WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอความช่วยเหลือค่ะ เกี่ยวกับตีมงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอความช่วยเหลือค่ะ เกี่ยวกับตีมงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Pete+Pa View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Pete+Pa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอความช่วยเหลือค่ะ เกี่ยวกับตีมงาน
    Posted: 21 Jul 2009 at 16:17 Share

มีเรื่องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆชาว weddingsquare อีกแล้วค่ะ

ตอนแรกก็รู้สึกว่าอีกตั้งนานกว่าจะถึงวันแต่งก็เลยโล่งใจค่อยๆท ำไปเรื่อยค่ะ

พอมองปฏิทินนับวันแล้วก็เริ่มรู้สึกว่าจะไม่ทันเอาได้ค่ะ

เข้าเรื่องเลยนะค่ะ

ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆค่ะ

ภาอยากได้ตีมงานสีชมพูทองค่ะ

(ใจจริงชอบสีม่วงมากๆแต่คุณแม่ไม่ให้ค่ะ)

แต่ตอนนี้ภานึกไม่ออกว่ามันจะออกมาสวยไหม

ใครที่เคยจัดตีมชมพูทองหรือถ้าใครมีไอเดียเก๋ๆ

อยากขอคำแนะนำช่วยภาด้วยนะคะ หรือถ้ามีรูปก็ยิ่งดีค่ะ 

เพราะตอนนี้ก็พยายามคิดกับว่าที่เจ้าบ่าว

แต่คิดกันยังไม่ออกเลยค่ะ

ตอนนี้ก็กังวลว่ามันจะไม่สวยค่ะ

และเวลาถามว่าที่เจ้าบ่าวก้ไม่ได้คำตอบสักทีค่ะ

เลยทำให้โมโหทุกทีเลยค่ะ

เลยต้องมารบกวนเพื่อนๆพี่ๆในนี้อีกครั้งค่ะ

ถ้าใครมีรูปส่งเมลให้ภาด้วยนะคะ หรือโพสในกระทู้ก็ได้ค่ะ

เมลภานะคะ prapa13@hotmail.com, pete_cheah@hotmail.com

ขอบคุณมากๆค่ะ

Pete+Pa

Back to Top
ถังพลอย View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ถังพลอย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2009 at 16:26 Share

รอพี่พี่มาตอบน่ะค่ะ

มีหลายธีมเหลือเกิน

Back to Top
waterkid View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote waterkid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2009 at 17:31 Share

ลอง search ให้ เจอTheme ชมพู ทอง ครีม ค่ะ น่าจะพอได้นะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=40395 &KW=%AA%C1%BE%D9+%B7%CD%A7

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2009 at 17:43 Share

ชมพูทองนี่ยังงัยก็เข้ากันค่ะ อาจจะให้ออกแนวหลุยส์หรือวินเทจก็งามเงิบอยู่นะคะ

งานนก็ประมาณนี้ล่ะค่ะ อันนี้เป็นกล่องรับซอง

wedding_0002

สมุดอวยพร

wedding_1466

อันนี้แบคดรอป

sombep1

Back to Top
PiNeunG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNeunG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2009 at 17:52 Share

มีรุ่นน้องก็จัด ธีม ชมพู-ทองค่ะ

การ์ด ของชำร่วย ซุ้มดอกไม้ จะเป็นโทนเดียวกันหมด ออกมาดูหวานปนหรูดีค่ะ

Back to Top
darlin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darlin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2009 at 23:33 Share
ชมพูทอง ถ้าทำดีๆจะออกมาดูดี สวยหรู และหวาน ดีค่ะ

ลองหาแบบที่ชอบ (อาจเป็นสีอื่น) แล้วไปคุยกับทางโรงแรมก็ได้ค่ะ

ปล. แบบด้านบนสวยมากเลยอ่ะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 00:38 Share
งานคุณนกสวยมากเลยค่ะ 
Back to Top
noina009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noina009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 07:48 Share

งามคุณนก..สวยๆๆมากๆเลยคร๊า

Back to Top
JanieP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JanieP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 08:00 Share

ชอบรูปที่คุณนกโพสจัง สวยมากค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 08:42 Share

ค่อย ๆ ดูไปหลายๆ ไอเดียค่ะ  แล้วลองเช็คกับสถานที่ของเราด้วย  บางทีพอเค้ามี prop อื่น ๆ เราจะได้เอามา adap ได้อีกค่ะ

Back to Top
Inguita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inguita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 09:31 Share
ธีมสีนี้ต้องสวยแน่ๆเลยค่ะ รูปของคุณนก สวยมากๆ
Back to Top
iamjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 09:35 Share

ว้าวๆๆ รูปสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ

แอบมาดูรูปด้วยคะ  กำลังอยากได้สีนี้อยู่พอดีค่ะ

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 11:58 Share

สวยๆ ทั้งนั้นเลย

Back to Top
Pete+Pa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pete+Pa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2009 at 11:04 Share

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ

แต่ภาก็ยังรอคำแนะนำจากเพื่อนๆอีกนะคะ

พอมีสวยๆจากเพื่อนๆก็เลือกไม่ถูกอีกคะ

(แย่จัง)

ขอบคุณคะ

ภา

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.161 seconds.