แต่งงาน ---รีวิวงานเย็นของปูมค่ะ-- - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

---รีวิวงานเย็นของปูมค่ะ--

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Sugarplum View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Sugarplum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ---รีวิวงานเย็นของปูมค่ะ--
    Posted: 27 Jun 2009 at 22:17

สวัสดีค่ะ

หลังจากที่ปูมได้ review งานเช้าแบบไทยปนจีนของปูม ไปเมื่อหลายสัปดาห์ก่อน ตาม Link นี้

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=11489 6&PN=1&TPN=1

คราวนี้ มาต่อกันที่ Review งานเย็น ตามที่สัญญากับหลาย ๆ คนไว้นะคะ

งานเย็นของปูมจัดขึ้นเมื่อวันที่ 23 พค.52 ค่ะ รายละเอียด ตามนี้ค่ะ

รายละเอียด

Theme งาน –ชอบสีเขียวค่ะ เลยใช้ สีเขียว-ขาว เพราะเป็นสีที่เป็นธรรมชาติและให้ความรู้สึกสบาย ๆ แรงบันดาลใจจากภาพนี้ค่ะ

wedding_applegreen

อีกมากมาย ในนี้ค่ะ http://my.inlovephoto.com/07/sugarplum/Theme/Green+Theme/

การ์ด – ใช้การ์ดของร้าน Cardactually เลือกสีโปรด สีเขียว ออกมาเรียบ ๆ น่ารักดี ปูมไปจองในงาน Wedding Fair ได้ส่วนลดค่ะ ทางร้านช่วยทำ Artwork การ์ดงานเช้าให้มา print เองด้วย แล้วก้อแถม tag ของชำร่วย Theme เดียวกันกับการ์ดด้วยค่ะ สามารถฉีกการ์ดเป็น Blessing card ได้ ตรงนี้ work มาก ๆ เพราะเพื่อน ๆ ที่มาไม่ได้ แต่ฝากซองกันมาได้เขียนอวยพร ทำให้เราก็ได้รับคำอวยพรจากทุกคนค่ะ

frontG1

ของชำร่วย – ตอนแรกตั้งใจจะให้กระเป๋าผ้าไหมลายจีน ๆ สีสันสดใส แต่ปรากฏว่าซ้ำกับน้องที่ทำงานที่จัดก่อนหน้าไม่กี่เดือน เซ็งเรย เลยไปเดิน survey หาของชำร่วยที่จตุจักรใหม่ ไปเจอจานรองแก้วสานไม้ไผ่น่ารักถูกใจ มีหลายแบบด้วย เลยซื้อมาแพ๊คเอง ซื้อ 300 กว่าชิ้น เฉลี่ยตกชิ้นละ 8 บาทค่ะ

ส่วนโบว์ผูกสีเขียวตอง ๆ และ ซองใสพลาสติกซื้อจากสำเพ็ง   Tag ของชำร่วยที่ได้แถมมาพร้อมการ์ด บังเอิญว่าใส่ลงได้พอดีเป๊ะ!

เราสองคนช่วยกันใส่เครื่องรีดร้อนแพ็คเองทุกชิ้น

ซึ่งของชำร่วยร้อยละ 95 ปูมเป็นคนผูกโบว์เองทุกชิ้น คนอื่นผูกให้ไม่ถูกใจ เป็นความภูมิใจเล็ก ๆ ค่ะ เสร็จก่อนงาน 3 เดือน และไม่เหมือนใคร

WPE_II-23

ชุดงานเย็น เจ้าสาว– ปูมเจอชุดเนื้อคู่ของปูมที่ร้านพี่จอม The Absolute Studio ด้วยความบังเอิญจริง ๆ มันบอกไม่ถูกค่ะ เป็นชุดแบบสวย หรู เรียบ ไม่พองมากเกินไป อย่างที่ใจอยากได้ที่สุด มันเป็นเรื่องที่กังวลลึก ๆ ในใจนะคะ หากชุดที่เราใส่มันยังไม่ใช่ มันก็จะติด ๆ ยังไงไม่รู้ จนอีก 3 อาทิตย์จะถึงงานอยู่แล้ว ปูมเครียดมากแล้วก็บ่นกับพี่จอม  ตอนลองเนี่ยพี่เค้าก้อไม่ได้บังคับหรือ pressure อะไรซักนิด แค่ให้ลองเพื่อช่วยดูแนวชุดที่เหมาะกับปูมเพื่อไปเลือกชุดใหม่ และจะวิเคราะห์กับหน้า+ผมเท่านั้น แต่ก็ทำให้ปูมเจอ “เนื้อคู่” ในที่สุด ดีใจมาก ๆ ใส่พอดีเป๊ะ ไม่ต้องแก้เลยค่ะ

ซึ่งจริง ๆ ปูมมี PK อยู่ที่ร้าน Unda อยู่แล้ว แต่ทางร้านก็ใจดี พอเราไม่ได้เอาชุดที่ร้าน พี่เค้าก้อลดให้ส่วนหนึ่ง สบายใจทั้ง 2 ฝ่ายค่ะ

ภาพตอนลองชุดค่ะ

final 01final 02

ชุดงานเย็น เจ้าบ่าว – ตอนแรกก็ไปรับชุดที่ร้าน Unda มาแล้วแต่คุณเจ้าบ่าวรู้สึกใส่กางเกงไม่ค่อยสบาย เค้าเลยแอบไปหาซื้อกางเกงใส่ใหม่แบบให้เข้ากับเสื้อ ซึ่งคุณเจ้าบ่าวไม่ยอมบอกตั้งแต่แรก น่าสงสารมาก ๆ ไปเดินหาที่เซ็นทรัลคนเดียว กว่าจะยอมบอก พอปูมรู้ก็ต้องช่วยแล้ว

ต้องมาวิ่งหาชุดใหม่ก่อนงานไม่ถึง 1 สัปดาห์ หากางเกงยังไงก็ไม่ Match กับเสื้อสูท

จนปูมต้องพาเค้าไปเดินที่มาบุญครอง ก็ไปได้ชุดที่ร้าน เฌอแตม ตัดใหม่เลยราคาไม่แพงมาก ได้ชุดภายใน 4 วัน (ก่อนวันงาน 1 วัน ฉิวเฉียดมาก) แต่เค้าสบายใจ เราก็สบายใจค่ะ สรุปว่างานเย็นก็เลยไม่ได้ใช้ชุดสูทของที่ร้านเลย  ใช้แต่ accessory พวกไทด์กับผ้าเช็ดหน้าเขียว ๆ หนะค่ะ

รองเท้า เจ้าสาว Fashion Eyes บางลำพู สูง 4 นิ้วเพราะคุณเจ้าบ่าวสูง 180 ค่ะ

WPE_0373

รองเท้า เจ้าบ่าว ซื้อที่ Platinum Mall  ราคาไม่แพง สวยด้วยแถมใส่สบาย มีหลายสีค่ะคุณแฟนว่าจะไปซื้อเพิ่มอีกสีค่ะ  ปล. ปูมเลือกสีเทาให้เค้าเพราะ ใส่กับชุดขาวก็ไม่โดด ใส่กับชุดสูทดำก็ได้ ใส่กับกางเกงยีนส์ก็สวยค่ะ

WPE_0374

รูปถ่ายหน้างานและ Gallery –จากที่ไปถ่าย Pre-Wedding PK ร้าน Unda รูปที่ถ่ายออกมาน่ารัก สีสันสดใสมาก ๆ ค่ะ มีแต่คนถาม เข้าไปดุได้ตาม link นี้เลยค่ะ

http://my.inlovephoto.com/07/sugarplum/prewedding/

อุปกรณ์ตกแต่ง-- ได้ flower Ball สวยๆ กับตัวหนีบปลาโลมาน่ารักๆ จาก น้องนก Naranya  + ตัวหนีบดอกไม้(ทำเอง) จากน้องเปิ้ล ขอบคุณค่ะ

WPE_II-10 WPE_II-4WPE_0496

เพลงในงาน – ปูมใช้แผ่นเปิดเอาค่ะ save ดี ก็ออกมาไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

Presentation  - คุณเจ้าบ่าวทำเอง ใช้โปรแกรม Proshow Gold ร่วมกับโปรแกรมตัดต่อเพลง (เค้าถนัดค่ะ ตัด ringtone ให้พี่สาวบ่อย ๆ) แล้วก็ให้เพื่อนสนิทที่เคยทำรายการสาระแน ปรับรูปแบบอักษร + เพิ่ม file วีดีโอบทสัมภาษณ์ พ่อกับแม่ ค่ะ

ใครอยากเข้าไปดู เข้าไปได้ที่ link นี้ค่ะ รอโหลดนิดนึงนะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=qiyHspTfaVA

เครื่องพ่นฟองสบู่ -- มรดกตกทอดจากรุ่นสู่รุ่น (555) เจ้าของตัวจริงคือ น้องอ้น+พี่วิลลี่ บ้าน 52 ขอบคุณจากใจค่ะ

แต่งหน้า-ทำผม พี่จอม + พี่โอ๋ อันนี้เป็นสิ่งที่ปูมทำอย่างแรก หลังจากที่ได้วันและจองโรงแรม พี่จอมแต่งปูมออกมาสวยจนมีแต่คนชม ทรงผมก็สวย เรียบหรูมาก ถูกใจที่สุดค่ะ

ทำเล็บ – ร้านอยู่ตรงข้ามมาบุญครอง สำหรับปูมทำแบบ French nail ก็ดูสวยเรียบ ๆ ดีแล้ว ต้องต่อเล็บ 4 เล็บเพราะเล็บหัก รวมทำ French 500 บาทพอดีค่ะ (ต่อเล็บ เล็บละ 100 บาท ค่าเพนท์แบบ French nail 100 บาท ไม่แพงเลยใช่ไหมคะ) ปล. ร้านไม่ไฮโซนะ แต่ลูกค้าแน่นร้านเลยแหละ จนวันนี้ยังไม่หลุดเลย ทนดีค่ะ

French Nail

สถานที่ ห้องราชาบอลรูม โรงแรม Prince Palace ห้องสวย การตกแต่งสวย อาหารอร่อยมาก คนละโลกกับข้างล่างที่ดูจอแจวุ่นวายเลย ที่เลือกที่นี่ก็เพราะ ห้องสวย อาหารอร่อย และ ใกล้บ้านแฟนมากค่ะ

ช่างภาพ ใช้ของพี่ท๊อป (TOPTANA) ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ ปูมจ้างช่างหลัก 1 คน + ช่าง candid 1 คน ถ่ายออกมาสวย ไม่ผิดหวังเลยค่ะ ปูมเข้าไปจองพี่เค้าตั้งแต่เดือนตุลา 51 เค้ามี promotion ครบรอบ 10 ปีพอดีเลยได้ราคาพิเศษค่ะ

ช่างภาพ (เฉพาะกิจ) – พี่เหน่ง แฟนน้องเปิ้ลบ้าน 52 อุตส่าห์มาถ่ายให้ตั้งแต่ตอนแต่งหน้าเลย ขอบคุณค่ะ

วีดีโอ – ให้ทางพี่ท๊อป ช่วยหาเพิ่มมาให้ ซึงผลงานที่ได้ค่อนข้างเป็นที่น่าพอใจมากค่ะ

พิธีกร--ได้เพื่อนสาว 2 คน คือเพื่อนซี้สมัยเรียน กับเพื่อนเอ๋บ้าน 52 ช่วยมาเป็นพิธีกรให้ ขอบคุณมาก ๆ จ้า

ข้อผิดพลาดในงาน

มีหลายเรื่องเหมือนกันนะ

-       โต๊ะเหลือเยอะ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นแขกที่ทำงานปูม เฉพาะโต๊ะที่ทำงานว่างถึง 3 โต๊ะ ผิดพลาดตอน confirm โต๊ะค่ะ บางส่วนก็เพื่อนแฟนว่าจะมาก็ไม่มากัน ตอนเช็คคนนั้นคนนี้ก้บอกว่าจะมา น้องที่ออฟฟิศที่ให้ช่วยประสานงานก็มาสาย แต่ก็ฝากซองกันมาเยอะนะคะ แต่ใจเราอยากให้มางานมากกว่า ไม่ได้มีความคิดเชิญแขกเรียกซองเลย ทุกคนที่เชิญก็ตั้งใจอยากให้มา ก้อเลยเผื่อที่ไว้ให้ ตอนที่ทราบว่าโต๊ะเหลือเยอะเนี่ยเครียดมาก ๆ เพราะทุกอย่างก็เป็นค่าใช้จ่ายทั้งนั้น ซึ่งเรา 2 คน ช่วยกันออกค่าใช้จ่ายเองค่ะ ไม่ได้รบกวนใคร

เรื่องนี้ถ้าใครเจอแบบเดียวกันต้องตั้งสติให้ดี ต้องคุมอารมณ์ให้ได้  ตอนเห็นงานโล่ง ๆ ก็ใจหาย  แต่ก็ต้องท่องไว้ในใจว่าจะยังไงก็ยิ้มไว้ก่อน เรื่องอื่นช่างมัน

เพราะว่ารูปถ่ายของเรามันจะอยู่กับเราไปจนแก่ จะให้มีแต่หน้าบูด ๆ เศร้า ๆ ได้ยังไง

ตรงนี้ได้กำลังใจดีมาก ๆ จากเพื่อน ๆ ที่มากัน เพื่อน ๆ น้อง ๆ ช่วยพาแขกไปนั่งที่โต๊ะ ช่วยรับแขกกันอย่างเต็มที่ ทำให้บรรยากาศในงานออกมาสนุกสนานเฮฮา

เพื่อนที่เรารักมากันเกือบหมดทุกคน หลายคนมาไกลจากสิงค์โปร์ สมุย ภูเก็ต นครสวรรค์ ทำให้ลืมเรื่องเครียดไปได้เลยค่ะ

ขอบคุณทุกปัญหา ที่ทำให้รู้ว่าเพื่อนแท้ยังมีอยู่ในโลกค่ะ ซาบซึ้งที่สุดในโลก

-       ซุ้มหน้างานแคบไปหน่อย พอดีเป็นคนไม่ได้ซีเรียสเรื่องซุ้มอะไรมากมาย ก้อเลยลืมเรื่องความกว้างซุ้มไป (ไม่เคยสนใจด้วยซ้ำ)ไปเพิ่มเงินทำเฉพาะส่วน Gallery นิดหน่อย แฟนเค้าก็ไม่อยากให้สิ้นเปลืองมาก แต่พอมาดูรูปก็เสียดาย พอถ่ายรูปเพื่อนเยอะ ๆ หรือแขกเกินฝั่งละ 2 คน(ซ้ายขวา) ก็ล้นออกไปนอกซุ้มแล้ว ถ้ากลับไปแก้ไขได้ จะเพิ่มความกว้างของซุ้มอีก 1 เท่าเลย

แต่ซุ้มที่โรงแรมทำก็ออกมาสวยถูกใจมาก Theme สีขาวเขียวค่ะ ได้ Flower Ball จากคุณน้องนก Naranya ไปตกแต่งเพิ่ม ดูหรูขึ้นทันตาเห็น มีแต่คนบอก ขอบคุณมาก ๆ

-       เครื่องพ่น Bubble ฟองออกน้อยผิดปกติ คุณแฟนมาทราบตอนก่อนเริ่มงานประมาณ 2 ชั่วโมง แต่ก็ไม่รู้จะแก้ไขยังไง ก็ต้องเลยตามเลย ปูมเองไม่ทราบเรื่องนี้เลยด้วยซ้ำเพราะวันงานมัวแต่ตื่นเต้น เบลอ ๆ เครียดเรื่องโต๊ะเหลือ จนมาดูรูปเปรียบเทียบกับรูปของเพื่อน ๆ ที่เค้าใช้ bubble เหมือนกัน ถึงเห็นมันน้อย ๆ ไปถามแฟน แฟนถึงบอก ดังนั้น ทางที่ดีควรมี Plan B ไว้นะคะ เช่นหายืมเครื่องมาสำรองเผื่อไว้ ปูมเองก็ชะล่าใจ ไม่เทสต์ก่อนหน้านั้นซัก 1-2 วัน คิดว่ายังน่าจะหาทางแก้ไขได้ค่ะ

-       เค็กแต่งงาน  ตอนที่ตกลงกับโรงแรม สรุปว่าจะใช้เป็น cupcake มาเสิร์ฟให้แขก เพราะไม่อยากใช้เค็กจริงตอนตัด เพราะเค็กจะไม่สวย และไม่เรียบร้อย แต่พอเอาเข้าจริงตอนโรงแรมมาเสิร์ฟกลายเป็นเค็กชิ้น ๆ ค่ะ เซ็งมากเลย มันไม่สวยอ่ะค่ะ มันต่างกันนะ cupcake กับเค็กชิ้นสีเหลี่ยม ๆ เนี่ย แต่ก็ไม่ได้ complain อะไร เหนื่อยหนะคะ เงินก็จ่ายไปจนเกือบหมดแล้วตอนนั้น ก็เลยปล่อยค่ะ

เพื่อน ๆ ก็บ่นกันว่าไม่ได้กินเค็ก  หลังงานก็เลยไปซื้อเค็กมากินกันเป็นปอนด์เลย แค้นใจ

ได้ข้อมูลกันไปพอสมควรแล้ว มาดูรูปงานกันดีกว่าค่ะ

ชุดงาม ๆ จากร้าน The Absolute

WPE_0371

Gallery และภาพใหญ่ (ยืมจากที่ร้านอันดามา)

WPE_0389

WPE_II-4

บรรยากาศห้องจัดงานของปูมค่ะ แชนเดอเลียสวยมาก

WPE_0413

WPE_0414

Backdrop บนเวทีและเค๊ก (ของปลอม)

WPE_0408

WPE_0412

บ่าวสาวของงาน ปูม+อิ้ว ค่ะ

WPE_0438

WPE_0639

WPE_0440

ปูมเอง หลังจาก makeover by พี่จอม+พี่โอ๋ ค่ะ

วิ่งลงมาหน้างานตอนประมาณ 6 โมงกว่า ๆ

WPE_0435

ผมด้านข้าง สวยมาก ๆ ค่ะ กุหลาบขาวดอกเล็ก ๆ น่ารัก

WPE_0519

ผมด้านหลังค่ะ พี่โอ๋เรียกว่าทรง "สุสานหอย"

hair updo

ถ่ายกับเพื่อน ๆ ที่ไปร่วมงาน สาว ๆ หนุ่ม ๆ จากห้อง 52 WSQ นี่เอง

WPE_0531

สองสาวพิธีกร เพื่อนเอ๋ บ้าน 52 กับ เพื่อนบีค่ะ

WPE_0534

ตอนเดินเข้างาน มีหลาน ๆ ฝาแฝดมาเดินนำ (พร้อมคุณแม่และขบวนพี่เลี้ยง)

WPE_II-294

WPE_II-299

บนเวทีค่ะ

WPE_0666

WPE_II-350

นาทีตัดเค็ก

WPE_0822

WPE_0704

ดูสิว่ามือใครอยู่ข้างบน หุ หุ หุ

WPE_0700

โยนดอกไม้ค่ะ

WPE_0723

WPE_0727

WPE_0730

ถ่ายมิวสิควีดีโอ (มือกางเชียว แต่ก็ชอบรูปนี้ค่ะ 555)

WPE_0851

ถ่ายรูปเฮฮากับเพื่อน ๆ ตามประสาค่ะ

WPE_0791

WPE_0773

อันนี้นั่งเมื่อย ตอนใกล้เลิกงานแล้ว แต่ก็ยังยิ้มได้ค่ะ

WPE_II-583

รูปคู่ แบบเรียบร๊อยยยยยยยย

WPE_0585

จบด้วยรูปสุดท้ายกับแก๊งค์เพื่อนรัก ที่มาสร้างความเฮฮาให้งานปูมค่ะ (โดนแกล้งปากระดาษใส่เต็มหัวเลยด้วย)

WPE_II-625

รูปเยอะ เรื่องเยอะจริง ๆ เฮ้อ

รูปอื่น ๆ อีกมากมาย เข้าไปชมได้ที่ Gallery เลยค่ะ http://my.inlovephoto.com/07/sugarplum/My+Wedding+day/23-5-0 9/

ปูมและคุณเจ้าบ่าว ได้ทำ Thank you Presentation เพื่อสรุปภาพงานพิธี + งานฉลองสมรส ไว้ และเพื่อขอบคุณเพื่อน ๆ ที่มาร่วมงานและช่วยเหลือทุก ๆ อย่าง จากใจของเราสองคน ตาม link นี้ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=AHzJIGbGSso

จบการรีวิวเท่านี้หละค่ะ ขอบคุณที่ติดตามชมนะคะ

ปล. หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับรุ่นน้องนะคะ พยายามใส่รายละเอียดเยอะหน่อย ถ้าตกหล่นตรงไหน นึกออกแล้วจะเอามาลงเพิ่มเติมค่ะ

Edited by Sugarplum
Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2009 at 22:29

อิอิ

เหมือนกับมีอะไร  นะ  ก็เลยยังไม่ไปนอน

ดีใจด้วยนะจ๊ะ เทย่า  ยินดีอีกรอบหนึ่ง เสียดายที่ไม่ได้ไปงาน  เศร้าเล็กน้อย  คนขับรถต้องทำงานอ่ะ กลัวว่าจะเจอแก๊งด้วยกันแล้วจะเพลิน เหมือนงานหนูอึ้ม  ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sugarplum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2009 at 22:37

ดีจ้า นก ว่าแล้วเชียวต้องมีคนมาปาด (ดันเผลอกด post ไป ยังไม่ได้แปะรูปเลย 5555)

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2009 at 23:13
ยินดีด้วยนะคะ รอชมรูปเพิ่มค่ะ
Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2009 at 23:59

อยากดูต่อจังเลยค่ะแต่แอบไปดูในอัลบั้มมาแล้วงานดูอบอุ่นมากกกก กกกกกกกกกเจ้าสาวก้อสวยมากกกกกกกกกก

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
naphat_thanachi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naphat_thanachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 00:00

Avatar ยินดีด้วยอีกครั้งค่ะพี่สาวคนดี นู๋ติดภาระกิจแบบหลีกเลี่ ยงไม่ได้ เลยอดไปเลย

งานพี่ปูมสวยน่ารัก มากๆเลยค่ะ นู๋อยากรีวิว บ้าง ม่ะรู้จะเขียนไง

Edited by naphat_thanachi
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sugarplum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 00:14

AvatarAvatarชมต่อไปเลยค่ะ เสร็จแล้ว

Avatar ไม่เป็นไร โอ๋ ขอบใจนะจ๊ะที่มาเยี่ยมชมรีวิว พยายามเขียน นานมากกกก กว่าจะเสร็จ

Back to Top
darlin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darlin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 00:38
น่ารักจังเลยค่ะ ธีมงานสีเขียวแปลกตาดี โดยเฉพาะไทเจ้าบ่าว 

การ์ดร้านเดียวกันเลยค่ะ ลายดอกไม้เหมือนกันด้วย อิอิ

ร้านนี้เค้าใจดีมากมาย น่ารักที่สุดเลย
Back to Top
evee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 00:42
Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 01:19

พี่ปูมสวยจ้า .. ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
chonida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chonida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 08:39

WPE_0851

ชอบรูปนี้เหมือนกันเลยค่ะ น่ารักดี

Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 08:42

โอ้โห...รีวิวละเอียดสมกับการรอคอย

ดีใจกะพี่ปูม พี่อิ้ว อีกครั้งนะจ๊ะ

งานสวยมากๆเลยอ่ะ ยินดีด้วยนะคะ ^_^

Back to Top
Gaekitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gaekitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 09:31
เจ้าสาวสวย งานสวย ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 09:47
พี่ปูมรีวิวละเอียดมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะพี่ปูม
Back to Top
anniejung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 09:57

ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักมากคะ เจ้าสาวน่ารักจัง

Back to Top
JanieP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JanieP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 10:10
งานสวยงามมากมาย เจ้าสาวก็สวย ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Thiffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 11:31
ยินดีด้วยอีกครั้งค่าพี่ปูม

งานสวยน่ารัก เป็นกันเองมากๆค่ะ

พี่ปูมก็สวยมากๆๆๆค่า

Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 14:59

มายินดีกับเพื่อนสาวอีกรอบ งามจริง ๆ นะเนี่ย

บรรยากาศสวยสมใจเลยจ้ะ

แต่เสียดายจังที่ป่วยเลยอดไปร่วมงานด้วย

Back to Top
kai_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kai_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 15:37
สวยงามมากเลยค่ะ ดูอบอุ่นสบายตากับสีเขียวมากเลย
เจ้าสาวก็สวยจริงๆ เจ้าบ่าวก็หล่อ
ขอเก็บแบบสูทเจ้าบ่าวไปดูหน่อยนะคะ คุณว่าที่ไม่อยากใส่สีขาว
ก็หาแบบที่ดูดีอยู่ค่ะ ชุดคุณเจ้าบ่าวดูดีมากเลยค่ะ

Back to Top
luknumnaruk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote luknumnaruk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 16:16

ยินดีด้วยค่ะ รูปสวยจังเลย

Back to Top
cheerythepooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheerythepooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 17:03

คุณปูมน่ารักมากๆ เลย รีวิวงานละเอียดดี เป็นประโยชน์มั่กๆ ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่า

Back to Top
litly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote litly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 18:14

ยินดีอีกครั้งจ้า

รูปดูยังไง ๆ  ก็สวย  ดีใจด้วยนะค่าได้รูปสวยสมใจเลย

Back to Top
kaning@64 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaning@64 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 18:18

เจ้าสาวยิ้มสวยจัง น่ารักมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 19:23
สวยจังค่ะ พี่ปูม
Back to Top
jeabcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 19:27

งานสดใสจังคะ

มีความสุขมากๆนะคะ

<
Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 20:09

งานสวยตามที่ตั้งใจไว้

Back to Top
JaaeandBerm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JaaeandBerm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 20:35

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2009 at 21:13
ยินดีด้วยค่ะพี่ปูม มีความสุขมากๆเน้อ
Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:40

ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวสวยมากๆเลยค่ะ

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 08:40
< => ขอแสดงความยินดีด้วย นะค่ะ
Back to Top
kate_pure View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kate_pure Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 09:11
สวยจังค่ะ ทั้งงานและเจ้าสาว

สีเขียวดูแล้วสดชื่นจัง
Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 09:33

Avatar เพื่อนปูมค่ะ วันนั้นเพ่อนมีความสุขมาก ๆ ค่ะ เพื่อนทำงานออกมาได้ดีแล้วค่ะ ไม่มีใครทำงานได้ออกมาดีหมดเลยอ่ะคะ เพื่อนสวยมากค่ะ

ขอให้เพื่อนมีความสุขมาก  ๆ ค่ะ ยินดีด้วยค่ะ

ป.ล. อิ๋วเก่งจังทำพรีเซนเองด้วยอ่ะ เจ้าบ่าวเราไม่สามารถค่ะ

Back to Top
junka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote junka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 09:37

น้องปูมน่ารัก เจ้าบ่าวก็หล่อ บรรยากาศดูอบอุ่นนะ

Back to Top
sweet bear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet bear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 09:53
ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ ขอให้พี่ปูมมีความสุขมากๆน้า

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 09:55
น้องปูมรีวิวได้ประทับใจมาก ๆ ละเอียดดีจังค่ะ น้องปูมก็สวยมาก ๆ ด้วย มีความสุขมาก ๆ นะจ๊ะ
Back to Top
jack09 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jack09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 10:11

ยินดีกะพี่ปูมด้วยค้า มีความสุขมากๆๆนะก๊ะ  เจ้าสาวสวยมากจ้า

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 10:17

ว้าว พี่ปูมรีวิว งานเย็นแซงเปิ้ลไปแย้ว อิอิ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 10:30

ยินดีด้วยนะคะคุณปูม ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

เจ้าสาวหวานน่ารัก เจ้าบ่าวก็ดูใจดีจัง

งานเย็นสวยและอบอุ่นมากๆค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 10:44

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

ภาพสวยงาม และเล่าเรื่องเป็นขั้นเป็นตอนดีจังค่ะ  เป็นประโยชน์ต่อน้อง ๆ ว่าที่เจ้าสาวได้แน่นอนค่ะ

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 10:52
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
gaily_marazzi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gaily_marazzi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 11:00

พี่ปูม งานน่ารักมาก ๆเลยค่ะ

มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ ยินดีด้วยค่ะ

แอบเห็นแล้ว ว่ามือใครอยู่บน อิอิ

Back to Top
Best&Tu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Best&Tu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 11:58

น่ารัก สวย สมกับเป็นพี่ปูมเลยค่ะ ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ

Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 12:52
ยินดีด้วยค่ะ คุงปูม น่ารักมาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sugarplum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 12:58

ขอบคุณทุกคนที่มาเยี่ยมชมนะคะ งานปูมเน้น save ๆ (เจ้าสาวโหมดประหยัด) อันไหนทำได้ก็ทำเองค่ะ แต่ก็ไม่เยอะมากเพราะไม่ค่อยจะมีเวลา แล้วก็ไม่ได้ทุ่มทุนลงที่การตกแต่งเลยเท่าไหร่ บางอย่างที่พอจะแนะนำได้ก็อยากจะบอก ๆ กันไว้ เพราะตัวปูมเองก็หาข้อมูลจากที่นี่เยอะเหมือนกัน

Avatar โดยเฉพาะพี่ชุ เข้ามา comment รู้สึกหายเหนื่อยขึ้นเลยค่ะ

Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 13:10
พี่ปูม  งานพี่อ่ะ  สวยและเฟอร์เฟ็คแล้วค่ะ  งานออกมาดีมากๆๆค่ะ  วันนั้นพี่สวยมากเลย
Back to Top
MiZu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MiZu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 13:24

ละเอียดมากเลยคะปูม ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ

สวยมากๆๆเ ลยยย

Back to Top
pink ping View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pink ping Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 13:35

พี่ปูม...ยินดีด้วยนะค๊า พี่ปูมสวยมากๆ งานออกมาน่ารักและอบอุ่นจังเลยค่ะ

รีวิวละเอียดและมีประโยชน์มั่กๆเลยค่ะ

Back to Top
หมวยแก้มป่อง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมวยแก้มป่อง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 15:15

ยินดีด้วยค่ะ

เล่าได้ละเอียดมาก ช่วยว่าที่รุ่นต่อไปได้เยอะเลย

Back to Top
nuchza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuchza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 15:29

งานดูดี อบอุ่น และสมความตั้งใจมากค่ะ

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 17:10

แสดงความยินดีด้วยนะคะ.. คุณปูมน่ารักมากๆค่ะ ตีมงานก็สดใสด้วยสีเขียว ชอบๆ..และที่สำคัญทำเล็บได้ราคาไม่แพงเลยแล้วก็ดูดีมากเลยค่ะ

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
ChuiChui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ChuiChui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 17:10

แอบตามมาดูในนี้ด้วยคนค่าพี่ปูม... ดูแลสดชื่อไปด้วยคนค่า

แสดงความยินดีอีกครั้งย้อนหลังนะค๊า

Back to Top
Piggy Pinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Piggy Pinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 19:46

ยินดีด้วยค่ะ น้องปูม งานน่ารักมากเลยค่ะ ริวิวได้ละเอียด อ่านสนุกดีค่ะ

อ่านเรื่องโต๊ะเหลือแล้วก็สะท้อนใจ กังวลเหมือนกันคะ ช่วงที่จะจัดงาน

มีแต่คนบ่นว่าเป็นช่วงวันหยุดยาวหลายวัน อยากจะให้เลื่อนวันออกไปเป็นวันอื่นแทน (ซะอย่างงั้น)

ขออวยพรให้ทั้งคู่มีความสุขมากๆนะคะ

@^_^@!!

Back to Top
kunnika_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kunnika_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 22:39

รูปสวยมากมายเลยจะปูม...

>>>JaEwJiNg<<<
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sugarplum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2009 at 08:50
Originally posted by Piggy Pinky

ยินดีด้วยค่ะ น้องปูม งานน่ารักมากเลยค่ะ ริวิวได้ละเอียด อ่านสนุกดีค่ะ

อ่านเรื่องโต๊ะเหลือแล้วก็สะท้อนใจ กังวลเหมือนกันคะ ช่วงที่จะจัดงาน

มีแต่คนบ่นว่าเป็นช่วงวันหยุดยาวหลายวัน อยากจะให้เลื่อนวันออกไปเป็นวันอื่นแทน (ซะอย่างงั้น)

ขออวยพรให้ทั้งคู่มีความสุขมากๆนะคะ

@^_^@!!

หลังจัดงาน ปูมได้ข้อคิดอย่างหนึ่งคือ

คนเราถ้าเค้าอยากจะมาร่วมงาน ยังไงก็มาค่ะ ส่วนคนที่ไม่มา จะให้จัดตรงข้ามบ้านเค้า เค้าก็ไม่มา บางคนเป็นเรื่องงี่เง่าด้วยซ้ำเช่น ไม่มีชุดใส่เลยไม่มา เป็นต้น

มาถึงวันนี้ ปูมก็ไม่ค่อยจะได้แคร์เท่าไหร่แล้ว เพราะเพื่อน ๆ และคนที่เรารักมากันคับคั่ง แค่นั้นก็เพียงพอแล้วค่ะ แต่แค่ตอนงานเราต้องทิ้งความกังวลให้หมด แล้วทุกอย่างจะผ่านไปได้ค่ะ พอมาดูรูปก็มีความสุขค่ะ

แต่ยอมรับว่า ตอนจบงานแล้ว คืนส่งตัว นอนไม่หลับมัวแต่มาคิดเรื่องโต๊ะเหลืออยู่ได้ 555 รู้สึกผิดกับแฟนที่เราไป reserve โต๊ะเพิ่มให้คนนู้นคนนี้ แต่เค้าไม่ว่าเราซักคำเลย

เรื่องโต๊ะเหลือมันเป็นเรื่องสุดวิสัยจริง ๆ แต่ถึงเค้าไม่มากันก็ฝากซองมากันนะคะ  แค่ว่าภาพที่ออกมามันจะไม่สวยเท่านั้นเองค่ะ

Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2009 at 14:04

รีวิวได้ละเอียดมากเลยพี่ปูม

ภาพสวยจังค่ะ ยินดีอีกครั้งนะคะ

ดูกี่ทีก็มีความสุข อิอิ

Back to Top
misskaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote misskaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2009 at 21:38

เจ้าสาวสวยมาก ๆ ค่ะ งานก็อบอุ่นน่ารักมาก ๆ ด้วย

แล้วก็ขอบคุณมาก ๆ สำหรับการรีวิวนะคะ มีประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องแน่ ๆ เลย

Back to Top
ปอป้อ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปอป้อ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jul 2009 at 16:43
สวยๆๆ ยินดีด้วยนะจ๊ะ
Back to Top
love more View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love more Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jul 2009 at 19:43

สวยงามมาก มาก มาก ค่ะ  คุณปูม   ยินดีด้วยจากใจจริงค่ะ

Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2009 at 22:40
ยินดีด้วยค้า
Back to Top
Gamma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gamma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2009 at 01:09

มาช้าไปหน่อย แต่ก็ขอแสดงความยินดีย้อนหลังกับปูมอีกรอบนะคะ

Back to Top
i'mjom View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
JOM Makeup

Post Options Post Options   Quote i'mjom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2009 at 04:27
ปูมคะ เหมือนพี่จะโผล่มาอ่านรีวิวหนูช้ากว่าเพื่อนเลย  งานหนูน่ารักๆๆๆๆ มากๆๆๆ ค่ะ สิ่งสำคัญคือ พี่ขอบคุณ และดีใจมาก ที่ได้มีโอกาสดูแลคู่บ่าวสาวที่น่ารักและได้รับรู้ถึงมิตรภาพที ่พร้อมจะหยิบยื่นสิ่งดีๆให้กันตลอดเวลา    มีความสุขมากๆ นะคะ  /พี่จอมเอง
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2009 at 21:50

ยินดีกับน้องปูมย้อนหลัง

เพิ่งได้ชมรีวิวได้ละเอียดมากๆค่ะ

มีประโชน์จริงๆ

Back to Top
gbiwty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gbiwty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2010 at 03:43

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะเป็นประโยชน์อย่างมากเลยทีเดียวค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.797 seconds.