แต่งงาน อยากถามความคิดเห็นเกี่ยวกับประโยคแบบนี้ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากถามความคิดเห็นเกี่ยวกับประโยคแบบนี้

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
lovemonkey View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote lovemonkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากถามความคิดเห็นเกี่ยวกับประโยคแบบนี้
    Posted: 29 Jun 2009 at 05:27
คือพอดีอ่านเจอกระทู้ใน pantip ค่ะ พออ่านก้อสะอึกกับบางประโยค เราก้อแอบเดือดขึ้นมาทันที     เราก้อเลยเม้นท์กลับไปถามว่าเค้ารู้จั กฝรั่ง ที่แต่งงานกับผุ้หญิงไทยกี่คน ถึงใช้คำว่า"ส่วนมาก"...เพื่อนๆคิดเห็นยังไงกับประโยคนี้คะ?

ไม่ได้ว่างั้นงี้หรือดูถูกคนไทยด้วยกัน ส่วนมากฝรั่งที่ไปได้ภรรยาคนไทยจากเมืองไทยน่ะ ไม่ไช่ฝรั่งชั้นดีอะไรนักหรอก
ยิ่งแบบพูดอังกฤษไม่ได้เลยแล้วยังมาแต่งงานด้วยเนี่ยก็หวังจะเอ ามาใช้งานบ้านกะเรื่องบนเตียงทั้งนั้นแหละ จะจักกันจริงได้ไงถ้าพูดภาษายังไม่รู้เรื่องน่ะ ใครว่าฝรั่งไม่แบ่งชนชั้น เราขอเถียงหัวชนฝา ฝรั่งดีๆมีหน้ามีตาทางสังคม หน้าที่การงานดี เขาไม่เอาคนไม่มี ความรู้ หน้าที่การงาน (ชาติเดียวกันก็เหอะ) มาถ่วงกันหรอก เอาออกงานก็ไม่ได้ ของอย่างงี้มันต้องเกื้อหนุนกัน ฝรั่งดูถูกกันเองมีเยอะมาก

Edited by lovemonkey

ViVi สะใภ้ UK
Back to Top
Senia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Senia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 05:56

อะน๊ะ

ร้อยคน ร้อยความคิด ร้อยการกระทำ

มีความสุขกับทุกๆ วันเถอะคะ ถ้าขืนเก็บเอาตัวหนังสือ หรือตามเก็บความคิดเห็นของคนอื่นมานั่งเครียดจะทำให้เราเป็นทุก ข์ไปปล่าวๆ สัตว์โลกเป็นไปตามกรรม เราคงไปห้ามความคิดหรือชักจูงให้คนอื่นคิดหรือเห็นตามเราในทุกเ รื่องไม่ได้

เท่าที่อ่านผู้ที่แสดงความคิดเห็นออกมาเป็นตัวหนังสือดังประโยค ที่หยิบยกมานั้นคงมีความเก็บกด หรือเครียด หรือมีประสบการณ์ที่ไม่ดี หรือ....กับชาวต่างชาติ หรืออาจเป็นเพราะว่าตัวเองยังจับฝรั่งไม่ได้ซักทีเลยเครียด

NIDNOI :Langevaag, Aalesund, Norway : 31/12/1968
One lifetime is not long enough to tell you how much the love we share__mean so much to me
Back to Top
Senia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Senia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 05:57

วันนี้เบรอๆ นอนไม่หลับ เลยลุกมาอยู่หน้าจอ

กดผิดคะ ตั้งใจจะแก้ไขตัวหนังสือแต่ดันไปกดอ้างอิงข้อความของตัวเองซะงั ้น เลยกลับมาแก้ไขใหม่อีกรอบ ขอโทษด้วยนะคะ

Edited by Senia
NIDNOI :Langevaag, Aalesund, Norway : 31/12/1968
One lifetime is not long enough to tell you how much the love we share__mean so much to me
Back to Top
orr_4778 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orr_4778 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 05:59

< => หวัดดีเจ้าของทู้ ตอนเกือบๆเที่ยงคืนเวลา ณ สก็อตแลนด์ค่ะ

แว๊ะเข้ามาแจมทู้ก่อนไปนอน อิอิ

เมื่อก่อนถ้าได้ยินประโยคประมาณนี้ ออก็คงแอบเดือดเหมือนกันค่ะ แต่เด๋วนี้ เริ่มเข้าใจ (หรือว่าเริ่มชินก็ไม่รู้) ว่าคนเรามองต่างมุม ขนาดของโลกทัศน์ของแต่ละคนไม่เท่ากัน

เพราะถ้าเราไปแลกเปลี่ยนความคิด แล้วถ้าเจอคนที่เขาเปิดรับความคิดเห็นหรือฟังความคิดเห็นจากเรา ก็ดีไป

แต่ถ้าเจอคนที่ยึดติดอยู่แต่กับความคิดของตัวเองเท่านั้น เราคงต้องมานั่งเครียด มานั่งสรรหาคำอธิบาย ดีไม่ดีกลายเป็น เรื่องเครียดๆๆ ซะปล่าวๆอ่ะค่ะ

แค่เรารู้จักตัวเราเองก็พอ

เจ้าของทู้ อย่าเครียดๆๆ หุหุ

Back to Top
Poo_Rodvig View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Poo_Rodvig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 06:14

ช่างเขาเถอะค่ะ....อย่าไปใส่ใจกับคำพูดที่ไม่สร้างสรรค์

มีความสุขอยู่กับครอบครัวของตัวเองดีกว่า  

เราก็คือเรา......เขาก็เป็นเขา

คนบ้านเดียวกัน แค่มองตากัน ก็..เข้าใจกันดี
Back to Top
Colin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Colin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 06:24

ขึ้นอยู่กับเราคะ ถ้าเรามีความสุข แฟนเราจะชั้นไหนก็อย่าได้แคร์ เพราะถ้าชั้นสูงแล้วไม่มความสุขก็ป่าวประโยชน์ เหมือโบราณว่า "ยิ่งสูงยิ่งหนาว" คิดถึงครอบครัวเราคะ คนอื่นอย่าได้แคร์ ขอให้มีความสุขทุกคนนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lovemonkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 06:27
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะ เราก้อว่างั้นแหล่ะ ว่าอย่าไปใส่ใจคำพูดของคนแบบนี้ เราไม่ค่อยได้อ่านประโยคแย่ๆ พออ่านเจอก้ออดไม่ได้ ตอนนี้ใจเย็นขึ้นเยอะแล้วค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

Back to Top
aonaon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aonaon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 06:47

ถึงไม่ใช่ฝรั่งชั้นดี แต่ถ้าเป็นคนดีแค่นี้ก็พอแล้วค่ะ  ไม่รู้ว่าเขาเอาอะไรมาวัดกันว่าดีหรือเลว( ความรวย? มีน่ามีตาในสังคม?ขอบอกคนพวกนี้เลว ๆก็เยอะ) ค่าของคนอยู่ที่ความดี หากเขาเป็นคนดี มีคุณธรรม ไม่ว่าจะรวยหรือจน ก็จัดอยู่ในชั้นเยี่ยมค่ะ  

k. lovemonkey อย่าไปถือสาคำพูดเขาเลย สงสัยเจ้าข้อความคงจะอัดอั้นมานานค่ะ

Back to Top
rada&rada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rada&rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 06:47
Originally posted by orr_4778

< => หวัดดีเจ้าของทู้ ตอนเกือบๆเที่ยงคืนเวลา ณ สก็อตแลนด์ค่ะ

แว๊ะเข้ามาแจมทู้ก่อนไปนอน อิอิ

เมื่อก่อนถ้าได้ยินประโยคประมาณนี้ ออก็คงแอบเดือดเหมือนกันค่ะ แต่เด๋วนี้ เริ่มเข้าใจ (หรือว่าเริ่มชินก็ไม่รู้) ว่าคนเรามองต่างมุม ขนาดของโลกทัศน์ของแต่ละคนไม่เท่ากัน

เพราะถ้าเราไปแลกเปลี่ยนความคิด แล้วถ้าเจอคนที่เขาเปิดรับความคิดเห็นหรือฟังความคิดเห็นจากเรา ก็ดีไป

แต่ถ้าเจอคนที่ยึดติดอยู่แต่กับความคิดของตัวเองเท่านั้น เราคงต้องมานั่งเครียด มานั่งสรรหาคำอธิบาย ดีไม่ดีกลายเป็น เรื่องเครียดๆๆ ซะปล่าวๆอ่ะค่ะ

แค่เรารู้จักตัวเราเองก็พอ

เจ้าของทู้ อย่าเครียดๆๆ หุหุ

คิดเหมือนกันเลยคะ 

Rada 1972 : Tjongsfjord : Norway

Back to Top
annjila View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annjila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 06:48

หลายคนหลายความคิดนะค่ะต้องทำใจเหมือนตอนนี้ใครๆถามเก๋ว่าพักที ่ไหนหรอเก๋ก็บอกว่าพัทยารู้ไหมเขาว่าไงทำงานบาร์หรอแรกๆก็โกรธน ะที่เขาพูดงั้นตอนนี้ชินแล้วก็สามีซื้อคอนโดที่นี่นิทำไงได้ก็ต ้องอยู่เลยชินแล้วกะการที่ใครคิดว่าเราทำงานที่นี่

uk life
Back to Top
Kostas_Yuki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kostas_Yuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 07:31

โอ๊ย ทำไม ว่า เราแบบนี้นะ เดือดๆๆ แต่ช่างเค้าเหอะ มีปากอยากพูดก็พูดไป ในเมื่อมันไม่จริงก็ไม่ต้องแคร์มัน เค้าบอกพูดไม่รู้เรื่องจะรักกันได้ไง หนูกับแฟนตอนแรกๆที่คุยกันเนี่ย ยิ่งไม่รู้เรื่องเลยภาษาอังกฤษหนูย่ำแย่สุดๆ ได้แค่ yes , no , ok , thank you  เจอฝรั่งแทบจะวิ่งหนี แต่ก็ยังคุยก็ยังรักกันมาได้  ก็คงมีแต่พวกใจแคบมั้งคะที่คิดแบบนั้น แล้ว คิดว่าคนที่โพสก็คงจะเป็นผู้ชายด้วยเพราะผู้หญิงคงไม่ใช้วาจาดู ถูกเพศเดียวกันอย่างนี้   เอาเถอะค่ะ ปล่อยเค้าไปถือว่าให้เค้าระบายความอัดอั้นเค้า 555+ นี่แหละน้า ไทยแมน (โคตะระจะแมน)  

Edited by Kostas_Yuki
Back to Top
Sam_Jang View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Sam_Jang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 07:34

คุณพี่ อย่าเครียดค่ะ คิดบวกไว้ คนสวยต้องคิดบวก กริ๊ววววววว  ๆๆๆๆๆ
แต่ว่าก็ว่าเหอะคุณน้องยังไม่เคยเจอใครที่คิดลบได้ขนาด ไม่ว่าคนไทยหรือฝรั่งที่เจอมาก็ดีๆทั้งนั้น ถึงแม้ว่าจะเจอเพื่อนฝรั่งของแฟนที่เค้าไม่ได้เรียนจบสูงอะไร เค้าก็มารยาทงาม รักษาน้ำใจผู้หญิงไทยอย่างเรา

คนไทยที่เจอก็นิสัยดีทั้งนั้น
กริ๊วววววว ๆๆๆ ชมกันเอง อีกแว้ว

Less you know More happy you are
Back to Top
pang family View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pang family Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:03
อย่าคิดมากนะค่ะ..ตัวเราก็คือตัวเราอย่าไปยึดติดหรือคิดมากกับค ำวิจารณ์ของคนอื่น..เราเองที่จะทุกข์ใจไม่มีความสุขเอง..เมื่อว านก็โดนเหมือนกันค่ะเดินลงมาซื้อของที่ตลาดก็มีคนพูดขึ้นดังๆว่ า"เมียฝรั่งและคำพูดอีกมากมาย.............." เราเฉยๆ เพราะเราไม่ได้เป็นอย่างที่เค๊าพูด..เราไม่ได้ทำงานบาร์...เราม ีการศึกษาที่ดี...(อาจจะสูงกว่าพกที่ว่าเรามากๆก็ได้)..มีงานที ่ดี..เราไม่ได้แบมือขอเงินสามี(สามีให้เอง)..รถที่ขับมันก็รถเร าเอง...ถึงใครไม่รู้แต่เรารู้อยู่ในใจ..อย่าคิดมากเลยค่ะเราห้า มความคิดใครไม่ได้หรอกค่ะ..มองเรื่ิงลบๆให้เป็นเรื่องบวกๆกันดี กว่า..เครียดมากแก่เร็วนะ.
Back to Top
ayreon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ayreon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:12
คงเป็นพวกประเภทขี้อิจฉาชาวบ้าน อย่าไปแคร์กับคำพูดไร้สาระ รกสมองปล่าวๆ
เค๊าจะคิดอะไรหรือรู้สึกยังไงก็เป็นสิ่งที่เราห้ามเค๊าไม่ได้
ใช้ชีวิตของเราไปในแบบของเราดีดว่า เพราะเราเท่านั้น....ที่รู้ว่าตัวเราเป็นยังไงค่ะ
อัย ค่ะ
Back to Top
STOME View Drop Down

Post Options Post Options   Quote STOME Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:23
นิยามของคำว่า " พรุ่งนี้ "
สำหรับ ความสุข พรุ่งนี้ไม่มีอีกแล้ว แต่
สำหรับ ความเศร้า พรุ่งนี้ยังมีเสมอ   นะจ๊ะทุกคน
Back to Top
greenroom01 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:31

โกรธเหมือนกันเวลาคนอื่นคิดแบบนี้

แต่ในความคิดนัท เมียฝรั่งไม่ใช่เล่นๆนะเดี๋ยวนี้ จะว่าไป ความสามารถสูงกว่าหลายๆคนที่มาว่าเราแบบนี้อีก ซะงั้น เหอๆ

สุดท้าย ปล่อยให้เค้าพูดไปเถอะค่ะ ถือซะว่าเราเด่น เค้าถึงพาดพิงอยู่เรื่อย เอิ๊กๆ

Back to Top
anjing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:32

อย่าไปใส่ใจเลย ต่างคนต่างความคิด  คนมีหลายประเภท  

บางคนมองโลกในแง่ร้าย บางคนมองโลกในแง่ดี

แค่เราทำ ทำของเราให้ดีที่สุดก็เพียงพอ  ไม่ต้องไปสนใจคนรอบข้าง

บี ว่าที่สะใภ้ poole,dorset @uk
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lovemonkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:33
จริงๆเรื่องของเรื่องเค้าไม่ได้ว่าเราหรอกค่ะ เพราะเราไม่ได้รู้จักเค้า(คนที่เขียนประโยคนี้) แต่เค้าพูดถึงรวมๆ ตอนเราอ่านแรกๆก้อเลยโกรธที่เค้าเขียนประโยคแย่ๆค่ะ ก้อเลยอยากเอามาให้เพื่อนๆอ่านกันว่า สังคมบ้านเราชอบมองคนอื่นในภาพลบ อย่างที่เพื่อนๆหลายคนว่าแหล่ะค่ะ เค้าคงเก็บกดจากคนต่างชาติ หรือไม่ก้อเคยโดนเอง ก้อเลยมาระบาย แต่ช่างเค้าเถอะค่ะ ตอนนี้เราเข้าใจสัจธรรมแล้ว อิๆๆ ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งนะคะ

Back to Top
sweet_dk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_dk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 09:34
Originally posted by aonaon

ถึงไม่ใช่ฝรั่งชั้นดี แต่ถ้าเป็นคนดีแค่นี้ก็พอแล้วค่ะ  ไม่รู้ว่าเขาเอาอะไรมาวัดกันว่าดีหรือเลว( ความรวย? มีน่ามีตาในสังคม?ขอบอกคนพวกนี้เลว ๆก็เยอะ) ค่าของคนอยู่ที่ความดี หากเขาเป็นคนดี มีคุณธรรม ไม่ว่าจะรวยหรือจน ก็จัดอยู่ในชั้นเยี่ยมค่ะ  

k. lovemonkey อย่าไปถือสาคำพูดเขาเลย สงสัยเจ้าข้อความคงจะอัดอั้นมานานค่ะ

ช่ายๆๆ เห็นด้วยย ค่ะ 
Back to Top
koraphat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koraphat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 10:22
Originally posted by lovemonkey

คือพอดีอ่านเจอกระทู้ใน pantip ค่ะ พออ่านก้อสะอึกกับบางประโยค เราก้อแอบเดือดขึ้นมาทันที       เราก้อเลยเม้นท์กลับไปถาม ว่าเค้ ารู้จักฝรั่ง ที่แต่งงานกับผุ้หญิงไทยกี่คน ถึงใช้คำว่า"ส่วนมาก"...เพื่อนๆคิดเห็นยังไงกับประโยคนี้คะ?

ไม่ได้ว่างั้นงี้หรือดูถูกคนไทยด้วยกัน ส่วนมากฝรั่งที่ไปได้ภรรยาคนไทยจากเมืองไทยน่ะ ไม่ไช่ฝรั่งชั้นดีอะไรนักหรอก
ยิ่งแบบพูดอังกฤษไม่ได้เลยแล้วยังมาแต่งงานด้วยเนี่ยก็หวังจะเอ ามาใช้งานบ้านกะเรื่องบนเตียงทั้งนั้นแหละ จะจักกันจริงได้ไงถ้าพูดภาษายังไม่รู้เรื่องน่ะ ใครว่าฝรั่งไม่แบ่งชนชั้น เราขอเถียงหัวชนฝา ฝรั่งดีๆมีหน้ามีตาทางสังคม หน้าที่การงานดี เขาไม่เอาคนไม่มี ความรู้ หน้าที่การงาน (ชาติเดียวกันก็เหอะ) มาถ่วงกันหรอก เอาออกงานก็ไม่ได้ ของอย่างงี้มันต้องเกื้อหนุนกัน ฝรั่งดูถูกกันเองมีเยอะมาก

อยากรู้ว่ามันเอาสมองส่วนไหนของมันคิด รึว่าไอ้คนที่มันพูดเนี่ย มันเจอเรื่องนี้กับตัวเอง แล้วเที่ยวประนามคนดีดีเค้าไปทั่ว ไม่รู้ว่าเค้าเอาอะไรมาวัดค่าของความเป็นคนหรอกนะ ไม่รู้ว่าเค้าเอาอะไรมาวัดในเรื่องของชนชั้น พุดถึงผู้หญิงไทยที่มีสามีฝรั่ง ใครๆเค้าก็เลือกเอาคนดีมาเป็นสามีทั้งนั้นแหละ ใช่มั้ยม่ใช่ว่าหลับหูหลับตาเอามา เพราะคิดแค่ว่าเค้าเป็นฝรั่ง อย่างว่าแหละเราห้ามปากคนไม่ให้พูดไม่ได้ ฉะนั้นก็ปล่อยมันพล่ามต่อไป พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง คติเรา 55 อ้อแฟนแอ๊ปเป็นตำรวจนะ นี่ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่าคนชั้นไหนนะ แต่สำหรับเราถือว่าชั้นประเสริฐ ยกย่องว่าที่สามีไว้ด้วยใจรักจิง ปล.คุณวีวี่คะ ฝากไปบอกมันให้อัพเดทสมองหน่อยนะคะ อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนตัวเอง

Edited by koraphat
นะ โม พุท ธา ยะ น ะม ะพะ ทะ
Back to Top
Colin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Colin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 11:22

ขอเข้ามาแซวน้องแอ๊ปหน่อย ใส่ไม่ยั้งเลยนะจ๊ะ ดูเหมือนจะซีเรียสกว่าเจ้าของทู้อีกนะเนีย ถูกต้องแล้วสามีเราดีก็ไม่ต้องแคร์ ชั้นไหนก็ชั่ง จะพูดว่ายังไงก็ชั่ง  แต่อย่าให้ได้ยินกับหูแล้วกัน คนพูดได้ปะกันแหม5555555 ก็อยากรู้เหมือนกันคนพูดชั้นไหน

Back to Top
Amnita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amnita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 11:25

Originally posted by koraphat

Originally posted by lovemonkey

คือพอดีอ่านเจอกระทู้ใน pantip ค่ะ พออ่านก้อสะอึกกับบางประโยค เราก้อแอบเดือดขึ้นมาทันที       เราก้อเลยเม้นท์กลับไปถาม ว่าเค้ ารู้จักฝรั่ง ที่แต่งงานกับผุ้หญิงไทยกี่คน ถึงใช้คำว่า"ส่วนมาก"...เพื่อนๆคิดเห็นยังไงกับประโยคนี้คะ?

อยากรู้ว่ามันเอาสมองส่วนไหนของมันคิด รึว่าไอ้คนที่มันพูดเนี่ย มันเจอเรื่องนี้กับตัวเอง แล้วเที่ยวประนามคนดีดีเค้าไปทั่ว ไม่รู้ว่าเค้าเอาอะไรมาวัดค่าของความเป็นคนหรอกนะ ไม่รู้ว่าเค้าเอาอะไรมาวัดในเรื่องของชนชั้น พุดถึงผู้หญิงไทยที่มีสามีฝรั่ง ใครๆเค้าก็เลือกเอาคนดีมาเป็นสามีทั้งนั้นแหละ ใช่มั้ยม่ใช่ว่าหลับหูหลับตาเอามา เพราะคิดแค่ว่าเค้าเป็นฝรั่ง อย่างว่าแหละเราห้ามปากคนไม่ให้พูดไม่ได้ ฉะนั้นก็ปล่อยมันพล่ามต่อไป พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง คติเรา 55 อ้อแฟนแอ๊ปเป็นตำรวจนะ นี่ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่าคนชั้นไหนนะ แต่สำหรับเราถือว่าชั้นประเสริฐ ยกย่องว่าที่สามีไว้ด้วยใจรักจิง ปล.คุณวีวี่คะ ฝากไปบอกมันให้อัพเดทสมองหน่อยนะคะ อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนตัวเอง

เห็นด้วยน่ะ แรง ได้ใจค่ะ ไม่ใช่แต่ว่าเป็นฝรั่งแล้วจะเอามาแบบไม่ลืมหูลืมตา ชนชั้นไหนก็ไม่สำคัญอยู่ด้วยกันได้เลี้ยงเราได้ ไม่รวยไม่สน อยู่ที่ความพอใจมากกว่า ค่ะ มีความสุขที่จะรักแบบนี้ เต็มใจจะรัก ซะมากกว่า อิอิความสุขอยู่ที่เราค่ะ

Back to Top
thongprapha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thongprapha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 11:49
ช่างเค้าเถอะค่ะ คนต่ำๆความคิดก็ต่ำๆอย่างนี้แหละ
กิ๊บ
Back to Top
ying1977 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ying1977 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 11:52
aonaon wrote:

เห็นด้วยคะ
ญ ว่าที่สะใภ้ออลแลนด์...

Back to Top
raindear_k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote raindear_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 12:01

อย่าไปสนใจเลยค่ะ พวกคนโง่ มันก้อแสดงความคิดเห็นแบบโง่ๆอย่างนี้แหละคะ

กวาง เบลเยี่ยม / KWANG@BELGIUM

Back to Top
Plymouth View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Plymouth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 12:16
คนเรามองต่างมุมต่างความคิดค่ะ นานาทัศนะคติ ไม่ว่าชาติใหนไม่ว่าชาติไทยก็เหมือนกันค่ะ มีตัวอย่างให้เห็นกันเยอะแยะ ดูถูกกันเองอย่างชนชั้นในเมืองกรุงกะบ้านนอกไงค่ะ คนที่โพสต์เลยเป็นห่วงเป็นใยกะคนที่เค้ามีแฟนต่างชาติ กลัวว่าจะเข้าสังคมกะเมืองเค้าไม่ได้เพราะคนๆนั้นเค้ามี bad attitude เป็นพื้นฐานของจิตใจ
มีความดีในตัวเชื่อมั่นตัวเองก็ชนะทุกอย่างแล้วหล่ะค่ะ
Back to Top
puyjaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puyjaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 14:43

อย่าเอาพิมเสนไปแลกกะเกลือเลยค่ะ

เสียเวลาเปล่าๆ

ขอบคุณพรหมลิขิต ที่ทำให้เราได้พบและรักกัน..
Back to Top
Muna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Muna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 15:42

ฟังดูรุนแรงมากเลยนะเนี่ยพูดได้ถึงขนาดนี้ คิดได้ไงนะ

แต่ก็อย่างว่าค่ะ ถ้าเค้าพูดแล้วมันทำให้ยกระดับตัวเค้าให้ดูดีขึ้นก็ถือว่าช่วยท ำบุญให้เค้าเถอะค่ะ

คนเราจะดีหรือเลวก็อยู่ที่คำพูดแล้วก็การกระทำแหระคะ เต่คนเค้าไม่โง่กันหรอกค่ะเค้าดูออก

อย่างที่คุณปุ้ยบอก อย่าเอาพิมเสนไปแรกกับเกลือเลยค่ะ ไม่มีอะไรดีขึ้น

NaNa สะใภ้ตุรกี
บล๊อกเกี่ยวกับตุรกี คลิกเลยยย
อาหาร ภาษา สุขภาพ ชิวิตความเป็นอยู่
Back to Top
tanyagan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanyagan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 16:16

ต้องทำใจค่ะ คนประเภทนี้ เค้าคงไม่เคยรู้จักคำว่ารัก หรือจะเลือกรักเเต่คนรวยๆ ก็ขอให้โชคดีค่ะแต่ว่า ทุกวันนี้ก็มีความสุขกับการใช้ชีวิตคู่กับชาวต่างชาติค่ะ แฟนถึงจะไม่ร่ำรวย แต่ก็เป็นคนดี ขยันทำมาหากิน ดูแลครอบครัวเราที่เมืองไทยได้เป็นอย่างดีค่ะ,,xxสาวxx..london ..

Back to Top
Not that far! View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Not that far! Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 16:24
อย่าไปคิดมากค่ะ .. ไม่มีใครรู้ดีไปกว่าเรื่องของเรา ขอเพียงแค่เรามีความสุขกับคนที่เรารัก  ไม่ได้สร้างความเดือนร้อนให้ใคร ใครจะมีทัศนคติกับเรายังไง ก็เรื่องของเขา เพราะคนจำพวกนั้นส่วนใหญ่แล้ว มักจะโลกแคบ แบบกบในกะลาอะนะ... ไม่ต้องไปใส่ใจ.. 
Back to Top
fillinlove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote fillinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 18:33

ปากคนยาวยิ่งกว่าปากกา

เขาอยากพูดอะไรก็ให้เขาพูดไปเถอะค่ะพี่

เดี๋ยวเขาเหนื่อย เขาก็จะหยุดพูดเอง พวกไม่มีงานทำและเมื่อรู้ความจริง ว่า ยังมีฝรั่งดีๆ เหลืออยู่

อย่างน้อย ๆ ก็ฟิวเนี้ย คริคริ

Back to Top
TITANIC View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote TITANIC Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 18:38
Originally posted by tanyagan

ต้องทำใจค่ะ คนประเภทนี้ เค้าคงไม่เคยรู้จักคำว่ารัก หรือจะเลือกรักเเต่คนรวยๆ ก็ขอให้โชคดีค่ะแต่ว่า ทุกวันนี้ก็มีความสุขกับการใช้ชีวิตคู่กับชาวต่างชาติค่ะ แฟนถึงจะไม่ร่ำรวย แต่ก็เป็นคนดี ขยันทำมาหากิน ดูแลครอบครัวเราที่เมืองไทยได้เป็นอย่างดีค่ะ,,xxสาวxx..london ..

เห็นด้วยค่ะ ชีวิตเรามีอะไรต้องทำอีกหลายอย่าง คนพวกนี้คิดย่างไรเค้าก็ได้อย่างนั้นแหละค่ะ

รัตน์ /ตุลาคม 1978 Forde/Sogn og Fjordane/ Norway
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lovemonkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2009 at 04:28
ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ อีกครั้งสำหรับความคิดเห็นนะคะ

Back to Top
1057AE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 1057AE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2009 at 22:18
ต่างคนก็ต่างมอง
มันคือ..... " มองต่างมุม"

ระยะทางพิสูจน์ม้า ....... กาลเวลาพิสูจน์คน ........

มันไม่ใช่จะแบ่งหรือเรียกว่าชั้นดี หรือชั้นไม่ดี คนเรามีมากมายหลายแบบ ไม่ใช่แต่ยูโรเปียน เมกัน ออสซี่ หรือ บริส คนไทยเราก็ยังมีหลายแบบ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ถ้ารักชอบเหมือนกัน ใช้เกณฑ์เดียวกันทุกคน ไม่ทะเลาะตีกันตายแหล้วเหรอ เพราะรักชอบ ภรรยา-สามีคนเดียวกัน

อย่างที่คุณเธอว่าอาจจะมีบ้าง ถ้ามีเขาจะทำอะไร เพื่ออะไร มันไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับคุณเธอเลย เขาไม่ได้ให้คุณเธอมาทำแทนซะหน่อย

Back to Top
koppy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koppy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2009 at 19:05
คนประเภทนี้ทำอะไรก็ ติด เพราะ จิต เขาไม่ พัฒนา ค่ะ.
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.207 seconds.