WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอวีซ่าเยอรมัน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอวีซ่าเยอรมัน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nongben View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nongben Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอวีซ่าเยอรมัน
    Posted: 06 Jun 2009 at 11:22 Share
เลิกกับสามีไทยนานแล้วแต่ยังไม่ได้หย่าแต่จะขอวีซ่าไปเยี่ยมแฟน ใหม่ที่เยอรมันมีโอกาศผ่านไหมค่ะ ขอวีแบบท่องเที่ยวหรือเยียมเยียนค่ะช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Back to Top
nongben View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongben Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 12:00 Share

มีหนังสือรับรองจากแฟนและหนังสือเชิญ เราควรจะขอวีซ่าแบบไหนดีค่ะ แบบท่องเที่ยวหรือว่าเยียมเยียน

Back to Top
schengen View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 14:15 Share

หวัดดีค่ะ เรื่องวีซ่าเยอรมันไม่ค่อยมีความรู้นะค่ะ  แต่เรื่องการที่ขอวีซ่าแล้วคุณยังไม่ได้หย่าน่าจะไม่มีปัญหามั้ งค่ะเพราะคุณไมได้จะไปแต่งงานกับเขา น่าจะขอแบบท่องเที่ยวดีกว่าไหมค่ะ   ยังไงรอสะใภ้เยรมันมาตอบอีกทีนะค่ะ  โชคดีค่ะ

Back to Top
Frais View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Frais Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 14:21 Share
ส่วนตัวแล้ว คิดว่า : แบบวีเยี่ยมก็ดีนะคะ ถ้าคิดว่า อยากจะอยู่นานมากกว่าเดือนนึงที่เยอรมัน
และ ยิ่งถ้าไปเที่ยวคนเดียวแล้ว สถานทูตคงยิงคำถามไม่ใช่น้อย ประกอบกับ แฟนใหม่จะได้รับรองเรื่องที่พัก หรือ การเงิน (แล้วแต่กรณี) แต่คงอาจจะเป็นแบบ วีเยี่ยมเพื่อน น่ะค่ะ แต่ก็อีกล่ะ เหตุผล คงต้องเขียนให้น่าเชื่อถือ อย่างไร ก็อีกเรื่องนึง

ยังงัยรอผู้รู้มาตอบจะดีกว่าค่ะ
Back to Top
chani_matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 14:58 Share
 อันนี้เอาจากความเห็นส่วนตัวของเราเองนะคะ

คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะคะ เพราะไม่ได้ขอวีซ่ามาแต่งงาน......ขอวีซ่าเยี่ยมเยือนก้อได้คะ.
เตรียมเอกสารให้ครบนะคะ สิ่งสำคัญต้องหลักฐานยืนยันได้การกลับไทยด้วยนะคะ
เตรียมตัวตอบคำถามตอนทำวีซ่าว่าให้ดีด้วยนะคะ เพราะคำนำหน้ายังเป็นนางอยู่อ่ะคะ

ปล.เลิกกันแล้วทำไมไม่หย่ากันเลยอ่ะค่ะ ขอโทษนะคะที่ต้องถาม เพราะหากในอนาคต
คุณกับแฟนใหม่มีแพลนที่จะแต่งงานกัน มันจะยุ่งนะคะ

Back to Top
nini_thomas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nini_thomas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 15:29 Share
เตรียมตอบคำถามให้ดีๆนะคะกับสถานทูต ขนาดนิจดทะเบียนสมรสถูกต้องกับแฟน ขอวีซ่าเชงเก้นเข้าเยอรมันยังถามตั้งหลายคำถามเกือบจะไม่ให้วีซ ่าด้วยเพราะแฟนนิไม่ได้ทำงานในเยอรมัน แถมให้เรียกแฟนไปคุยกับเค้าอีกค่ะ

Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 15:53 Share
Originally posted by nongben

มีหนังสือรับรองจากแฟนและหนังสือเชิญ เราควรจะขอวีซ่าแบบไหนดีค่ะ แบบท่องเที่ยวหรือว่าเยียมเยียน

เยรอมัน มีแต่วีซ่า เชงเก้น เลยค่ะ นัน้คือวีซ่า ท่องเที่ยว นั้นแหละ ส่วนจะกรอก
ข้อมูลภายในเอกสารว่าจุดประสงค์ เพื่อ เยี่ยมเยือน หรือ ท่องเที่ยวอีกเรื่องหนึ่ง

แต่ถ้ามีคนเชิญ ก็ควรกรอกว่า Visite friend or family ค่ะ
Back to Top
Keep Love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Keep Love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 16:00 Share
ตามพี่ๆน้องด้านบนเลยค่ะ เตรียมเอกสารให้พร้อมโดยเฉพาะอย่างยิ่งเอกสารที่แสดงว่าเราจะกล ับมาทยแน่นอน ขอให้วีซ่าผ่านนะค่ะ
You are the one for me
Back to Top
nita_thailand View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nita_thailand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 18:19 Share
พี่คิดเหมือนน้องพันค่ะ มีแต่เชงเก้นวีซ่า ก็คือวีซ่าท่องเที่ยว แล้วบอกจุดประสงค์ทีหลังเอา คนโสดบางทีก็ไม่ได้วีซ่าเพราะเค๊าคิดว่าจะไปไม่กลับ คนไม่โสดก็อาจไม่ได้วีซ่าเพราะคิดว่าจะหนีไปไม่กลับ เป็นไปได้ทุกกรณี โดยส่วนตัวคิดว่าการขอวีซ่าไม่ใช่แค่ เอกสารแน่น คนเชิญเนี๊ยบ แต่คิดว่า ดวงต้องดีด้วยค่ะ

ขอให้โชคดีนะค่ะ เตรียมตัวให้ดีๆ ก็แล้วกันค่ะ (พี่ไล)

Mr.& Mrs. Bresien / Paderborn, Germany

Panita Bresien : nickname : Lai : hometown : Udonthani : 38 years old.
Back to Top
soulmate_311 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote soulmate_311 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 18:44 Share
แวะมาให้กะลังใจ ขอให้โชคดีนะคะ
แอน
Back to Top
Bugsbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bugsbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 22:36 Share

ได้ยินหลายๆคนบ่นว่าช่วงนี้สถานฑูตเยอรมันอารมณ่บ่จอย ด้วยอะคะ 
I've got that chance. I'm going to do my best.

Back to Top
dinosaurs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dinosaurs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 22:58 Share

เข้ามาให้กำลังใจนะคะ

New & Mario

22 ปีแล้วจร้า lol
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.168 seconds.