แต่งงาน Unmarried partner visa UK - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Unmarried partner visa UK

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
blondy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote blondy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Unmarried partner visa UK
    Posted: 10 Jun 2009 at 21:02

หวัดดีคะทุกคนเป็นน้องใหม่คะ  Smile

ไม่ทราบว่าใครเคยขอ Unmarried partner visa UK บ้างคะ

คืออยู่กับแฟนที่เมืองไทยมา 2 ปีกว่า ตอนนี้มาเที่ยวบ้านแฟนที่อังกฤษ

ได้วีซ่าท่องเที่ยวถ้ากลับเมืองไทยแล้วจะขอวีซ่ากลับมาใหม่คือเ ราทั้งสองคน

ยังไม่พร้อมที่จะแต่งงานคะเพราะยังไม่ค่อยมีตังค์ ตอนนี้เราอายุ 25 ปี แฟนอายุ 26 ปี

ยังงัยก็รบกวนด้วยนะคะ สับสนมากๆ  Cry  ไม่รู้จะทำงัย คำถามนะคะ

* ไม่ทราบว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ

*ขั้นตอนการขอวีซ่าคะ

ขอบคุณมากคะ  

Back to Top
su_holden View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote su_holden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2009 at 21:18

http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=55639&KW=Kukaluk  ลองศึกษา ของพี่กุ๊ก ดูนะคะ  น่าจะเป็นประโยชน์  

ปล. ขออนุญาตพี่กุ๊กด้วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote blondy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2009 at 21:58

หวัดดีคะพี่กุ๊ก

หนูเคยอ่านฟอรั่มของพี่กุ๊กแล้วค่ะ...นี่แหละทำให้หนูสมัครเป็น สมาชิก

เคยคิดเหมือนกันคะว่าพี่กุ๊กจะเข้ามาตอบให้มั้ยน๊า 555

ขอบคุณมากนะคะที่ช่วยตอบให้...ใจดีจัง

ไม่ทราบว่าตอนนี้พี่กุ๊กอยู่ที่ไหนคะ วีซ่าผ่านแล้วใช่ไหม....ดีใจด้วยนะคะ

อยากทราบว่าเอกสารที่สำคัญที่จะต้องเตรียมนะคะ พอดีอ่านฟอรั่มเก่าของพี่กุ๊ก

เป็นข้อมูลเกี่ยวกับการยื่นอุทรณ์ใช่มั้ยคะ...หนูก็ไม่ค่อยเข้า ใจ...ไม่ค่อยฉลาดคะ

รบกวนหน่อยนะคะอยากเป็นสะใภ้อังกฤษเหมือนคนอื่นเค้าคะ

ขอบคุณมากคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote blondy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2009 at 22:00

อุ้ย !!!  ขอโทษคะ  คิดว่าเป็นพี่กุ๊ก

ยังงัยก็ขอบคุณนะคะที่เข้ามาตอบให้

Back to Top
su_holden View Drop Down

Post Options Post Options   Quote su_holden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2009 at 22:06
ช่วงนี้พี่กุ๊กคงยุ่งๆอ่ะคะ ไม่ค่อยได้เข้ามาค่ะ  พี่กุ๊กไปอยู่อังกฤษแล้วค่ะ  นี่ก้อเป็นรายละเอียดที่พี่กุ๊กคงไว้ค่ะ

Edited by su_holden
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.