แต่งงาน มา Review ตามสัญญา แต่งไป 02/05/09 - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มา Review ตามสัญญา แต่งไป 02/05/09

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tidty_80 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tidty_80 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มา Review ตามสัญญา แต่งไป 02/05/09
    Posted: 05 Jun 2009 at 19:17

แต่งไปเดือนหน่อย ๆ แล้ว แต่ดูรูปทีไร ก็ยังนึกถึงช่วงวันงานอยู่เลยค่ะ เรื่องต่าง ๆ ก็ผ่านไปได้ด้วยดี เพราะมีผู้ช่วยดี (ขอให้ Credit น้องสาว , เพื่อนสนิท และ เวปWSQนี้น่ะค่ะ) 

สถานที่งานเช้า      ใช้สถานที่บ้านญาติแถวพุทธมณฑลสาย 3 ค่ะ  เป็นบ้านเดี่ยวค่ะ เลยจัดออกมากสวยค่ะ  ได้เพื่อนสนิทดูแลเรื่อง ตกแต่ง ทั้งไปซื้อดอกไม้ อุปกรณ์ต่าง ๆ เพื่อนน่ารักมากเลยค่ะ

สถาที่งานเย็น         รร. รอยัล ซิตี้  ที่เลือกที่นี่ก็เพราะใกล้บ้าน อยู่ห่างกันแต่ 1 ป้ายรถเมล์เอง  แต่ตอนแรก เล็ง SD ไว้ค่ะ แต่จำนวนแขกไม่ถึงห้องที่ชอบค่ะ รูปแบบงาน จัดงานแบบบุฟเฟต์  ส่วนการตกแต่งภายในงาน ได้เพื่อนสนิทคนเดิม ดูแล ตั้งแต่ ดิวกะเซลล์โรงแรม เลือกอุปกรณ์ต่าง ๆ รูปแบบต่าง ๆ ภายในงาน รวมถึงซุ้ม และดอกไม้ตรงทางเดินเค็ก  เพื่อนก็เป็นคนจัดให้หมดเลยค่ะ เสียค่านำเข้า นิดหน่อยให้ทางโรงแรม  

ช่างภาพ         พอดีพี่ชายอยู่ชมรม กล้องในเวปพันทิพย์  เลยแนะนำเพื่อนที่เก่ง ให้มาถ่ายค่ะ  ของเจ้าบ่าว ก็มีลูกพี่ลูกน้องที่เค้าเล่นกล้อง มาถ่ายให้ด้วย งานนี้เลยฟรี 

การ์ดเชิญ         ของทิ แบ่งเป็นการ์ดสั่งพิมพ์ สั่งพิมพ์ จากร้านแถวบ้านค่ะ ราคาใบละ 10 บาท  ส่วนการ์ดรูปภาพ น้องสาวทำให้ค่ะ

ของรับไหว้      เป็นผ้าขนหนูค่ะ มีทั้งเล็ก และใหญ่  หาซื้อจากร้านขายส่ง แถวนนทบุรี

ของชำร่วย       สั่งซื้อที่จตุจักร  ทั้งงานช่วงเช้าและเย็นร้านเดียวกันค่ะ

กล่องใส่ซองตู้ไปรษณีย์สีแดง       ได้น้องสาวคนสวยของเจ้าสาว  ทำให้คืนก่อนวันงาน นัดตัดแปะกาวเองเลยค่ะ

Presentation     ได้น้องสาวคนเดิมค่ะ นั่งทำให้ช่วงเสร็จจากงานเช้า  presentation เลยมีรูปงานช่วงเช้าด้วย  update ดีค่ะ

สตูดิโอ      สตูในเครือโออิชิ  แถวพัฒนาการค่ะ

ชุดแต่งงาน+เครื่องประดับ      ทั้ง 4 ชุด  เป็นชุดที่ได้จาก PK ของสตูดิโอ 

แต่งหน้าทำผม        ช่างแต่งหน้าจากสตูดิโอค่ะ ทั้งเช้า-เย็น

รองเท้าแต่งงาน      ของเจ้าสาวซื้อที่ร้านแฟชั้นอาย  แต่ไม่ได้ใช้ เพราะใส่แล้วยังสูงกว่าเจ้าบ่าวอยู่ดี ส่วนของเจ้าบ่าว ซื้อที่เซ็นทรัล ค่ะ

ถึงแม้ว่าจะมีเวลาเตรียมงานแต่งงาน เป็นปี แต่จนแล้วจนรอด  งานก็ยังเป็นไปอย่างฉุกละหุกจนได้.......บทเรียนครั้งนี้ ไม่อยากให้ว่าที่เจ้าสาวในอนาคตทุกคน จะต้องมาเป็นแบบเราเลย..... จะสรุปออกเป็นข้อ ๆ นะค่ะ

1.     คิดว่ามีเวลาเตรียมงานมากเกินไป เลยทำให้โอ้เอ้ ลังเลใจ ไม่คิดตัดสินใจซักที  อันนี้หมายถึงทุก ๆ เรื่องน่ะค่ะ ไม่ว่าจะเป็นของชำร่วย  ก็ไม่คิดจะระบุว่าจะเอาแบบไหนซักที มัวแต่รอคิดว่าเดี๋ยว.. รออีกซักนิด....อะไรประมาณนี้  เลยกว่าจะได้จริง ๆ ก็เหลืออีก 2 อาทิตย์สุดท้าย ค่ะ  เลยเสียเวลาแทนที่จะไปทำในส่วนอื่น ๆ อีก

2.     ทิ คิดว่าทิเป็นคนที่เน้นเรื่องชุดแต่งงานค่ะ  เลือกร้านที่ชุดสวย  แต่แอบงกด้วย 5555++  สุดท้าย เลือกมากเลือกได้ร้านที่ไกลบ้านมากกกก   คือบ้านทิ อยู่แถวปิ่นเกล้า  ร้านชุดอยู่แถว พัฒนาการ  ใช้เวลาประมาณ 1-2 ชั่วโมง   ทั้ง ๆ ที่ร้านแถวบ้านชุดสวย ๆ เพียบ อันนี้ยังนึกเสียดายไม่หายเลยค่ะ  ขอบอกเลยนะค่ะว่าร้านที่เช่าชุด กับบ้านเราควรจะอยู่ในละเวกเดียวกันดีกว่าค่ะ เพราะ เราจะต้องไป-มา ติดต่อเรื่องชุด หลายครั้งมาก  เสียเวลาในการเดินทางมากเลยค่ะ ไปหลายครั้งเข้าเลย แบบไหนก็เอา ขี้เกียดแก้  ครั้งที่เห็นชัดที่สุดคือ ทินัดรับชุดก่อนวันงาน แค่ 1 วัน ช่วงนั้นยุ่งสุด ๆ เลยค่ะ แล้วยังต้องขับรถไปซะไกลเลยเพื่อไปรับชุด กว่าจะถึง เลยรีบ ๆ ไม่ได้ลองชุดก่อนออกมานะค่ะ ปรากฎว่า วันจริง น้ำหนักดันลด ลดตรงไหนไม่ลด ลดตรงหน้าอก เจ็บใจมากเลย..........

3.     เรื่องช่างแต่งหน้า สำคัญเหมือนกัน  ทิ คิดว่า SP ในนี้ น่าจะไม่มีปัญหาหรอกค่ะ แต่ของทิ เป็นช่างที่ได้จาก PK ของสตูดิโอ  นี่ขนาดให้เค้ามาแต่งถึงสถานที่จัดงานแล้วน่ะค่ะ ใครที่ใช้ Pk ของสตูดิโอ...ให้ระวังเรื่องช่างด้วยน่ะค่ะ เพราะบางทีวันงานของเรามีคนแต่งหลายคน ช่างรับหลายงานค่ะ เช่น  งานเช้าของทิ ช่างนัด ตี 3  แต่งเสร็จ ตี 4 เจ้าสาวทำไงจะนอนต่อหรอ ไม่ได้ค่ะ ผมทำแล้ว ง่วงสุด ๆ เลย แต่ยังดีที่งานเริ่ม 6.30 น.   ส่วนงานเย็น นี่สุด ๆ เลย ช่างมา 16.30 แล้ว งานเริ่ม 18.00 น พี่โทรตาม เจ้าสาวลงมาช้าค่ะ รีบมากเลยค่ะ  เลยไม่ได้มีเวลา รีเช็คหน้าผมเลย  ลองถามช่างดูปรากฎว่าวันนั้น มีงานตั้ง 3 งาน ชนกัน  ดูซิค่ะ....แล้วแถมส่วนมาก ช่างจากสตู เค้าแต่งเสร็จแล้วเค้ากลับเลย เค้าจะไม่อยู่เช็ค หรือเติมแป้งให้เรา  อันนี้ก็แล้วแต่บางสตูน่ะค่ะ 

4.     เรื่องสคริป บุฟเฟต์....  งานของทิจัดเป็นบุฟเฟต์ค่ะ  แต่ตอนแรกกะจะจัดเป็นโต๊ะจีน เลยหาข้อมูลเป็นโต๊ะจีน พอเปลี่ยนเป็นบุฟเฟต์  ไม่ทันคิดเรื่องสคริปค่ะ  มีอยู่ว่ามันมีปัญหาเรื่องจะบอกให้แขก รัปประทานอาหารช่วงไหนดี  ครั้นจะบอกก่อน ที่จะมีงานพิธีบนเวที ก็กลัวว่าแขกจะมัวแต่กิน ไม่ได้ฟังบนเวที   แต่ถ้าบอกหลัง  ก็กลัวแขกจะหิว ....  อันนี้ใครคิดว่าเรื่องเล็กค่ะ  ของทิบอกก่อน ขึ้นเวที  ตอนนั้นประมาณ ทุ่มนึงค่ะ พอขึ้นเวที  งานบนเวทีเลยกร่อยหน่อย ๆ เลย เพราะแขกมัวแต่รับประทานอาหาร (เมามันมาก)     

เรื่องตกแต่งสถานที่ของทิ  ได้เพื่อนสนิทช่วยจัดให้ทั้ง เช้า-เย็น เรื่องดอกไม้อุปกรณ์ ต่าง ๆ เลยไม่มีปัญหา  ไม่งั้น คงมีข้อผิดพลาด อีกเพียบแน่ ๆๆ เลยค่ะ

ส่วนเรื่องยุ่ง ต่าง ๆ ในงาน ทิ ก็มีน้องสาว คอยเป็นมือขวา จัดการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าให้ก่อน  สรุปแล้วงานนี้ น้องสาว กับเพื่อนสนิท เหนื่อยที่สุด  5555+

รูปภาพ ดูได้ตามนี้ค่ะLINK  หน่อยน่ะค่ะ   http://my.inlovephoto.com/07/tidty_80/

reviwe งานแต่ง 02/05/09 http://my.inlovephoto.com/07/tidty_80/
Back to Top
apichaya View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote apichaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 19:25

สวยมาก ๆ ค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
Piggy Pinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Piggy Pinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 19:56

เจ้าสาวสวยมากๆเลยค่ะ งานดูอบอุ่นน่ารักดี

บ้านสวยจังเลยค่ะ  น่าอิจฉาจังเลยค่ะ มีน้องสาวและเพื่อนๆช่วยกัน

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

@^_^@!!

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 20:12

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยมากค่ะ

TK3

TK5

Back to Top
patchaaa13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patchaaa13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 21:10
 สวยมากค่ะยินดีด้วยนคะ
Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 22:16
ยินดีด้วยนะ
Back to Top
kookkai&go View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookkai&go Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 22:24

น่ารักจัง ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
Pigpanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pigpanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 22:28

ยินดีด้วยนะคะ

ได้อ่านแล้ว เริ่มจะกังวลมากกว่าเดิมแล้ว เพราะว่านุ่นก็ใช้ชุดเช้าตัดของสตูดิโอแถวๆพัฒนาการเหมือนกันแล ้วบ้านนุ่นก็อยู่แถวๆพุทธมลฑลสาย 5 (ไกลกว่าคุณทิอีก) ไม่รู้ว่าต้องไปสักกี่รอบกัน ...เฮ้อ.......

-- NuNun & JicKoH --
Back to Top
Venice_C View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Venice_C Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 23:14

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ

Back to Top
-N&K- View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote -N&K- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 23:44

ยินดีด้วยค่ะ น่ารักมากๆๆๆ

Back to Top
polaranne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote polaranne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 00:10
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 01:16
ฟังแล้วดีใจจริงๆที่มีน้องสาวน่ารักยังงี้...
Back to Top
JanieP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JanieP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 03:11
Congratulations ka
Back to Top
anniejung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 08:03

งานน่ารักมากๆคะ

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 09:17
แสดงความยินดีด้วยนะคะ... ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ
ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
wanmai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanmai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 09:29
Back to Top
PaeStudio.com View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote PaeStudio.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 09:32

สวัสดีครับ คุณติ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

เกือบได้ถ่ายงานให้คุณติแล้วล่ะครับ...เป็นเพื่อนพี่นก กับ น้าบาง ครับ

แกบอกล่วงหน้า สัปดาห์เดียว พอดี พี่แป๊ะ มีคิวจองแล้วเสียดายจังครับ

พี่แป๊ะ www.paestudio.com

Edited by PaeStudio.com
Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 10:35

ยินดีด้วยจ้า  มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆน่ะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 13:31

เป็นประโยชน์ดีจัง เจ้าสาวน่ารักมากๆขอให้มีความสุขกะชีวิตครอบครัวที่เริ่มต้นนะจ ่ะ

Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 14:29

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆ

แอบเห็นด้วยเกี่ยวกับเรื่องไปติดต่อซื้อ หรือใช้บริการร้านไกลๆ  ไปๆมาๆมันจะได้ไม่คุ้มค่าเดินทาง

ที่เสียไปนะคะ

Back to Top
นู๋มณ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นู๋มณ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 14:56

ยินดีด้วยค่ะ กำลังตัดสินใจว่าจะไปเลือกชุดที่ต่างจังหวัดพอดีแต่ช่างเค้าบอก ว่าสามารถเก็บให้ในวันนั้นเลย เอาไงดี  เห็นทีต้องคิดใหม่ซะแร้วๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

Back to Top
cheerythepooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheerythepooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 15:26
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่า เราเห็นด้วยกับเรื่องการเดินทางนะ เลยว่าจะเช่าชุดจากร้านใกล้บ้านแล้ว จะได้เดินทางสะดวกหน่อย
Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 16:10
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 19:10

ยินดีด้วยนะคร้า

Back to Top
misskaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote misskaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2009 at 23:54
ยินดีด้วยค่า 
Back to Top
mon_candy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mon_candy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2009 at 16:31
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆๆคะ
Back to Top
ปอป้อ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปอป้อ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2009 at 20:08
ยินดีด้วยคะ  ดีจังมาบอกข้อผิดพลาดไว้เตือนเจ้าสาวรุ่นน้องด้วย
Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2009 at 08:48
< => ยินดีด้วย ค่ะ
Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2009 at 10:11
น่ารักมากๆ ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
gaily_marazzi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gaily_marazzi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2009 at 11:32
ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
whanjung View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote whanjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2009 at 18:01

ขอแสดงความยินดีด้วยอีกคนคร๊า  

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2009 at 09:10

ยินดีด้วยนะคะขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ

รีวิวละเอียดดีจังเป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2009 at 10:45

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

Back to Top
Tanya1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tanya1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2009 at 14:54

ยินดีด้วยนะคะ....งานน่ารักจังเลยค่ะ...และชอบกล่องรับซองมาก.. .สวย เด่นสะดุดตาจังค่ะ...อยากได้กล่องรับซองเป็นตู้ไปรษณีย์บ้างจัง ค่ะ...Big smile

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2009 at 18:34

ยินดีด้วยน่ะคะน้องทิ มีความสุขมาก ๆ คะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.