WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: มีใครแต่งรถเจ้าสาวด้วยดอกไม้บ้างไหมค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครแต่งรถเจ้าสาวด้วยดอกไม้บ้างไหมค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
junejungja View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote junejungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครแต่งรถเจ้าสาวด้วยดอกไม้บ้างไหมค่ะ
    Posted: 20 Feb 2005 at 23:00 Share

คุณแม่ ไปเห็นรถเจ้าสาว PLAZA บอกว่า แต่งสวยมาก มีดอกไม้หน้ารถ แทนที่จะเป็นโบว์สีชมพู

อยากทราบว่า เจ้าสาวในนี้ มีใครแต่งรถแบบนี้บ้างไหม

หรือใครเคยเห็นรถแบบนี้ที่ไหนบ้าง อยากดู๊ อยากดูPig

Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 14:19 Share

เคยเห็นเหมือนกันค่าา ทั้งแบบดอกไม้สดแต่งรถ กับดอกไม้ผ้าแต่งรถค่ะ หรือมีตุ๊กตาหมีนั่งอยู่ก็เยอะ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บเลยค่า เอิ้กๆๆๆ

**ต้องระวังนิดนะคะ ถ้าเอาดอกไม้สดแต่งรถ เพราะว่าจะวิ่งเร็วมากไม่ได้ ดอกไม้จะช้ำ แม้ว่าจะเลือกดอกไม้ที่ค่อนข้างแข็งแรงแล้วก็ตาม**

Back to Top

Post Options Post Options   Quote junejungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 18:57 Share

ขอบคุณไอเดียพี่หนูนัทมาก มากเลย

จะได้เก็บไว้เป็นข้ออ้างบอกคุณแม่ว่า ไม่เอานะ เดี๋ยวซิ่งไม่ได้ เพราะงานนี้ต้องซิ่งรอบกรุงเลยหล่ะค่ะ

ดีใจกับความเห็นนี้จริงๆเลย

Back to Top
buabua View Drop Down

Post Options Post Options   Quote buabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2005 at 12:52 Share
ลองดูรูปในหนังสือ wedding ของต่างประเทศนะคะ แต่หายากเหมือนกันค่ะ พอดีคืนหนังสือพี่เค้าไปแล้วจะลองหามาให้ดูนะคะ เป็นรถอะไรคะ ที่เคยเห็นในหนังสือ จะเป็นมอเตอร์ไซค์ หรือรถที่มีเอกลักษณะหน่อยค่ะ อันนี้เป็นรูปรถของบัวกะแฟน http://my.inlovephoto.com/gallery/B-T เข้าไปดูตาม link นะคะ ไว้กลับบ้านจะไปหารูปมุมอื่นมาให้ดูค่ะ รถเป็น 2tone ขาว-เหลือง(สด) เข้ากับ concept ของงานค่ะ ในงานก็ใช้ขาวเหลือง ตั้งแต่อ่อนจนสดค่ะ

Edited by buabua
Back to Top

Post Options Post Options   Quote junejungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2005 at 15:59 Share

รถน่ารักจังค่ะ

เป็นสีนี้อยู่แล้ว หรือมาดัดแปลงใช้ในวันงานค่ะเนี่ย

แต่จูนคงไม่ซ้อย มอเตอร์ไซค์หรอกนะคะ กลัว มอเตอร์ทำหล่นค่ะBig smile

Back to Top
buabua View Drop Down

Post Options Post Options   Quote buabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2005 at 01:07 Share

555 ไม่ต้องมอไซค์ก็ได้จ้า... รถสีนี้อยู่แล้วค่ะ เสร็จงานก็ขับออกมาทั้งอย่างนั้นเลย น้องหมาเห่ากันเกรียวเลยค่ะ ออกมาได้จะปากซอยร้าน ต้องเอากระป๋องออก กลัวรถหลังเหยียบเอาค่ะ แล้วมันดังเกิน ขับมาคนมองตลอดทางเลย ก็สนุกดีค่ะ มีแต่คนอมยิ้มเวลาเห็นรถเราผ่าน เราก็สนุกไปด้วยเลย อ้อ...มีแวะเติมน้ำมันด้วยนะคะ เด็กปั๊มงงเลย นี่เป็นรูปมุมอื่นค่ะ เผื่อเอาไปเป็นไอเดียค่ะ

น้องเต่าจ้า.... ส่วนนี่ด้านหลังค่ะ  ดอกไม้ด้านบน ดูกันชัดๆค่ะ   จะกลับแล้วค่า...   เฮฮาก่อนกลับค่ะ  ใครๆเค้าก็ถ่ายกับรถเราหมดเลย ขอถ่ายด้วยค่ะ  เจ้าสาวใส่รองเท้าแตะแล้วค่ะ มีเสื้อคลุมด้วย เพราะจะกลับแล้ว เพื่อนเจ้าบ่าวสนุกเต็มที่เลยค่ะ ที่วางของด้านบน น๊อตหลุดเลยค่ะ นึกว่าหักซะแล้ว

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2005 at 16:35 Share

งานคุณบัว  สนุก และมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองมากเลยค่ะ
เห็นเมื่อไหร่  จำได้เมื่อนั้น....

Back to Top
sushi@home View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2005 at 01:36 Share
น่ารักสุดๆ ชอบจังครับการจัดแบบมีไอเดียเก๋ ไม่ชอบการจัดแบบเดิมๆน่าเบื่อเนาะ รถโฟลค์เต่าสีขาวเหลืองกะดอกไม้สีเหลืองขาว.....
Back to Top
ttmania View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ttmania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2005 at 22:41 Share

เคยเห็นรถเจ้าสาวที่สิงคโปร์เค้าใช้ ดอกไม้สด + ตุ๊กตาหมี + ผ้าค่ะ

น่ารักมากๆ คนมองกันเต็มเลย

ถ่ายรูปมาด้วย ไม่ทราบว่าต้องการใช้ด่วนหรือเปล่าคะ

เพราะตอนนี้ยังหาซีดีรูปไม่เจอ ถ้าเจอแล้วจะเอามาโพสให้ดูนะคะ

Back to Top
ttmania View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ttmania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2005 at 22:20 Share
หาเจอแล้ว แต่รีไซด์รูปไม่ได้อ่ะค่ะ
Back to Top
catty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2005 at 23:32 Share

มาลงให้แทนน้องฟ่างจ๊ะ

Back to Top
Mucki_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mucki_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2005 at 09:52 Share

ของมุกเองคะ ใช้ดอกไม้ปลอมติดคะ แต่อย่างที่พี่หนูนัทว่า จะขับเร็วไม่ได้เพราะมันจะหลุดคะ คิดว่าติดไม่ค่อยแน่น เพราะน้องสาวทำให้คืนก่อนแต่งงานค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote junejungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2005 at 20:54 Share

ขอบคุณผองเพื่อนทั้งหลายค่ะ

รูปรถ และน้องหมีน่ารักจังเลย

Back to Top
lekumi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lekumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2005 at 11:23 Share
แต่งรถกันน่ารักจังเลยค่ะ อยากได้รถเต่าจัง
อิจฉาคุณมุกนิดๆ มัน้องสาวคอยช่วยดีจัง พี่สาวเล็กทำไรงี้ไม่เป็นอะ แง้
เล็กเลยติดแต่ สติ๊กเกอร์ Just Married รอบคันอะ ยังดีนะ ที่พี่เล็กยังรู้จักซื้อสติ๊กเกอร์มาให้ติด อิอิอิ

God grant me the serenity to accept things I can't change. The courage to change things I can and the wisdom to know the diffirence.

แล้วพระเจ้าก็ให้เราเข้มแข็งขึ้น
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.130 seconds.