แต่งงาน สอบถามโรงแรมที่ภูเก็ตค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามโรงแรมที่ภูเก็ตค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
MuayTon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MuayTon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามโรงแรมที่ภูเก็ตค่ะ
    Posted: 01 Jun 2009 at 12:06

อยากทราบว่า

โรงแรมอลามันดา ลากูน่า ภูเก็ต

โรงแรมเชลาตัน ลากูน่า ภูเก็ต

ลากูน่า ฮอลิเดย์ คลับ

3 โรงแรมนี้ พักที่ไหนดี และสวย หรูคะ และสามารถเดินทางสะดวก (ไม่ได้ขับรถไปเองค่ะ)

Back to Top
sea&sun View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 13:15

เครือลากูน่าหมดเลยเหรอ.. ไม่เคยไปงานแต่งที่นั่นหรอก อิอิ ..แต่ไปถามเพื่อนมาให้แล้ว(เค้าทำงานอยู่ที่นั่น) อลามันดา - เปิดมานานแล้ว ค่อนข้างเก่า (เพื่อนบอกอย่าไปที่นี่เลย ห้องเก่าแล้ว),  เชอราตัน - หรูและสวย อยู่ใกล้ๆโบสถ์ให้จัดพิธีแต่งด้วย ส่วนมากเค้ามาจัดงานแต่งที่นี่กัน, ลากูน่า ฮอลิเดย์ - เพิ่งเปิดใหม่แค่ปีเดียว  อาไรๆก็ใหม่หมด

ทั้ง 3 ที่ก็อยู่ใกล้ๆกันค่ะ  แต่ก็ไกลจากตัวเมืองภูเก็ตมากกกกกเท่าๆกันค่ะ...

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 13:23

< => ขอตอบ ค่ะ หาก หรูสุด ก้อ ต้องเปิด shetaton grand laguna คะ

ช่วงนี้ ค่าตั๋ว้ครื่อง บิน ก้อ ถูก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MuayTon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 14:10

ขอบคุณค่ะ หมวยไม่ได้ไปจัดงานแต่งค่ะ จะไปเที่ยวหลังแต่งค่ะ

อยู่ไกลตัวเมือง แล้วใกล้ที่เที่ยวที่ไหนบ้างคะ อยากได้ตารางเดินทางไปเที่ยวอย่างคุ้มค่า ทั้งเวลาและค่าใช้จ่ายจัง ไม่รู้จะหายังไงค่ะ

ใครแนะนำได้ รบกวนด้วยนะคะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 14:42
ถ้าพักในเครือลากูน่าเนี่ย มันเหมือนอยู่ในหมู่บ้านๆนึงเลย
เพราะเค้ากั้นรั้วรอบขอบชิด มีโรงแรมมากมายในพื้นที่
ถ้าไม่มีรถขับแล้วต้องการจะเข้าเมืองเนี่ย  ยากมากกกกกกกกก
แต่ถ้าจะไปสวีวี่วีกันสองคน กินลมชมทะเลแบบคนไม่พลุกพล่าน  ก็โออยู่

แต่ส่วนตัวเราไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ เพราะไม่ชอบสไตล์การตกแต่งแนวนี้ ถ้าเทียบกะราคาอะนะ
ในภูเก็ตที่ไปมาแล้วปลื้มสุดๆ ก็ที่ศรีพันวาค่ะ   ไปฮันนีมูนได้ เริ่ดมาก
บรรยากาศโรแมนติก ตกแต่งร่วมสมัย  บริการเยี่ยม 
แต่ก็นะ ไกลเมืองเหมือนกัน  ราคาก็โหดใช้ได้อยู่

แนะนำว่าไปถึงเช่ารถคันนึง จบเลย  คราวนี้นอนไหนก็ได้แล้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote MuayTon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 17:42

กะว่าจะไปเที่ยวแบบลุยๆ ให้ได้หลายๆ ที่เลยอ่ะค่ะ

ท่าทางคงต้องลุยจริงๆ หุหุ

Back to Top
t_nupin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 21:20

เชียร์ เชอราตัน ลากูน่าคร่า....

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.590 seconds.