แต่งงาน ปรีกษาเรื่องเซอร์ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ปรีกษาเรื่องเซอร์ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jusminerice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminerice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปรีกษาเรื่องเซอร์ค่ะ
    Posted: 16 Jul 2009 at 17:44

พอดีไปดูเซอร์ของ AGS มาค่ะ  เห็น fluorescence เป็น "Negligible"  อันนี้แปลว่าไม่มี fluorencence หรือว่ามีนิดหน่อยเหมือนกับ faint คะ

Back to Top
Doctor Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2009 at 19:56

เท่าที่ทราบมา Negligible จะหมายความเท่ากับ None ของ GIA นะคะ

ส่วนระดับอื่นๆ ก็จะระบุว่า มีระดับ Fluorescese มากน้อยแค่ไหน

ยังหาข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องนี้ไม่เจอ ถ้าเจอแล้วจะมาโพสต์ไว้เพิ่มนะคะ

Back to Top
DiamondAdmin View Drop Down
Exclusive member

=นน=

Post Options Post Options   Quote DiamondAdmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2009 at 07:55
ลองดูใน FAQ ครับ มีข้อมูลเกี่ยวกับ fluorescence ให้อ่านอย่างละเอียดเลยครับ
ส่วนที่ถามมาแปลว่าไม่มี fluorescecne นะครับ
Back to Top
jusminerice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminerice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2009 at 09:26
ขอบคุณมากค่ะ คุณ doctor diamond และ คุณนน
Back to Top
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2009 at 11:57

ลองเข้าไปหาที่ FAQ ตามที่คุณนนบอกมา เพราะอยากทราบเรื่อง AGS Certificate เพิ่มเติม แต่ก็ยังไม่เห็นกระทู้ที่พูดถึง Fluorescese ของ AGS Certificate เลยค่ะ

รบกวนคุณนน ช่วยโพสต์ลิ้งค์ไว้ได้ไหมคะ คุณ Jusminerice จะได้มีความรู้เพิ่มในเรื่องนี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
DiamondAdmin View Drop Down

=นน=

Post Options Post Options   Quote DiamondAdmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2009 at 23:19
Originally posted by Doctor Diamond

ลองเข้าไปหาที่ FAQ ตามที่คุณนนบอกมา เพราะอยากทราบเรื่อง AGS Certificate เพิ่มเติม แต่ก็ยังไม่เห็นกระทู้ที่พูดถึง Fluorescese ของ AGS Certificate เลยค่ะ

รบกวนคุณนน ช่วยโพสต์ลิ้งค์ไว้ได้ไหมคะ คุณ Jusminerice จะได้มีความรู้เพิ่มในเรื่องนี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขออภัยครับ ที่แนะนำคือให้ท่านเจ้าของกระทู้เข้าไปหารายละเอียดเพิ่มเติมได ้ใน FAQ ครับ
มิกล้าแนะนำคุณหมอเพชร แต่อย่างใดครับผม

The nomenclature is: negligible, medium, strong, very strong. Negligible replaced inert and faint effective January 1, 2003. The color of the fluorescence is only noted at strengths medium and greater.

สำหรับคำตอบเรือ่ง negligible ใน AGS นั่นรวมทั้ง none(inert) และ faint รวมกันครับ
ตามที่ copy มาให้ดูข้างต้นครับผม

Back to Top
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2009 at 22:04

ความรู้ในโลกใบนี้มีหลากหลายมากมาย คงไม่มีใครในโลกที่รู้หมดทุกอย่างแน่ๆค่ะ

แต่ที่แน่ๆ มาคราวนี้ ได้ความรู้เพิ่มเติมจากคุณนนด้วย เพิ่งทราบวันนี้เอง ว่า Negligible มีความหมายเหมือนทั้ง None และ Faint 

ต้องขอขอบคุณคุณนน และฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

จะพยายามเข้ามาช่วยแบ่งเบาภาระจากคุณนนค่ะ อาจจะได้แค่เพียงเล็กน้อยแต่ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับสมาช ิกของพวกเรานะคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Back to Top
Mr.Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
diamondgrande

Post Options Post Options   Quote Mr.Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2009 at 11:45
ยินดีต้อนรับ คุณ doctordiamond สุดยอดกูรูอีกหนึ่งท่าน ที่รู้ลึกรู้จริง เว็บบอร์ดนี้คงคึกคัก และมีคุณภาพขึ้นอีกเยอะเลยครับ 
เว็บไซท์ของผมครับ ร้านเพชร GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
Back to Top
=นน= View Drop Down

Post Options Post Options   Quote =นน= Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2009 at 10:47
ยินดีต้อนรับครับ
และขอบคุณที่เข้ามาช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกโดยมิได้มุ่งหวังในด้า นการค้าครับผม
Back to Top
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2009 at 15:20

คำพูดและการกระทำ เป็นสิ่งที่แสดงออกถึง "ใจ" ของแต่ละคนนะคะ

ใจคิดอย่างไร คำพูดก็มักจะสื่อในทำนองเดียวกันเสมอ

หากทุกท่านที่มาตอบ ให้ความสำคัญกับผลประโยชน์ของสมาชิกเป็นหลัก ความมุ่งหวังด้านการค้า นับว่าเป็นเรื่องที่มีความสำคัญน้อยที่สุด

ดังนั้น ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่าค่ะ

Edited by Doctor Diamond
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.182 seconds.