้วเพื่อน ยิ้มไว้สวยทุกรูปแน่นอน อิอิอิ

แล้วก็ บุหงานั้นฉันเอาวางไว้ในรถ หอมหวนไปหลายวันเชียว อิอิ

งานน่ารัก เจ้าสาวน่ารัก เจ้าบ่าวน่ารัก

แฮปปี้ๆๆจ้า

รอปาร์ตี้ ออน ดา บีชนะจ๊ะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 18:05
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
mintus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mintus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 18:08

ยินดีด้วยนะค้า

เห็นด้วยว่าเป็นเวทีที่สวยที่สุดในโลก

คุณพ่อเจ้าสาวน่ารักที่สุดเลยค่ะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 20:09
Avatar  งานออกมาดูอบอุ่นมากมายค่ะ แถมของชำร่วยก็น่ารักมากๆเลย ยินดีกับเจ้าสาวคนเก่งที่แม้อยู่ไกลถึงกำแพงเพชร ก็สามารถจัดงานน่ารักๆได้ เดี๋ยวปีหน้านิ่มมีน้องที่จัดงานที่กำแพงเพชร คงต้องขอรบกวนข้อมูลคุณกุ้งแล้ว มีความสุขมากๆนะคะนะคะ
Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 21:14

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ

Back to Top
aomneeka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomneeka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 21:29

จัดการสวยมากๆ เลยนะคะ

ยินดีด้วยคะ

Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 22:06

ยินดีด้วยค่ะ....   มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
sweetynaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetynaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 22:54

ยินดีด้วยนะค่ะ ที่งานออกมาน่ารักขนาดนี้

เจ้าบ่าว เจ้าสาวก็น่ารักทั้งคู่เลยค่ะ

Back to Top
BenzThunder View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BenzThunder Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 23:13
เจ้าบ่าวเจ้าสาวมีรอยยิ้มที่เหมือนกันเลยค่ะ น่ารักดี ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
momo_wonder View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momo_wonder Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2009 at 23:44

งานน่ารักจัง มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
deeda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deeda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2009 at 05:17

ตามมาอ่านรีวิวที่นี่ด้วย เห็นงานแบบเต็มๆ น่าประทับใจมากๆเลยค่ะ เห็นความตั้งใจของคนจัด ครอบครัวบ่าวสาว และความสุขที่ได้รับเป็นผลตอบแทน

รักกันนานๆ มีความสุขกับชีวิตคู่มากๆนะจ้ะ คุณกุ้งและคุณปีเตอร์

Back to Top
aun_aunnie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aun_aunnie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2009 at 16:14

มุมถ่ายรูปสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ

Back to Top
JiBjAjA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JiBjAjA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2009 at 13:40
ยินดีด้วยนะคร้า  งานออกมาน่ารักมากเลยค่ะ
Back to Top
Qoo_nuda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Qoo_nuda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2009 at 15:59

น้องอยู่ที่นครสวรรค์ค่ะ รบกวนรอเบอร์โทรช่างแต่งหน้าทำผมของพี่หน่อยซิคะแต่งออกมาสวยดี น้องมีโครงการจะแต่งเหมือนกันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า 

Back to Top
annarin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote annarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2009 at 01:12

ยินดีด้วยนะคะ ^ ^

เจ้าสาวดูเป็นคนอารมณ์ดีจังลยค่ะ

Back to Top
sunflowergirl View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sunflowergirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2009 at 13:54
คุณกุ้ง รบกวนหลังไมล์ด้วยคะ แบบว่าสนใจสตูที่ นว ,ของชำร่วย กับช่างทำผม ขอบคุณมากคะ อีกสี่เดื่อนจะถึงงานงานเราแล้ว แต่ยังเตรียมไม่ถึงไหนเยย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2009 at 16:42

poopae111
Avatar   คริคริคริ  คุณปูเป้  ไม่เด่าอย่างเดียวนะ แต่ว่าสบายยยยที่สุดเลยด้วย

narunya
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Avatar    ขอบคุณพี่นกเรื่องปูหญ้ามากๆ ค่ะ

babykitten
Avatar   จายเย็นๆ น๊า เพื่อนยังมะได้รูปฉบับเต็มมาเลยอ่ะ

lookmoonoi
Avatar   ยินดีให้คำปรึกษาค่ะคุณนิ่ม  ยังงัยก็หลังไมค์มานะคะ

Qoo_nuda
                               หลังไมค์มาคุยกันได้จ้า

sunflowergirl
WSQ FanClub
WSQ FanClub

tangmo2514

Little Bird

joey13

mintus

Bai-toey

aomneeka

jk@53

sweetynaka

BenzThunder

momo_wonder

deeda

beautyoflove
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

aun_aunnie
WSQ FanClub
WSQ FanClub

JiBjAjA

annarin

ขอบคุณค่า ^^

Back to Top
FiiFii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FiiFii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2009 at 13:01

เก่งจังเลย

Back to Top
tnjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tnjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2009 at 21:43

ยินดีด้วยค่ะ  ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ 

การ์ดน่ารักมากเลยค่ะ  แถมของชำร่วยก้อน่าหยิบจิงๆด้วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2009 at 08:18

FiiFii

ขอบคุณค่า  ปล. รูปน่ารักจัง

tnjoy

ขอบคุณค่า  

Back to Top
khamlar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2009 at 17:44
      ยินดีด้วยนะคะ..มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
kukafatdog View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kukafatdog Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2009 at 18:57

ยินดีด้วยนะ

เจ้าสาวสวยมาก ๆ รอยยิ้มก็กินใจแล้ว ชุดเจ้าสาว - ชุดไทย สวยจังเลย ของชำร่วยตลอดจนบรรยายกาศงานทุก ๆ อย่างดูดีมาก ๆ เลย ดูอบอุ่นจังเลย แม่เจ้าสาวเก่งจังเลย  (ของเราจัดแบบจีน คือยกน้ำชาที่บ้านเจ้าสาวแบบเรียบง่ายไม่มีอะไร แต่ก็มีปัญหาเหมือนกันตรงช่างแต่งหน้า-ช่างทำผม เราเลยต้องแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเอา แต่งานเย็นไม่มีปัญหาอะไร  ช่วงนี้ไม่ได้เล่นคอมเพราะพึ่งเสร็จงานแต่งอีกรอบ)

ขอให้มีความสุขมาก ๆ มีลูกไว ๆ น๊าจ๊ะ  

เล็ก

Back to Top
cutiekate View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cutiekate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2009 at 19:00

แวะมายินดีกะคุณกุ้งด้วยนะคะ ^^

เป็นเจ้าสาวที่ยิ้มสวยสมกะสโลแกนยิ้มสยามจิงๆ เลยนะเนี้ยะ

เจ้าบ่าวก็ดูใจดีน่ารัก ขอหั้ยครองรักกันไปนานๆ เลยนะคะ มีหลานไวๆ น้า

Back to Top
rujjira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rujjira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2009 at 13:48
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2010 at 18:44
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2011 at 23:17

มาลง link  ของปาร์ตี้ริมทะเลของเราค่ะ  เผื่อใครแวะมา แล้วหาไม่เจอ Big smile

Edited by kungkung - 20 Feb 2011 at 23:41
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.355 seconds.