แต่งงาน Review งานเช้าของเปิ้ลจ้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review งานเช้าของเปิ้ลจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ple-neng View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review งานเช้าของเปิ้ลจ้า
    Posted: 20 Jun 2009 at 19:53

และแล้วเปิ้ลก็ได้เวลาสักที ตั้งท่าอยู่นาน กับการเอารูปมาลง  เพราะเปิ้ลแต่งไปตั้งแต่ 8 มีนาคม 52 แล้วอะคะ เพื่อแบ่งปัน เผื่อได้ประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นต่อไปนะคะ

ก่อนอื่นก็คงเหมือนเจ้าสาวทุกคนที่คิดเหมือนกัน คือขอขอบคุณ WeddingSquare  ที่ทำให้เปิ้ลและสาว ๆ มาหาความรู้ เรื่องงานแต่งจากที่นี่ ซึ่งเปิ้ลได้ไปเยอะมาก ๆ

ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้มากมายที่มีประโยชน์กับเปิ้ลและเจ้าสาวอี กหลาย ๆ คน 

และที่ขาดไม่ได้ ต้องขอขอบคุณ พ่อแม่ของเปิ้ลและพี่เหน่ง และญาติทุกคน โดยเฉพาะ น้องส้ม น้องสาวสุดที่รัก ที่คอยเตรียมงาน และรอรับของให้ จนไม่ได้นอนเลยอะคะ เพราะช่วยงานเปิ้ลอย่างมากเลยคะ

ก่อนอื่นขอเล่ารายละเอียดก่อนนะจ๊ะ

งานเช้า  จัดที่บ้านเปิ้ลเองคะ พระประแดง ซึ่งที่จริงบ้านก็พื้นที่น้อยนะคะ  แต่พ่อกะแม่ ไม่ยอมให้ไปจัดที่อื่นอะคะ ก็เลยต้องจัดที่บ้าน วันงานเลยยิ่งทำให้บ้าน ดูเล็กไปอีกเพราะคนเยอะมากๆ ที่จริงแค่ญาติก็เต็มบ้านแล้วอะคะ

พานขันหมาก พี่หนุง พี่สาวซะมีอุส่าห์ทำให้ แต่คนจัดขันหมากไม่ได่เอามาให้อะคะ เศร้าเลย เพราะแถวบ้านเค้าไม่ใช้กันอะคะ

ของที่ใช้ในขบวนขันหมาก แม่และน้าเล็ก จัดการเตรีมให้ ทั้งของที่เจ้าสาว และของเจ้าบ่าว  แต่เจ้าบ่าวต้องเป็นฝ่ายจ่างเงินค่าของขันหมากที่ต้องใช้ของฝ่า ยเจ้าบ่าวเองนะคะ(ประมาณ 6,000 บาท)  โบราณเค้าถือคะ 

ของขวัญให้คนถือขันหมาก เปิ้ลใช้เป็นผ้าถุง และผ้าขาวม้า ซึ่งคุณแม่ขอร้อง อิอิ ซื้อจากพาหุรัด แล้วเอามาห่อของขวัญเอง กระดาษห่อซื้อจากสำเพ็ง ตกแผ่นละ 2 บาท 1 แผ่นห่อได้4 ผืนเลยคะ โบว์ก็ทำเอง สรุปของชิ้นนี้ต้นทุนประมาณ 70 บาทคะ

ของรับไหว้ แบ่งเป็น 2 อย่างคะ ของผู้เฒ่าผู้แก่ ใช้เป็นรังนกขวดใหญ่คะ ห่อเอง แต่โบว์อันนี้แม่เพื่อนรักทำให้คะ เพราะถ้าซื้อเค้า อันนึง ตั้ง 15 บาทคะ ของรับไหว้อีกอบ่างเป็น ผ้าขนหนูผืนใหญ่ 2 ผืน ซื้อจากพาหุรัดเหมือนเดิมคะ ต้นทุนประมาณ 120 บาทรวมห่อและติดโบว์คะ

ของชำร่วย เป็นกระเป๋าใส่โทรศัพท์ คุณแม่ขอร้องอีกแล้วคะ ซื้อจากสำเพ็ง ใบละ 19 บาทเอง ซึ่งถ้าซื้อตามห้างร้านทั่วไปขายใบละ 39-59 บาทคะ เอามาห่อเองอีกตามเคย เด๋วตามดูนะคะ

ช่างแต่งหน้า ขอบคุณพี่มุกที่ทำให้เปิ้ลสวยแบบที่ไม่เคยมาก่อนคะ น่ารัก มาก่อนเวลา ด้วย ชอบ อยากได้ผมแบบไหน พี่มุกจัดให้

ชุดบ่าว-สาว จากร้านอันดาเวดดิ้งคะ

ช่างถ่ายรูป คุณซะมีเป็นคนเลือก คะ ช่างเบิร์ด เป็นกล้องหลักคะ

ส่วนกล้องแคนดิด ต้องขอขอบคุณ พี่ทิพย์ และน้องรินที่มาถ่ายให้ตั้งแต่ งานเลี้ยงพระเช้า

เล่ายาวเลยเรา มาดูรูปกันนะคะ(เจ้าบ่าว ไม่ค่อยยิ้มนะคะ เป็นเสือยิ้มยากอะคะ)

ก่อนวันงานแต่ง มีพิธีทำบัดพลี ไหว้ เทวดาฟ้าดิน เจ้าที่ เจ้าทาง และอื่น ๆ อีกมากมาย แต่ไม่มีใครถ่ายรูปให้ ไม่แน่ใจว่าคนอื่นมีทำเหมือนเปิ้ลหรือเปล่าคะ

เช้า 7.30 น. ทำบุญเลี้ยงพระเช้าก่อนเลยคะ

2

4

พระกลับแล้วจ้า

6

พอถึงเวลา 9.09 น.ขบวนขันหมากก็เริ่มเคลื่อนขบวนจากบ้านน้าสาวคะ

8

กล่องสีทอง เป็นของรับไหว้ที่ห่อกันเองนะคะ

ขันหมากมาแล้ว

10

สงสารเจ้าบ่าว เจอประตูกั้นขันหมายไปหลายประตูกมากๆ เลย อิอิ กว่าจะเข้าบ้านมาได้

12

เจ้าบ่าวมาแล้ว ๆ กว่าจะเข้ามาได้ แย่งรองเท้ากันน่าดู แต่น้าสาวสุดที่รัก 2 คนแย่งมาได้เลยไม่ต้องเสียค่าไถ่รองเท้าอีกคะ เจ้าบ่าวรุ่นหลังระวังนะคะ

16

ต่อไปก็เป็นพิธีสู่ขอ เปิดสินสอด นิดหน่อย ให้พ่อแม่ และญาติโรยถั่ว งา ข้าวตอกดอกไม้ อวยพรให้บ่าวสาว

25

แล้วเจ้าบ่าวก็ใส่ทองสินสอดให้เจ้าสาว

29

เสร็จพิธีแล้ว แม่เจ้าสาวแบกสินสอดอันหนักอึ้ง เห็นแม่บอกว่าหนักมากตอนะแบกไปเก็บ เห็นว่าโบราณเค้าว่าไว้อีกแล้วคะ

37

ต่อด้วยการไหว้ผีบ้านผีเรือนคะ

43

มาต่อด้วยพิธีรับไหว้ คะ แม่น่ารักมากไปซื้อถังเงินถังทองไม้สักมาเป็นของรับไหว้ น่ารักดีคะ ส่วนพานรับไหว้พี่หนุง พี่สาวซะมีทำให้จ้า

52

ถึงพิธีหลั่งน้ำนะคะ เริ่งพิธีตั้งแต่ 11.30 น. เสร็จเอาตอน อีก 15 นาที บ่ายดมง คนเยอะมากมาย มือบ่าวสาวถึงขั้นซีดกันไปเลยคะ แต่ก็ดีใจเพราะมีแต่คนแก่คนเฒ่ามาให้พรทั้งนั้นเลยคะ ยืนต่อแถวกันยาวเหยีดไม่บ่นสักคะ อันนี้เป็นของชำร่วยนะคะ ฝีมือการห่อของเปิ้ลและส้มคะ  เกือบลืม Tag ติดของชำร่วย เช้าและเย็นเหมือนกันเลยคะ ออกแบบดดยพี่ทิพย์ แล้วก็เอาไปอัดเป็นรูป ตกอันละ 25 สตางค์เองนะคะ

61

ก่อนหลั่งน้ำ แม่ของทั้ง 2 ฝ่ายคล้องพวงมาลัยให้ก่อนคะ

64

วันนี้พ่อเปิ้ลยอมให้ยกขึ้นมาหลั่งน้ำ หลังจากไม่ยอมขึ้นบนบ้านเลยตั้งแต่เช้าคะ

76

หลั่งน้ำเสร็จถ่ายรูปสักหน่อยนะจ๊ะ

85

นี่ไงโฉมหน้าน้องส้ม น้องสาวสุดที่รัก ที่อดหลับอดนอนเพื่องานพี่สาว แต่น้องก็ยังหน้าเด้งดึ๋งดั๋งไม่เหมือนคนอดนอนเลยแม้แต่น้อย

82

เสร็จจากหลั่งน้ำ ถึงพิธีส่งตัวจ้า

88

งานเช้าก็เสร็จเรีบร้อยแบบไม่ได้พักเลยคะ ขนาดข้าวยังกินไปได้แค่ 3 คำ น้ำ 2 อึกเองคะ ยังไงเจ้าสาวที่จะถึงวัน กินอะไรรองท้องไว้ก่อนนะคะ

ลงรูปซะเยอะเลย ยังไงก็ขอบคะณทุกท่านที่เข้ามาชมรูปงานเปิ้ลนะคะ

ปล.ขอบคุณพี่นก narunya เจ้าของร้านโลมาเวดดิ้ง ที่ช่วยลงรุปในอินเลิฟให้นะคะ

แล้วจะมารีวิวงานเย็นต่อนะคะ ขอบคุณคะ

Edited by ple-neng
Back to Top
Gaekitty View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Gaekitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2009 at 19:57
ยินดีด้วยนะคะ รอดูภาพงานเย็นค่ะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2009 at 20:02

ยินดีด้วยจ้า

61

ชอบอันนี้จังเลย

ไอเดียเก๋ดีจ้า

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2009 at 20:17

ว้ายๆๆๆ

เค้าเพิ่งกลับมาจาก ไปช๊อปที่สำเพ็งอ่ะ  กลับมาก็ได้เห็นการรีวิว  อันที่รอคอยมานานแสนนาน

เพราะว่าลงรูปไป  นึกภาพไป ว่า มันอะไร เกิดก่อนเกิดหลังวุ้ย

เพราะว่า ประเพณีของแต่ละบ้านไม่เหมือนกันอ่ะ

ชอบชุดไทยมากเลย  ฟ้าได้ใจจริงๆ

รอฟังข่าวดีเร็ว ๆ นี่นะจ๊ะ

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2009 at 20:18
ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะพี่เปิ้ล พิธีเป็นกันเองมาก ญาติเยอะจังเลยค่ะ อบอุ๊นอบอุ่น ที่สำคัญเจ้าสาวสวยด้วยค่ะ
Back to Top
ibeauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibeauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2009 at 20:27

ยินดีด้วยนะคะ

ชอบไอเดียห่อของขวัญ  ทำยากมั้ยคะ

61

Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2009 at 23:07

ชอบชุดไทยสีฟ้าเหมือนกันค่ะสวยมาก ๆ แล้วก้อหลั่งน้ำนานมากกกกกกกกกกกกกเลยค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2009 at 08:56

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

ชอบทรงผมจังค่ะ สามารถ adap ติดโบว์ได้ด้วย

Back to Top
jnnetwork View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jnnetwork Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2009 at 10:09

หวัดดีจ้าพี่เปิ้ลงานน่ารักอบอุ่นเป็นกันเองมากมาย ดูแล้วมีความสุขจังเลยค่ะ ชอบไอเดียวห่อของขวัญมากๆๆ ว่างๆๆช่วยสอนน้องหน่อยนะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2009 at 10:28

ดีใจด้วยนะคะน้องเปิ้ล  เจ้าสาวน่ารักจังค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2009 at 10:55
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวน่าร๊ากกกกค่ะ
Back to Top
tikkyka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkyka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2009 at 11:38
ยินดีด้วยค่ะ ห่อของขวัญได้น่ารักจริงๆค่ะ
Back to Top
luknumnaruk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote luknumnaruk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2009 at 20:30

ยินดีด้วยนะคะ ชุดสีฟ้าสวยมากเลยค่ะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 09:22

ยินดีด้วยนะคะพี่เปิ้ล งานพี่ดูสดใสม๊ากกก โดยเฉพาะชุดเจ้าสาว สีฟ้า  มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
poky_nina View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poky_nina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 09:28

ยินดีด้วยค่ะคุณเปิ้ล

งานดูอบอุ่นมากค่ะ ประเพณีไทยเนี้ยดีจิง ๆ นะค่ะ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ ค๊า

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 09:40

ยินดีด้วยนะคะ งานอบอุ่นได้บรรยากาศแบบไทยดีค่ะ

ชอบชุดไทยสีฟ้า คุณเปิ้ลใส่สวยขับผิวมากๆ ค่ะ

Back to Top
noo-eed View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo-eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 09:52
ยินดีด้วยน่ะค่ะ   เปลี่ยนชุดเยอะดีค่ะ  ชุดสวยด้วย...
Back to Top
leg_2121 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 10:17

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 10:45

61

น่ารักอ่ะ... ไอเดียดีจริงๆเลย

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะค้า เจ้าสาวสวย+น่ารักมากกกกกเลย เปลี่ยนหลายชุดด้วย งามมมจริง โดยเฉพาะชุดสีฟ้า งามสุดๆค่ะ

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 11:05
พี่เปิ้ล แต่งงานวันเดียวกานเรย ยินดีกับพี่ด้วยอีกครั้งค่า มีความสุขมากๆนะจ๊ะ 
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 11:20
ยินดีด้วยนะค่ะ น้องเปิ้ล เจ้าสาวผู้สดใจในชุดสีฟ้า สวยมากมายเลยจร้า
Back to Top
poompui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poompui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 11:41

สวยจังเลยค่ะ ชุดไทยสีฟ้าสวยค่ะ ชอบของขวัญจังห่อน่ารักมากมาย

Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 11:53
Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 12:03
ว้าววววววววว

มารีวิวซอทีนะค่ะ  รอนานมากค่ะ  แต่ก็คุ้มกับการรอคอย  งานพี่เปิ้ลอบบอุ่น  เป๋นกีนเองมากเลย  มีคนช่วยงานเยอะแยะ   ชุดไทยสีฟ้า  พี่ใส่แล้วเหมาะกะพี่มากค่ะ  งามมากๆๆเลยค่ะ
Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 12:25

ยินดีด้วยอีกทีนะคะ เจ้าสาวสไบฟ้า

พี่เปิ้ลใส่สีฟ้าสดแล้วสวยมั่กๆเลย ^_^

Back to Top
Thiffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 12:26
หวัดดีค่าพี่เปิ้ล

เพิ่งได้ดูรูปงานเช้าพี่เปิ้ล งานอบอุ่นมากค่า

ปล.ชอบชุดฟ้ามากมายค่ะ
Back to Top
Pigpanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pigpanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 12:49

-- NuNun & JicKoH --
Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 12:55

ยินดีด้วยนะค่ะพี่เปิ้ล ชอบทรงผมมากๆ

Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 13:09

61

ยินดีด้วยนะค่ะ ชอบอันนี้จังน่ารักจังเลย

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 13:26

เข้ามาเจิม ได้ฤกษ์นำมาวิวสักที อิอิ

Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 13:38

ยินดีด้วยจ้ะ เปิ้ล เป็นงานเช้าที่ดูแล้วอบอุ่นมากเลย

ชอบทรงผมอ่ะ สวยจัง ชุดสีฟ้าก็แจ่มขับผิวด้วย 

Back to Top
Best&Tu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Best&Tu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 13:50

ยินดีด้วยนะคะพี่เปิ้ล ขอให้มีเจ้าตัวเล็กเร็วๆนะคะ

Back to Top
MiZu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MiZu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 16:07

ยินดีด้วยนะค่า รอฟังข่าวดี...ด้วยคนจ้า

Back to Top
LinMei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LinMei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 16:29
Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 16:30

ยินดีด้วยค่ะ งานดูอบอุ่นจัง

Back to Top
Sugarplum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sugarplum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 19:31

งานแบบไทยเต็มรูปแบบ ได้เห็นแล้ว รายละเอียดเยอะจังเนอะ

งานออกมาอบอุ่นมากมาย ยินดีกับน้องเปิ้ล+พี่เหน่งด้วยค่ะ

ปล. แต่งหน้า+ทำผมออกมาสวยมากกกกกกกกกกกกก

ชุดไทยสีฟ้าเปิ้ลใส่ออกมาสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก สวยทั้งคนทั้งชุดเลยจ้า

Back to Top
naphat_thanachi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naphat_thanachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 20:59

เจ้าบ่าวหล่อ  เจ้าสาวสวยอิอิ

Back to Top
JaaeandBerm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JaaeandBerm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 21:16

แอบชอบทรงผมเจ้าสาวอ่ะค่ะ  สวยดีค่ะ

Back to Top
litly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote litly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 21:35

งานน่ารักจังเลยจ้า เปิ้ล  ชุดก็สวย แอบชอบผมด้วยอะ

ตอนนี้แอบเก็บข้อมูลมาใช้ในงานเช้าตัวเองล่ะ  อิอิ

Back to Top
gaily_marazzi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gaily_marazzi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2009 at 10:15

พี่เปิ้ล งานน่ารักมาก ๆ ค่ะ

ชุดก็สวยสดใสด้วยค่ะ ฟ้าได้ใจจริง ๆ

แต่ดูท่าทางจะหนักคอนะเนี่ย อิอิ

มีเจ้าตัวเล็กไว ๆ นะค่ะ

ยินดีด้วยจ้า พี่สาวคนสวย

Back to Top
lady_bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady_bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2009 at 13:07

มาแสดงความยินดีกะพี่เปิ้ล พี่เหน่ง อีกครั้งนะคะ

ขอชมค่ะ นอกจากบ่าว-สาวจะสวยมากมายแล้ว

ภาพก็แจ่มมากๆเลยค่ะ พี่เหน่งนี่เลือกช่างภาพได้เก่งจังค่ะ

ยินดีกับพี่สาวและพี่ชายด้วยนะคะ แล้วเจอกันงานต่อปายยยยยยคร๊าาาาาาา

Back to Top
junka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote junka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2009 at 11:33

น้องเปิล้น่ารัก

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2009 at 13:01

ยินดีด้วยค่ะน้องเปิ้ล จะบอกว่าน้องสวยมากค่ะ งานใจหน้าตาและจิตใจค่ะ

งานน่ารักค่ะ ชุดไทยที่เปิ้ลใส่สวยมากค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2009 at 08:47
ขอขอบคุณที่เข้ามาติดตาม และติชมนะคะ
Back to Top
ChuiChui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ChuiChui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2009 at 11:08
พี่เปิ้ลขา ห่อของชำร่วยได้น่ารักมากๆๆๆๆๆค่า
Back to Top
ถังพลอย View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ถังพลอย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2009 at 11:19

พี่เปิ้ล

ขอมาเก็บข้อมูลน่ะค่ะ

งานสวยมากเลยค่ะ

รายละเอียดเยอะดีค่ะ

หนูก็กะว่าจะจัดแบบนี้เหมือนกันค่ะ

Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2009 at 12:42
ยินดีด้วยค่ะคุณเปิ้ล งานอบอุ่นจัง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2009 at 16:33

ขอบคุณอีกครั้งนะคะAvatarAvatar น้องถังพลอย

ตามไปดูงานเย็น ได้เลยนะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=11598 0&PN=1

Back to Top
fha_bobby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fha_bobby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2009 at 09:59
ยินดีด้วยค่ะพี่เปิ้ล......
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2010 at 09:35
ยินดีด้วยค่ะพี่เปิ้ลลลล พี่เปิ้ลสวยจัง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.198 seconds.