แต่งงาน ช่วยตีราคาให้หน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยตีราคาให้หน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Monaiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Monaiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยตีราคาให้หน่อยค่ะ
    Posted: 11 Aug 2009 at 17:48

จะซื้อเป็นแหวนแต่งอ่ะค่ะ

ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่

GIA Certificate

Measurements: 5.62-5.65x3.56 mm

Carat weight: 0.71 carat

Clarity Grade: VVS2

Cute Grade: Very good

Depth: 63.2%

Table: 60%

Crown Angle: 36.0

Crown Height: 14.5%

Pavilion angle: 43.5%

Star length: 60%

Lower Half: 75%

Girdle: Medium to Thick, Faceted (5.0%)

Culet: None

Polish: very good

Symmetry: Very good

Fluorescence: None

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
นพัฒน์ View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2009 at 22:44

ตามรายละเอียดที่บอกมา..หาเม็ดอื่นดีก่านะ..total depth เยอะจังอ่ะทำให้เพชรเม็ดนี้จะดูเล็กมากเมื่อเทียบกับ

นน.ตัวอ่ะ..girdle หนาซะขนาดนี้ 5% ไม่แนะนำอ่ะค่ะ....หากคำวิจารณ์แรงไปต้องขออภัยไวเล่วงหน้านะ..

คืออยากให้ได้เพชรสวยๆดีๆไว้ใช้ในงานสำคัญแบบนี้อ่ะ..

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.