WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: ตามหาตัวอย่าง backdrop ทีไม่เน้นดอกไม้ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ตามหาตัวอย่าง backdrop ทีไม่เน้นดอกไม้ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
เหม่งน้อย View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote เหม่งน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ตามหาตัวอย่าง backdrop ทีไม่เน้นดอกไม้ค่ะ
    Posted: 06 Jul 2009 at 11:39 Share

มาขอความช่วยเหลือจากพี่เอ๋ ซูชิ กับเพื่อนๆ WSQ ทุกคนค่ะ

เรากำลังหาแบบ backdrop ถ่ายภาพหน้างานแต่งงาน เน้นชมพูสดๆ

แต่ไม่เน้นดอกไม้นะคะ อยากได้เป็นงาน artwork ใครมีไอเดียบ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ

ชมพูแบบนี้เลยค่ะ ชอบมาก

Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2009 at 12:10 Share

อืม

bg  ต้องร้านนี้อ่ะ  เจี๊ยบบ้า

ลายใหม่ ด้วย เดี่ยวเอาให้ดูนะ

แล้วลายอื่น จะลงให้ดูต่อนะ  

มันอาจจะไม่ชมพู แบบที่ชอบ ก็ ลอง ๆ ดู ก่อนอ่ะจ๊ะ 

001

003-1

000

IMG_0874_re

IMG_0872_re

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2009 at 12:14 Share

อันนี้  ของพี่เอ๋ ชูชิ

3 Small

04 Small

teatwice6 Small

144 Small

Back to Top
sushi@home View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2009 at 18:52 Share

ขอบคุณมากครับน้องนกที่ช่วยหารูปมาให้พี่เอ๋นะครับ

และตามที่น้องนกโพสภาพให้ชม งานก็ต้องเป็นประมาณนี้นะครับ

แต่จะว่าไปงานเหล่านี้ก็ใช้ดอกไม้ไม่ใช่น้อยเหมือนกัน แถมยังต้องเสียเงินสองต่อ คือค่ากระดานไม้อัด ค่าprintสติกเกอร์ และสุดท้ายค่าติดตั้งและรื้อถอน งานแบบนี้จะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมไปจากค่าจัดดอกไม้นะครับ

ไม่เหมือนฉากหลังที่เป็นผ้าหรือเป็นใบไม้ราคากลับย่อมเยาว์กว่า นะครับ

พี่เอ๋ขอให้เครดิตนิดนึงว่า งานเหล่านี้พี่เอ๋เป็นคนออกแบบเฉพาะดอกไม้นะครับ แต่ตัวฉากหลังคนออกแบบเป็นออกาไนซ์บ้าง หรือเจ้าสาวออกแบบกันเองบ้างนะครับ เช่นภาพที่สามเป็นของpink sunday และภาพที่สี่เป็นของas your mind นะครับ

ตอนนี้ลองมาดูแบบที่ไม่ได้ใช้ดอกไม้เลยกันบ้างนะครับ เช่นงานน้องAntที่pullmanนะครับ งานนี้เรียบเก๋ด้วยลายเซ็นต์บ่าวสาว และพื้นหลังสีhot pinkตามคอนเสปของงานนะครับ(พี่เอ๋ขออนุญาติน้องแอนท์ด้วยนะครับ )และงานนี้ก็เป็นชมพูสดๆหวังว่าคงถูกใจนะคับ

IMG_9655 Small

และดูตัวอย่างงานนี้ เป็นภาพสถานที่(ที่พี่เอ๋คิดว่าเป็นความทรงจำร่วมกันของบ่าวสาว บ่าวสาวถึงได้นำภาพนี้เป็นฉากหลัง ภาพทิวทัศน์แบบนี้ก็ไม่ต้องการดอกไม้ที่ตัวฉากเช่นกันนะครับ

P%202-0104_resize

แต่ก็จะเห็นว่า ถึงดอกไม้ไม่ได้แต่งที่ตัวฉากเลย พี่เอ๋ก็ต้องมาเน้นที่flower standด้านข้างให้พุ่มใหญ่กว่าปกติ เพราะสำหรับพี่เอ๋แล้วคิดว่าอย่างไรดอกไม้ก็มีส่วนสำคัญมากๆสำห รับงานแต่งงานนะครับ

พี่เอ๋เคยเห็นงานที่เขาจัดแบบแทบไม่มีดอกไม้เลย เน้นแต่กระดานและprop ถ่ายรูปออกมาสวยก็จริงอยู่ แต่ตอนไปเดินดูในงานจริง เหมือนเดินดูหนังแผ่นตามหน้าโรงหนังอย่างนั้นจริงๆนะครับ

ลองประยุกต์ดูนะครับ

ขอบคุณมากครับ

พี่เอ๋ @ ซูชิ

Edited by sushi@home
http://www.facebook.com/sushidecor
Back to Top
JanieP View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote JanieP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2009 at 00:25 Share

"ถึงดอกไม้ไม่ได้แต่งที่ตัวฉากเลย พี่เอ๋ก็ต้องมาเน้นที่flower standด้านข้างให้พุ่มใหญ่กว่าปกติ เพราะสำหรับพี่เอ๋แล้วคิดว่าอย่างไรดอกไม้ก็มีส่วนสำคัญมากๆสำห รับงานแต่งงานนะครับ"

อันนี้เห็นด้วยกับพี่เอ๋อย่างแรงค่ะว่ายังไงก็ต้องมีดอกไม้&nbs p; แต่อาจจะแต่งเป็นflower stand เก๋ๆ เคยเห็นงานที่พี่เอ๋ทำเป็นรูปหัวใจข้างล่ะสองอันน่ะค่ะ ชอบมั่กๆ

ปล ขอบคุณพี่เอ๋ที่ตอบอีเมลด้วยค่ะ เดี๋ยวได้ข้อสรุปเรื่องห้องแล้วจะติดต่ออีกที ^^

-เจนี่-

Back to Top

Post Options Post Options   Quote เหม่งน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2009 at 08:58 Share

ขอบคุณคุณนก, พี่เอ๋ และคุณเจนี่มากๆค่ะ

อันนี้เหมือนลายการ์ดเราเด๊ะๆ เลย ถ้าเพิ่มดอกไม้ไปจะโอมั๊ยคะ

000

คล้อยตามแล้วล่ะค่ะว่าควรมีดอกไม้ตกแต่งด้วย แนวนี้เลยที่ชอบ แต่เน้นสดๆ

พี่เอ๋จัดให้ได้มั๊ยคะ ทั้งหมดเลย รึว่าต้องให้ organize เค้าทำฉากมาก่อนคะ รบกวนด้วยนะคะmoo_mick@hotmail.com ค่ะ

ปล. เคยเห็น backdrop ของงานนึงค่ะ ชมพูถูกใจมากๆ เด๋วถ้าหาทางเอาลงคอมได้แล้วจะเอาให้ดูนะคะ

3 Small

Back to Top

Post Options Post Options   Quote เหม่งน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2009 at 09:16 Share

ได้แล้ว ในที่สุดก็หารูปได้ค่ะ

ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะคะ จำไม่ได้แล้วค่ะว่า save มาจากที่ไหน 

อ่าววววว โพสรูปไม่เป็นค่ะ upload แล้ว error ตลอดเลย T__T

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2009 at 13:20 Share

แวะมาช่วยหาอีกแรงค่ะ

อันนี้ผลงาน Seasonary จ้า

181Studio-564_resize

ผลงานของ As your Mind

http://asyourmind.com/in/customers/patpor/patpor.html

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2009 at 14:02 Share

ตอนนี้ลายเส้นวินเทจสวย ๆ ก็มาแรงค่ะ  แต่จะออกแนวหวาน ๆ มากกว่า  คงต้องลองปรับสีให้แรงอีกนิดก่อนปริ๊นท์ค่ะ

ภาพจาก http://planner.weddingsquare.com/sweetwedding/backdrop/

notemod004     Backdrop เรียบ หรู คลาสสิค ตามโจทย์     pic14.jpg    Bird&Oat Wedding04   

Back to Top
kea&c-ta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kea&c-ta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2009 at 20:42 Share

ถ้าเราใช้ BG ประมาณนี้แล้วใช้ Flowerball ตกแต่งตรง BGและมีแสตนด์อดไม้วางด้านข้างจะดูดีไม๊คะ รบกวนคุณเอ๋ ซูชิด้วยคะ

ขอบคุณคะ

Back to Top
ืnui_momo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ืnui_momo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2009 at 21:59 Share
รบกวนด้วบค่ะ...ไม่ทราบว่าติดต่อได้ที่ร้านไหนค่ะรบกวนโพสชื่อร ้านกับเบอร์ติดต่อให้ได้มั้ยค่ะ...เพราะดูเก๋มากเลยค่ะ...ดูแล้ วสบายๆๆๆน่ารักดีค่ะ..
Back to Top
yadaras View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yadaras Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2009 at 14:55 Share
เคยเห็นของเวป see through สปอนเซอร์ของเวปค่ะ มี backdrop ให้เช่ายังไงลองเข้าไปดูนะคะ ขอให้ได้ BD สวยถูกใจเร็วๆนะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.