แต่งงาน ครบรอบ 2 ปี กับสิ่งดีดีที่อยากแบ่งปัน ^o^ - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ครบรอบ 2 ปี กับสิ่งดีดีที่อยากแบ่งปัน ^o^

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Kikii View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ครบรอบ 2 ปี กับสิ่งดีดีที่อยากแบ่งปัน ^o^
    Posted: 27 Jul 2009 at 20:39

สวัสดีจ้า สาวๆ WSQ ไม่ได้ตั้งกระทู้มานาน

เล่นเว็บไปๆ มาๆ วันนี้เห็นที่ Log in ว่า เป็นวันครบรอบ ที่เข้ามาสิงสู่ในเว็บนี้มาได้ 2 ปี พอดิบพอดี ก็เลยอยากนำสิ่งดีๆ มาแบ่งปันกับเพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน

กี้เริ่มเข้าใจว่าทำไม พี่กรุ๊ฟ จึงได้ สร้างกระทู้ดีๆ มีประโยชน์ อย่างกระทู้  แนวทางเริ่มต้นสำหรับ วทจสมือใหม่(มีเพิ่ม) ขึ้นมา

เนื่องจาก แต่ละปีๆ ก็จะมี สาวๆน้องใหม่ เข้ามาเล่น WSQ มากขึ้น ยิ่งนับวันยิ่งเยอะเน๊อ (แหมก็เว็บนี้เค้าดีจิงๆ)

และน้องใหม่ส่วนมาก ก็จะไม่ทราบวิธีเล่นเว็บ และมักจะหาข้อมูลไม่พบ เพราะกระทู้รันไวมากมาย เมื่อจำนวนหน้าเยอะเข้า ก็อาจจะไม่อยาก ใช้ฟังก์ชั่น การค้นหา หรือ Search จึงเกิด กระทู้มากมาย ที่ตั้งคำถาม เหมือนๆ กัน เต็มไปหมด (ตรงนี้แอบสงสารพี่เวบ ที่ server คงหนัก)

นอกจากนี้ กี้ก็ยังเห็นด้วยกับความเห็นของ ตาล Tarncute ที่เคยบอกเอาไว้ดังนี้

Tarncute
Exclusive member

Posted: 24 Sep 2008 at 13:26 | IP 203.155.125.XXX

ก่อนที่จะรีวิว  ตาลขอฝากแง่คิดเล็กๆ ให้กับ วทจส. ที่กำลังเตรียมงาน  หรือที่เข้ามาพูดคุยในบอร์ดนี้เพื่อให้บอร์ดนี้ยังคงน่าอยู่ไปอ ีกนานๆ นะคะ

1.    อยากให้ใช้คำว่า “Search” กันให้มากๆ ขึ้น  เห็น วทจส. ไม่ค่อยจะ search กันเลย  ส่วนใหญ่ตั้งคำถามซ้ำๆ กัน  เจ้าสาวรุ่นพี่ที่ยังคงอยู่คอยช่วยเหลือเจ้าสาวรุ่นน้อง  มาตอบกระทู้ก็มีอยู่ไม่กี่คน  แต่ก็ต้องมาตอบคำถามซ้ำๆๆๆ  ดังนั้นใช้ search ดีกว่าค่ะ   ตาลว่าการ search บางทีให้อะไรมากกว่าที่เราอยากได้เยอะ  และก็รวดเร็วด้วยค่ะ

2.    เหตุผลต่อเนื่องจากข้อแรกก็คือ “การตั้งชื่อกระทู้ด้วย keyword ที่เป็นประโยชน์ในการ search”  ถ้าชื่อกระทู้ง่ายต่อการ search เพื่อนๆ ก็จะใช้ search กันมากขึ้นแน่ๆ ค่ะ

3.    ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด อันนี้ก็โยงไปใน 2 ข้อแรกด้วยเหตุผลเดียวก็คือ ”ง่ายต่อการ search ค่ะ”

ก็แค่ขอความร่วมมือเพื่อให้บอร์ดนี้น่าอยู่นะคะ  ส่วนตาลหลังจากนี้คงไปทำอย่างอื่นแล้วค่ะ  ว่างๆ อยากท่องเที่ยวไปเรื่อยๆ  ใช้ชีวิตให้คุ้มก่อนจะมีน้อง  ว่างๆ อาจจะแวะมานะคะ

Back to Top

ตรงนี้ กี้เห็นด้วย เป็นอย่างมากค่ะ คือ น้องใหม่ จะได้หาข้อมูลกันได้ง่ายๆ เนอะ (อย่าว่ากี้เรื่องมากเลย แต่กระทู้เยอะเกินไป จนตาลาย ไปหมดแล้วค่ะ)

กระทู้นี้ ก็เพื่อ สานต่อความตั้งใจของตาล และ กี้ก็คิดกับนก อยากทำประโยชน์ให้สาวๆ อีกครั้งนึง แม้ว่า ตอนที่คิดอยู่ (แต่ยังไม่ว่างทำ) พี่นู๋ขัน ก็คงมีความคิดเดียวกันเหมือนกันกับกี้ พี่นู๋ขันเลยรวบรวมลิงค์ดีๆ สำหรับน้องใหม่ WSQ ขึ้นมา กี้ขอสานต่อ รวบรวม หลายสิ่งหลายอย่าง ไว้ด้วยกัน มา ณ ที่นี้ด้วยเลยทีเดียวแล้วกันเนอะ

จริงๆ แล้วพี่เว็บ ก็ได้รวบรวม กระทู้เด็ดๆ มิควรพลาดไว้ที่หน้าแรกแล้ว แต่สาวๆ มักไม่ทราบกัน เพราะอยู่ในด้านล่างๆ ของหน้าเวบ  อยากให้เพื่อนๆ ลองแวะไปอ่านดูก่อนเพราะค่อนข้างมีข้อมูลพื้นฐานอยู่แล้ว จะได้ไม่ต้องตั้งคำถามซ้ำค่ะ

ขออนุญาต และ ขอขอบคุณ ทุกๆ จขกท ที่สร้างกระทู้ดีๆ เป็นข้อมูลให้กี้นำมารวบรวม ในที่นี้ ทั้งหมดด้วยนะคะ

ขอแบ่งตามหมวดหมู่แล้วกันนะคะ

รวมมิตร รีวิวเจ้าสาว

กระทู้รวมงานแต่งงานของเจ้าสาว  by พี่ชุ พี่สาวแสนดีตลอดกาล

รีวิวงานเช้าของ LittleCactus  by K.ฝน ครบถ้วนพิธีเช้า แบบไทย ละเอียดแบบสุดยอด เป็นกระทู้ที่เจ้าสาว พลาดไม่ได้เลยค่ะ

รวมกระทู้รีวิวของเจ้าสาวค่ะ  by preeyanart  อยากให้น้องๆ หลายๆ คน ช่วยกัน อัพเดทเรื่อยๆ ค่ะ จะได้รวบรวมกันเป็นทู้เดียวกันหาอ่านได้ง่าย

ต่อไปนี้เป็นลิงค์ที่ยังไม่ได้รวมอยู่ในกระทู้ด้านบน กี้ขอนำบางส่วนมารวมไว้ ถ้าเป็นไปได้ เดี๋ยวจะนำไปอัพเดท ในกระทู้พี่ชุ ด้วย จะได้เป็นหมวดหมู่ ^__^

ขอรวบรวมงานแต่งที่เป็นตำนาน

<- รีวิวงานเย็นของนาที่ปาร์คนายเลิศค่า -> งานของนา ที่ไม่หวือหวา แต่ อบอุ่น น่ารัก

รูปงานหมั้นมาแล้วคะ ^.^  by Chunly รีวิว ลำดับงานหมั้นและรับตัวแบบจีนๆ

รูปวันงานบุ๊กมาแล้วจ้า  by bookky23 รีวิว งานหมั้น รดน้ำ และ เลี้ยงฉลอง แบบไทยๆ (มาลัยบ่าวสาว, พานขนม)

ชวนมาชมรูป แต่งแล้วจ้า by tompor พิธี outdoor สวยๆ สยามสมาคม

review :งานหมั้น งานแต่ง ที่ตึกช้าง จ้าา

(^o^) review งานแต่งงาน ร้อนๆ จ้า..!!  รีวิว งานคุณเก๋ ที่เอส ดี ค่ะ

รีวิวงานแต่งงาน ตอนเย็นจ้า   เจ้าสาว pandasab คนขยัน ใส่ใจทุกรายละเอียด งานนี้ ของตกแต่งน่ารักมาก

Review งานเย็นมาแล้วค่ะ  ธีมส้มๆ คุณ miracle oil ใช้การรดน้ำต้นไม้แทนการตัดเค้ก

Review งานเช้ารพ.สงฆ์ฉบับเต็มค่ะ by miracleoil  คอนข้างละเอียดเลยทีเดียว

แต่งแล้วค่ะ แวะมาขอบคุณ  งานแต่งงาน แบบเรียบง่าย ของคุณอุ้ม

**ขออนุญาตรีวิว งานแต่งจ้า**  งานเช้าคุณเปิ้ล จัดการติดต่อเองทุกอย่าง และมีเพื่อนเป็นแม่งาน

รีวิวงานเย็นของยุ้ย 29/11/2008  งาน outdoor สวยๆ

Review งานแต่ง โอเรียนเต็ล และ comment  by linsay  สวยหรูมากๆๆ

ขออวดงานแต่งแบบอินเดียค่ะ by natinee

พิธีแต่งงานแบบไทย

รวมเรื่องพิธีไทยby-jj-(edit เพิ่มค่ะ)  สุดยอด พิธีไทยๆ โดยพี่จ๋า –jj-

รีวิวงานเช้าของ LittleCactus  by K.ฝน ครบถ้วนพิธีเช้า แบบไทย ละเอียดแบบสุดยอด เป็นกระทู้ที่เจ้าสาว พลาดไม่ได้เลยค่ะ

พิธีไทยเผื่อได้ใช้กันนะจ๊ะ by aumm

ความหมายของเครื่องในพิธี และเรื่องราวดีๆ by gol7237

พีธีสงฆ์เริ่ม6โมงเช้า  พิธีสงฆ์ เริ่ม 6 โมงเช้า เช้าไปรึเปล่า

พิธีสงฆ์กับขันหมาก อย่างไหนเริ่มก่อน              

คำถามสำหรับอุปกรณ์ส่งตัวแบบไทย   คำถามที่ถามบ่อย ถุงเงิน ถุงทอง ไม้เท้า หินบดยา แมว ฟักเขียว

แมวนอนหวด???  ความหมายและแหล่งซื้อ

ซองขันหมาก  ใครเป็นฝ่ายเตรียม และ เตรียมให้ใครบ้าง

สอบถามแป้งเจิมหน้าผาก หาซื้อได้ที่ไหน

สายมงคลพระทำให้ใช่ไหมค่ะ 

รดน้ำสังข์VSผูกข้อมือ   น้ำที่ใช้รดน้ำ รดแล้วเอาไปไหน?        

พิธีแต่งงานแบบไทยล้านนา

ผูกข้อมือ

พิธีแต่งงานแบบจีน

ขอคำปรึกษาเพื่อนๆหน่อยจ้า ^_^  อยากไหว้พ่อแม่ด้วยมาลัยทำตอนไหน, พัดเจ้าสาวถือตอนไหน

ถามเรื่องตะเกียงค่ะ   ตะเกียง พิธีจีน ต้องใช้อย่างไร

รบกวนถามเรื่องเอี๊ยมในพิธีจีนค่ะ  ฝ่ายใดเป็นผู้เตรียมจะให้เตรียมช่วงเวลาใด

วันตึ่งฉู่ของจีนนับยังไง นับ 3 วัน นับอย่างไร

ร่มลูกไม้ระบายๆ ซื้อได้ที่ไหนคะ

เซพแดง(พิธีจีน) ผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ  เซฟแดง เค้ายืมกันได้รึเปล่า

มีปัญหาเรื่องสถานที่ส่งตัวค่า

รบกวนด้วยค่ะ ของใช้พิธีจีน หาซื้อได้ที่ไหน

พิธีในโบสถ์

ขอย้ายมาถามอีกที เกี่ยวกับโบสถ์วัฒนาค่ะ

ขอความช่วยเหลือค่ะ - โบสถ์คาทอลิค ติดต่อสอบถามราคาทำพิธีในโบสถ์

แต่งงานแบบคริสต์ ญ ต้องเปลื่ยนศาสนามั๊ยค่ะ

รีวิว พิธีบูชามิสซาต่อจ้า by jeabjungja

พิธีแต่งงานแบบลอดซุ้มกระบี่

ถามเรื่องการลอดซุ้มกระบี่ / ตัดเค้กครับ   ตอบคำถามเรื่องตำแหน่งวางเค้กกับการลอดซุ้มกระบี่

Mix & Match พิธีไทย-จีน

พิธีไทยกับพิธีจีนทำไง ให้ลงตัวดีค่ะ

มีใครเคยจัดพิธีไทย และจีนด้วยกันหรือไม่

ขออนุญาติถาม พิธีไทยปนจีน ค่ะ

กุ้มค่ะ พิธีไทยจีน ผสมกันยากงี้ทำไงดีคะ

ความเชื่อต่างๆ กับงานแต่งงาน

ถามเรื่องแต่งงานวันพุธ.....     ความเชื่อโบราณๆ ว่าวันพุธ ห้ามแต่งงานจริงหรือ?

เดินทางไกลก่อนแต่งงาน  ห้ามเดินทางไกลก่อนแต่งงาน จริงหรือ?

ใครรู้บ้างช่วยบอกทีจ้า   พี่น้องห้ามแต่งงานปีเดียวกัน

ปรึกษาหน่อยจ้ะ  ความเชื่อน้องสาว แต่งงานก่อนพี่สาว

ประธานในพิธีเลี้ยงฉลองสมรส

อยากให้พ่อแม่เป็นประธาน  พ่อแม่ไม่อยากขึ้นเวทีทำอย่างไร

คำถามเรื่องประธาน ในงานเลี้ยง  ไม่มีชื่อประธานในการ์ด แต่อยากเชิญผู้ใหญ่ที่นับถือขึ้นคล้องพวงมาลัย

เพลงที่ใช้ในงานแต่งงาน  เรื่องนี้มีคำเตือนจากพี่เวบด้วยค่ะ

การ แจกจ่าย Link เพลง อันมีลิขสิทธิ์ มีความผิด ตามกฎหมาย ห้าม แจกจ่าย Link เพลง ใน Webboard แห่ง นี้โดยเด็ดขาด ตรวจพบ ลบ + block ทุกกรณี

ใช้เพลงอะไรประกอบ presentation ดีค่ะ

ขออนุญาตแปะตรงนี้ แจกเพลงสำหรับพิธีไทยค่ะ  by -jj-

แจกเพลงมโหรีสำหรับพิธีไทยไปแล้วนะคะ  by -jj-

มาแจกเพลงพิธีไทย งานเช้าค่ะ  by orangeB

รบกวนสอบถามเรื่องเพลงในงานเลี้ยงจ้า^O^  จ้างวงหรือ เปิดแผ่น

** มีเพื่อนๆ คนไหน ใช้เปิดแผ่น ในงานบ้าง*

ร้องเพลงอะไรกันบ้างค่ะ

รวมเพลงรักสำหรับงานแต่ง  ลิสต์รายชื่อเพลงรัก

เพลงของตัวคุณคือ???

Script ในพิธีต่างๆ

Script งานหมั้น งานเช้าค่ะ by orny

ลำดับพิธีไทยที่โรงแรม

อยากได้ลำดับพิธีแต่งงานอย่างละเอียดค่ะ

พิธีสงฆ์กับขันหมาก อย่างไหนเริ่มก่อน  ตอบข้อสงสัย พิธีแห่ขบวนขันหมาก และ พิธีสงฆ์

script งานโต๊ะจีนจ้า.. by natthanisahr

รบกวนด้วยค่ะ   สคริปต์สำหรับประธาน ไว้กล่าวอวยพร

ขอคำขอบคุณหน่อยค่ะ   บ่าวสาว ขอบคุณยังไงดีนะ

ขอบคุณประธานเป็นภาษาอังกฤษ ด่วน!   คำกล่าวของบ่าวสาว ขอบคุณประธานเป็นภาษาอังกฤษ

เหล้ากับงานแต่งงาน

เรื่องเหล้าค่ะ  เหล้ายี่ห้อบ้านๆ เป็นอะไรมั้ย?

เรื่อง เหล้าค่ะ ไม่อยากวางเหล้าที่โต๊ะ ทำอย่างไร

จดทะเบียนสมรส

สอบถามจดทะเบียนสมรสนอกสถานที่  ติดต่อให้ไปจดทะเบียนนอกสถานที่ต้องทำอย่างไร

ถามเรื่องจดทะเบียนค่ะ  จดทะเบียน นอกสถานที่ในวันหยุด

ขอความรู้เรื่องจดทะเบียนคะ  จดทะเบียนแบบมี 2 นามสกุล ทำได้ด้วยหรือ

มันทำไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยย   จดทะเบียน แบบมีชื่อกลาง ต้องทำอย่างไร

สอบถามเรื่องไปจดทะเบียนสมรส  เอกสารที่ต้องเตรียม และ วันทำการของอำเภอ

เรื่องจดทะเบียนคะ  ใช้คำนำหน้า และ นามสกุลเดิม ต้องเปลี่ยน passport มั้ย

ปรึกษาเรื่องการเปลี่ยนคำนำหน้าและนามสกุล  คำนำหน้าเดิม นามสกุลเดิม กับการขอวีซ่า

สถานที่จัดงาน

รวบรวมสถานที่จัดงานแต่งงาน 135 แห่ง by Zema

สินสอด

สินสอดทั้งฝ่ายวางรวมกันได้มั้ย  วางสินสอดอย่างไร

ขอปรึกษาเรื่องสินสอดทองหมั้นครับ   สินสอดเค้าคืนกันรึเปล่า

พานรดน้ำ

ขอดูแบบพวงมาลัยบ่าวสาว+แบบพานรดน้ำสังข์ มีเพื่อนๆ มาช่วยกันแชร์เยอะเรย

ขอแบบพานรดน้ำหน่อยค่ะ

อยากเห็นรูปพานดอกไม้รดน้ำใบตอง+บัว แบบพานรดน้ำที่ใช้ดอกบัว สวยงามค่ะ

พานรดน้ำที่เป็นดอกบัว

พานแหวน

ขอแบบพานแหวนที่ไม่ใช่แบบในพิธีไทย

พานใส่แหวนหมั้นสำหรับให้เจ้าบ่าว  ถามกันมากมายว่า ต้องวางแยกกันหรือคู่กัน หาคำตอบได้เลยค่ะ

พานของหมั้นและขันหมาก

รวมเรื่องพานขันหมาก ขันหมั้นค้า  โดยพี่แพร สวยใจดีค่ะ ข้อมูลเพียบ

รูปพานใส่ของหมั้นและขันหมากสวยๆ by Anthony

ขอบริจาครูปขันหมากหน่อยค่ะ  รูปพานขันหมากเยอะแยะ

รีวิวงานเช้า แหม่มค่ะ  ตัวอย่างขบวนขันหมาก แบบชาวสุพรรณ โดย mam_kk288

Edited by Kikii
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 20:42

สตูดิโอ

รบกวนถามคำถามหน่อยค่ะ คำถามที่ถามบ่อย สตู หรือ ฟรีแลนซ์

ถามเกี่ยวกับอัลบั้มรูปคริสตัสหน่อยค่ะ  ดูแลอัลบั้มอย่างไร

1วันก่อนไปถ่ายรูปควรทำไงดี

สอบถามผู้มีประสบการณ์จ้า  ทาครีมก่อนไปถ่ายรูปได้มั้ย

รูปหน้างานควรเป็นยังไงดีค่ะ

ควรไปถ่าย pre-wedding เมื่อไหร่ค่ะ

เอามาฝาก รีวิวรีสอร์ทสวยๆเผื่อไปถ่ายรูป โดย พี่หนิง ค่ะ

รวบรวมสถานที่ outdoor (ราคา&รูปตัวอย่าง) by นกและกี้เองเด้อ

วีดีโอวันงาน

หมวดนี้ยังคิดไม่ออกค่ะ ขอติดค้างไว้ก่อนนะคะ

Presentation

ขอแนวทางทำพรีเซนเทชั่นค่ะ กระทู้คุณ babyyui มีเพื่อนๆ ช่วยตอบเยอะเลยค่ะ

รบกวนสอบถามค่ะ  อยากรู้ราคาของ presentation

พรีเซนต์ของ สาวๆ ใน wsq ^-^ บางส่วน โดย พี่นก คนขยัน

การคำนวณแขก

ไอเดียของรับไหว้  ถามกันบ่อยมากๆๆๆ กระทู้ต่อไปนี้ มีหลากหลายไอเดียค่ะ

ของรับไหว้พี่ๆเป็นแบบไหนกัน by minbrad หลากหลายไอเดีย

มาขอไอเดียของไหว้ผู้ใหญ่ค่า  

ขอคำแนะนำเรื่องของรับไหว้ค่ะ  กลุ้มใจ ความเห็นไม่ตรงกันเรื่องของรับไหว้

จำเป็นมั๊ยคะที่ต้องมีของรับไหว้

ปรึกษา ของรับไหว้ค่ะ

การ์ด

How to card แบบง่าย ๆ กันนะ โดย คุณหญิง ผู้ใจดีค่ะ

How to วิธีทำการ์ดแต่งงานแบบง่ายๆ โดย คุณ Mercury ละเอียดมั่กๆ เป็น Step by Step Photoshop ค๊าบ

ข้อความในการ์ดงานเช้าค่ะ ช่วยด้วย  ตอบคำถามโดย Sweetsoda

ข้อความในการ์ดงานเช้าค่ะ ช่วยด้วย

เก็บไว้เป็นไอเดียนะค่ะ (เผื่อจะมีประโยชน  ลิงค์ เวบตัวอย่างทำการ์ดน่ารักๆๆ โดย coolant

"ขออภัยที่ไม่ได้มาเรียนเชิญฯ"จำเป็นไหม  เป็นคำถามที่พบบ่อยจริงๆ ค่ะ

เขียนยังไงดีคะ  อยากระบุโทนสีชุดให้กับผู้ร่วมงาน ต้องเขียนในการ์ดอย่างไร

ถ้าจะไม่ใส่ชื่อพ่อแม่ในการ์ด???

อยากหา wording หรือคำกลอน

~*GREEN CARD*~  รวมการ์ดโทนสีเขียว by Ni&AUN

ลายสวยๆสำหรับทำการ์ดค่ะ By watsaya

ลายสำหรับทำ logoบนเวที หรือลายการ์ดค่ะ by watsaya

พิมพ์ซอง

มีโปรแกรม ใช้สำหรับพิมพ์ซองพร้อม Font  By A&Pak มีลิงค์ ให้ download program ค่ะ

Script วันงาน , โปรแกรมพิมพ์ซอง, ฯลฯ ของพี่เวบเรานี่แหล่ะค่ะ

preview แต่งซองเก๋ๆ by shiro_kuro

ซองสำหรับเชิญแขกต่างชาติ ด่วนนิดนึ่งค่ะ  จ่าหน้าซอง ภาษาอังกฤษ อย่างไร

ใช้ FRONT อะไร พิมพ์ซองกันคะ ถามกันบ่อยเลยเนอะ

พิมพ์ซองแต่งงานใช้น้ำหมึกสีอะไร นี่ก็บ่อยไม่แพ้กัน

ของชำร่วย

รายชื่อร้านขายของตกแต่งและของชำร่วย JJ  by lookmoonoi

ของชำร่วยน่ารักแบ่งปันไอเดียค่ะ

^^ของชำร่วยเพื่อน ๆเป็นอะไรกันคะ? ภาค 2^^

++ของชำร่วยเพื่อน ๆเป็นอะไรกันคะ ?++

เมื่อใช้น้ำผึ้งเป็นของชำร่วย

ขอความช่วยเหลือคะ   วิธีซีลขวดน้ำผึ้งไม่ให้ซึมออกมา

ของชำร่วยที่เป็นน้ำผึ้งหาซื้อได้ที่ไหนคะ

กล่องใส่ซอง

Workshop กล่องใส่ซองแบบง่ายๆ ใครๆ ก็ทำได้ by signifier

DIY กล่องใส่ซองอเนกประสงค์ สามีใครนะช่างปั้น     โดยเป้ป๋อมจ้า

DIY. กล่องใส่ซองน้องหมา โดย adenland

เอากล่องรับซองมาให้ดูตามสัญญาจ้า By watsaya พิเศษมีรูปหน้างานด้วยนะ รูปบรรยากาศกล่องรับซองกับของชำร่วยค่ะ

รวบรวมกล่องใส่ซอง มา share กันค่ะ By Pink PARIS มีแบบเยอะม๊ากๆๆๆ ค่ะ

อยากได้แบบกล่องใส่ซองค่ะ มีแบบให้ดูหลายแบบเหมือนกันนะ

Go Inter กับกล่องใส่ซองคะ By chanokst รวบรวมแบบ อินเตอร์ๆ

วิธีทำกล่องใส่ซองรูปหัวใจเองแบบง่ายๆ ค่ะ โดย NuMalee>^o^<

กล่องใส่ซองรูปบ้านทำเอง ขอคำติ ชม ด้วยค่ะ  by narunya

หากล่องใส่ซองตู้ไปรษณีย์ สำหรับคนที่ชอบ concept ตู้ไปรษณีย์ค่ะ

อยากทำกล่องใส่ซองอะคริลิก กล่องอคริลิค ทำยังไงนะ

Update กล่องรับซองรูปรถไฟค่ะ พ่นไฟแล้ว By rujsaya

บ่าวสาวใจดีให้เช่ากล่องใส่ซอง

ขออนุญาตให้เช่าตู้ไปรษณีย์ใส่ซองครับ โดย aswin/nut

Blessing Card

สมุดเซ็นต์ vs Blessing Card ใช้อย่างไหนดีนะ

ขอ idea จัดการกับ blessing card ค่ะ หลากหลายไอเดียตกแต่ง blessing card

อยากได้ตัวอย่างซุ้มรูป/blessing Card สวยๆ อีกตัวอย่างการตกแต่ง blessing card ค่ะ

เอา blessing card มาให้ดูจ้ะ แบบการ์ดสวยๆ by pumandhui

ช่วยแนะนำการตั้งค่าการทำ blessing card ที ตั้งค่าอย่างไรดี มีคุณหญิงช่วยแนะนำอีกแล้วค่ะ

หัวข้อนี้ไม่มีอะไรมากมายเท่าไหร่ หาอ่านได้จาก search link นะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum/sar.asp?KW=bless&SM=1&SI=TC&FM=0&OB=1

สมุดประสาทพร

สมุดอวยพรงามๆ ของ..น้อย..มาแล้นค่ะ DIY by ตัวน้อย

สมุดอวยพรทำเอง ติชม By Hallie

เอาสมุดอวยพรทำเองมาให้ดูจ้า..... By nisanatw

**รีวิวสมุดประสาทพร ค่ะ** ปลื้มๆๆ  รีวิวดีๆ สำหรับเจ้าสาวเจ้าฝีมือ โดย plyfony

มีสมุดเซ็นมาให้ดูจ้า  by sweetsoda & Lookmoonoi

DIY สมุดประสาทพร+Flower ball ค่ะ By tikkyka

สมุดอวยพร.....เล่มเดียวในโลก By Redangel567

เอาสมุดเซ็นต์อวยพรมาให้ดูค่ะ By Vatcharee

ตกแต่งหน้างาน

มารีวิว ปากกาขนนกกันดีกว่า  by gaily_marazzi 

แบบว่าขยันอะวันนี้มาดูกัน  by shiro_kuro ทำปากกาเซนต์อวยพร

how to ปากกาขนนกค่ะ มีใครเคยทำยังหว่า...  by gingerging

มาทำมู่ลี่กันเถอะ ^-^ by narunya

Flower Ball เสร็จแล้วจ้า ภาค 2 by Ni&AUN

ที่ใส่ปากกาอวยพรแบบง่ายๆ  by lookmoonoi

รูปการ์ตูนหน้างานแบบนี้ทำที่ไหนค่ะ การ์ตูนไดคัท สั่งทำได้ที่ไหน

วันนี้ ต่ายเอา ภาพการ์ตูน หน้าเหมือนมาอวด

เอาโปรแกรมทำหน้าการ์ตูนมาฝากค่า  

ราคาผ้าชีฟอง สำหรับทำ backdrop

กรงนกในงานแต่ง..???  อยากรู้จัง กรงนก มีความหมายอะไร

ร้านขายของตกแต่งที่ JJ จร้า

เอาใจคนรักสีชมพู by lookmoonoi

ขอไอเดียการจัด theme งานหน่อย  ธีมครีม เขียว ทอง

เอารูปงานดอกบัวสวยๆมาฝากค่ะ  by lookmoonoi  งานที่ตกแต่งด้วยดอกบัว

ซุ้ม Gallery

รูปไม้หนีบเก๋ๆๆมาแล้ว  by Plunk  ตัวอย่างไม้หนีบเก๋ๆพร้อมแหล่งซื้อ

ช่วยแนะนำด้วยจ้า ขาตั้งรูป หาได้ที่ไหน

ดอกไม้

ที่สุดของพี่เอ๋ sushi@home 

มาขอบคุณน้องๆเจ้าสาวและช่างภาพนะครับ 

มา ม๊ะ..มาคุยกับพี่เอ๋เรื่องโทนสี  สุดยอดคำแนะนำ จากพี่เอ๋ กี่สีๆ ว่ามาเล้ยยยยย

ของขวัญปีใหม่จาก sushi@home3  การตกแต่งดอกไม้สด บนกล่องใส่ซอง หรือจะเป็นกล่องของขวัญก็เก๋ไม่หยอก

งานนี้สำหรับเจ้าสาวsiam houseนะครับ รวมมิตรงานสวยๆ ที่ Siam house

ภาพที่เห็นแล้วพี่เอ๋ขนลุก ^...^ สุดยอดการตกแต่ง สถานที่ไม่ใช่อุปสรรคสำหรับการตกแต่งเลยสักนิด งานแต่งงานของหน่า จัดที่โรงเรียนแห่งหนึ่ง แล้วคุณจะทึ่ง

มาคุยกับพี่เอ๋ว่า..จะจัดงานยังไงให้สวยๆ สุดยอดคำแนะนำ ใครไม่รู้อะไร ต้องทู้นี้เลยค่ะ

พวงมาลัยบ่าวสาว

วิธีเก็บมาลัยและมงคลค่ะ  กระทู้น้องเดียว รีวิว การเก็บพวงมาลัย และ สายมงเคล เดิ้นๆ ค่ะ

สอบถามเรื่องพวงมาลัยค่ะ  ใช้กี่พวงสำหรับงานเช้าและต่อเนื่องไปถึงงานเลี้ยง

พวงมาลัยบ่าว-สาว ใช้แบบไหนดีคะ

Backdrop Logo

"แบล๊คดร๊อป" ใครอยากได้ ทำให้ฟรีค่ะ ภาค 2   by K. n & m เจ้าสาวใจดียินดีรับทำแจกจ้า

เอาลายกราฟฟิคสวย ๆ สำหรับทำโลโก้มาฝากค่ะ  by nanook

ออกแบบLogo&Backdropเองได้...ง่ายจัง  by auai อันนี้สุดยอดค่ะ มีวีธีสอนละเอียดยิบ

รบกวนสอบถามค่ะ  ขนาดไฟล์ ทำ Backdrop

logo บนเวทีเสียเงินเพิ่มมั๊ยคะ

รูปวาดสวยๆค่ะ  รูปสวยๆ สำหรับทำพื้น Backdrop หรือ การ์ด

ลายสำหรับทำ logoบนเวที หรือลายการ์ดค่ะ by watsaya

เค้ก

ทำแท่นคัพเค็กเอง by pimkra ไอเดียเก๋ แท่นวางเค้ก ทำเองก็ได้

เค้กแต่งงานสวยมากๆ....มาดูกัน  แบบเค้กหวานๆ สวยๆ โดย sweet bear

โบว์ผูก และ ผ้าคลุมเก้าอี้

ช่วยโหวตแบบริบบิ้นผูกเก้าอี้หน่อยค่า  design by ใบเตย คนสวย เผื่อเป็นไอเดียใครหลายๆ คนนะคะ

รบกวนพี่เอ๋..โบว์ผูกเก้าอี้ แบบที่มีดอกไม คำแนะนำดีๆ จากพี่เอ๋ SP ใจดีของเราค่ะ

ผ้าผูกเก้าอี้หลายแบบ น้องนิ่ม ช่วยรวบรวมให้ดูค่ะ

เปิดตัวบ่าวสาว

ใครมีไอเดียเปิดตัวเจ้าบ่าวเจ้าสาวบ้าง

Edited by Kikii - 28 Jun 2010 at 08:10
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 20:45

เครื่องประดับ

กล่องใส่สร้อยคอแถวสะพานเหล็ก   พิกัดร้านอยู่ตรงไหน

เข็มกลัดแนววินเทจ  หาซื้อได้ที่ไหนนะ

สลักชื่อใต้แหวน ควรสลักว่าอย่างไร

สอบถามผู้รู้ค่ะ สงสัยเรื่องการให้แหวนค่ะ แหวนหมั้น แหวนคู่ แหวนแต่งงาน ใครให้ใครกันนี่

กล่องเครื่องประดับที่ตึกวอร์นเนอร์  พิกัดร้านพร้อมแผนที่

รวบรวมแบบแหวนหมั้นผู้ชาย by noxnox

ชุดแต่งงาน

^^หายไปนาน.เอาแบบชุดไทยสวยๆมาฝากสาวๆค่ะ^^ by sirinpearl

ชุดแต่งงานตำรวจหาได้ที่ไหนค่ะ

ชุดแต่งงานแบบสั้น

ชุดแต่งงงานแบบสั้น

รบกวนเพื่อนๆช่วยหาแบบชุดแต่งงานแบบสั้นค่ะ

ขอแบบชุดแต่งงานราตรีสั้นหน่อยค่ะ...

ชุดสำหรับยกน้ำชา

ใครพอมีแบบชุดงานยกน้ำชาบ้าง อันนี้มีชุดของคุณ Pinky Panda ค่ะ สวยหวานมากๆ

เคยเห็นชุดพิธีจีนในห้องนี้เสื้อสีแดงคอจีน ชุดแนวคอจีน สีแดง

อยากได้ชุดกี่เพ้าค่ะ  เพียบ!!!!!

ชุดแต่งงานสำหรับเข้าโบสถ์

หาชุดใส่เข้าโบสท์ค่ะ

ชุดไปงานแต่งงาน

oOแบบชุดไปงานแนวๆเก๋ๆมาฝากเพื่อนสาวค่ะOo  พี่ขัน

ชุดไปงานสำหรับคุณแม่

ขอคำแนะนำชุดคุณแม่ค่ะ

ความสวยความงาม

มาแร้ว....รีวิวนมน้อย(หนูจะโตให้ดู๊...)  by Nisanatw ผู้เสียสละนมน้อยๆ ^__^

^^รีวิวโกยอึ๋มสร้างสรรค์มาฝากจ้า byนู๋ขัน  by sirinpeark พี่นู๋ขัน ขยันยิ่ง

ข้อมูลดีๆเอามาฝากสำหรับ วทจส by MintBrad  เคล็ดลับความงามเตรียมตัวเป็นเจ้าสาว

แบบเล็บสวย ๆ สำหรับว่าที่เจ้าสาวค่ะ by Ni&AUN

ช่วยแนะนำร้านทำเล็บให้หน่อยน๊า..

สิวที่หลัง

รองเท้า

ช่วยหน่อย....รองเท้าเจ้าบ่าว   ชุดเจ้าบ่าวสีขาว รองเท้าสีอะไร?

เรื่องชุดคุณว่าที่ฯค่ะ

แต่งหน้า

แต่งหน้าตอนเย็นกี่ชั่วโมงค่ะ  ใช้เวลาแต่งหน้ากี่ชั่วโมง

ทรงผม

^^ลิงค์ดีๆสำหรับสาวๆที่หาแบบผมอยู่นะคะ.^^  by sirinpearl

ใครมีแบบผมแบบเรียบๆรบกวนขอด้วยนะค๊ะ

ดอกไม้ติดผม  ดอกไม้ที่สามารถติดได้ทั้งชุดไทยและชุดแต่งงาน

ขอรบกวนหน่อยค่ะ ใครมีแบบทรงผม จว ผมสั้น

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 20:46

คำถามที่พบบ่อยเงินๆ ทองๆ

ปกติค่าใช้จ่ายจัดงานเลี้ยงเย็นใครออกค่ะ   ความเห็นของสาวๆ เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายงานเลี้ยงฉลอง

งานของเรา แต่...เขาลิขิต  ปัญหาของงานแต่งงาน ที่มีคนรอบข้างเป็นผู้มีอิทธิพล

พ่อแม่เจ้าบ่าวไม่ช่วยงานสักบาท!!!!!!!

ใครจัดงานแต่งโดยไม่มีฤกษ์มั่ง  ฤกษ์สะดวก ได้รึไม่

รบกวนแชร์ไอเดีย   เจ้าสาวช่วยเจ้าบ่าวออกอะไรบ้างมั้ย

Tip & Trick สำหรับ บ่าวสาว

เคล็ดลับสำหรับการใช้ชีวิตคู่  by sirinutt

มาเข้าซิ มีอะไรจะบอก ^-^ ทริค เล็กๆ xxx by narunya

ทำไงให้แฟนหายโกรธ by tomay

เคล็ดลับถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพชร by tomay

บ้านกับคอนโคอะไรดีกว่ากัน

วิธีทำให้แม่ของเขารัก  ทำไงน๊า ให้แม่สามีรัก หลง

งบน้อยจัดงานอย่างไร มาอ่านความเห็นของคนที่งบจำกัดกันนะคะ

งบน้อย 6-7 หมื่นจัดงานได้ไหมคะ 

มีเรื่องปรึกษาเพื่อนๆหน่อยค่ะ  งบ 4-5 หมื่น

ขอรบกวนถามเรื่องงบประมาณคะ  งบ แสนห้า

งบน้อย รบกวนผู้รู้หน่อย งบ 2 แสน

แปลกมั้ยถ้างานไม่มีเวที+presentation+cake

สุขภาพก่อนแต่งงาน

++ขอรวบรวมลิงค์ตรวจร่างกาย+ก่อนแต่งนะ++  by sirinpearl

โปรแกรมตรวจสุขภาพสุดคุ้ม by MM&MA

ผลตรวจเลือดทำเครียด  ผลตรวจเลือดก็ตรวจผิดพลาดกันได้

Tip & Trick สำหรับ WSQ

เครื่องมือต่างๆในการใช้งานกระทู้

การใส่รูปในกระทู้

รบกวนสอนวิธีใช้ my.inlovephoto ค่ะ

การย่อรูป

เก็บมาฝาก.ย่อรูปให้พอดีจอ ไว้ในอ้อมใจด้วย by sirinpearl

ช่วยด้วยค่ะ Inlovephoto เต็มค่ะ   by zema

การแก้ไขกระทู้

การใส่ / แก้ไข ไอคอนประจำตัว (Avatar)

การใส่ / แก้ไข Signature (ลายเซ็นต์)

วิธีทำ Daisy Path  วิธีใส่ตัวนับถอยหลัง

การส่ง ข้อความส่วนตัว ( Private Massage ถึงสมาชิกคนอื่นๆ)

ปัญหาที่พบบ่อยๆ และการแก้ไข   ปัญหาเมื่อ log in ไม่ได้

ขอถามเกี่ยวกับระดับของ Member ค่ะ   สงสัยกันจัง ว่า 3 ดาว 4 ดาว คืออะไร คำตอบอยู่นี่เลยจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 20:47

reserved

ขอจองไว้เผื่อมีข้อมูลใหม่ๆ ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 20:48

reserved

ขอจองไว้เผื่อมีข้อมูลใหม่ๆ ค่ะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:10

โอโห....คุณกี้ กระทู้เป็นประโยชน์มากกกกกมายยยเลยค่ะ......กระทู้ดีๆ อย่างนี้ ต้องปักหมุดค่ะ.............ต้องขอบคุณคุณกี้ ที่ตั้งใจ รวบรวมมาฝากสาวๆ ชาวWSQนะคะ

เร็วมากกกกก เลยเน๊าะแป๊บบบเดียวเอง ก็ครบ 2 ปีแล้ว แต่ก็ยังอยากให้คุณกี้ อยู่กับเรา สาว  WSQ ไปอีกนานๆเลยเน๊าะ.........

มาแก้คำผิดแล้วจร้า.....คุณกี้.......ขอบคุณนะคะแต่ว่ากระทู้นี ้  น่าภูมิใจเจงๆ นะคะ เก่งสวย มากความสามารถ เจงๆ

Edited by sassygirl&xx
Back to Top
mae&mae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mae&mae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:15

เป็นว่าที่เจ้าสาว 53 ค่า เห้นด้วยอย่างยิ่งว่าต้องปักหมุด เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์

มีครบทุกอย่างสำหรับการแต่งงานจริงๆ

ขอบคุณมากมากนะค่ะ

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:20

ขอมากรี๊ดดดดดดดดดดดดดดและตบมือดังๆ ให้กีกี้จ้า  ขอ add favorite ไว้ด่วนเลยนะจ้ะ  แล้วก้อเชียร์ให้พี่เวปปักหมุดด้วยเหมือนกันค่ะ กระทู้กี้เป็นประโยชน์มากมาย ขอบคุณมากๆๆๆ เลยจ้า 

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:25

ไม่มีคำบรรยายใดๆๆ  ทั้งสิ้น ยกนิ้วอย่างเดียว  ^^

Back to Top
kajeabwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kajeabwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:41

กำลังต้องการอยู่เชียวว ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

Back to Top
หมวยแก้มป่อง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมวยแก้มป่อง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:43

ขอบคุณค่ะ

ดีจังมีรุ่นพี่รวบรวมไว้ให้เยอะเลย

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 21:51
มายกนิ้วให้เลยค่ะ สุดยอดจริงๆ
สามารถที่จะรวบรวมทุกๆๆอย่าง ที่เจ้าสาว เจ้าบ่าวต้องการได้ในลิงค์เดียว
คุณกี้ คงจะเป็น ต้นแบบ และตัวอย่างที่แสนดี ที่เจ้าสาวทุกๆๆคนในที่นี้
จะต้องยกย่องไปอีกนานเลยค่ะ ชื่นชมเป็นอย่างมากค่ะ
่ขอโหวดให้ปักหมุด ด้วยนะค่ะ
Back to Top
It's my life View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote It's my life Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 22:01

พี่สาวน่ารักที่ซู๊ดดดดด

มาทู้เดียว ได้ครบ

Back to Top
nanaxe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanaxe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 23:05

กี้เอ้ย............

ตรูบอกได้ 1 คำ

สา.........................ธุ

และ กราบ......................งามๆ

เพื่อนเอ๊ย

เป็นกำลังใจให้..ทำดีต่อไป

Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 23:17

เอ่อคุณพี่กี้คะ   แบบว่า   ไม่ต้องไปไหนเลยครบเลยค่ะ  อิอิ  ใช้เวลานานแน่ๆ  กว่าจะออกมาเป้นแบบนี้แบบทู้เดียวจบ อิอิ

ปล.ยินดีด้วยค่ะกับการครบรอบวันแต่งงาน

Back to Top
MiZu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MiZu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 23:45

เยี่ยมยอดเลยค๊า คุณกี้ ขอแอดเก็บด้วยน๊า.....

เป็นประโยชน์มากๆๆๆ ปักหมุดๆๆๆๆ ด่วนเลยจ้า......

Back to Top
aume View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aume Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 23:46
แจ๋วมากเพื่อนเรา....ช่วยได้เยอะเลยนะเนี่ย  ยิ่งใกล้งานยิ่งหัวปั่น  เหอๆๆๆๆ ขอบใจจ้า
Back to Top
darlin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darlin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 23:52
โอ้โห..ละเอียดสุดๆไปเลยค่ะ 
Back to Top
nuchza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuchza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 00:02

มีประโยชน์มากจริงๆ ค่ะ

Happy 2th Year Anniversary นะคะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 02:43
โห คุณกี้ ขยันจริงๆค่ะ
มีประโยชน์กับเพื่อนมากๆค่ะ
Back to Top
JanieP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JanieP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 04:48

เราเองก็วนเวียนอยู่ในเวปนี้มาระยะนึงแล้ว ก็คิดเหมือนคุณกี้เลยค่ะ เพียงแต่บางครั้งกระทู้เก่ามีข้อมูลที่ไม่update หรือรูปที่รีวิวไว้ในงานแต่งต่างๆหรือใน inlove album ถูกลบออกไปเลยทำให้สาวๆที่เข้ามาใหม่อาจจะต้องโพสถามซ้ำๆ แต่ยังโชคดีที่ในเวปนี้ยังมีเจ้าสาวรุ่นพี่สุดแสนจะใจดีช่วยตอบ คำถาม วนเวียนอยู่หลายคน

ขอขอบคุณคุณกี้ด้วยนะคะที่อุตส่าห์รวบรวมข้อมูลดีๆ ไว้ให้เจ้าสาวรุ่นน้อง

ขอปักหมุดกระทู้นี้ด้วยคนค่ะ

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 06:20
ลงแล้วเรอะ แม๊......อิชั้นก็ลืมชาร์ตแบต มือถือดับไปเลยมิรู้ตัว ซอรี่ๆๆๆ

แกเก่งมากอิกรี้ อุตส่าห์นั่งรวบรวม เริ่ดแม่กกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขอให้ได้ปักหมุดๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
waterkid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waterkid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 08:01

มีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณนะค้า

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 08:19

บอกได้ 2 คำว่า...

ขอบคุณ และ สุดยอดมากๆ

กี้ กับ นก เป็นอีก 2 สาวที่น่ารักและมีน้ำใจกับชาวเราตลอดไม่เคยเปลี่ยน

ที่ผ่านมาเจ้าสาวทั้งหลายในนี้ คงได้ประโยชน์กันไปไม่มากก็น้อย

ยังไงก็อยู่เป็นเจ้าย่า คู่ WSQ ไปตลอดนะจ๊ะ..จุ๊บๆ..ถ้ามีไรให้เค้าช่วยได้ก็บอกน้า

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 08:24

Avatar   มามอบช่อดอกไม้เป็นกำลังใจให้คนขยันค่ะ

แอบไปเพิ่มข้อมูลให้บางส่วน (ใน link นะคะ)

Back to Top
lomakid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lomakid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 08:29

สุด สุด ไปเลย.....  แบบนี้แหละที่จะเป็นประโยชน์อย่างแท้จริง...

นับถือ ที่เห็นบ่นว่างานหนัก แต่ ก็ยังมีเวลาแบ่งปันเรื่องดีดีๆ ให้เพื่อน.....

รู้ว่าเก็บ และ รวบรวมมานาน แต่ผลงานที่ออกมา มันสุดๆ อ่ะ ไม่รู้จะชมเยี่ยงไร

ตรงกับชื่อทู้ที่แกตั้งมากมาย .............. ปรบมือให้

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 08:36

ขอนับถือคุณกี้ ค่ะ รวบรวมข้อมูล ได้ เยอะ มากๆ เลย

เป็นประโยชน์ มากๆ เลย  สุดยอด เลย ค่ะ

ยกให้ เป็น 5 ดาวความขยัน เลย ค่ะ < =>

Back to Top
sweetvanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetvanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 08:57
ดีมาก ๆ เลยน้อง ทำให้เป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้อง รุ่นลูก และรุ่นหลานต่อปายยยยยย
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 09:07

เก่ง ๆๆๆ  มากเลยจ้า   เห็น 2 เดือนที่ผ่านมา  กี้หายหน้าไปจากเว็บเหมือนกัน  พี่ยังคิดเลยว่า  งานคงรุมเร้า  เดี๋ยวกี้ก็กลับมาแล้วเนอะ

และก็กลับมาพร้อมกับสิ่งดี ๆ  +เป็นประโยชน์จริง ๆ  ด้วย 

Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 09:12

เป็นกระทู้ที่เต็มแน่นไปด้วยคุณภาพอีกแล้วครับท่าน 

แหมๆ  น่ารักจริงๆ กีกี้เนี่ยะ   ต้องขอบคุณแทนเจ้าสาวรุ่นน้องเนอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 09:31

นอกจากจะขอโหวตให้ปักหมุดแล้ว

อยากให้คุณกี้ เปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น รวมลิงค์ดีๆๆ สำหรับว่าที่เจ้าสาว

เพื่อให้เวลาปักหมุดแล้ว ดูแล้วจะได้เข้าใจง่ายขึ้น

ว่าคุณกี้ ต้องการมอบสิ่งดีๆๆอะไรให้กับ พื้นที่ดีๆๆแห่งนี้ด้วยค่ะ

อ้อ..ลืมไป ยินดีกับการครบรอบ 2 ปี ด้วยนะค่ะ

Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 09:37

สุดยอดมากค่ะ ขอปรบมือให้ดัง ๆๆๆ เลยค่ะ

Back to Top
Double_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Double_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 09:45

นู๋กี้

ขอปรบมือให้..... สาวสวย-เก่ง-แบ่งปัน สุด ๆ

" สุดยอดกระทู้มหาประโยชน์ & มหากุศลจริง ๆ จ๊ะ "

น้อง ๆ ว่าที่เจ้าสาวมาเก็บข้อมูลได้เล้ยยย

Back to Top
sweet bear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet bear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:00

มาโหวตให้ปักหมุดด้วยคนค่ะ ขอบคุณคุณกีกี้มากๆๆๆๆๆๆเลยนะคะที่รวบรวมข้อมูลดีๆไว้ให้เจ้าสา วรุ่นน้อง เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์จริงๆ คุณกีกี้เป็นเจ้าสาวรุ่นพี่ที่น่าร้ากมากๆเลยค่า ^___________^

Back to Top
paealpha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paealpha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:08
แวะมาปรบมือให้นางงาม ผู้ทำประโยชน์แก่สังคม
ข้อมูลทุกข้อมูลของกีกี้ เป็นประโยชน์ กับเจ้าสาวมือใหม่ ทุก ๆ เลยจ้า

Back to Top
n'beer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote n'beer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:09
Avatar โห..คุณกี้ น่ารักมากๆเลยค่ะ  ขอมูลมีประโยชน์มาก สมเป็นเจ้าสาวรุ่นพี่แห่งเวปนี้จริงๆ
Back to Top
noina009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noina009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:19
มีประโยชน์มากมาเลย..ขอบคุณมากๆคะ
Back to Top
Ja+Zilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ja+Zilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:31

มีประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องมากมายเลยค่ะ

Back to Top
P U I I View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P U I I Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:37
 สุโค่ยมากเพื่อน
Back to Top
J_kmitnb View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote J_kmitnb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:39

ขอชื่นชมคุณกี้ด้วยอีกคนค่ะ ข้อมูลทุกอย่างเป็นประโยชน์อย่างยิ่งหาได้ในที่เดียว อ่านตั้งแต่เมื่อคืนนี้แล้ว ตาลายไปหมดเลย ข้อมูลเยอะแยะมากมายจริงๆ ขอบคุณมากๆๆๆๆ ขอเป็นกำลังใจให้คุณกี้ได้ทำสิ่งดีๆและมีประโยชน์มาให้สาวๆ อีกนะคะ

Back to Top
Oom_Pat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oom_Pat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:50

< => สวยและเสียสละมากมายค่ะเพื่อน

ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักมหุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:54
เลิศค่ะกี้
Back to Top
gaily_marazzi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gaily_marazzi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:56

พี่กี้ สุดยอดเลยค่ะ

แอบอิจฉาน้อง ๆ รุ่นหลัง ข้อมูลแน่นปึกขนาดนี้

ได้พี่สาวใจดี และสวยอีกต่างหาก

เชียร์ให้ปักหมุดอีกคนค่ะ

Back to Top
gol7237 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gol7237 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:56

ปักหมุดโดยด่วน ใจดี น้ำใจงามๆ แบบนี้ นับถือ นับถือ จ้า

Back to Top
ake_new View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ake_new Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 10:58

ชั้นขอโทษแกร๊...ก่อนเลยน่ะที่มิได้รีบเข้ามาดู เพราะ งานชั้นเข้าง่ะ

เพื่อนชั้นเก่งมากๆ ทำตัวเป็นประโยชน์ได้เยี่ยงนี้ ปรบมือได้ 100 ที

ทู้นี้จริงๆน่าจะปักหมุดได้เลยน่ะเนี่ย เพื่อเป็นข้อมูลดีๆแก่เจ้าสาวรุ่นน้อง

Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 11:05

โอ้ว....พี่กี้ นานๆมาที แต่มาแรงโดนใจเต็มๆเลยค่ะ

ที่หายไปนานเพราะแอบซุ่มรวบรวมลิงค์ใช้ชาว WSQ อยู่ใช่ป่าวววววว

แบบว่ารวบรวมไว้ได้ครอบถ้วนทุกหมวดหมู่มากๆเลยอ่ะค่ะ สุดยอดจริงๆ

..ดีใจที่เดียวได้มีส่วนได้แบ่งปันกับชาวwsq ด้วย ในกระทู้รีวิวการเก็บมาลัยมงคล (ทำตัวเป็นประโยชน์ได้ด้วยนะ อิๆๆ)

ขอบคุณพี่กี้ที่มารวบรวมลิงค์ดีๆให้เช่นกัน

และขอบคุณเจ้าสาวรุ่นพี่ผู้อาวุโสทุกท่าน ทั้งพี่ชุ พี่ขัน พี่นก  และท่านอื่นๆ ที่ยังคงมาแบ่งปันข้อมูลดีๆให้กับเจ้าสาวมือใหม่เสมอ

คิดว่ามิตรภาพดีๆของพวกเราจะยังอยู่ต่อไปนะคะ จุ๊บๆ

ขอบคุณจ้า 

ปล. โหวตให้ปักหมุดด้วยจ้า

Edited by NeungDeaw
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 11:20

ขอปรบมือดัง ๆ ให้กับพี่กี้ค่ะ

สวยและยังน่ารักอีกค่ะที่รวบรวมข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไว้ให้เจ้ าสาวรุ่นต่อไปด้วยค่ะ

Back to Top
cookiecreamy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 11:34

โอ้ว กี้ สุดยอด

Back to Top
FotoZeed View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote FotoZeed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 11:41
สุดยอดเลยอะคุณกี้ ซูฮกเลย ขยันมากๆ

โหวตให้ปักหมุด ด่วนนนนนนนน

FOTOZEED
Pomme Tel 0896830007, 0836030201
Rin Tel 0851600515&l
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 12:06

จอยเห็นด้วยกับรัตน์ค่ะ ว่านอกจากโหวตปักหมุดแล้ว ...

อยากให้กี้เปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น .. "รวมลิงค์ดีๆๆ สำหรับว่าที่เจ้าสาว".. จ้า

Back to Top
Weye View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Weye Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 12:45
ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ  มีประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะ  ครบทุกคำตอบจริงๆๆ
Back to Top
nong_amm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nong_amm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 12:47
สุดยอด
ชีวิตคู่ก็สนุกดีนะ
http://my.inlovephoto.com/07/nong_amm/preview/
Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 13:05

คุณกี้ เป็นกระทู้รวมมิตร ที่มีประโยชน์มากมาย

สุดยอด ....   ครบทุกอย่างในกระทู้เดียว ++

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 13:14

Avatar  คุณกุ้ง ซำบายดีบ่? คิดถึงๆๆๆๆ ว่าแต่ ตัวอ่ะ ตอบคนแรก แต่เขียนผิดเน้อ มาสะกดใหม่เร็ว เด๋วพี่เวบ งอนนะ

Avatar  ก็อยากจะอยู่ในเวบ นานๆ นะ เบลล์ แต่กี้ตัดติดเกมส์งอมแงม เข้าไม่บ่อยเหมือนก่อน แถม งานเยอะแยะ มากมายก่ายกอง เลยต้องทำเจ้าพวกนี้มาเป็น Index อ่ะ

Avatar  ซำบายดีบ่ ใบเตย เบิ้ลเป็นไงบ้าง หายดีแล้วใช่ป่ะ คิดถึงๆๆๆ

Avatar  ขอบคุณนะคะ รัตน์ อย่าต้องยกย่องขนาดนั้นเล้ยยยยย เขิน

ปล. รับแซ่บ สำหรับชื่อกระทู้นะคะ ก็คิดอยู่แหล่ะ ว่าจะตั้งชื่อทู้ว่าอะไร แต่ยังคิดไม่ออกเลย  

Avatar แกรนี่ มาทีไร ขำตลอดเลยอ่ะ

Avatar Avatar ป๊าด.... บ่ได้ครบรอบแต่งงานเด้อ ครบรอบเล่นเวบ มาถึง 2 ปี จ้าาาาา  

Avatar หัวปั่นไรฮึ มีไรถามได้ ยังความจำดีอยู่ โทรมาได้ทุกเมื่อ

Avatar ฮี่ๆ ช่ายๆ กี้ก็คิดงั้นแหล่ะ เลยพยายามอัพเดทให้ตลอดค่ะ จะได้มีแต่ข้อมูลดีๆ หาง่ายๆ ค่ะ

Avatar คิดถึงมากมายเลยค่ะ สบายดีมั้ยคร๊า

Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar darlin Avatar waterkid Avatar Avatar Avatar n'beer Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar

ยินดีที่กระทู้นี้เป็นประโยชน์ สำหรับหลายๆ คนค่ะ

Edited by Kikii
Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 13:22

สุดยอด และต้องขอบคุณด้วยอีกคน ที่รวบรวมสิ่งดีๆ มีประโยชน์ ไว้ให้เจ้าสาวรุ่นหลังนะคะ

มายกมือเห็นด้วยกับการได้ปักหมุดนะจ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 13:52

Avatar  ยัยตัวดี ดันงานเข้า รีบส่งข้อมูลมาสมทบด่วน

Avatar แค่ 100 เองเหรอ ขอเป็นสร้อยเส้นนึงได้ป่ะ ฮี่ๆ

Avatar  พี่เอ๋ หง่า โดนจับได้ซะแร้ววววว  คือ ข้อมูลตรงนั้น กี้ซูฮก อ่า ต้องขอติดค้างไว้ก่อน จะรีบหามาเติมเต็มนะคะ >_<

Avatar ให้อยู่เป็น เจ้าย่า เหรอ ไม่อ๊าวววววววววว  ถอนคำพูด บัดเด๋วนี้ นะ ไม่เอาๆๆๆๆๆ ขอเป็นกี้น้อย ตลอดไปดีกั่ว

Avatar  ขอคุณค่ะ พี่หมอ น้องแพนด้า น่ารักมั่กๆ ว่าแต่ เพิ่มข้อมูลในลิงค์ ไหนเหรอคะ??

Avatar โลมาน้อย ไม่อยากจะเอ่ย ว่าแท้จริงแล้ว ทำมาตั้งแต่ ปีที่แล้วหง่ะ  งุงิๆ

Avatar ปร้าด้าค๊าบ กี้ก็พยายามเท่าที่กี้ทำได้ค๊าบบบบ

Avatar พี่สาวคนนี้ คิดถึงสุดๆ แหมๆ รู้ด้วยว่าหายหน้าหายตา ไปร่วม 2 เดือนเห็นจะได้ เพราะติดเกมส์ขั้นรุนแรง ตะหาก พี่ชุ มีลิงค์ใดดีๆ อีกป่ะคะ

Avatar ขอบใจจ้า หายไปนานเลยน๊า เป็นยังไงบ้างจ๊ะ

Avatar ถึงขนาด เป็นมหากุศลเลยเหรอ พี่บีบี อ่ะ เขิน

Avatar ซูฮก หล่อนเยี่ยงกัน อย่าเล่นเวบ จนลืมสปายเด้อ

Avatar ช๊าน คิดถึงหล่อนม๊ากกกกกกกก การบ้านที่ให้ไปสืบราคาน่ะ ถามมาถึงยัง

Avatar แหะๆ ตอนกี้ทำ ก็ตาลายเหมือนกันค่ะ รวมไปรวมมา ไม่น่าเชื่อว่าจะเยอะขนาดนี้เหมือนกัน

Avatar ช๊านชอบ คำชมคำแรก ชอบม๊ากกกกกกก 

Avatar แหม สั้นๆ ได้โดน ขอบใจนะเอื้อย

Avatar เห็นมั้ยว่าไม่ได้หายหัว แต่ซุ่มอยู่ห่างๆ ฮี่ๆ

Avatar แห่ะ จริงๆ รุ่นๆ เราก็ข้อมูลปึ๊ก หาง่ายน๊า แต่เดี๋ยวนี้หายากไง เลยช่วยๆ กัน

Avatar ฮ่วย ถูกจับได้อย่างแรง หายไป บ่ได้ซุ่ม คือ ทำเสร็จมานานแระ แต่ก็เสร็จแบบ 90 ปุเซง น่ะ ไม่เต็มร้อยซะที เห็นว่า เลขสวย เลยชิ่งลงทันทีไง และ การเก็บมาลัยของเดียว ก็เยี่ยมด้วย ต้องเก็บไว้อยู่แล้น

Avatar น้องริน ต้องขอบคุณน้องรินด้วยที่คอย PM มาอัพเดทข้อมูลเรื่อยๆ ต้องฝากให้คอยช่วย PM มาบอกกี้ด้วยนะคะ จะได้คอย อัพเดทเป็นระยะๆ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 13:57

หายไปนานเลยคุณกี้ กลับมาพร้อมเรื่องราวดีดีอีกแล้ว

ปักหมุดเลย  ฟันธง

กลายเป็นกระทู้ เรียกรวมพล เจ้าสาวไปเลยอิอิ

Edited by <Ning>
Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 15:38

เป็นประโยชน์ต่อเจ้าสาวรุ่นน้องมากๆเลยค่ะ คุณกี้เก่งมากๆ

มายกมืออีกหนึ่งเสียงว่าให้ปักหมุดโดยด่วนคร้า

Back to Top
leg_2121 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 16:10

น่ารักที่ซู้ดๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
PooH_Jung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PooH_Jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 16:20
 สุดยอดดดดดดดดด
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 17:06
Originally posted by Kikii

Avatar ให้อยู่เป็น เจ้าย่า เหรอ ไม่อ๊าวววววววววว  ถอนคำพูด บัดเด๋วนี้ นะ ไม่เอาๆๆๆๆๆ ขอเป็นกี้น้อย ตลอดไปดีกั่ว

Avatar กี้น้อยหน่ะไว้เรียกตัวเล็กดีก่าม้างงงงง เมื่อไหร่จะมีหล่ะเนี่ยะ...(pm กี้เต็มป่าว)...

Back to Top
anniejung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 17:52

คุณกี้ สุดยอดดดดด

คนสวยใจดีจริงๆๆ

เป็นประโยชน์กับน้องใหม่มากๆๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 17:55
Originally posted by Zema

Originally posted by Kikii

Avatar กี้น้อยหน่ะไว้เรียกตัวเล็กดีก่าม้างงงงง เมื่อไหร่จะมีหล่ะเนี่ยะ...(pm กี้เต็มป่าว)...

มาปากาด ทำไมเนี่ยยยยยย อายเค้า  ไม่เคยปล่อยให้เต็มเลยนะเนี่ย พลาดได้ไง

Back to Top
Mjung View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Mjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 18:52

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดจร้า

Back to Top
Aue_Off View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aue_Off Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 18:59

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

เป็นเจ้าสาวรุ่นพี่ที่น่ารักมาก มายกมือให้ปักหมุดอีกเสียงนึงค่า

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 20:15

สำหรับน้องสาวสวยใจดีอย่างน้องกี้  ชื่นใจแทนสาวๆรุ่นน้องที่จะได้รับประโยชน์จ้ะ

Avatarช่อนี้เพื่อน้องกี้โดยเฉพาะจร้าาาาาาาาาาาา

ปล.มาโหวตปักหมุดนะค้าาาาา

น่ารักซำเหมอเลยน้องกี้เนี่ย^^

พี่นู๋ขันค่ะ

Edited by sirinpearl
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 20:16

โอว สาวกตัวจิง

มาแว้วววววว

Back to Top
greenbearja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenbearja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 21:20

ต้องยกนิ้วให้จริงๆคะ

สุดยอด...

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลให้นอ้งๆ

ขยันจริงๆ..คุณกี้...

Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 22:41
แวะมาเก็บข้อมูล ขอบคุณมากค้า
Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 23:05

คุณกี้คะ สุดยอดไปเลยคะเป็นกระทู้ที่รวบรวมข้อมูลดีดี ที่มีประโยชน์มากมายสำหรับว่าที่เจ้าสาวมากๆเลย   เรียกได้ว่าเปิดกระทู้นี้กระทู้เดียวสามารถจัดงานได้เลย   

มาช่วยโหวตให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ปักหมุดเลยค่ะ

Back to Top
misskaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote misskaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2009 at 23:07
ขอปรบมือให้ดัง ๆ เลยค่ะ คุณกี้ มีประโยชน์มาก ๆ ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ 
Back to Top
Fisho View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Fisho Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 00:42

ไม่มีอะไรจะบอกนอกจาก....

สุดยอดค่ะ ขอบคุณสำหรับเนื่อหาดีๆที่มีให้เจ้าสาวรุ่นต่อๆไปค่ะ

ป๋อล๋อ...อยากแต่งอีกรอบจัง

NuPla P'Ton

My DiaRy
Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 09:32

Avatar กระทู้นี้ฮอทจริงๆเลยพี่กี้ แถมพี่กี้ยังเป็นเจ้าบ้านผู้ใจดี ทักทายแขกที่มาเยี่ยมชมทุกๆคนอีกด้วย เก็บทุกเม็ดจริงๆ

มิน่า..ใครๆก็รักพี่กี้ ก้อสวยและใจดีอย่างนี้นี่เอง จุ๊บๆ ^_^

โดยเฉพาะพี่โด้...คนนี้รักพี่กี้สุดหัวจายยยยยยยยยยยยยยยย อิ๊ๆๆๆ

Back to Top
-N&K- View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote -N&K- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 10:42

ขอบคุณมากค่ะ เป็นประโยชน์มากๆๆๆ ค่ะ

Back to Top
SunnY_Toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SunnY_Toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 11:29

สุดยอดอะคะพี่ .. น่ารักจริงๆ เลยคะ เป็นประโยชน์มาก ๆ เลยคะ

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

Back to Top
coolant View Drop Down

Post Options Post Options   Quote coolant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 12:15

ขอบคุณพี่กี้มากเลยค่ะ  จริง อยากจะบอกมากกว่าคำว่าขอบคุณ  แต่ไม่รู้ว่าจะบรรยายยังงัย  คือเหมือนซึ้งใจว่าแต่งไปนานแล้ว แต่ก็ไม่เคยทิ้งน้อง ๆๆ  รุ่นหลัง 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 13:41

มาดูว่าเมื่อไหร่เค้าจะปักหมุดซะที

แบบว่า สมควรปักหมุดเป็นอย่างยิ่ง

ทำไม พี่เวป ไม่ปักหมุดซะทีน้า สงสัยๆๆๆๆๆ

กระทู้ดีเด่นขนาดนี้ ปักหมุดให้ไวๆๆนะคร้า

( ทีเรื่องบางเรื่อง เห็นไวเชียว แหม่ ขอหน่อยเหอะ)

Back to Top
vani_cha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vani_cha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 15:45

สุดยอดเลย..พี่กี้

ไม่รู้จะบรรยายยังไง..ตื้นตันมากๆๆ

..ขอปรบมือดังๆๆ ให้ก้องไปทั่ว WSQ เลย..

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 16:38

เข้ามาช้า ดีกว่าไม่มาเน้อ หนูกี้

ก่อนอื่นของปรบมือ         ให้น้องคนงามก่อน

แล้วก็ขอ ให้ปักหมุด ปักหมุด ปักหมุด

Back to Top
jeabjungja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2009 at 22:06

น่ารักแล้วยังใจดีอีก              เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มากเลยค่ะ

Back to Top
PiNeunG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNeunG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 09:29

คุณกี้น่ารักเหมือนเดิมค่ะ

Back to Top
LinMei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LinMei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 09:58

ขอปรบมือดังๆให้คุณกี้คะ เก่ง สวย แล้วยังใจดีอีกด้วย เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มากๆเลยคะ

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 10:49

Avatar พี่ทำ link เพิ่มให้ในหัวข้อซุ้มกระบี่จ้า

อันนี้จ้า....พี่ใส่ link เพิ่มไว้ในหหัวข้อนี้ให้ค่ะ

พิธีแต่งงานแบบลอดซุ้มกระบี่

ถามเรื่องการลอดซุ้มกระบี่ / ตัดเค้กครับ   ตอบคำถามเรื่องตำแหน่งวางเค้กกับการลอดซุ้มกระบี่

Edited by sweet_mu
Back to Top
tuanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 14:39

โหย............. ยัยกี้    ทำไปได้ไงเนี่ย  เก่งมากๆๆ เลยอ่ะ

เป็นประโยชน์สุดๆๆ  กับคนที่กำลังวางแผนจะแต่งงาน    ละเอียดมากๆ

ปล.  แอบเห็นเอาลิงค์เค้าทำสมุดอวยพรมาแปะๆ ไว้ด้วย  ขอบคุณนะจ๊ะ

นี่ถ้าขยันปั้มลูกได้ขนาดนี้   น้อยคงได้กี้น้อยๆๆ ไปนานแล้วมั้ง   เอิ๊กๆๆๆๆๆ

Edited by tuanoy
~จากวันนี้สองเราจะไม่จากกัน จะมีแค่เธอและฉันที่คอยประคองก้าวไป~
Back to Top
-jj- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 14:52

เพิ่งมาเห็นทู้นี้ กี้ขยันแม่กๆ ปรบมือให้ๆๆๆๆๆ

Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 16:58
น่ารักมากๆๆ จุ๊บๆๆ 
Back to Top
nanook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2009 at 13:43

สุดยอดของสุดยอดดดดด กี้ขยันมากๆ (แกว่างชิมิ 555)

น่ารักที่สุด ปรบมือให้ดังๆเลยจ้า

ต้องปักหมุดตอกตะปูด่วนนนนน

กระทู้ดีเป็นประโยชน์กับน้องๆเจ้าสาวทุกรุ่น

อุ๊กเอ๋^_^
OokAeh&P’Nan's Pictures

Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2009 at 14:07

ขอตบมือดังๆๆให้เลยจ้า  สำหรับคนเก่งของเรา...เยี่ยมไปเลยจ้า...

Back to Top
beejan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beejan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2009 at 11:39

ขยันสุดๆเลยค่ะคุณกี้  ขนาดเป็นคนอ่านยังตาลายมั่กๆเลย

Back to Top
oatto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oatto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2009 at 10:03

ขอมูลเป็นประโยชน์สุดๆคุณกี้ เพื่อเจ้าสาวรุ่นน้องทุกคนเลย ขอชื่นชมคะ

Back to Top
MiZu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MiZu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2009 at 16:49

เอ๊ะๆๆ เมื่อไรเค้าจะปักหมุด อะ....

เดวหน้าก็หายไปอีก ของดีๆๆ แบบนี้ น่าจะเร็วๆๆ อย่างรัตน์ว่านะ.....

พี่เวป จ้า มาช่วยปักให้เร็วๆๆๆ นะจ๊ะ...................

Back to Top
patchaaa13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patchaaa13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2009 at 21:29

กรี๊ด เพิ่งมาเห็น พี่กี้เก็บข้อมูลเพียบเลยแบบปึ๊กมากมายๆค่ะ

มีประโยชน์มากมายเลยนะคะ  2 ปีแห่งความคุ้มค่าจริงๆค่ะ

ดวง 2 ปีกว่าเหมือนกันค่ะ เข้ามาอ่านแต่ไม่ค่อยได้เก็บ เลย

Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2009 at 11:09

กระทู้นี้สุดยอดมากๆๆค่า ชื่นชมคุณกี้จริงๆเลย เก็บข้อมูลได้ขนาดนี้เนี่ย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2009 at 13:17

Avatar  สวัสดีคร๊าาาา พี่หนิง น่านสิ กี้ก็ว่า เหมือนเป็นกระทู้รวมพลยังไงก็ไม่รุ 

Avatar  ขอบคุณช่างอ๊อด จ้า ครั้งนี้มาแบบ ขรึมๆ นะเนี่ยยยยย

Avatar   ขอบคุณค่ะพี่เอก ช่วงนี้ งานชุก มั้ยคะ

Avatar ขอบคุณสำหรับดอกไม้สวยค่ะพี่ขัน

Avatar ต้องฝากนู๋นิ่ม ให้เก็บทู้นี้ไว้ด้วยนะคะ กระทู้หล่นไปแร้ว

Avatar  ก็ไปบอก พี่ต้นดิ  เนอะๆๆๆ ทุกวันนี้ไปงานแต่งงานแล้วพี่ยังอยากแต่งกะคนเดิมอีกซักรอบ

Avatar แหะๆ แอบละอายใจ เพราะว่าก็หายๆ หัวไปบ้างเหมือนกัน เพราะมีภารกิจมากมาย แต่ต่อไป สัญญาว่าจะอยู่ยงคงกระพันต่อปาย  5555

Avatar ใบเตย สุขภาพแข็งแรงหรือยัง ขอบคุณที่แวะมาทักมายนะคะ

Avatar หายแพ้หรือยังคะ คุณพี่  อยากเห็นคุณพี่ พุงป่องเต็มทีแระ

Avatar ทำแซวๆๆๆ ชอบๆๆ ผลงานของตัวน้อย ต้องเก็บไว้เรยยยย

Avatar  กี๊ซๆๆๆ ดีใจที่พี่จ๋ามาเจิมทู้ คิดถึงๆๆๆๆ

Avatar  คิดถึงเจ๊มากมาย กี้บ่ได้ว่างเด้อ  แค่เอาของสะสมมาแชร์

Avatar บ่ได้ปักหมุด ไม่เป็นไร เก็บเป็น Signature แร้น

Avatar นี่กี้ว่ายังเก็บไม่หมดเลยค่ะ ยังมีกระทู้ดีๆ อีกมากมาย

Avatar  Avatar Avatar Avatar Mjung Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar -N&K-
 Avatar Avatar LinMei Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar 
 ขอบคุณสำหรับทุกๆ กำลังใจนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ กับเจ้าสาวรุ่นน้องบ้างค่ะ

กระทู้ไม่ได้ปักหมุด แต่กี้ ทำเป็น Signature Link เรียบร้อยแล้วจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2009 at 13:19
Originally posted by ratbluesky

มาดูว่าเมื่อไหร่เค้าจะปักหมุดซะที

แบบว่า สมควรปักหมุดเป็นอย่างยิ่ง

ทำไม พี่เวป ไม่ปักหมุดซะทีน้า สงสัยๆๆๆๆๆ

กระทู้ดีเด่นขนาดนี้ ปักหมุดให้ไวๆๆนะคร้า

( ทีเรื่องบางเรื่อง เห็นไวเชียว แหม่ ขอหน่อยเหอะ)

บางทีก็แอบสงสัยอย่างที่คุณรัตน์ว่า เพราะกระทู้พี่ชุ ก็มีประโยชน์มากมายเหมือนกันเนอะ

แต่กี้ไม่มายด์ค่ะ ใส่เป็น Signature ตัวเองเรียบร้อยแล้ว

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2009 at 13:22
Originally posted by NeungDeaw

Avatar กระทู้นี้ฮอทจริงๆเลยพี่กี้ แถมพี่กี้ยังเป็นเจ้าบ้านผู้ใจดี ทักทายแขกที่มาเยี่ยมชมทุกๆคนอีกด้วย เก็บทุกเม็ดจริงๆ

มิน่า..ใครๆก็รักพี่กี้ ก้อสวยและใจดีอย่างนี้นี่เอง จุ๊บๆ ^_^

โดยเฉพาะพี่โด้...คนนี้รักพี่กี้สุดหัวจายยยยยยยยยยยยยยยย อิ๊ๆๆๆ

ขอบคุณน้องเดียวมากกกกก ที่ย่องมาดูรอบสองด้วย

ถ้าพี่โด้ไม่รักพี่สุดหัวจาย ก็ตายลูกเดียว

ขอให้ กิจการของน้องหนึ่งน้องเดียว ก็รุ่งเรื่อง เฮงๆๆๆๆๆ ไม่มีมารช่างก๊อป มาผจญเน้อ

Back to Top
puikai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puikai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2009 at 23:47
กีกี้ สุดยอดเจ้าสาวแห่งเว็บ wsq เลย งานแต่งของเราผ่านมาได้ก็เป็นเพราะข้อมูลส่วนหนึ่งจากกีกี้
จนวันนี้กีกี้ก็ยังให้ข้อมูลดีๆกับ วทจส รุ่นน้องๆ อีกมากมาย น้ำใจงามจริงๆ ขอให้สิ่งที่ทำส่งผลให้กีกี้เจอแต่สิ่งดีๆเลยจ้า
Back to Top
CheeTah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CheeTah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2009 at 16:42
ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ ^^
Back to Top
PiggyMuay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2009 at 22:29

ปรบมือให้ คุณกี้ สุดยอดดดด..

ถึงแต่งไปแล้ว แต่เวลาต้องหาข้อมูลอะไร ก็ยังเข้ามาที่นี่ด้วยความเคยชิน

เพราะไม่ใช่มีแค่เรื่องงานแต่ง แต่เรื่องสวยๆงามๆ ยังใช้ได้ในโอกาสอื่นๆ ด้วย

(ช่วงนี้มีคิวงานแต่งเพื่อน ๆ รออยู่เพียบ)

ขอบคุณคุณกี้ ที่รวบรวมข้อมูลมาให้นะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.258 seconds.